Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:27:05 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาติน ผสม ลม - แสง แปะ ตบ คับ (โมแล้วช่วยดูนิสนุง)  (Read 3855 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
saderd_man
Member

« on: May 12, 2007, 11:59:37 PM »

เนื่องจากว่าตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะเล่นซิกมันหรือมาตินดี ก้อเลยจับมารวมกันซะเลย

แบบว่า
ชอบดาบซิกมัน ที่ตีแล้วแยกร่าง
ชอบการดึงดาบจากไชร์ของซิกมัน เด็ก
ชอบคอมโบลากของจากกองการ์ด ของ คลอโรเลีย กับผ้าคุมมาติน
แล้วก้อชอบชาร์ลด้วย

ก้อเลยเอามารวมกันได้หน้าตาประมาณนี้

3*Martin,the General of Ekklesia       <----------- ยืนได้ แถมใหญ่ด้วย    แต่จะแพ้ก้อแต่ พวกปลดอาวุธเรา       
4*Clarorai,the Martin's Adj....                <---------- ช่วยให้มาตินยืนได้เร็วขึ้นเยอะ แถมยังบวกพลังมาตินอีก 
3*General Charles                 <---------- ตีข้ามไลน์ ไม่ต้องคิดมาก ตี ๆ มัยเข้าไป เพิ่มทางเลือกในการตี 
3*Sigmand 3rd,the King of Fela...           <----------- ไหน ๆ ก้อมีไนท์ลมเป็นตัวทำเกมแล้ว ใส่ไว้หน่อยคงไม่เป็นไร   
2*Sigmand 3rd,the Litter Prince       <------------  หลัก ๆ ก้อลงมาหาของ ดึงดาบ แปะ ตี ข้ามไลน์ แยกร่าง แล้วแต่จังหวะ 
2*Valor,the angle of Order                 <---------- เจ้านี่ไว้ทำคอมโบคับ ไม่ก้อยกเจ้าพวกตัวน่าลำคาญ
1*Pecca Ignorantia,the Sin of Ignorance    <------------ ไว้ยืนขู่ พวก ability เก่ง ๆ
1*Kobold Tribal Warrior                        <---------- ไว้รองซิกมันตาแรก แถมยังช่วยเปลี่ยนมือเวลาเน่าได้อีก
3*Warfare Gloden Pegasus                    <-----------  ตัวรองสารพัดประโยชน์อีกใบคับ รองได้ทั้งมาติน ทั้งซิกมัน
                                             หรือวาเลอร์ ก้อได้ (แต่ไม่ต้องหรอก)  ช่วยทำให้ยกเลิกเคิร์สเวลาตีไปด้วย  แถมยังเป้นฐานให้โพนี่โดดกลับขึ้นมือได้อีก
4*Pony Pegasus    <---------- เด็คลม-แสงนี่คับ จะมีตัวรองไหนที่เหมาะสมกว่านี้อีกมั้ย   
                                   เสียดายคอมแสงไม่ได้ ไม่งั้น ใช้สกิลลงมารวมร่างกับแคลโรเรีย ผ่านเทรินขึ้นมือ ร่ายใหม่ search ใหม่

Mystic
ก้อทั่วไป + ของมาตินนิดหน่อย แล้วก้อ ดาบชาร์ล ซิกมัน ผ้าคลุมมาติน

วิธีเล่นก้อ
ตังตัว 
  มาติน + แคลโรเรีย
  ถ้า แคโรเรีย ออกตัวเดียวก้อป๊อดไปก่อน
  ซิกมัน

วิธีทำเกม
  เน้นตีให้เร็วที่สุด มีโอกาสตี ก้อตีเข้าไปเลย อย่าไปกลัว ถ้าตายยังไงตัวตั้งเราเยอะอยู่แล้ว   แถมเราตีแต่ละอย่าแก้ค่อยข้างลำบาก
  ซิกมันเด็ก ร่าย 1 ลากของ ดึงดาบ ถ้าเป็นช่วงกลาง ๆ เกม รวมร่างกับเปกาซัส ถ้ามีซิกมันผู้พ่ออยู่ At ประมาณ 11-12 เป็นอย่างน้อย แถมตีข้ามไลน์ แยกร่าง เค้าน่าจะแก้ยากนะ ส่วนต้นเกมก้อแล้วแต่ว่าอีกฝั่งเค้ามีอะไรยังไง
  ซิกมันผู้พ่อ ตัวยืน ไม่มีไรทำ ลงมาดึงดาบ รวมร่าง ตี ๆ เข้าไป แก้ยากเหมือนกัน
  ชาว์ล ตีข้ามไลน์มันเข้าไป โหดอยู่แล้ว ถ้าแปะดาบได้ก้อยิ่งเก่ง
  มาติน และ แฟน หน่วยตีต้นเกม เราใหญ่เร็วอยู่แล้ว รีบตี ๆ มันเข้าไป

ขอนุญาตตำหนิ ติชม ด้วยคับ 
« Last Edit: May 20, 2007, 01:35:59 PM by saderd_man » Logged

Danger!
Member

« Reply #1 on: May 13, 2007, 12:08:56 AM »

เด้กเราว่าก็ โอเคแล้ว แต่ Singmund ใหญ่ เราว่าใส่แค่ 2 ก็พอ แล้วเพิ่ม ซินแสงดีกว่า เพราะมัน + ให้มาตินมะได้อ่า หรือว่าจาไม่เปลี่ยนก็ใส่ เป็น แฟรี่นินจา แล้วเปลี่ยนธาตุมาติน เป็นลม ก็ + และเหอๆ ง่ายดี

blazerusz
Member

Email
« Reply #2 on: May 13, 2007, 12:13:07 AM »

Valor มันคอมได้แต่แสงนะ ไม่ใช่ว่าคอมแสงไม่ได้ 

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #3 on: May 13, 2007, 12:16:29 AM »

น่าใส่มาซิลิโอ ด้วยนะครับ เอามาออลแบบหยุดยากๆ

Danger!
Member

« Reply #4 on: May 13, 2007, 12:17:32 AM »

เห็นด้วยนะ เเต่ยังไงก็ยืนยัน แฟรี่นินจา ครับเปลี่ยนธาตุเล่นเลย

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #5 on: May 13, 2007, 01:54:46 AM »

ผมว่ามันแปลกๆอะ น่าจะแยกเป็นเด็คมาร์ติน และเด็คซิกมันส์ใส่ชาร์ลน่าจะดีกว่าอะ

saderd_man
Member

« Reply #6 on: May 13, 2007, 01:23:34 PM »

^
^
^
^
ไปถามที่ร้านการ์ดมาเค้าก้อพูดอย่างนี้กันทุกคนเลยอ่ะ   
เลยสงสัยว่าถ้าจัดแบบนี้มันจะไปรอดหรือเปล่า

ถ้าใส่แฟรี่นินจานี่มันจะทำให้เกมเราช้าลงหรือเปล่าคับ

Valor มันคอมได้แต่แสงนะ ไม่ใช่ว่าคอมแสงไม่ได้ 
โทดทีคับ พิม์ผิด จะบอกว่าโพนี่มันคอมแสงไม่ได้ ไม่งั้นใช้skill ลงมา จั่ว แล้ว รวมกับแคลโรเรีย จบเทรินยก ไว้ร่ายใหม่
ประมาณว่า จ่าย 2 จั่ว 1 ใบ แถมยก แคลโรเรียได้อีก น่าเสียดาย 

ปล. เห็นเค้าบอกว่าโพนี่หาไม่ได้แล้วจริงหรือเปล่าคับ

MENN' !*
Member

« Reply #7 on: May 13, 2007, 04:08:11 PM »

^
^
^
^
ไปถามที่ร้านการ์ดมาเค้าก้อพูดอย่างนี้กันทุกคนเลยอ่ะ   
เลยสงสัยว่าถ้าจัดแบบนี้มันจะไปรอดหรือเปล่า

ถ้าใส่แฟรี่นินจานี่มันจะทำให้เกมเราช้าลงหรือเปล่าคับ

โทดทีคับ พิม์ผิด จะบอกว่าโพนี่มันคอมแสงไม่ได้ ไม่งั้นใช้skill ลงมา จั่ว แล้ว รวมกับแคลโรเรีย จบเทรินยก ไว้ร่ายใหม่
ประมาณว่า จ่าย 2 จั่ว 1 ใบ แถมยก แคลโรเรียได้อีก น่าเสียดาย 

ปล. เห็นเค้าบอกว่าโพนี่หาไม่ได้แล้วจริงหรือเปล่าคับ

หาได้อยู่ครับ แต่หายากบรมแค่นั้นเอง -*-

saderd_man
Member

« Reply #8 on: May 14, 2007, 12:15:01 AM »

แล้วอย่างงี้มันจะสักเท่าไหร่ล่ะเนี่ย 

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #9 on: May 14, 2007, 01:43:56 PM »

อย่าประมาทเด็คลูกผสมครับ
เพราะปัจจุบันเราเล่นเเด็คซิกมันด์เราก็เอาตัวอื่นมาเป็นแค่ตัวประกอบ
แต่เด็คนี้เปลี่ยนแนวคิดใส่มาร์ตินเพิ่มตัวบุกเด็คจะเสถียรกว่าเดิม
เพราะมีตัวยืนเพิ่ม   ตัวผมแนะนำแฟรี่นินจาเช่นกัน   ขอบอกว่าเปล่ยนธาตุสุดยอดมาก
ดีไม่ดีซิกมันด์ใหญ่ติดดาบอังเดร  
ถ้าหาโพนี่ไม่ได้จริงๆก็เอาโพนี่ออกแล้วใส่แฟรี่นินจา4เลยครับ  ของเค้าดีจริง

Ohnonono
Member

Email
« Reply #10 on: May 14, 2007, 02:13:53 PM »

หาได้อยู่ครับ แต่หายากบรมแค่นั้นเอง -*-
แถวนครปฐมยังมีเหลืออีกตั้งหลายกล่องคับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #11 on: May 14, 2007, 02:47:26 PM »

แถวนครปฐมยังมีเหลืออีกตั้งหลายกล่องคับ

เหลือก็เก็บไว้นะครับที่กรุงเทพหลายๆที่หาไม่ได้แล้ว

saderd_man
Member

« Reply #12 on: May 15, 2007, 12:18:05 AM »

อย่าประมาทเด็คลูกผสมครับ
เพราะปัจจุบันเราเล่นเเด็คซิกมันด์เราก็เอาตัวอื่นมาเป็นแค่ตัวประกอบ
แต่เด็คนี้เปลี่ยนแนวคิดใส่มาร์ตินเพิ่มตัวบุกเด็คจะเสถียรกว่าเดิม
เพราะมีตัวยืนเพิ่ม   ตัวผมแนะนำแฟรี่นินจาเช่นกัน   ขอบอกว่าเปล่ยนธาตุสุดยอดมาก
ดีไม่ดีซิกมันด์ใหญ่ติดดาบอังเดร  
ถ้าหาโพนี่ไม่ได้จริงๆก็เอาโพนี่ออกแล้วใส่แฟรี่นินจา4เลยครับ  ของเค้าดีจริง

แสดงว่าเด็คนี้ยังพอไปวัดไปวาได้สินะเนี่ย

ว่าแต่ว่าถ้าไม่ใส่โพนี่แล้วเนี่ย จะเอาอะไรเร่งจั่วอ่ะ กลัวว่ามันจะจั่วมิสติกได้ไมทันใช้อ่ะ
หรือว่าไหน ๆ ก้อเปลี่ยนมาติทนเป็นธาตุลมแล้ว ก้อใส่ชาแมนซะเลย 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: May 15, 2007, 02:51:01 AM »

มิสติกจั่วมาคงบูดน่าดู - -'

ดาบกับผ้าคลุมรวม ๆ กันผมว่าทะลุไปเป็น 10 ใบแล้วมั้งครับ

ถ้าไม่มีตัวโดดมั่งก็ต้องจั่วรัว ๆ ล่ะครับ ไม่งั้นจะแย่เอานะ

saderd_man
Member

« Reply #14 on: May 16, 2007, 02:08:17 PM »

มิสติกจั่วมาคงบูดน่าดู - -'

ดาบกับผ้าคลุมรวม ๆ กันผมว่าทะลุไปเป็น 10 ใบแล้วมั้งครับ

ถ้าไม่มีตัวโดดมั่งก็ต้องจั่วรัว ๆ ล่ะครับ ไม่งั้นจะแย่เอานะ

มันก้อมีตัวรีดกองมิสติกอยู่แล้วนี่คับ
อย่างแคลโรเรีย ผ้าคลุมมาติน ซิกมันเด็ก น่าจะพอช่วยได้

ปล.โพนี่ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คับ

saderd_man
Member

« Reply #15 on: May 20, 2007, 01:40:25 PM »

โมใหม่คับ ช่วยดูหน่อย
เอา Kyrie Eleison ออก
แล้วเพิ่ม
Kobold Tribal Warrior 1 ตัวกับ Warfare Gloden Pegasus  อีก3 ตัว
เพราะว่า kobold  มันช่วยเรื่องการ์ดบนมือได้
ส่วน pegasus มันก้อเป็นใบรองได้เกือบทุกใบ แถมยังเป็นฐานให้โพนี่โดดขึ้นมือได้อีก

ช่วยติชมด้วยคับ

gb_seaoer
Member

« Reply #16 on: May 20, 2007, 03:43:27 PM »

ผมเห็นด้วยกะ แฟรี่นินจานะ
แล้วตอนนี้เป็นลมแสง คอมบีสต์ ใส่ พระขันธกุมาร ด้วยก็ดี
แล้วก็ ลม ก็ต้องมี ลูเครเทียสิ
มิสติก เยอะแยะ อยู่แล้วคับ

ส่วน ชาแมน ผมว่า ไม่ต้องก็ได้คับ
เราไม่ได้เน้นข้ามไลน์อย่างเดียว
ถ้าจะจั่ว ใส่เรือก็ได้คับ จั่วๆๆ ไม่ก็ เดลต้าดี คับ

saderd_man
Member

« Reply #17 on: May 21, 2007, 03:55:41 PM »

เรือจั่วถ้าจะใส่ใส่แทนอะไรดีอ่ะคับ แล้วใส่สักกี่ใบดี

ส่วนเรื่องมิสติกผมกะจะใส่แค่

2*อินควิก
2*เมเทโอ สวอม
2*บาทเต็ด
1*ซุส
2*ออโอนัส
2*อเล็กซานไดน์
2*ไฮพรีส
2*โนโจ๊ก
1*ธันเดอร์โบลล์
2*ดออ๊อฟโซล
2*อันโดร
2*ฮูดินี่
2*กู๊กู
2*ฟอเล่น สเปล
2*โฮลี่เพล
2*คลูมูน
1*อาเทน่า
1*งู
1*จั๊กกลิ้งคลาว
1*โอดิน
1*holy sun
2*garahad
2*ดาบซิกมัน
2*ดาบชาว์ล
2*ผ้าคลุมมาติน

ประมาณเนี๊ย
คือแบบว่าไม่ชอบมิสติกเยอะมาก แล้วก้อกลัวเน่าด้วย เหอเหอ

ช่วยดูหน่อยคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: