Summoner Master Forum
October 08, 2024, 05:23:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อืมส์..... มีเรื่องที่อยากจะขอร้อง....  (Read 6674 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Unisexus
Member

« on: May 22, 2007, 05:57:53 AM »

อืมส์...... แบบว่า เรารู้ว่าเราหายไปนาน แล้วหลายคนคงจะสงสัยว่า "ไอ้นี่คือใครวะ?" ..."แล้วมันจะมาทำไม" .....สงสัยมากๆอับดุลจะตอบได้ไหม?.......

อืมส์.ๆ เอาเป้นว่า รุ่น 1  ทุกคนคงจะรู้จักเราดี แล้วนะ...เพื่อนๆรุ่น 1 ทั้งหลายจ๋า.....เราน่ะเรียนโฆษณา แล้วก็ได้ทำอะไรหลายๆอย่าง...... มากๆ......จนบางที่ส่องกระจกดูหน้าตัวเองแล้วยังไม่มั่นใจว่า เราอายุ 20 เองเท่านั้นเหรอ.....

งั้นแล้ว....หากว่ายัง รู้สึกว่าเรายังเป้นเพื่อน cm คนหนึ่งอยู่ (ความจริง ตอนนี้ไร้สถานภาพไปเรียบร้อยแล้ว (มั้ง))..เอ่อก็คงหมดแล้วจริงๆแหละ แต่ว่ายังไม่เคยเบิกพอยต์เลยอ่ะ...อืมส์... สับสนเนอะ แต่ว่า....(เอ้ยพอๆเด๋วคนมาอ่านแล้วเครียด)

........(การพูดจาไม่รู้เรื่องแล้วชอบไปกัดกับตาพฤกษ์นี่ถือว่าเป้นเอกลักษณ์ประจำตัว (เฉพาะอันแรกนะ))

เอ่อ เข้าเรื่องนะ......

เราอยากเอาเพื่อนๆไปทำรายการ อ่ะ แล้วก็ทำโฆษณา ด้วย...แบบไม่ได้ทำประกวดอะไรนะ แบบจะว่ายังไงดีอ่ะ

อยากเที่ยวรุ่นชุมนุมอ่ะ แถวบ้านเรียกว่ามีตติ้งมั้ง

คือเป็นงี้.......เพื่อน cm รุ่น1 ที่เคยฝ่าฟันกันมาตั้งแต่

จั่นยังตัวอ้วนแล้วกัวเกรียน

เอมก็ยังตัวอ้วนแล้วยังไม่เฟริม

กุงยังผมสีดำ

โจ๊กยัง...เป้นเจ้าหนูโมสาร์ท

เอานะที่ว่าๆมาเนี่ย

คืออยากชวนไปออกกองนั่นแหละ แล้วก้มาตัดต่อที่บ้านเรา จากนั้น เด๋วพาไปกินข้าว..... เพื่อนๆเห้นด้วยป่าว

ปล. เพื่อนๆคนอื่นที่ไม่รู้จักผมอาจจะไม่เข้าใจนะแต่แม้ว่าที่เขียนมามันดูแปลกๆและแหยะๆอะไรก้ไม่รู้ แต่ เราก็ตคิดถึงเพื่อนๆนะคับ

ปล.2 เอ่อ ไม่รู้ว่าจะบอกดีรึป่าว แต่ว่า......"พี่จีนครับ ที ทำความฝันของทีได้สำเร็จแล้วครับ ขอขอบคุณคำสอนที่เคยชี้แนะเมื่อ5 ปีที่แล้วนะครับ สิ่งที่พี่บอกผมนั้นมันสว่างสดใสเป็นเส้นทางเหมือนดั่งแสงอาทิตย์ที่ทอดยาวเมื่อยามเช้าเลยครับผมจดจำแล้วก็ไขว่คว้าความฝันนั้นมาได้ครับ ขอบคุณมากครับ "

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: May 22, 2007, 01:57:59 PM »

อ่ะ หมอนี่คือ . . .  ;D

กลับมาแล้วรึ เห็นหายไปนานเลย

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: May 22, 2007, 02:35:01 PM »

หวังอะไรอยู่รึป่าวหนะ

กลับมาทำ cm ต่อเถอะนะ ปีนี้ ม6 กันเยอะแยะ ไม่ค่อยมีคนว่างกันหนะ

EIMU
Member

« Reply #3 on: May 22, 2007, 02:43:01 PM »

อยากดไปทำวุ้ยยยยย

รอเสียงคนอื่นๆ

boomkung
Member

« Reply #4 on: May 22, 2007, 06:00:23 PM »

เอ้า ไปไหนไปกัน 555+

ขอบคุณธีร์มากๆที่พาเราทัวร์ ม.กรุงเทพ

Joker,!tt?
Member

« Reply #5 on: May 22, 2007, 07:20:50 PM »

อยากไปๆๆๆ นัดมาๆๆๆๆ
เราเรียนคณะ JC อยุ่แล้ว
แล้วทำรายการ + ทำโฆษณา
เราเคยทำมาแล้วทั้งนั้น รายการของ รร ด้วย
มีอะไรให้ช่วยบอกได้ ตัดต่อ ก็ได้ หรืออะไรก็ได้

แล้วอันนี้เป็นงานของทีใช่ป่ะ
แล้วที่ชวนคือไปดูเฉยๆ หรือให้ไปเล่นด้วย อิๆๆ

แต่ยังไงก็ตามไปได้ก็ไปแหละ แต่ช่วงนี้ติดไปมหาลัยทุกวันจนเปิดเทอมเลย
ไปวันไหนนัดมาอีกทีละกัน

Kenny
Member

Email
« Reply #6 on: May 22, 2007, 10:42:05 PM »

บางที่ส่องกระจกดูหน้าตัวเองแล้วยังไม่มั่นใจว่า เราอายุ 20 เองเท่านั้นเหรอ.....

อืม ยังดีกว่าเราส่องกระจกดูแล้วกูยังจะ 20 อยู่ได้อีก

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #7 on: May 22, 2007, 11:18:36 PM »

สู้ๆเลยพี่ แต่พี่ก็หายไปนาน จริงๆนะนั้น

S_A_Y
Member

Email
« Reply #8 on: May 22, 2007, 11:23:42 PM »

ถ้าไปกัน ฉันก็ปฏิเสธไม่ได้ที่จะไม่ไป

งงม๊ะ....

โดยสรุปคือ ถ้าไป เราก็ไป 

NoXMagiS
Member

« Reply #9 on: May 22, 2007, 11:48:44 PM »

เอ่อ ไม่รู้จะเขียนไรดีหวะ -*-

คือๆๆๆ

เราไม่เกี่ยวนี่หว่า

เอาเป็นว่า สวัสดีน่อ ธีร์ -*-

(อยากรู้แฮะ ว่าไปทำไรกัน ถึงจะรู้ว่าเป้นรายการ + โฆษณานั่นแหละ) 

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: May 23, 2007, 03:53:06 AM »

ไม่เรียกพี่เลย T-T

อีทีบ้า

Unisexus
Member

« Reply #11 on: May 23, 2007, 04:55:55 AM »

ไม่เรียกพี่เลย T-T

อีทีบ้า

อืมส์......การออกกองนั่นยากเข็ญ.........ผมคงเอาพี่ไปด้วยไม่ได้อ่าครับ รอดูดีกว่านะครับ

แต่ก้อย่างที่ได้เขียนไปเมื่อกี้ว่างานนี้ยากเข็ญงั้นแล้ว เราจึงควรเอา cm รุ่นหนึ่งที่แบบว่า.....ถึก...บึก....บึน....บัน(อันนี้ไม่เกี่ยว)
แล้วก็มีความวิตถาร อนาจาร สับดนปนซกมก(นิดๆ) ซึ่งจะมีในรุ่น 1ทุกคน (แต่ไม่ต้องใช้ในการถ่ายทำนะจ๊ะ)

คือสำหรับซีเอ็มรุ่นหนึ่ง ที่เราเคยฝ่าฟันอุปสรรคนานับประการมาด้วยกัน..........

แต่เอ่อ....เคนนี่จะไปด้วยป่าว ยังประทับใจความนิ่งละมุนลุ่มลึก จึกดวงใจ ใช่เลยคนนี้ สำคัญการถือกล้องถ่ายรูแด้นิ่งจะทุมเท สุดๆ อันนี้ยอม ให้ในระดับ มหาลัยยยยยยยยยยยยย

ครั้งนี้เราจะไปออกกองกัน ที่.....

.......หัวหิน..... แบบว่าเรามีคอนโด น่ะ พวกเราไปอยู่กัน 5  คนก็คงจะคับแคบหน่อยแต่ถ้าพวกเรารักกันจริงก็อยู่กันได้แน่ๆ

คอนโด บ้านแสนสราญ อยู่ติดชายหาด มีสระวายน้ำ คอนโด อยู่ใกล้เซเว่น นั่งรถสองแถวไปตลาดโต้รุ่งได้ (จริงๆเดินจากชายหาดก็ไปถึงตลาดกลางได้นะ)

มียูบีซี......ด้วยนะ แต่ถ้าอยากไฮโซนิดๆ ก็....ใกล้ๆก็มีเมเจอร์หัวหิน ซึ่งแต่งสวยมาก มีสตาร์บัค...

เอ่อ เกือบลืม อยู่ใกล้เขาตะเกียบด้วย ไปซื้อของทะเลสดมาต้มกินกันก็ได้นะ คอนโดมีครัวในตัว แต่ไปกินกัยที่ตลาดน่าจะง่ายกว่า

เอาละ หวังว่าเพื่อนๆคงอยากไปนะ แต่ว่า 

ค่ารถไฟ ออกกันเองนะ...

ชั้น 1 ราคา 202 บาท....มีแอร์นั่งสบาย
ชั้นสอง 102 บาท มีแอร์
ชั้นสาม......44 บาท.....กังสุดๆ จอดทุกป้าย แต่มีของมาขายตลอดทริป เช่น บะหมี่จับกัง 5 บาท โอเลี้ยง ชาเย็น กาแฟ ข้างตัง ของประจำถิ่น ของฝาก ฯลฯ เคยหลงขึ้นไปนั่งกับเพื่อนเผลอหลับ ตื่นมาหน้าแบบมันๆ ดำๆ....แต่ได้บรรยากาศจริงๆ

........

เรื่องของวัน......1-2  พ.ค. ได้ป่าว พอดีเพื่อนเราจะกลับบ้านต่างจังหวัดเลยมีอิสระ  ไม่ก็ช่วงๆนี้แหละ หรือไม่ก็ช่วงศุกร์เสาร์อาทิตย์ ตอนเปิดเทอม..... นะ เพื่อนๆบอกมาด้วย

ปล.  ไปกันนะ กูขอร้องไปเถอะ เด๋วปี 4แล้วเราก้จะไม่มีเวลาอีกนานแล้ว อยากทำอะไรเล่นๆรั่วๆบ้างอ่ะ ที่ผ่านมาเราเครียดกับการทำงานตลิดเลย นะ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: May 23, 2007, 05:45:30 AM »

แหม....ชวนเป็นพิธีก็ได้...ไปเป็นแม่นางงาม....เอ้ย ย่านาง....(เอานางงามแหละดีแล้ว)

S_A_Y
Member

Email
« Reply #13 on: May 23, 2007, 08:46:17 AM »

ทำไมเขียนว่า 1-2 พ.ค. ฟระ

มันผ่านมาแล้วหนิ !!!!

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #14 on: May 23, 2007, 10:23:23 AM »

โกรธมากๆธีร์ไม่ชวนเรา

เราเลิกกันตรงนี้ดีกว่าธีร์ แค่นี้นะ (วางหู ถึงสายออก แล้วยกเลิกเบอร์)

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #15 on: May 23, 2007, 03:04:30 PM »

นายธีร์ add mail ผมหน่อยสิคร้าบ

Unisexus
Member

« Reply #16 on: May 23, 2007, 03:31:55 PM »

โกรธมากๆธีร์ไม่ชวนเรา

เราเลิกกันตรงนี้ดีกว่าธีร์ แค่นี้นะ (วางหู ถึงสายออก แล้วยกเลิกเบอร์)

อืมสื....โอตะ....อยู่ต่างประเทศไม่ใช่เหรอ ฮะ.....(เออจะว่าไปมันก็นานแล้วนิเนอะที่เราออกมา ตอนนี้โอตะคงกลับมาไทยแล้ว......

Kenny
Member

Email
« Reply #17 on: May 23, 2007, 05:00:12 PM »

แต่เอ่อ....เคนนี่จะไปด้วยป่าว ยังประทับใจความนิ่งละมุนลุ่มลึก จึกดวงใจ ใช่เลยคนนี้ สำคัญการถือกล้องถ่ายรูแด้นิ่งจะทุมเท สุดๆ อันนี้ยอม ให้ในระดับ มหาลัยยยยยยยยยยยยย

อืม นี่ก็รอชวนอยู่แหละคร้าบ 

เรื่องของวัน......1-2  พ.ค. ได้ป่าว พอดีเพื่อนเราจะกลับบ้านต่างจังหวัดเลยมีอิสระ  ไม่ก็ช่วงๆนี้แหละ หรือไม่ก็ช่วงศุกร์เสาร์อาทิตย์ ตอนเปิดเทอม..... นะ เพื่อนๆบอกมาด้วย

1-2 ปีหน้าเหรอตัวเองถ้าเป็นมิถุนายน 2 นี่มันประชุมแล้วจะเอาเฮดไปหมดมันไม่ดีหรอก 

ปล.  ไปกันนะ กูขอร้องไปเถอะ เด๋วปี 4แล้วเราก้จะไม่มีเวลาอีกนานแล้ว อยากทำอะไรเล่นๆรั่วๆบ้างอ่ะ ที่ผ่านมาเราเครียดกับการทำงานตลิดเลย นะ

เอาให้มันว่างๆกันพอดีๆถ้าไม่สะดวกไงออกกองกันใกล้ๆก่อนก็ได้หนิ

EIMU
Member

« Reply #18 on: May 23, 2007, 07:31:52 PM »

คือกำลังจะเปิดเทอมเชื่อว่าจะยุ่งตลอด ....

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #19 on: May 23, 2007, 11:10:05 PM »

แหม....ชวนเป็นพิธีก็ได้...ไปเป็นแม่นางงาม....เอ้ย ย่านาง....(เอานางงามแหละดีแล้ว)

เป็น แม่ ของนางงาม

Joker,!tt?
Member

« Reply #20 on: May 24, 2007, 12:35:25 PM »

เราเหมือนเอมเลยอ่ะ ยุ่งมากๆช่วงนี้เข้ามหาลัยทำเรื่องทำวัน
แต่จริงๆอยากให้ไปตอนเดือนสิงหา Universiad 
ถ้าว่างกัน
« Last Edit: May 26, 2007, 02:21:07 AM by Joker,!++ » Logged

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #21 on: May 24, 2007, 11:38:26 PM »

ตอนนี้อยู่australiaครับ ;D
แต่นัดวันมาอีกทีนะ เผื่อกลับไทยพอดี(กลับทุกๆสามเดือนจ้า)

แต่ถ้าธีร์ไม่อยากให้เราไปก็ไม่ไปก็ได้ เดี๊ยวะอึดอัดกันเปล่า...

Kenny
Member

Email
« Reply #22 on: May 25, 2007, 06:41:21 PM »

เราเหมือนเอมเลยอ่ะ ยุ่งมากๆช่วงนี้เข้ามหาลัยทำเรื่องทำวัน
แต่จริงๆอยากให้ไปตอนเดือนสิงหา Aniversiad 
ถ้าว่างกัน
มัน Universiad ไม่ใช่ ฤ แต่ช่วงนั้นก็ออกค่ายละนะ
แต่ธีร์หายไปไหนหว่าไม่มาตอบเลย

Unisexus
Member

« Reply #23 on: May 26, 2007, 02:49:59 AM »

อืมส์...โอตะ เอ้ย อยากมาด้วยก็ได้นะ......แต่ว่า กังนิดๆนะ  ออกแนวลูกผู้ชายไขว่คว้าฝันดุจคว้าดาว

ต้องนอนด้วยกันแบบใกล้ชิดสนิทสนม กลิ่นเหงื่อและกลิ่นตัวหลังอาบน้ำสุดจะวาบหวิบเกินบรรยาย

(เลยต้องเอา เคนนี่ไปด้วยไง เพราะมั่นใจในความสามารถที่เกินคุณวุฒิและวัยวุฒิ)

แต่ว่า ยังไงๆ

ถ้าว่างแล้วบอกเราได้ป่าวอ่ะ
ขอเวลา 2 วันนะ

แล้ว ก็อยากเลี้ยงหมูกระทะด้วยอ่ะ ....อันนี้หมายถึงวันเกิดที่ผ่านมาอ่ะ อยากพาไปกินหมูกระทะกัน เอาวันอาทิตย์นี้ได้ม่ะ

เพื่อนๆว่าไง อาทิตย์เย็นน่ะ
(คือจะเลี้ยงค่าหมูกระทะอ่านะ ค่าน้ำช่วยๆออกหน่อยนะคับ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: