Summoner Master Forum
October 01, 2024, 04:26:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Bifrons ---- ร่างแปลงของ Magma Dragon  (Read 2701 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« on: May 08, 2007, 10:23:09 PM »

ที่พูดอย่างนี้คือ Ability คล้ายๆกันครับ ไม่ได้เป็นอะไรกัน - * -

เห็นในงาน GT ราคาถูกมากจนถูกลืมเลยเอามาจัดเด็คดูครับ

Seal  25

Bifrons 3   -----------------  พระเอกของเรา

Zalom Headman Garuda 2  ----------------  ตัวช่วยเด็กๆในเด็คเรา

Shannon 3 ------------------   ผู้ทิ้งฟรีสกะ + At

Bunyip 4  ---------------------   ผู้ที่ถูกทิ้งและผู้ที่ถูกทับ(ใบรอง)

Valencia 4  -----------------  ผู้ที่ถูกทิ้งเพียวๆ -  -*

ปีศาจฟักทอง 4  -------------------  ให้พระเอกทับ + At

ซินไฟ 2  --------------------  คนหลายใจ(ทิ้งไม่เลือก)

ซินน้ำ 2  --------------------  ผู้ชอบโชว์พาว(ฟรีส)

ปาปิยอง 1 -------------------  วนของกะชุบชีวิตพระเอก

Concept Deck

ถ้าเริ่มก่อน ก็ตั้งไปเลยครับเข้าเทรินหวดสดได้กินสปีดเค้าเอา

ถ้าเริ่มหลัง  ตั้งด้วยแชนนอน พระเอกแล้วฟรีสกดเอาครับ

กลางเกม  ถ้าฟักทองตายหมดไม่มีตัวให้พระเอกทับก็เปลี่ยนโหมดเป็นฟรีสหวดเอาครับ

โดนข้ามไลน์มาก็ให้ผู้ช่วยเราส่งกลับบ้านเกิด(หรือกอง)ไป

ถ้าของหมดก็ใช้ปาปิยองวนมาใช้ครับใบไหนไม่มีสำคัญก็วนเอาของสำคัญมาใช้แทนเช่น การูด้าไฟ

หรือไม่ก็เอามาวนลดเวลในไชน์ก็ได้ครับ

เวลาสู้เราได้เปรียบอยู่แล้ว ด้านเอมพี เพราะมีตัวทิ้งอยู่ หรือถ้าเจอเด็คมิสติกเราก็ได้เปรียบ

เพราะเราใช้ซีลเป็นส่วนใหญ่ ^  ^

จุดอ่อนเด็คครับ

เจอเด็คอังเดร ตั้งควายๆ ยกเลิกเคริส เน่าไปครับ -   -*

เจอน้องโสม ไม่รุจะเอาสปีดที่ไหนมากิน - * -

เจอพี่เย่   อันนี้ไม่แน่ใจว่าเค้ายกเลิกอบิลิตี้แล้วเรายัง + อยู่รึเปล่าต้องรอให้จัดจ์มาตอยครับ

เจอลูป   ใครก็แพ้ฟระ -  -*

หมดมุขแล้วครับ ลองวิจาร์ณกันดูนะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: May 08, 2007, 11:06:27 PM »

เอา Zalom Headman Garuda ออกดีกว่า ใส่ซินไฟกับซินน้ำอย่างละตัวแทน

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: May 08, 2007, 11:19:04 PM »

Mysticจะใส่สุสานนางฟ้าได้นะครับ  เจอรีราเย่ พลังเรายัง+ครับ  ถ้าคิดว่าเจอตัวที่กล่าวมาแล้วจะมีปัญหาก็ลองเพิ่มMysticยิงSealดูสิ  แต่แนะนำว่าควรจะมีSealที่จับฝ่ายตรงข้ามได้หน่อยน่าจะดี

Member

Email
« Reply #3 on: May 08, 2007, 11:29:58 PM »

เอา Zalom Headman Garuda ออกดีกว่า ใส่ซินไฟกับซินน้ำอย่างละตัวแทน

เล่นเอมพี 8 ครับ

ถ้าเอาออกใส่ตัวไรแทน ระบุด้วยครับ คิดไม่ออก

~*hodini*~
Member

« Reply #4 on: May 08, 2007, 11:47:30 PM »

อังเดรนี่ผมว่า เด็คนี้พอสู้ได้นะคับ เค้าสปีด5
เราก็คอมกับฟักทอง แล้วคอยยิงดาบเค้าทิ้งก็น่าจะไหวนะคับ
แต่โสมนี่จนปัญญาจริงๆ นั่นแหละ

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #5 on: May 09, 2007, 12:25:38 AM »

ที่พูดอย่างนี้คือ Ability คล้ายๆกันครับ ไม่ได้เป็นอะไรกัน - * -

เห็นในงาน GT ราคาถูกมากจนถูกลืมเลยเอามาจัดเด็คดูครับ

Seal  25

Bifrons 3   -----------------  พระเอกของเรา

Zalom Headman Garuda 2  ----------------  ตัวช่วยเด็กๆในเด็คเรา

Shannon 3 ------------------   ผู้ทิ้งฟรีสกะ + At

Bunyip 4  ---------------------   ผู้ที่ถูกทิ้งและผู้ที่ถูกทับ(ใบรอง)

Valencia 4  -----------------  ผู้ที่ถูกทิ้งเพียวๆ -  -*

ปีศาจฟักทอง 4  -------------------  ให้พระเอกทับ + At

ซินไฟ 2  --------------------  คนหลายใจ(ทิ้งไม่เลือก)

ซินน้ำ 2  --------------------  ผู้ชอบโชว์พาว(ฟรีส)

ปาปิยอง 1 -------------------  วนของกะชุบชีวิตพระเอก

Concept Deck

ถ้าเริ่มก่อน ก็ตั้งไปเลยครับเข้าเทรินหวดสดได้กินสปีดเค้าเอา

ถ้าเริ่มหลัง  ตั้งด้วยแชนนอน พระเอกแล้วฟรีสกดเอาครับ

กลางเกม  ถ้าฟักทองตายหมดไม่มีตัวให้พระเอกทับก็เปลี่ยนโหมดเป็นฟรีสหวดเอาครับ

โดนข้ามไลน์มาก็ให้ผู้ช่วยเราส่งกลับบ้านเกิด(หรือกอง)ไป

ถ้าของหมดก็ใช้ปาปิยองวนมาใช้ครับใบไหนไม่มีสำคัญก็วนเอาของสำคัญมาใช้แทนเช่น การูด้าไฟ

หรือไม่ก็เอามาวนลดเวลในไชน์ก็ได้ครับ

เวลาสู้เราได้เปรียบอยู่แล้ว ด้านเอมพี เพราะมีตัวทิ้งอยู่ หรือถ้าเจอเด็คมิสติกเราก็ได้เปรียบ

เพราะเราใช้ซีลเป็นส่วนใหญ่ ^  ^

จุดอ่อนเด็คครับ

เจอเด็คอังเดร ตั้งควายๆ ยกเลิกเคริส เน่าไปครับ -   -*

เจอน้องโสม ไม่รุจะเอาสปีดที่ไหนมากิน - * -

เจอพี่เย่   อันนี้ไม่แน่ใจว่าเค้ายกเลิกอบิลิตี้แล้วเรายัง + อยู่รึเปล่าต้องรอให้จัดจ์มาตอยครับ

เจอลูป   ใครก็แพ้ฟระ -  -*

หมดมุขแล้วครับ ลองวิจาร์ณกันดูนะครับ

ง่ะคิดมาได้ไงเนี่ยเค้ายกเลิก อะบิริตี้ ของเค้า แล้วเกียวอารายกะตัวเองอะ ถามมาได้เหอะๆ

ปล. มันก็ไม่ได้ถูกเวอร์นะตัวละตั้ง 40 แน่ะ แพงแล้ว M3 ตัวน้ก็อยู่ในตัวใช่ได้ตัวนึงเลยนะครับ

Member

Email
« Reply #6 on: May 09, 2007, 12:40:51 AM »

เรปบนทุ่มเททั้งหมดเพื่อคำนี้คำเดียวหรือเนี่ย คารวะ(คนมันไม่แน่นี่หว่า  )

ตอนนี้เท่าไหร่ไม่รู้ แต่Gtเห็นใบละ 20  เจ็บช้ำแทน

Member

Email
« Reply #7 on: May 09, 2007, 12:45:50 AM »

เรปบนทุ่มเททั้งหมดเพื่อคำนี้คำเดียวหรือเนี่ย คารวะ(คนมันไม่แน่นี่หว่า  )

ตอนนี้เท่าไหร่ไม่รู้ แต่Gtเห็นใบละ 20  เจ็บช้ำแทน

ง่ะ เค้าพดเล่งๆไม่โกดใช่ไหมเนี่ยย

Member

Email
« Reply #8 on: May 09, 2007, 12:48:21 AM »

ง่ะ เค้าพดเล่งๆไม่โกดใช่ไหมเนี่ยย
[/quote]

ไม่ใช่คนไร้เหตุผลขนาดนั้น พี่เอ้ย -  -*

ไม่ใช่ผู้หญิงนะ อะไรนิดอะไรหน่อยก็โกดก็งอน -  -*

Member

Email
« Reply #9 on: May 09, 2007, 12:51:13 AM »

ไม่ใช่คนไร้เหตุผลขนาดนั้น พี่เอ้ย -  -*

ไม่ใช่ผู้หญิงนะ อะไรนิดอะไรหน่อยก็โกดก็งอน -  -*
[/quote]

แ้แหรอนึกว่าผู้หยิง 555 (พุดเล่งอีกรอบ)

นี่ๆลองเปลี่ยนการูด้าไฟเป๊น กระต่ายไหมเก่งนะ
« Last Edit: May 09, 2007, 12:53:47 AM by •[S]quaLL_LeonHearT• » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: May 09, 2007, 01:29:11 AM »

Bifron มันตบเก่งจริง แต่จุดอ่อนคือมันทำอะไรไม่ได้มากกว่าตบเขาดื้อ ๆ ดังนั้นแนะว่าใส่ตัวทำเกมวิธีอื่นหรือแนวอื่นไว้ด้วยก็ดีนะครับ กรณีเจอเด็คที่ตบด้วยไม่ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: