Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:37:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดูให้ทีครับควรใส่อะไรดีHeaven Knight+ลม  (Read 1751 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
winner32_@hotmail.com
Member

Email
« on: May 20, 2007, 07:29:05 PM »

Heaven Knight in Memory 4
heaven  knight 2
Raatasquirrel 4
Kyrie Eleison 3
Joyful Fairy 3
โคโบ้ลลม 1
chales 3
Sigmundเด็ก 2
ชาแมนลม3

มิสติก
หอกเฮเว่นไน้แกล้วมิสติกสามัญ
แนวการเล่น

ลงเฮเว่นไน้เด็กแล้วแล้วลงกระรอกลมหรือซิกมันเด็ก ให้เฮเว่นไน้เด็กหาเฮเด็กอีกตัวแล้วก็หาเฮเด็กอีกตัวแล้วลงเฮใหญ่มาออล

ใส่Malestrom mermanหรือว่าChalesดีครับเอาไว้ตีข้ามไลเปลี่ยนชาแมนลมเปนซิกใหญ่ดีมั้ยครับแล้วเปลี่ยนจอยฟูลเฟรี่เปนโพนี่เปกาซัสดีมั้ยครับ
« Last Edit: May 21, 2007, 09:27:31 PM by winner32_@hotmail.com » Logged

NuttoKung
Member

Email
« Reply #1 on: May 20, 2007, 08:52:07 PM »

HevenKnight เด็กหา HevenKnightเด็กไม่ได้นะ

Member

Email
« Reply #2 on: May 20, 2007, 10:19:02 PM »

ทำไมเฮเว่นไน้เด็กหาเฮเว่นไน้เด็กไม่ได้อะครับ

blazerusz
Member

Email
« Reply #3 on: May 20, 2007, 10:33:03 PM »

ทำไมเฮเว่นไน้เด็กหาเฮเว่นไน้เด็กไม่ได้อะครับ

เพราะ text มันให้หาได้เฉพาะ Heaven Knight อย่างเดียว หา Heaven Knight in Memory ไม่ได้

paradorn
Member

Email
« Reply #4 on: May 20, 2007, 10:46:43 PM »

เพราะ text มันให้หาได้เฉพาะ Heaven Knight อย่างเดียว หา Heaven Knight in Memory ไม่ได้

รั่วนะคับ

Seal id: 1130
Heaven Knight in Memory
Type: knight Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: rare
At: 8 Df: 9 Sp: 5 Element: light
+[Light] Holy War At 10 Mp 3
+[Light][Light] Holy Light At 11 Mp 3
Skill:
แสดง N[Heaven Knight] 1 ใบจากกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill แล้วนำขึ้นมือ จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 3)
Ability:
Shade of [Wind]
ตราบเท่าที่ Heaven Knight in Memory อยู่ในสนามหรือใน Shrine Heaven Knight ทุกใบในมือ Mp ค่าร่าย -1
Heaven Knight in Memory ยกเลิก Mystic Card ฝ่ายตรงข้าม
Illustator: Boonyalid Rakvijitsin
Version: 5 Years Memory
Verno: 6

แล้วแต่จะคิดนะครับ ส่วนตัวว่า
-- น่าจะใส่ HeavenKnight ตัวที่เป็น promo ที่ ลงมานำ reric มาติดที่ knight แสงได้อะ
-- ชาล์ส ถ้าจะใส่ผมว่าเป็น sigmund ใหญ่ดีกว่านะ น่าจะเร็วกว่า << แต่ถ้าชอบก็อีกเรื่องนึงถ้างั้นก็ใส่ไปเหอะ
   เหอๆ เรายังเล่นหลายๆเด็คเพราะชอบเลย
-- joyfull fairy ประโยชน์ใช้สอยค่อนข้างน้อยนะ ลองมองหาตัวอื่นดูน่าสนกว่า
-- Kobold ถ้าจะใส่ควรเป็น 2 เพราะถ้า 1 จากที่เคยเจอมา มันจะขึ้นมาพร้อม  ไอ้ตัวใหญ่ อะแหละ
-- ความเห็นส่วนตัว ถ้าหรับแล้วห่วยห้ามโทดกันเน้อ เหอๆ
« Last Edit: May 20, 2007, 10:57:18 PM by paradorn » Logged

Member

Email
« Reply #5 on: May 21, 2007, 09:27:57 PM »

ตกลงหาเฮเว่นไน้เด็กได้มั้ยครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #6 on: May 21, 2007, 09:39:01 PM »

หาได้คับ N[Name]อะคับ (รั่วกันกระจุย )

kantimetom
Member

Email
« Reply #7 on: May 22, 2007, 01:18:38 AM »

Heaven Knight in Memory 4
heaven  knight 2
Raatasquirrel 4
Kyrie Eleison 3
Joyful Fairy 3
โคโบ้ลลม 1
chales 3
Sigmundเด็ก 2
ชาแมนลม3

มิสติก
หอกเฮเว่นไน้แกล้วมิสติกสามัญ
แนวการเล่น

ลงเฮเว่นไน้เด็กแล้วแล้วลงกระรอกลมหรือซิกมันเด็ก ให้เฮเว่นไน้เด็กหาเฮเด็กอีกตัวแล้วก็หาเฮเด็กอีกตัวแล้วลงเฮใหญ่มาออล

ใส่Malestrom mermanหรือว่าChalesดีครับเอาไว้ตีข้ามไลเปลี่ยนชาแมนลมเปนซิกใหญ่ดีมั้ยครับแล้วเปลี่ยนจอยฟูลเฟรี่เปนโพนี่เปกาซัสดีมั้ยครับ
ถ้าถามผมเหรอผมว่าน้าจะเอา Heaven Knight ใส่ 3 ตัวพอครับแล้ว Sigmund 3 rd นั้นก้อดีแล้วครับแต่มานโดนห้ามใส่มากแล้วไม่ใช่เหรอครับแล้วถ้าถามผมก้อน้าจะใส่ Deta-D และ Beta-B ลงไปในเด็ดเผื่อจำเปงนะครับถ้าหาไม่ได้ก้อไม่เปงไรครับแต่ถ้าตอบอย่างจิงๆจังๆผมว่าถ้าเล่นธาตุก้อธาตุนั้นไปเลยดีกว่าครับแล้วถ้าจะเล่นเผ่า Knight ก้อเล่นไปเลยครับส่วยถ้ามีเปงธาตุอื่นด้วยก้อน้าจะมี Combo กับ Knight หรือไม่ก้อ น้าจะมีความสามารถที่ใช้กับ Knight นะครับถึงจะดีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: