Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:22:54 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: เมื่อเพื่อนกำลังจะเลิกเล่นซัม...  (Read 6754 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
โอปอ
Member

Email
« Reply #30 on: May 24, 2007, 09:32:01 PM »

เหน มา ตั้งแต่ เรายัง ม 1 อยุเลย
พอขึ้น ม 3 นี่ เลิกเล่นกันไปหมด เลย
ไปติดอย่างอื่นกัน
บางคนก็ไปเล่นบาส บางคนก็ติด ญ
แล้วแต่คน นะ
ถ้าเขาจะเลิกเล่นจริงๆ เราก็คงทำอะไรไม่ได้หรอก
ถ้าถ้าเราจะเลิกเล่นเองก็คิดถึง เวลา เราเล่นนึกถึงอะไร

ปัจจุบัน เพื่อนรุ่นเดวกันที่เขาชวนผมเล่นก็เลิกเล่นไปหมดแล้วละ
เหลือผมเล่นอยุคนเดว อาจเปน เพราะ ได้แข่งบ่อยมั้ง

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #31 on: May 24, 2007, 09:52:41 PM »

เหน มา ตั้งแต่ เรายัง ม 1 อยุเลย
พอขึ้น ม 3 นี่ เลิกเล่นกันไปหมด เลย
ไปติดอย่างอื่นกัน
บางคนก็ไปเล่นบาส บางคนก็ติด ญ
แล้วแต่คน นะ
ถ้าเขาจะเลิกเล่นจริงๆ เราก็คงทำอะไรไม่ได้หรอก
ถ้าถ้าเราจะเลิกเล่นเองก็คิดถึง เวลา เราเล่นนึกถึงอะไร

ปัจจุบัน เพื่อนรุ่นเดวกันที่เขาชวนผมเล่นก็เลิกเล่นไปหมดแล้วละ
เหลือผมเล่นอยุคนเดว อาจเปน เพราะ ได้แข่งบ่อยมั้ง

ผมก็อยากเลิกเล่นเพราะที่โรงเรียนมันเล่นแต่ ทรินีตี้ ไม่มีไครยอมเล่นซัมกะผมเรย จะเลิกเพราะสาเหตุนี้แล (ผมไม่เล่นทรีนีตี้เพราะผมเล่นไม่เปง เล่นยาก)

armjaa99
Member

Email
« Reply #32 on: May 24, 2007, 10:08:32 PM »

โอ๊ยแค่นี้ยังน้อยไป เพื่อนเรานะให้เราจัดเดคเลลาเจ้ให้นะ เดินหาของทำเพื่อนมันแทบตายแล้วก็ได้มาครบทั้งวันเหนื่อยมาก พอเล่นได้ซัก5วันมันก็เดินมาบอกว่าอาร์มจัดเดคซิกมั้นให้หน่อย โอ้ยกุจะบ้าตายสุดท้ายก็จัดให้มันพอมันเล่นได้สองวัน มันก็เดินมาบอกว่า อาร์มกุเลิกเล่นละไปเล่นยูกิเหมือนเดิมดีกว่า

ที่จัดให้มันเนี่ยไม่เคยคิดตังเลยสักกะบาทโคตรงี่เง่าเลย

Panther
Member

Email
« Reply #33 on: May 24, 2007, 11:04:37 PM »

สรุปแล้วเพื่อนจาเลิกมะตกลง

Alexzandra
Member

Email
« Reply #34 on: May 27, 2007, 06:14:10 PM »

เหมือนกันครับแต่ก่อนม.2มีเพื่อนเล่นด้วยกัน5-6คน แต่เด๋วนี้ม.5เหลือผมกับเพื่อนอีก1คน เล่นกันอยู่2คนก็เบื่อครับ
ส่วนเพื่อนที่เคยเล่นด้วยกันก็ย้ายไปเรียนที่อื่นบ้าง พ่อแม่ไม่ให้เล่นบ้าง(เบื่อเหตุผลเนี่ย) ไม่มีเงินบ้าง ก็เล่นยืมdeckผมเล่นแทน
ปล.มีคนมาสนใจเล่นเพิ่มบ้างแต่ที่โคราชทมีร้านการ์ดที่เดียว และไม่มีสถานที่จัดแข่งเลย เลยไม่ค่อยมีที่ดึงดูดใจให้เพื่อนมาเล่นเพิ่มเลยครับ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #35 on: May 30, 2007, 08:16:47 PM »

ปีนี้ผมขึ้นม.2  กลุ่มเพื่อนของผมก็แยกไปอยู่คนละห้อง(แต่ห้องติดกัน)  เพื่อนผมที่อยู่อีกห้องนึงมันจะเลิกเล่นซัม แล้วจะขายเด็คของมันเองด้วย  ผมเสียใจมาก อยากให้มันยังเล่นซัมต่อ ไม่ต้องเล่นบ่อยเหมือนตอนม.1 ก็ได้  แต่ไม่อยากให้มันถึงกับขายเด็คไปเลย
...
ผมควรจะทำยังไงกับมันดีอ่าครับ มันถึงจะยอมเล่นต่อ
ไม่ต้องเศร้าหรอกไอ้โสย ไอ้โด้,เอม,บอส มันยังเลิกเล่นเลย

THE LORD
Member

Email
« Reply #36 on: May 31, 2007, 03:21:50 AM »

โถ่ โสยไม่ต้องเสียใจไปเลยยังไงเจ้าก็ยังมีข้าวกิน  :-*  เฮ้รู้นะว่าหมายถึงใครแต่คนนั้นก็กลับมาเล่นแล้วไม่ใช่หรอ  ;D  ;D  ;D  ;D

Mermage -มาแว้ว-
Member

« Reply #37 on: May 31, 2007, 05:19:18 PM »

เย้ยยยยย
เข้ามาอ่านบอร์ดด้วยเหยอ   
...
ถึงยังมีข้าวกิน  แต่ไม่เคยกินข้าวกลางวันเลยนะ
เพราะไปเล่นบาสกับใครบางคนอยู่อ่ะดิ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: