Summoner Master Forum
October 07, 2024, 08:32:35 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ราคา  (Read 5321 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
MKII ลืมพาส
Member

« on: September 09, 2003, 09:10:53 PM »

ผมว่าแพงไปนะครับ

สามแยกปากหวาน
Member

Email
« Reply #1 on: September 09, 2003, 09:43:23 PM »

อืม น่านจิ350 บาท  :'( คงต้องเล่นกะเพื่อนไปพลางๆ จนกว่าจะมีเงิน
เพื่อนซื้อมาเลยเล่นด้วยกาน)

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: September 09, 2003, 11:30:51 PM »

พรีคอน การ์ดเมจิก ราคาเดียวกันนี้มีแต่การ์ด และหนังสือสอนเล่น

แต่ในราคาเดียวกัน คุณได้แผนที่ที่ทำจากผ้า ซึ่งไม่ใช่กระดาษที่เปียกง่ายขาดได้ มีตุ๊กตาที่ลงสีสวยงามถึง8ตัว ซึ่งถ้าเป็นตุ๊กตาจากเกมส์หรือการ์ตูนทั่วไปก็ราคาราวๆ20บาทขึ้นไปทั้งนั้น และจำนวนการ์ดร่วมร้อยใบ ซึ่งถ้าคิดเทียบกับการ์ดเกมส์ทั่วๆไปแล้ว นี่เป้นราคาที่ถูกมาก เมื่อเทียบกับสิ่งที่คุณได้รับ

เกมส์นี้ไม่เหมือนการ์ด ที่เมื่อคุณซื้อพรีคอนแล้ว คุณต้องซื้อการ์ดเป็นซองๆเพิ่มเติม

เช่นคุณซื้อพรีคอนแมงป่อง ในเดือนเดียวกัน คุณอาจต้องเปิดซองอีกไม่ต่ำว่า4ซองเพื่อโมการ์ดในเดค ราคาทั้งหมดก็ราวๆ480บาท

ดังนั้น ราคาก็เกินเควสมาสเตอร์แล้ว ซึ่งเควสมาสเตอร์ ซื้อกล่องเดียวเล่นได้ทันที แถมเล่นได้ถึง4คน(บางทีเล่นกัน8คนเลย)

ดังนั้นนอกจากจะคุ้มมากแล้วยังถูกมากเมื่อเทียบกับสิ่งที่คุณได้รับ

Nihil
Member

Email
« Reply #3 on: September 10, 2003, 05:32:33 AM »

ซื้อที่เดียวเล่นได้เป็นปีแถมไม่น่าเบื่อง่ายๆด้วย อิๆ สุดคุ้มออกฮะ XD 350 ซื้อกินข้าวได้แค่ไม่กี่วัน ดูหนังได้แค่ไม่กี่รอบ แต่นี่ซื้อแล้วเล่นได้ไม่รู้เบื่อ อิๆ

Member

« Reply #4 on: September 11, 2003, 04:58:09 AM »

ถ้าดูหนังก็ประมาณ4รอบแหละเท่ากับ ซื้อความสุขแค่ไม่ถึง8ชั่วโมงเท่านั้น

Ω-2-call
Member

Email
« Reply #5 on: September 11, 2003, 12:28:57 PM »

350 บาท ผมว่ามันไม่แพงไปหรอกนะ เพราะถ้าเก็บเงินดีๆก็ได้ภายใน 2 อาทิตย์แล้ว และมันก็คุ้มเพราะ 350 บาท แต่เล่นได้หลายคนเล่นได้นานชั่วชีวิต(เว่อร์ไปไหมเนี่ย)และไว้เพิ่มความสัมพันธ์กับเพื่อนและสาวๆได้(ชอบอันหลังที่สุด ;D)

รักพี่จิงจังเลย

Joker,!tt?
Member

« Reply #6 on: September 11, 2003, 11:00:51 PM »

เราลองเล่นของเพื่อนไปแล้วแหละแต่ว่ายังไม่ได้ซื้อเองเลยแล้วก็มีเพื่อนผมคนนึงก็บอกว่าแพงไปเหมือนกันบอกว่าถ้า 200 บาทจะซื้อเลย แต่ 350 ไม่ไหว
แต่ก็อย่างที่ว่านะครับเล่นได้เรื่อยๆไม่ต้องซื้อเพิ่มจ่ายครั้งเดียวเล่นได้ไม่เบื่อก็คุ้มนะครับ

Cursed
Member

« Reply #7 on: September 13, 2003, 07:36:42 AM »

:) เพื่อนบอกขายเมื่อไรจะซื้อ(ไม่รุเห็นราคารึยัง~) ส่วนเราก็เล่นฟรีตามระเบียบ ;D

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #8 on: September 13, 2003, 04:09:05 PM »

ในเมื่อมันแพง ในเมื่อเล่นกันหลายคน
ทำไม
ไม่ช่วยกันซื้อล่ะ ช่วยกันจ่าย ช่วยกันเล่น มันยุติธรรมทั้ง 2 ฝ่าย คนซื้อไม่ต้องซ้อคนเดียว คนเล่นไม่ใช่เล่นอย่างเดียว(ฟรีๆ) คนซื้อเขาก็อยากเล่น แต่คนเล่น ไม่อยากซื้อ ก็ตกลงกันสิ เรามาเล่นด้วยกัน ออกตังค์ร่วมกัน และเป็นของทุกคน...

ไม่เห็นอยาก มันไม่ใช่การ์ดนิ ที่ 1 คน 1 เดค ตังใครตังมัน นี่มัน 4-8 คน ต่อกล่อง การ์ดก็ใช้ร่วมกัน ทำไม ไม่แบ่งปันกัน...

Cursed
Member

« Reply #9 on: September 13, 2003, 08:10:56 PM »

ก็ถ้ารวมเงินกันซื้อเวลาแยกทางกันล่ะ?
ถ้าจะซื้อก็เพื่อสะสมละนะ  :D

Crovax
Member

Email
« Reply #10 on: December 03, 2003, 06:55:49 PM »

พรีคอน การ์ดเมจิก ราคาเดียวกันนี้มีแต่การ์ด และหนังสือสอนเล่น
ขอตินิดนึงนะครับ (จะลบออกก็ได้นะ) คือผมก็เล่น Magic ด้วย ตอนนี้ก็หัดเล่น Summoner อยู่ และก็สนใจ QM ด้วย ผมว่า..ในฐานะผู้ผลิตคุณไม่ควรไปพูดถึงสินค้าของคนอื่นในทางเสียหาย แบบประมาณของผมดีกว่าอะไรอย่างนั้นนะครับ สู้ตัดประโยคนั้นออกไป แล้วก็เน้นที่ว่าเล่นกันหลายคน สนุกกันเป็นทีม และไม่แพงอย่างที่คิดเพราะได้อะไรมากมายยังดีกว่า...ครับ  :)

Member

« Reply #11 on: December 04, 2003, 12:55:49 AM »

อันนั้นไม่ได้มีการทำให้ใครเสียหายเลยนะครับ

ถ้าพูดว่าเมจิกห่วย ไม่ดี หลอกลวง อันนี้สิถึงจะเสียหาย แต่ผมไม่ได้พูดทำนองนั้นเลย ที่พิมพ์ลงไป เพียงการบรรยายแต่ข้อเท็จจริง ซึ่งเห็นๆกันอยู่เท่านั้น

เกิดแกรมมี่พูดว่า อนัน อันวา ร้องเพลงห่วย อันนี้มันเสียหายครับ

แต่ถ้าแกรมมี่พูดว่า ในเทปของอาร์เอส มีปกเทป และมีเทป1ตลับ

ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีความเสียหาย หรือใส่ความอะไรตรงไหนเลย

ถ้าวันนึงริชาร์ด การ์ฟิว มาพูดว่า ในซองSMNชุดปรกติมีแค่การ์ด10ใบ กับใบแทรกอีกหนึ่งใบ มีแรร์บางซอง

ผมก็ไม่ทราบว่าผมจะเคืองแกทำไม และจะเสียหายตรงไหน ก็มันเป็นงั้นจริงๆนี่

แต่ถ้าแกเกิดพูดว่า ในซองSMNมีการ์ดห่วยๆ10ใบ กับขยะอีก1ชิ้น แบบนี้สิครับ ผมจะรู้สึกว่าแกว่าผมในทางเสียหาย

ส่วนในแง่ที่ว่าการพูดทำนองว่าของตัวดีกว่า

จริงๆแล้วสินค้าทุกเจ้าก็พูดแบบนั้นนะครับ

ต่อให้พูดว่าตัวเองมีจุดดีอื่นที่คนอื่นไม่มี มันก็เป็นการพูดว่าของคุณดีกว่าในแง่นั้นๆอยู่ดี หลีกเลี่ยงไม่ได้ เพราะถ้าทำมาแล้วห่วยกว่าจะทำทำไม จริงไม๊ครับ :D

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #12 on: December 04, 2003, 02:10:16 AM »

ง่ะ ต้องลองแชร์กันสิครับ กลุ่มเพื่อนๆ ผมก็แชร์กันซื้อ สบายดีออก ^ ^ (แล้วใครอยากได้ ก็ผ่อนส่งให้เพื่อนทีหลัง)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: