Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:36:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ซัมมอนเนอร์จะมีทำเป็นเกมส์ออนไลน์บ้างมั้ยครับ  (Read 7405 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
pomcyber999
Member

Email
« on: May 27, 2007, 07:03:36 AM »

คือพอดีได้ไปเล่นเกมส์ อาร์คาน่า ออนไลน์อะ รุสึกอยากเล่นซัมมอนเนอร์จัง แต่อยากเล่นเเบบออนไลน์ น่าจามี้งนะครับ เห็นทีเมจิกยังทำเลย แล้วตอนนี้อาร์คาน่า ที่เป็นของคนไทยก้อทำแล้ว แถมคนเล่นเยอะด้วย แต่ผมก้อไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ รุสึกเหมือนมันเป็นเกมส์ที่วิธีเล่นดัดแปลงมาจากการ์ดอื่นมากอะ ถ้าวิธีเล่นที่เป็นเอกลักษณ์อย่างซัมมอนเนอร์ได้ลงเป็นเกมส์ออนไลน์ คงจะสนุกแน่ๆเลยครับ เล่นการ์ดซัมมอนเนอร์มาตั้งเเต่ม.2แล้ว จนตอนนี้ปี2ละ การ์ดที่สุดจะเก๊าเก่าก้อยังอยู่แหะ แต่เห็นทีคงเอาไปสู้เด็กเด๋วนี้ไม่ไหว ถ้าได้เห็นการ์ดที่เราเล่นตั้งเเต่ยังเด็ก เป็นเกมส์ออนไลน์คงดีไม่น้อยเลย

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #1 on: May 27, 2007, 07:07:44 AM »

ส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะมีได้ ลำพังกฎก็งงอยู่แล้วในการเล่นปกติ กว่าจะทำให้ตัวโปรแกรมเข้าใจในขั้นตอนต่างๆกฎต่างๆได้เอาเวลาไปนั่งเขียนการ์ดยังจะคุ้มกว่าเลยครับ 

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: May 27, 2007, 03:56:36 PM »

ไม่มีทางทำได้คับ...

เพราะอะไรเหรอ คำเดียวสั้นๆ ไงคับ...

ต้องยอมรับนะว่า SMN ตัวชูโรงก็คือ นี่แหละ...

ถามว่าใน 1 SubTurn มี ตรงไหนบ้าง...

แล้วเวลาเกิด มันมีเกิดแทรกกับเกิดหลังอีก...

คำว่าไม่มีทางทำได้ดูจะเวอร์ไป ผมว่าทำได้คับถ้าจำทไ แต่ทำออกมาแล้วคงไม่สนุกอ่ะ เพราะตัวเกมส์มันจะต้องคอยถามอยู่ตลอดว่า ตรงนี้จะร่าย / ใช้ อะไรไหม แล้วจุดเกิด ใน 1 SubTurn มีเป็นล้าน...

ลองดูตัวอย่างง่ายๆ อย่างยูกิ ที่เวลาเราวางการ์ดกับดักที่สามารถให้เกิดผลเมื่อไรก็ได้ มันจะคอยถามเราตลอดในแต่ละ PHASE ว่าจะ ACTIVATE อะไรไหม จนมันน่ารำคาญ จากน่าสนุกจะกลายเป็นน่าเบื่อไป...

pomcyber999
Member

Email
« Reply #3 on: May 27, 2007, 06:33:44 PM »

ว๊า รุสึกผิดหวังจัง

Sak, the Inventor
Member

« Reply #4 on: May 27, 2007, 06:53:53 PM »

ใน 1 Subturn

1 ตอนเข้า Turn
1 ตอนตี
30 ที่น่าจะเกิดขึ้นระหว่างตี
2 ตอน Seal ตก Shrine จากการต่อสู้
1 ก่อนผ่าน
รวม 42 ใน 1 Subturn

1 Subturn จะมี เฉลี่ยประมารนี้

ประมาณ 28 ถึง 42 เอง

ใครจะทำก็พยายามเข้าล่ะ

NonPeacE
Member

« Reply #5 on: May 28, 2007, 01:10:31 AM »

เหอ ๆ  เมจิก ก็มี อินซะแต็น ซึ่งก็เหมือน อินเทอเฟีย นั้นล่ะ การ์ดจาก สุสานก็ใช้เหมือนกัน

สำคัญจริงๆ เงินทุนตั้งหาก  โปรแกรมเมอร์ หาง่าย ถ้าเงินถึง จนกว่าจะเสร็จ คงเป็นปีๆ ค่านู้นค่านี้ ทำออกเกิด ไม่ตรงตามเป้า  ความเสี่ยงสูง  ถ้าผมมี เงินซักก้อน ผมเอาไปลงทุนอย่างอื่นที่เห็นผลกำไรได้เลยดีกว่า เกิดทำเกมไปจนกว่าจะเสร็จ จนกว่าจะมีผลกำไร....

สรุป ทำเกมแนวนี้คงไม่ ยากหรอกครับ ถ้าตั้งใจจริงๆ  ใส่ไปให้หมด เวลา กาย ใจ 
(ใครเรียน Comeng. Sci. เป็นโปรจบก็ดีน่ะครับ แต่เอาการ์ด ชุดแรก ก่อน เพิ่มแล้วลดขอบเขตตามสะดวก แล้วขอ ทางบริษัทเรื่องการ์ดต่างๆ เพื่อทำออกมาได้จริงๆ จบแล้วก็ ขอทางบริษัท ทำของจริงๆเลย)
((ถ้าให้ไปทำเกม อย่าง starcraft2 ก็ว่าไปอย่าง !!!   www.starcraft2.com <--- ต้องแบบนี้ถึงจะบอกว่าไม่มีทาง))

ทิ้งทายไว้หน่อย     

ทำไมถึงคิดว่าทำกันไม่ได้ล่ะครับ  น่าแปลกเรื่องดีๆน่าจะให้กำลังใจน่ะ  แทนที่จะบอกทำไม่ได้ๆน่าจะบอกมันต้องทำได้สิ
               ผมไปที่ร้านเกมแห่งหนึ่งได้ยินเด็กๆ คุยกันว่า เนี่ย คนไทยเราก็อปปี้ เก่งมากๆ อีกคนก็ตอบ     
เออ ซิ สมองคนไทยไม่แพ้ชาติไหนในโลก    <--- ทีงี้ไงส่งเสริมกันจัง ถ้าเก่งจริงๆ ต้องเป็นผู้สร้างแล้วไม่ใช่ผู้ลอก
« Last Edit: May 28, 2007, 01:13:54 AM by NonPeacE » Logged

Levi
Member

Email
« Reply #6 on: May 28, 2007, 01:22:31 AM »

อยากเล่นแบบ smn war มากกว่า

P_JuGGleR
Member

« Reply #7 on: May 28, 2007, 02:46:54 AM »

เหอ ๆ  เมจิก ก็มี อินซะแต็น ซึ่งก็เหมือน อินเทอเฟีย นั้นล่ะ การ์ดจาก สุสานก็ใช้เหมือนกัน

สำคัญจริงๆ เงินทุนตั้งหาก  โปรแกรมเมอร์ หาง่าย ถ้าเงินถึง จนกว่าจะเสร็จ คงเป็นปีๆ ค่านู้นค่านี้ ทำออกเกิด ไม่ตรงตามเป้า  ความเสี่ยงสูง  ถ้าผมมี เงินซักก้อน ผมเอาไปลงทุนอย่างอื่นที่เห็นผลกำไรได้เลยดีกว่า เกิดทำเกมไปจนกว่าจะเสร็จ จนกว่าจะมีผลกำไร....

สรุป ทำเกมแนวนี้คงไม่ ยากหรอกครับ ถ้าตั้งใจจริงๆ  ใส่ไปให้หมด เวลา กาย ใจ 
(ใครเรียน Comeng. Sci. เป็นโปรจบก็ดีน่ะครับ แต่เอาการ์ด ชุดแรก ก่อน เพิ่มแล้วลดขอบเขตตามสะดวก แล้วขอ ทางบริษัทเรื่องการ์ดต่างๆ เพื่อทำออกมาได้จริงๆ จบแล้วก็ ขอทางบริษัท ทำของจริงๆเลย)
((ถ้าให้ไปทำเกม อย่าง starcraft2 ก็ว่าไปอย่าง !!!   www.starcraft2.com <--- ต้องแบบนี้ถึงจะบอกว่าไม่มีทาง))

ทิ้งทายไว้หน่อย     

ทำไมถึงคิดว่าทำกันไม่ได้ล่ะครับ  น่าแปลกเรื่องดีๆน่าจะให้กำลังใจน่ะ  แทนที่จะบอกทำไม่ได้ๆน่าจะบอกมันต้องทำได้สิ
               ผมไปที่ร้านเกมแห่งหนึ่งได้ยินเด็กๆ คุยกันว่า เนี่ย คนไทยเราก็อปปี้ เก่งมากๆ อีกคนก็ตอบ     
เออ ซิ สมองคนไทยไม่แพ้ชาติไหนในโลก    <--- ทีงี้ไงส่งเสริมกันจัง ถ้าเก่งจริงๆ ต้องเป็นผู้สร้างแล้วไม่ใช่ผู้ลอก

MTG มีระบบมี Stack ในการร่ายเวทย์ที่แน่นอนครับ

แต่ SMN มันมี ใน ทุกการกระทำของการร่ายเวทย์ไงครับ

ถ้าจะทำขนาด Magic Online คงยาก แต่ถ้าเป็นแบบ App หรือ MWS ก็ไม่แน่

Member

Email
« Reply #8 on: May 28, 2007, 02:55:28 AM »

ไม่ใช่ว่ามันทำไม่ได้หรอกนะแต่ที่สำคัญคือถ้าทำออกมาจริงๆแล้วผู้ที่เล่นๆเฉพาะคนที่เล่นSmnมาก่อนแล้วก็ขาดทุนยับ ที่คิดแบบนี้เพราะผู้เล่นคนอื่นๆที่เล่นอาจจะงงกับได้ อีกอย่างคืออย่างที่พี่ Sak, the Inventor  ว่านั่นแหละถ้าทำจริงๆก็คงจะมีคำถามว่าจะใช้มั้ยประมาณ28-42ครั้ง ซึ่งไม่มีผู้เล่นคนใหนทนได้หรอกน่ะ

MC ChamP
Member

« Reply #9 on: May 28, 2007, 02:56:31 AM »

ถ้าจะทำต้องแบบกึ่ง Mannual เท่านั้น

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: May 28, 2007, 03:03:33 AM »

ต้องทดลองจากการ์ด รุ่นน้องอย่าง Trinity ก่อน คับ  มี % ทำได้สูง 

Member

Email
« Reply #11 on: May 28, 2007, 03:09:24 AM »

ต้องทดลองจากการ์ด รุ่นน้องอย่าง Trinity ก่อน คับ  มี % ทำได้สูง 

อันนี้ผมสนับสนุนเลยครับ เพราะหมดเรื่อง ไปเลย(น่าทำแฮะ) 

THE SUN
Member

Email
« Reply #12 on: May 28, 2007, 10:08:10 AM »

อย่าเพิ่งพูดจาไม่สมกับเป็นชาวบอร์ดแห่งศรัทราสิครับ

หากยังไม่คิดลองก็ตัดสินซะแล้วว่าเป็นไปไม่ได้ ไม่สมเป็นที่นี่เลย
ใครจะไปรู้ครับ อนาคตข้างหน้าจะเป็นยังไง  ปาฏิหาริย์แห่งความเชื่อทุกคนที่นี่ก็เข้าใจดีอยู่แล้วว่ามันสร้างอะไรขึ้นมา

อาจจะพูดฟังดูเวอร์ๆ เกินเหตุ แต่มันก็จริงละน่า

wangyingcharoen
Member

Email
« Reply #13 on: May 28, 2007, 09:00:21 PM »

ไม่มีทางทำได้คับ...

เพราะอะไรเหรอ คำเดียวสั้นๆ .gif[/img] ไงคับ...

ต้องยอมรับนะว่า SMN ตัวชูโรงก็คือ .gif[/img] นี่แหละ...

ถามว่าใน 1 SubTurn มี .gif[/img] ตรงไหนบ้าง...

แล้วเวลาเกิด .gif[/img] มันมีเกิดแทรกกับเกิดหลังอีก...

คำว่าไม่มีทางทำได้ดูจะเวอร์ไป ผมว่าทำได้คับถ้าจำทไ แต่ทำออกมาแล้วคงไม่สนุกอ่ะ เพราะตัวเกมส์มันจะต้องคอยถามอยู่ตลอดว่า .gif[/img] ตรงนี้จะร่าย / ใช้ อะไรไหม แล้วจุดเกิด .gif[/img] ใน 1 SubTurn มีเป็นล้าน...

ลองดูตัวอย่างง่ายๆ อย่างยูกิ ที่เวลาเราวางการ์ดกับดักที่สามารถให้เกิดผลเมื่อไรก็ได้ มันจะคอยถามเราตลอดในแต่ละ PHASE ว่าจะ ACTIVATE อะไรไหม จนมันน่ารำคาญ จากน่าสนุกจะกลายเป็นน่าเบื่อไป...

แต่มีถ้าจริงๆก็เล่นใช่มั้ยครับ ???

• Ga Me •
Member

Email
« Reply #14 on: May 28, 2007, 10:18:28 PM »

ถ้ามีจริงๆ เขียนโปรแกรมตอน Step ให้ตายกันไปข้างหนึ่งเลยครับ
แล้วตอนเล่นเกมเนี่ย ตัวโปรแกรม ยังต้องคอยตรวจสอบอยู่ ตลอดเวลา

ถ้ามีจริงๆ เกมหนึ่งๆ คงจะกินเวลานานมากๆ เลยทีเดียว

แต่ถ้าจะสร้าง Trinity มีความเป็นไปได้สูงมากกว่านะครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #15 on: May 28, 2007, 10:34:37 PM »

ผมพูดมานานแล้ว ว่าแค่โปรแกรม โต๊ะ มือ การ์ด ก็พอแล้วล่ะครับ
ที่เหลือพิมพ์เอา

แต่ตอนนี้เทคโนโลยีเวปแคมกำลังถูกครับ บางทีใช้เวปแคมเล่นการ์ดมันก็ง่ายดีนะ แต่หามุมยากหน่อย

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: May 28, 2007, 11:16:54 PM »

ง ตายเลยนา ท่ามีอ่า   แบบว่าปกติก็เถียงกันจะตายอยู่แล้ว   

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: May 28, 2007, 11:35:33 PM »

เรื่อง คงไม่ใช่ปัญหาหลัก  ผมว่าจริงๆมันยากตรงขั้นตอนการเกิด Effec ทั้งหลายแหล่  และความสามารถแปลกๆอีกมากมาย จากการ์ดที่มีอยู่เป็น 1000  แบบ

อีกเรื่องหนึ่งก็คือ ค่า Limit of ท่าจะกินแรมเป็นอย่างมาก  (อย่างเช่นการ loop ต่างๆ)

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #18 on: May 28, 2007, 11:55:33 PM »

.gif[/img] ใน 1 Subturn[/b]

1 .gif[/img] ตอนเข้า Turn
1 .gif[/img] ตอนตี
30 .gif[/img] ที่น่าจะเกิดขึ้นระหว่างตี
2 .gif[/img] ตอน Seal ตก Shrine จากการต่อสู้
1 .gif[/img] ก่อนผ่าน
รวม 42 .gif[/img] ใน 1 Subturn

1 Subturn จะมี .gif[/img] เฉลี่ยประมารนี้

ประมาณ 28 ถึง 42 .gif[/img] เอง

ยังมี intefere Step ตอนการ์ดตกชรายน์อีก แค่ร่ายมิสติกก้อมี Intefere Step มากโขแล้ว ตอนร่าย ตกชรายน์ แล้วมีร่ายกันไม่รู้กี่ใบต่อ 1 Sub...

Sak, the Inventor
Member

« Reply #19 on: May 29, 2007, 01:26:01 AM »

.gif[/img].gif[/img] ใน 1 Subturn

1 .gif[/img].gif[/img] ตอนเข้า Turn
1 .gif[/img].gif[/img] ตอนตี
30 .gif[/img].gif[/img] ที่น่าจะเกิดขึ้นระหว่างตี
2 .gif[/img].gif[/img] ตอน Seal ตก Shrine จากการต่อสู้
1 .gif[/img].gif[/img] ก่อนผ่าน
รวม 42 .gif[/img].gif[/img] ใน 1 Subturn

1 Subturn จะมี .gif[/img].gif[/img] เฉลี่ยประมารนี้

ประมาณ 28 ถึง 42 .gif[/img].gif[/img] เอง

ยังมี intefere Step ตอนการ์ดตกชรายน์อีก แค่ร่ายมิสติกก้อมี Intefere Step มากโขแล้ว ตอนร่าย ตกชรายน์ แล้วมีร่ายกันไม่รู้กี่ใบต่อ 1 Sub...

ผมนับหมดครับ

ตก Shrine 1 ครั้ง มี 2

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #20 on: May 29, 2007, 02:53:52 AM »

อยากเล่นแบบ smn war มากกว่า
ก็ว่างั้น

มีไปก็ไม่สนุกหลอกครับมันไม่ได้อารมณ์ เล่นของจริงดีกว่าในหลายๆด้าน หรือสำหรับคนไม่มีเวลาออกไปข้างนอกก็ผ่านMsNไปแต่ถ้าจะมีห้องแช็ทสำหรับเล่นก็ดีนะ

ปล.ไม่ว่าไงก็ตามผมก็ยังเล่นเมเปิ้ลงับเอิกๆ

superman
Member

« Reply #21 on: May 29, 2007, 03:59:33 AM »

ผมว่าทำออกมาได้  เอาแค่ชุด D4k ก็หรูแล้วครับ  ยังไม่ซับซ้อนมาก  แล้วเดี๋ยวพอชุดแรกออกมาได้  ชุดต่อๆไปก็คงง่ายขึ้นเยอะ

Doraemon
Member

Email
« Reply #22 on: May 29, 2007, 04:59:58 AM »

ผมพูดมานานแล้ว ว่าแค่โปรแกรม โต๊ะ มือ การ์ด ก็พอแล้วล่ะครับ

แต่ตอนนี้เทคโนโลยีเวปแคมกำลังถูกครับ บางทีใช้เวปแคมเล่นการ์ดมันก็ง่ายดีนะ แต่หามุมยากหน่อย

อ่ะ แสดงว่าพี่กิ๊กเล่นบ่อย เล่นไรหล่ะพี่ Camfrog?

Gabriela, Gergory's Guardian Angel
Member

Email
« Reply #23 on: May 29, 2007, 07:48:03 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นเนื้อเรื่องของ D4K เป็นเกมดีกว่านะ เหมือนจำพวกไฟนอล ทั้งหลาย ??

สมมติตัวเอก ขึ้นคือ Harison บอสคือ Zadin มันดูสนุกขึ้นอีกแบบนะ ถ้าทำได้
Harison ร่วมมือกับทาง เฟเลเซียและแอนดิซอง ต่อต้านการทำชั่วของ Zalom อะไรก้อว่าไป

Acolyte
Guest
« Reply #24 on: May 29, 2007, 11:58:41 PM »

อ่ะ แสดงว่าพี่กิ๊กเล่นบ่อย เล่นไรหล่ะพี่ Camfrog?

เล่นการ์ดไป เต้นไป
zeroscorpion
Member

« Reply #25 on: June 07, 2007, 03:44:28 AM »

ใครเล่นอาคาน่าเจอเดคแดงผมยิงตายไม่รู้นะ ทำบ่อยจนโดนหาว่ารังแกเด็กไปซะแล้ว แง่ว

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #26 on: June 08, 2007, 12:55:01 AM »

เรื่องผมลองคุยกับพวกพี่ที่รู้จัก ที่ทำงานเกี่ยวกับคอมเค้าแล้วเค้าบอกว่าน่าจะพอทำได้ แต่ก็มีปัญหาที่ทำไม่ได้อีกหลายอย่างอ่ะนะ แบบเช่นการที่เราสามารถลงการ์ดในสนามกี่ใบก็ได้เนี่ย แล้วก็อื่นๆอีกมากมาย จะเขียนเป็นเกมส์off lineมันยังลำบากเลยครับ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #27 on: June 12, 2007, 03:57:38 PM »

อยากเล่นแบบ ออฟไลน์มากกว่านะ

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #28 on: June 12, 2007, 05:27:11 PM »

ช่วงอินเทอเฟียก็ทำเป็นหน่วงเวลาไว้ให้กดเข้าช่วงอินเทอเฟีย สัก3-5วิก็น่าจะเกินพอ ที่จะตอบรับไปเล่นช่วงนั้นๆ ถ้าไม่กด ก็เสียสิทธิ

horohoro1234
Member

Email
« Reply #29 on: June 12, 2007, 11:05:39 PM »

ผมว่าไม่น่าจะทำได้นะครับ เพราะว่าการที่ทำเกม smn ขึ้นมานั้นในเกมจะต้องมีให้เราไปเปิดซองแล้วพอเราเปิดซองได้ของดีเราก็เอาไปขายเป็นเงินจริงแล้วคราวนี้จะมีใครเล่นการ์ด smn กันล่ะคับในเมื่อมีเกม smn เพราะในเกมเราก็สามารถจัดเด็คเองได้อยู่แล้วแต่ถ้าเกิดเป็นการ์ดเราจะต้องเสียเงินซื้อการ์ดเพื่อจัดเด็คของเราจริงมั้ยล่ะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: