Summoner Master Forum
October 08, 2024, 09:22:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับร้านแถวร.ร.อัสสัมชัญบางรัก  (Read 15342 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
The Chemist of Smn
Member

« on: May 17, 2007, 09:35:01 PM »

พอดีวันนี้ผมเลิกเรียนแล้วไปมีคนยืนรุมอยุ่ข้างๆร้านผมเลยถามเพื่อนว่ามีอะไรเพื่อนผมบอกว่ามีคนมาจากบริษัทเขาให้ลงชื่อพอเวลาร้านตรงนั้นมีแข่งเค้าจะให้ไปช่วยชวนคนเล่นกับสอนเล่นผมเลยลงชื่อไปเค้าก็ให้การ์ดมาปึกนึงตอนนั้นมันใส่ซองอยู่ที่ซองเขียนว่าstarter Deck ชุดพร้อมเล่น*not for sale*มาแล้วก็เค้าขอเบอร์กับอีเมลแล้วก็ชื่อเขาบอกเวลามีงานที่ร้านนั้นจะติดต่อไป
คำถาม
1.ร้านนั้นจะมีงานเมื่อไร

Member

« Reply #1 on: May 17, 2007, 09:36:11 PM »

แล้วก็จะถามว่าเป็นคนของบริษัทหรอคับ

cmt
Member

« Reply #2 on: May 17, 2007, 10:04:57 PM »

พอดีวันนี้ผมเลิกเรียนแล้วไปมีคนยืนรุมอยุ่ข้างๆร้านผมเลยถามเพื่อนว่ามีอะไรเพื่อนผมบอกว่ามีคนมาจากบริษัทเขาให้ลงชื่อพอเวลาร้านตรงนั้นมีแข่งเค้าจะให้ไปช่วยชวนคนเล่นกับสอนเล่นผมเลยลงชื่อไปเค้าก็ให้การ์ดมาปึกนึงตอนนั้นมันใส่ซองอยู่ที่ซองเขียนว่าstarter Deck ชุดพร้อมเล่น*not for sale*มาแล้วก็เค้าขอเบอร์กับอีเมลแล้วก็ชื่อเขาบอกเวลามีงานที่ร้านนั้นจะติดต่อไป
คำถาม
1.ร้านนั้นจะมีงานเมื่อไร

เอ...ลักษณะเหมือน...

cm เวลาไปสอนเล่นใคร ก็ให้ขอเบอร์ ขอชื่อ ขออะไรพวกนี้ แล้วมาขอ point เพิ่มได้เลยแฮะ

ปล. ว่าไป เราไปสอนคนเล่นมาหลายคนยังไม่ได้ส่งชื่อเลย - -'

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: May 17, 2007, 11:19:14 PM »

เขาให้การ์ดอะไรมาล่ะจ๊ะ 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #4 on: May 17, 2007, 11:31:48 PM »

เป็นคนของบริษัทจริง แท้ แน่นอนคับ โดยของที่แจกมาคือเด็คหัดเล่นคับจะมีหลายแบบด้วยกัน เป็นการ์ดโนแรร์ (แต่มิสติกมันมะเข้ากะเด็คเท่าไหร่อะเท่าที่ดูมา เช่น เด็คแมลงแต่มีมิสติกแปะแมชชีน )
ที่ให้ลงชื่อก็เหมือนกับในงานออนทัวร์น่ะคับว่ามีผู้ได้รับกี่คน (เพราะเป็นCMที่มาจัดแข่งTrinityทุกวันพฤหัสอะคับ ที่ร้านนั้นอะ)
PS.ผมรับมา2ชุดไว้สอนน้องเล่น ความจริงเอามา1แต่พี่เค้าบอกว่า ให้ผมเอาไปอีก1เพราะเด็คที่ผมเล่นมันเก่งเกินที่ของแจกจะสู้ไหว-*-

Member

« Reply #5 on: May 17, 2007, 11:56:23 PM »

ที่เขาให้มามันไม่มีแรเลยอะคับ
ตกลงเขาเป็นคนของบริษัทหรไช่ไหมคับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #6 on: May 18, 2007, 12:08:58 AM »

ที่เขาให้มามันไม่มีแรเลยอะคับ
ตกลงเขาเป็นคนของบริษัทหรไช่ไหมคับ
ใช่นะครับ

คนแถวบ้านที่เรียนACเขาก็บอกมาว่าพุธหน้าจะมีแข่งกันที่ร้านนิ

Immanuel(MichaelPaul)
Member

« Reply #7 on: May 18, 2007, 12:30:52 AM »

พี่เองแหละเน้อที่ไปเป็นคนของบริษัทจ้า (พี่คือคนเสื้อฟ้าที่ใส่แขนยาวอ่ะ)
ส่วนเรื่องจัดแข่งได้คุยกับน้องๆแล้วตกลงกันว่าจะเป็นวันพุธ(แต่อาจจะยังไม่ใช่พุธที่จะถึงนี้) ซึ่งพี่จะต้องติดต่อกะจัดจ์ก่อนเน้อว่าสะดวกวันไหน ซึ่งถ้าพุธไหนไม่มีแข่งพี่อาจจะหากิจกรรมมาทำเช่นแข่ง ST แทน หรืออาจจะเป็น Slinging แต่แน่นอนว่าทุกพุธเราเจอกัน (ถ้าพี่ไม่ป่วยอ่ะนะ)

ปล. น้องๆเอ๊ยพี่กำลังพยายามให้ทาง SMN มีผู้หญิงมาเล่นแต่ดูเหมือนพวกน้องไม่ให้ความร่วมมือเลยวันนี้พี่ไปสอนเด็กผู้หญิงเล่น ST ก็มีน้องๆกลุ่มนึงที่สนิทกะพี่มายืนแซว - -" แล้วแบบนี้ผู้หญิงที่ไหนจะมาเล่นล่ะเน้อ
ปปล. เขิลลเป็นเหมือนกันนะ 
« Last Edit: May 18, 2007, 12:35:30 AM by Immanuel(MichaelPaul) » Logged

Member

« Reply #8 on: May 18, 2007, 12:38:28 AM »

จะสื่อว่าอยากได้หญิงต้องอดทนชิมิครับ-*-

Member

« Reply #9 on: May 18, 2007, 12:40:04 AM »

จะสื่อว่าอยากได้หญิงต้องอดทนชิมิครับ-*-
อดใจอย่าไปทำตัว.. ให้เค้าเห็นตะหาก พอพี่ไปสอนน้องเค้าเล่นนะพวกกรูเข้าไปยืนล้อมแล้วส่งเสียงแซวมั่ง โชว์พลังมั่ง น้องเค้าก็อายดิ

ปล. ถ้าเดาไม่ผิดเด๋วเจ้าโอ๊คต้องเอารูปมาลงแน่ๆ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: May 18, 2007, 01:32:55 AM »

เราต้องหา cm ที่เป็นผู้หญิงจริงๆอย่างน้อยซักคน
จะได้มีผู้หญิงสอนเล่นได้ จะได้ง่ายและสะดวกขึ้น ::)

อยากให้น้องยูกิเมะกลับมาอ่า...

Joker,!tt?
Member

« Reply #11 on: May 18, 2007, 02:12:29 AM »

มีเจ๊เบิร์ดแล้วไง เหอๆๆ
เบสก็ชวนเพื่อนๆสาวๆ กิ๊กๆของแกมาทำงานดิ
น้องใหม่ น้อง... อะไรไม่รู้จำไม่ได้ 55555+ เยอะแยะ
อย่ารีบกลับนะ ดูดาวอะไรเนี่ยแหละ 55555
(เราเล่นแรงไปไหมเนี่ย..)

NoXMagiS
Member

« Reply #12 on: May 18, 2007, 02:28:00 AM »

โย่ว อัพรูปมาแย้วน่อ

เอ่อ แบบว่า สิ่งที่พี่เอกได้กระทำในครั้งนี้

1. สอนเล่น SMN ครับ (เค้าบอกว่างง)

2. สอนเล่น ST ครับ (เค้าบอกว่า ก็ยังยาก ไม่เข้าใจ)

3. ขอเมลเค้า

4. ขอชื่อเค้า

5. ให้ชุดสอนเล่นเค้าไป

6. ให้เบอร์แก่เค้า -*-

มีความรู้สึกว่าแค่นี้อะนะ

แบบว่า พี่เค้าเอาการเอางานมากงับ ต้องขอนับถือเลย สอนไปเหงื่อแตกไป สั่นหงักๆๆๆๆ

ผนวกกับ แซวกันตลอดเลย 555+ แบบว่าอะนะเห็นแล้วก็น่าแซวอะ กร๊ากกกก

คิดไรออกจะมาเขียนเพิ่มเติมงับ

ปล. คราวหลังพี่อย่าลืมเอาหนังสือสอนเล่น SMN มาแจกด้วยนะครับ คนเอา SMN ไปคงเล่นไม่เป็น -*-

ปลล. ST ก็อยากให้มีสอนเล่นมั่งอะงับ คือ SMN มันยากแก่การเข้าใจของบุคคลธรรมดามากๆ

ปลลล. ที่ผู้หญิงไม่เล่น อีกเหตุผลนึงคือ ยุ่งยาก + ไม่เข้าใจ (ถ้าถามว่าทำไมไม่เข้าใจ ต้องถามว่าพี่เอกอธิบายไปยังไงนะงับ ^o^)

Report คงมีเท่านี้นะงับ แหะๆๆๆ

พี่ตูน+พี่ออย : นี่ รถมารับแล้ว ต้องรีบไปแล้วนะ จอดแถวนี้ไม่ได้ด้วย
พี่เอก           : ไม่เป็นไรครับ นั่งเรือกลับแถวนี้ก็ได้ครับ ใกล้นิดเดียวเอง
แซว            : จริงหลอพี่ ไม่ใช่พี่อยากอยู่กับเค้าต่อหลอ
พี่เอก           : แค่นั่งเรือกกลับ แค่นั้นจริงๆ
หญิง            : พี่กลับไปก่อนก็ได้นะคะ
พี่เอก           : อ๋อ ไม่เป็นไรครับ มาสอนกันต่อเหอะ
แซว            : นี่พี่ โดยเค้าไล่ตรงๆขนาดนี้พี่ยังด้านอยู่อีกหลอ -*-

S_A_Y
Member

Email
« Reply #13 on: May 18, 2007, 03:16:31 AM »

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่นครับพี่เอก

เอาใจช่วยพี่เอกคร้าบบบ สู้ๆ สู้ตาย !!!!

Member

« Reply #14 on: May 18, 2007, 04:54:04 AM »

เอามาโพสต์จริงๆด้วย >w<

ปล.ตกลงน้องเค้าไล่ชั้นจิงเปล่าฟระ - -"

ปปล. ที่น้องเค้าไม่เข้าใจ 1 ในเหตุผลใหญ่คือ มีกลุ่มผู้ชายมายืนแซวเค้า แล้วใครจะมีสมาธิ (ขนาดคนสอนยังงงเลยแบบว่าเขิลเป็นนะเฟร้ย)
« Last Edit: May 18, 2007, 02:05:12 PM by Immanuel(MichaelPaul) » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #15 on: May 18, 2007, 03:07:13 PM »

แซวกันอย่างนี้แล้วใครจะกล้ามาเล่นหละเนี่ยะ

จากรูปถ่ายแล้ว ถ้าไม่มีคำอธิบายนี่ ออกแนวเซลส์แมนนะครับ

ป.ล.นายโจ๊กเอาอารายมาพูดหนะ โกหกไม่ดีนะ ::)

cmt
Member

« Reply #16 on: May 19, 2007, 09:09:56 PM »

เอ๊า งั้นเดี๋ยวฟี่จะหาผู้หญิงมาเล่น Summoner เอง

เพื่อนสนิทฟี่ที่เป็นผู้หญิงทั้งหมด 5 คนเล่น

MB QM ST เป็น แต่เล่น Summoner ไม่เป็น (และดูเหมือนเค้าไม่อยากเล่นด้วย) เนื่องจากมันยุ่งยากซับซ้อนและใช้เงินเยอะ

4 ใน 5 หน้าตาน่ารัก อีกคน พอใช้

คนนี้เพื่อนสนิท เล่น MB กับ QM เป็น (น่ารักป่าวๆ อิๆ) แต่คิดว่าเค้าคงไม่สน SMN หรอกเพราะเล่นยากไป แต่ ST ไม่แน่เพราะยังไม่ได้สอนให้
« Last Edit: May 19, 2007, 09:26:37 PM by ::CM:: Toffy Candy » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #17 on: May 19, 2007, 11:19:59 PM »

คนข้างบนน่ารักจัง มีอย่างงี้เยอะๆก็คงดีมิใช่น้อย หุหุ

Member

« Reply #18 on: May 20, 2007, 01:56:25 AM »

อย่าให้กลายพันธุ์เป็นกระทู้ม่อหญิง-*-

ร้านอยู่ตรงไหนนั่น-*-

Member

Email
« Reply #19 on: May 20, 2007, 02:01:31 AM »

โย่ว อัพรูปมาแย้วน่อ

เอ่อ แบบว่า สิ่งที่พี่เอกได้กระทำในครั้งนี้

1. สอนเล่น SMN ครับ (เค้าบอกว่างง)

2. สอนเล่น ST ครับ (เค้าบอกว่า ก็ยังยาก ไม่เข้าใจ)

3. ขอเมลเค้า

4. ขอชื่อเค้า

5. ให้ชุดสอนเล่นเค้าไป

6. ให้เบอร์แก่เค้า -*-

มีความรู้สึกว่าแค่นี้อะนะ

แบบว่า พี่เค้าเอาการเอางานมากงับ ต้องขอนับถือเลย สอนไปเหงื่อแตกไป สั่นหงักๆๆๆๆ

ผนวกกับ แซวกันตลอดเลย 555+ แบบว่าอะนะเห็นแล้วก็น่าแซวอะ กร๊ากกกก

คิดไรออกจะมาเขียนเพิ่มเติมงับ

ปล. คราวหลังพี่อย่าลืมเอาหนังสือสอนเล่น SMN มาแจกด้วยนะครับ คนเอา SMN ไปคงเล่นไม่เป็น -*-

ปลล. ST ก็อยากให้มีสอนเล่นมั่งอะงับ คือ SMN มันยากแก่การเข้าใจของบุคคลธรรมดามากๆ

ปลลล. ที่ผู้หญิงไม่เล่น อีกเหตุผลนึงคือ ยุ่งยาก + ไม่เข้าใจ (ถ้าถามว่าทำไมไม่เข้าใจ ต้องถามว่าพี่เอกอธิบายไปยังไงนะงับ ^o^)

Report คงมีเท่านี้นะงับ แหะๆๆๆ

พี่ตูน+พี่ออย : นี่ รถมารับแล้ว ต้องรีบไปแล้วนะ จอดแถวนี้ไม่ได้ด้วย
พี่เอก           : ไม่เป็นไรครับ นั่งเรือกลับแถวนี้ก็ได้ครับ ใกล้นิดเดียวเอง
แซว            : จริงหลอพี่ ไม่ใช่พี่อยากอยู่กับเค้าต่อหลอ
พี่เอก           : แค่นั่งเรือกกลับ แค่นั้นจริงๆ
หญิง            : พี่กลับไปก่อนก็ได้นะคะ
พี่เอก           : อ๋อ ไม่เป็นไรครับ มาสอนกันต่อเหอะ
แซว            : นี่พี่ โดยเค้าไล่ตรงๆขนาดนี้พี่ยังด้านอยู่อีกหลอ -*-

สรุปง่ายๆนะ ไอ้คุณรุ่นน้องม.ต้น(และม.ปลายบางตัว) ที่น่ารัก(ลักไปตืบหมกป่า)ทุกๆคน เวลาเด็กคอนแวนต์กับศึกษาเค้าสนใจพวกเอ็งก็อย่าโชง์เก๋า โชว์แมน ทำเป็นโชว์อะไรต่างๆนาๆ-*- สิฟระ งี้หญิงที่ไหนเค้าจะมาเล่นละ เห็นแล้วแต่ละคนนี่ม่อกันทั้งนั้นเลยอะ ที่สำคัญ เวลาพี่เอกเค้าสอนอย่าไปเจือกเข้าใจ?
P.S. นับถือพี่เอกเลยคับ ทุ่มเทกับการงานมากๆ แต่มีเมามาแจกซองหัดเล่นให้ผมด้วย-_-" แต่สุดท้ายเราก็เอามาจนได้ หุๆ
ว่าแต่ไอ้รูปแรกมันข้างหลังเรานี่หว่าที่เดินอยู่อะ
« Last Edit: May 20, 2007, 02:06:09 AM by +[ZeCh@12@iH]+_+[E@12TH]+ » Logged

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #20 on: May 20, 2007, 07:27:29 AM »

อื่ม...

จะแซวทำไม...

ให้เล่นเป็นก่อนเด้ แล้วค่อยแซว !!

*มิน่า ทำไมทู้นี่คนตอบเยอะเป็นพิเศษ คึคึคึ !!

*สู้เค้า พี่เอก โอ๊ส !!

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #21 on: May 20, 2007, 02:53:24 PM »

มาดู เห็นคนตอบกระทู้เยอะผิดปกติ ที่แท้ก็

สู้ๆ เพื่อประชากรสตรีไทยใน SMN

S_A_Y
Member

Email
« Reply #22 on: May 20, 2007, 03:09:36 PM »

มาดู เห็นคนตอบกระทู้เยอะผิดปกติ ที่แท้ก็

สู้ๆ เพื่อประชากรสตรีไทยใน SMN

น่านนนนน พี่บัญอย่าใช้ ulti ของ ShadowShaman สิครับ 

Member

« Reply #23 on: May 20, 2007, 07:19:24 PM »

น่านนนนน พี่บัญอย่าใช้ ulti ของ ShadowShaman สิครับ 
จริงๆ พี่บัญเขากลายเป็นVenomancerไปแล้วครับ-*-

Member

« Reply #24 on: May 21, 2007, 12:28:31 AM »

เท่าที่มีประสบการณ์สอนผู้หญิงมานะครับ ผู้หญิงจะมีปัญหากว่าเด็กผู้ชายคือสอนเด็กผู้ชายให้เล่น SMN ง่ายกว่าสอนผู้หญิงที่โตกว่าเด็กด้วยซ้ำอาจจะเป็นที่ความชอบต่างกันแต่ถ้าเป็น ST นี่จะได้ใจผู้หญิงตรงความน่ารักดังนั้นควรจะสอนผู้หญิงให้เล่น ST เป็นก่อนดีกว่านะ

ปล. มาลุ้นกันพุธนี้เค้าจะมาไหม
ปปล. บอกเพื่อนๆที่เอาเด็คหัดเล่นไปว่าให้มาเอาหนังสือคู่มือไปด้วย - -"

Judge
Member

Email
« Reply #25 on: May 21, 2007, 12:52:14 AM »

เดาว่าไม่มาแล้ว ::)

Member

Email
« Reply #26 on: May 21, 2007, 12:56:40 AM »

เท่าที่มีประสบการณ์สอนผู้หญิงมานะครับ ผู้หญิงจะมีปัญหากว่าเด็กผู้ชายคือสอนเด็กผู้ชายให้เล่น SMN ง่ายกว่าสอนผู้หญิงที่โตกว่าเด็กด้วยซ้ำอาจจะเป็นที่ความชอบต่างกันแต่ถ้าเป็น ST นี่จะได้ใจผู้หญิงตรงความน่ารักดังนั้นควรจะสอนผู้หญิงให้เล่น ST เป็นก่อนดีกว่านะ

ปล. มาลุ้นกันพุธนี้เค้าจะมาไหม
ปปล. บอกเพื่อนๆที่เอาเด็คหัดเล่นไปว่าให้มาเอาหนังสือคู่มือไปด้วย - -"

รู้สึกจะแป้กกานนะคับ แจกแต่เด็คไม่มีคู่มือแจกด้วย เค้าคงเล่นมะเป็นอะ::010::

Member

« Reply #27 on: May 21, 2007, 01:39:15 PM »

รู้สึกจะแป้กกานนะคับ แจกแต่เด็คไม่มีคู่มือแจกด้วย เค้าคงเล่นมะเป็นอะ::010::

แบบว่าลืมง่ะ - -" รีบจัดเอาของไปแล้วดันลืมหนังสือคู่มือเอาไปแต่ชุดสอนเล่น

MENN' !*
Member

« Reply #28 on: May 21, 2007, 11:00:27 PM »

ผู้หญิงไม่ยอมมาเล่น เพราะ โดนแซวนี้แหละ - -

Judge
Member

Email
« Reply #29 on: May 22, 2007, 02:47:07 AM »

ผู้หญิงไม่ยอมมาเล่น เพราะ โดนแซวนี้แหละ - -

ตรงเผ็งเลย!!!

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: