Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:20:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เพิ่งกลับมาเล่นและมีคำถามคับ  (Read 3481 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
gunpowder
Member

Email
« on: May 26, 2007, 11:11:35 PM »

;) คือผมคิดอยากกลับมาเล่นใหม่หลังจากเลิกเล่นไป 5-6 ปี แล้วตอนนี้ต้องมาตามกกระแส metagame อีก

ครั้ง ถ้าใครจะกรุณาบอกว่ามีเด็คใดบ้างที่เป็น metagame อยู่ตอนนี้ และบอกด้วยว่าเด็คนั้นทำงานยังไง

จะเป็นอะไรที่ผมจะไม่มีวันลืม ;)

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: May 27, 2007, 12:05:41 AM »

1.อังเดร คอมมังกร ติดดาบ ตีแหลก ใช้ฟรีสเคิร์สช่วยในการตี และดันไลน์
2.ซิกมัน สร้างกองทัพไวๆ แล้วบุกตีอย่างเร็ว มีการตีข้ามไลน์เป็นจุดเด่น
แค่นี้ก่อนนะคับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: May 27, 2007, 12:51:53 AM »

ต่อให้
3. ทราเฮิร์น ตีไว เร่งหอก เร่งโกรธ จะบ้าพลังกัน Freeze Stone Ability มีตัวเสิรมมืออย่าง Panna Forest Oracle ที่ทิ้งมันหา Tarot ขึ้นมือจากกอง ทำให้สมบูรณ์แบบด้านความเร็ว ตีแรง และเติมมืออย่างมาก
4.คาร์นปู เนโกะจั้มป์ ใช้คาร์นเป็นตัวตั้ง ด้วยพลังมากมาย เร่งซีลด้วยแฟรี่เปิดกอง ทำคอมโบแจกโสตนแจกฟรีสได้รุนแรงมาก ตั้งช้าพอสมควรจนจะโดนทราเฮิร์นถีบตกเวทีอยู่แล้ว
มีอีกเด๋วมาบอก

Michael Johnson
Member

« Reply #3 on: May 27, 2007, 01:12:17 AM »

Welcome back.

ผมไม่ค่อยทราบมากนะครับ, เป็นคนอนุรักของเก่า, เล่นกะโพกกะแพก.

แต่ที่ฟังๆมาก็มี  Xerxes มั้งครับ,
ที่เป็น Promo แล้วก็ตัวที่เป็น 5 Years, ชุด 5 Years เป็นชุดที่ทำ
มาเพื่อรำลึกในสิ่งดีๆที่ผ่านมา 5 ปี, ที่จริงครบรอบ 5 ปีของ SMN,
แล้ว มีหอกประจำตัว Xerxes อามาทำอะไรสักอย่าง.

มี Pegasus ด้วยมั้งครับ, ที่เป็น Precon  Asscensiano ที่
มีเอา Rona มาใส่เพิ่มอะไรนิดหน่อยเข้าไปเสริมให้จั่วเร็วขึ้น.

ถ้าเด็คแปลกๆก็มี Plant หรือว่าพวกต้นไม้ที่เน้นด้านสกิล.

AOM, Angel of Music ที่จะมี AOM ทั้งหมดหกธาตุ 7 ตัว (น้ำสองตัวแต่อีกตัวคนไม่นิยม),
มี Ability และ Skill  ที่สนับสนุนกันเองเป็นส่วนใหญ่. แต่ไม่ค่อยเห็นคนเล่นแล้ว.

มีอีกอันนึงที่มันมี แสงกำความมืดอยู่ด้วยกัน, แต่ไม่ผมทราบชื่อของเดค.
Seal มันชื่อ Libera Me ธาตุความืด   Kyrie Eleison ธาตุแสง.

ข้างบนตอบเกือบหมดแล้วอะครับ, ดันมามีเนโกะจั้มป์ด้วย

{Ben}

iMnemoniC™
Member

« Reply #4 on: May 27, 2007, 01:19:26 AM »

5 - 6 ปีเลยเหรอคับ...

มันก็เกือยจะเท่ากับอายุ SMN เลยนะนั่น...

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #5 on: May 27, 2007, 01:34:00 AM »

ต่อให้
3. ทราเฮิร์น ตีไว เร่งหอก เร่งโกรธ จะบ้าพลังกัน Freeze Stone Ability มีตัวเสิรมมืออย่าง Panna Forest Oracle ที่ทิ้งมันหา Tarot ขึ้นมือจากกอง ทำให้สมบูรณ์แบบด้านความเร็ว ตีแรง และเติมมืออย่างมาก
4.คาร์นปู เนโกะจั้มป์ ใช้คาร์นเป็นตัวตั้ง ด้วยพลังมากมาย เร่งซีลด้วยแฟรี่เปิดกอง ทำคอมโบแจกโสตนแจกฟรีสได้รุนแรงมาก ตั้งช้าพอสมควรจนจะโดนทราเฮิร์นถีบตกเวทีอยู่แล้ว
เบอร์3ถ้าจัดแบบเซนทอร์เต็มสูบได้จะตั้งเร็วและตีแรงมาก อุดข้อด้อยที่ต้องใช้Df Lineคาร์นแบบดั้งเดิมได้เพราะTrahernเองยืนได้ได้ด้วยตัวเอง

ส่วนคาร์นตอนนี้ ผมใช้เวอชั่นมอนสเตอร์อยู่ หลังแน่น เรียกพวกเร็ว หยุดเกมเนียน
ปูตอนนี้ หาเด๊คให้อยู่กับKimberly Inzuดีกว่าครับ

เพิ่มให้ๆ
5.ซาดิน ยุคนี้เรียกของเร็วมากจากตัวองครักษ์ที่เรียกทั้งกระบองทั้งมังกรเลย ตีได้ด้วยAt15ขึ้นไปโดยจ่ายmpแค่2 สามารถตีข้ามไลน์ได้ด้วย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: May 27, 2007, 01:44:29 AM »

คงเป็น อองเดร ซิกมันต์ ซาดิน แหละครับ ตั้งตัวได้เร็ว ส่วนวิธีการเล่น...คุณ+[ZeCh@12@iH]+_+[E@12TH]+ บอกไปหมดแล้ว  

ปล. ลองเล่นเด็คเก่าตัวเอง แล้วโมใหม่ให้ทันสมัย จะพอเป็นไปได้ไม๊ครับ  

Michael Johnson
Member

« Reply #7 on: May 27, 2007, 02:00:19 AM »

เท่าที่ดูในบันดาเจ้าชายทั้งสี่คนมีคนพูดถึง Harrison น้อยที่สุดเลย,
สงสารจัง, น้องสาวก็สวย, แต่ไม่ค่อยมีคนดัน.

เจ้าของกระทู้ถ้ามี Harrison อยู่ลองเอามาเล่นนะครับ, Harrison อยู่ในป่าในเขา
มานานแล้ว, น่าจะใด้เวลาออกมาสักที.

{Ben}

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: May 27, 2007, 02:11:26 AM »

ต้องรอฮาริสันที่เป็น Pugilist ดิน เวล3 มีสกิลที่ใช้เอมพีเยอะมาก ถ้าได้หมดเนี่ยแปะนวมก้อเก่งโคดแล้วคับ
มีอีกเด็คอาจเป็นเมต้าได้( หรือเป็นแล้ว??? ) คือมูนไชร์บริจิตตีแซค
ตั้งตัวเร็วด้วยมูนไชร์ ตีแซคบริจิตที่เซิร์จโดย Stone Scale Fish จั่วได้2 ใบจากลักสะหมี ที่หาจากการถมของ Amoured Gargoye พลังควายจากลูเครเทีย ปิดเกมด้วยดิสเกมเอมพี 10+ จากมาร์ชแฟรี่

เด็คซินเลราเย่
ตั้งเกมช้าอาศัยการถ่วงด้วยฟรีสของบันยิปกับชาน่อน ความเหนือชั้นด้านมิสติกจากซินไฟ วาเลยเซีย อาจใส่แวร์แคทมาเสิร์จเย่ได้ตามสถานการณ์

เด็คเมอร์แชนท์โสม
เป็นเด็คที่เสถียรในทุกด้านมากที่สุด และตั้งยากและเล่นยากที่สุดด้วย เล่นด้วยการหาของป้อดด้วยเววี่กราสกับดัสติน ปั้มพลังให้โสมจากเหล่าพ่อค้าที่สามารถจ่ายหนึ่งจ่าย0 เพิ่ม At ให้โสมได้อย่างรวดเร็ว นำด้านมิสติคจากเหล่าเบกอรี่นาซาอีปาปิยอง จั่วได้สามใบบนสุดโดยจ่ายเพียง 0-1 แต่บวกพลังให้โสมได้ถึง 2-4 หน่วย เปรียบด้านเอมพีด้วยพ่อค้า นักเวทย์หญิง เทพเมอริเซีย และตลาดที่หาได้จากดัสตินเววี่กราส
« Last Edit: May 27, 2007, 02:23:10 AM by !!<$[A]pprentic[€]~!!~[A]lchemiis[T]$>!! » Logged

NonPeacE
Member

« Reply #9 on: May 27, 2007, 02:20:15 AM »

เหอๆ เลิกไปพอๆ กับผมเลย ผมก็ว่าจะกลับมาเล่นใหม่เหมือนกัน

ข้อถามอะไรหน่อยแล้วกันน่ะครับ

1. พวกเจ้าชาย ที่บอกๆ กันมาอ่ะครับ มันเป็นเจ้าชายชุดแรกหรอครับ (เลิกไปตอน ชุดMerrisia ออกใหม่ๆอ่ะ)
2. หลัง Merrisia ออก การ์ด ออกมาอีกกี่ชุดหรอครับ
3. มีการ์ดชุดไหนเลิกผลิดไปแล้วบ้าง
ขอบคุณครับ

ถ้ามีใครเล่น MSN ก็ช่วยแอดมาหน่อยน่ะครับมีเรื่องถามเยอะเลย
E-Mail :      MajesTic_player@hotmail.com

ว่าจะจัดเดก ไปเล่น ที่ ม.งามอ่ะ มีใครอยู่แถวนั้นไหมเนี่ย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #10 on: May 27, 2007, 02:00:00 PM »

ม.งาม มีแข่งวันเสาร์ - อาทิตย์ ไปดูได้ครับ

ถ้าเลิกไปตอน Merrisia จะให้ไปหาซิกมันด์ อังเดร ซาดิน เล่น คงลำบากเกินไป ต้องอาศัยของใหม่ที่ราคาไม่แพงแทนล่ะครับ

ถ้าเล่นอยู่ตอน SE ต้องถามก่อนว่ามี Eric กี่ใบ ถ้าครบ ยังพอเล่น Deck เงือกได้
ไม่งั้น Karn - Centaur มิสติกบาง ๆ สายตี ก็น่าลงทุนซื้อนะครับ ไม่แพงมาก และก็เก่ง เล่นง่ายใช้ได้

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #11 on: May 27, 2007, 03:35:06 PM »

ต่อให้
เบอร์3ถ้าจัดแบบเซนทอร์เต็มสูบได้จะตั้งเร็วและตีแรงมาก อุดข้อด้อยที่ต้องใช้Df Lineคาร์นแบบดั้งเดิมได้เพราะTrahernเองยืนได้ได้ด้วยตัวเอง

ส่วนคาร์นตอนนี้ ผมใช้เวอชั่นมอนสเตอร์อยู่ หลังแน่น เรียกพวกเร็ว หยุดเกมเนียน
ปูตอนนี้ หาเด๊คให้อยู่กับKimberly Inzuดีกว่าครับ

เพิ่มให้ๆ
5.ซาดิน ยุคนี้เรียกของเร็วมากจากตัวองครักษ์ที่เรียกทั้งกระบองทั้งมังกรเลย ตีได้ด้วยAt15ขึ้นไปโดยจ่ายmpแค่2 สามารถตีข้ามไลน์ได้ด้วย

ต่อ

7.ลอราเย้ ร่ายลงมาศตรูก็เครียดไปตามๆกันมีตัวเสริม อย่าเช่น ซินไฟ ทำให้จ่าย 0 เผา มีซินน้ำโดด มีบันยิบ ไล่ตบเด็ก ตัวที่เก่งที่สุดในเค๊ดก็ว่าได้นั้นก็ เต้าผีเสือตัวร้าย ปาปิยอง ครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #12 on: May 27, 2007, 04:01:37 PM »

เท่าที่ดูในบันดาเจ้าชายทั้งสี่คนมีคนพูดถึง Harrison น้อยที่สุดเลย,
สงสารจัง, น้องสาวก็สวย, แต่ไม่ค่อยมีคนดัน.

เจ้าของกระทู้ถ้ามี Harrison อยู่ลองเอามาเล่นนะครับ, Harrison อยู่ในป่าในเขา
มานานแล้ว, น่าจะใด้เวลาออกมาสักที.

{Ben}

น่าสงสาร Harison จริงๆ คับ...

สนับมือ Harison เป็นอะไรที่ทำออกมาแล้วใช้ยังไม่ได้ซะงั้น ในขณะที่กระบอกซาดิน คาบซิกมัน / อังเดร ใช้ได้ดีๆ กันทั้งนั้น...

ตัวความสามารถเองก็น่าจะแจ่มกว่านี้...

อาจเป็นเพราะตอนที่ออก ตอนนั้น Harison กำลังเก่งมั้ง เลยไม่กล้าทำให้เก่งมาก...

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #13 on: May 27, 2007, 09:59:14 PM »

ระวังเดค ไม่เมต้า แต่เก่งๆไว้บ้างก็ดีครับ เช่น เดคเมอแมน , เดคด้วง , เดคแมชชีน , เดคลูป ฯลฯ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #14 on: May 28, 2007, 02:57:23 AM »

ระวังเดค ไม่เมต้า แต่เก่งๆไว้บ้างก็ดีครับ เช่น เดคเมอแมน , เดคด้วง , เดคแมชชีน , เดคลูป ฯลฯ
ไอ้ที่พี่ว่ามาเนี่ย จุดอ่อนบานตะไท

ส่วนตัวผมแนะนำ ซิกมันครับ

gunpowder
Member

Email
« Reply #15 on: May 29, 2007, 07:23:17 PM »

ขอบคุณทุกๆคนจิงๆคับ  เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากจิงๆ :)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: