Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:18:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หัดเล่นอะครับเลยลองจัดเท่าที่ มีช่วยบอกหน่อยครับว่าพอไว้มัย  (Read 2249 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« on: May 12, 2007, 10:12:22 PM »

บอกก่อนนะครับว่าจะจัดเดค เป็นธาตุแสง แต่ดูแล้วเสียดายใบอื่นเอามารวมๆกันดีกว่า

ตัวยืนหลักครับ
1.Grandecross
2.silen shadow garuda
3.great wood giant
4.martin the general of ekk
5.Albino

ตัวยืนรอง
1.chief specter
2.ekk knight
3.mega monster
4.forest caliban
5.long wing moha
6.galeth the griffin
7.ekklesia dragon

ใบคอมโบ
1.benshee 2 ใบ
2.Occan unicorn maiden
3.gusty magician
4.death guardian of ruin
5.joyful dandelion
6.wild leogriff

ตัวเอาไว้ผสม
1.drak rune golem
2.sky oruiser
3.rainbow wing harpy
4.lazal wolf
5.forestside fairy
6.white drillhead
7.great white spider
8.mointain goat
9.forest chame fairy

หากมันไม่ดีก็ตำนิแล้วบอกด้วยนะครับเพิ่มไรดี
mystic กะว่าจะหามาใส่เยอะๆ แต่เอาแบบเสริมพลังครับ
ตั้งชื่อเดคว่ามาเพื่อตบ เน้นตบดังๆ

นี่ละครับจัดเสร็จแล้ว พอจะสู้กับไครไว้มัยอะครับ
« Last Edit: May 12, 2007, 10:16:23 PM by [L]unifer » Logged

The Chemist of Smn
Member

« Reply #1 on: May 12, 2007, 10:14:54 PM »

จะให้เอามารวมเป็นเด็คให้ ::020::หรอคับ

Orpheuz
Member

Email
« Reply #2 on: May 12, 2007, 10:15:30 PM »

โอ้วพระเจ้า
เหมือนเราหัดเล่นเรยยย
^^
เอางี้ดีกว่า
ลองเสนอตัวที่คิดว่า มันจะเป็นตัวหลักในเด็คของนายมา
แล้วให้พวกพี่ๆในบอร์ดช่วยจัดให้อ่ะ
ข้าพเจ้าว่าดีกว่านะ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #3 on: May 12, 2007, 10:18:11 PM »

ตัวหลักต้องเอาใบเดียวหรอครับ
เห็นหลายคนเอาใบเดียวหลายๆใบ อะครับ
เพราะอะไรอะครับ ผมก็อยากได้ดราก้อรสายแสงอะครับ แต่ไม่รู้จะหาไหนดี เดี๋ยวว่าจะไปฟิวเจอร์ แต่เค้าไม่มี พรีคอน 180 บ. ผมเลยต้องทำจัย

ในความคิดผม ผมกะว่า จัดแบบจั่วแล้วงัยก็ผสมได้อะครับ เอาแบบจั่วแล้วผสมได้ชัวร์ๆ
เพราะมิสติกส่วนมากของผมเป็น การทำลาย มิสติกอื่น รวมถึงทำลายสกิล กับ อเบลิตี้ เลยกะ ผสมแล้วยืนตีเรื่อยๆ เพราะมี ไพ่ ทำลายมิสติกอื่นบนมืออะครับ
« Last Edit: May 12, 2007, 10:28:06 PM by [L]unifer » Logged

Orpheuz
Member

Email
« Reply #4 on: May 12, 2007, 10:21:34 PM »

ตัวหลักต้องเอาใบเดียวหรอครับ
เห็นหลายคนเอาใบเดียวหลายๆใบ อะครับ
เพราะอะไรอะครับ

ไม่ใช่ๆๆ คือว่า ให้นายเอาตัวที่อยากเล่นอ่ะ หลายๆตัวที่มันพอจะเป็นตัวหลักได้อ่ะ
ให้พี่ๆมาช่วยแนะนำ แต่นายก็ดีนะ ไม่เล่นเด็คตามคนอื่น เล่นของตัวเองดีสุด
ถึงมันจะไม่เก่งแต่เราก็ภูมิใจ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #5 on: May 12, 2007, 10:30:52 PM »

ผมสงสัยว่า การ์ดที่มีสกิล at all ถ้า + at ด้วยมิสติกเพิ่มแล้ว จะเป็น at all มัยอะครับ
ถ้าเป็นงั้นผมเล่น mage ดีกว่า เพราะ at all หลายใบมากอะครับ

blazerusz
Member

Email
« Reply #6 on: May 12, 2007, 10:39:12 PM »

ผมสงสัยว่า การ์ดที่มีสกิล at all ถ้า + at ด้วยมิสติกเพิ่มแล้ว จะเป็น at all มัยอะครับ
ถ้าเป็นงั้นผมเล่น mage ดีกว่า เพราะ at all หลายใบมากอะครับ
ถะ  ถะ   ถะ  ถูกต้องน้าาคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
[At ธรรมดาอ่ะแหละแตะตี All]
ถ้าจะเล่นเมจสาย ตีAll แนะนำ ลม / ไฟ คับผม
[ส่วนตัวชอบเรจิน่า ลม]

งืมๆๆ นึกๆๆ

นึกออกแระ  Deck List  ที่บอร์ด 7 ดาวนี้เลย Regina + Maid - BlueWiser
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=18728

ตามข้างบนเลย เพิ่ม winged beaver ไว้ดึง Maid จากมือ mystic ก็อะไรก็ได้ที่แปะแล้ว All เนียนๆ
[แฟรี่ประจำธาตุลมก็น่าใสเนาะ]

ส่วนใบที่มีก็น่าจะขายหางบจัดเด็คเรจิน่าได้หลายอยู่นะ เหอๆ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #7 on: May 12, 2007, 10:42:23 PM »

กะลังจะโพส โดนตัดหน้าครับ :P

เมจ ลอง เงือกสาวก็ได้นะ all ก็ได้ สกิลก็ดี

Orpheuz
Member

Email
« Reply #8 on: May 12, 2007, 10:42:58 PM »

ในความเข้าใจของข้าพเจ้า ท่านถามเราว่า
การ์ดที่มี่การโจมตีall เมื่อติดมิสติก+at แล้ว
at ที่โจมตีall จะเพิ่มด้วย ใช่ไหมเอ่ย
-ตอบ ใช่ ส่วนการปิดเกมนั้น ไม่จำเป็นต้องallอย่างเดียวหรอก
ถ้าถ้าall ตา2ได้ ควรทำ อย่างแรง เพราะเค้าจะตั้งไม่ได้
แล้วเราจะถือไพ่เหนือกว่า แน่นอน อ๊ากกก
[สาดเนี่ย สาดเนี่ยๆ บอกแล้วใช่มั๊ยว่าไม่ให้สาดด

[L]unifer
Member

Email
« Reply #9 on: May 12, 2007, 10:43:27 PM »

กำลังจะไป ฟิวเจอครับ ขอชื่อร้านการ์ดกับวิธีไปหน่อยครับ มีหลายๆ ที่ก้อดีนะ ครั้งที่แล้วไปซื้อ ร้านตรงข้ามร้านไลอ้อนมาไม่มี พรีคอน 180 ขาย ขออีกที่สิครับมีมัย

ขอบคุณครับ
« Last Edit: May 12, 2007, 10:54:53 PM by [L]unifer » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: