Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:41:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมต้าเกมตอนนี้คือเด็คอะไรกันนะ........  (Read 5827 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: May 06, 2007, 08:00:01 PM »

หลังจากM3ออกมีเด็คใหม่เพียบเลยครับ ยังไม่รู้ว่าการ์ดใบไหนแอบซ่อนความแรงไว้เป็นเมต้าเกมได้บ้างและตัวไหนเสริมเมต้าเกมได้บ้าง ที่รู้ๆคือเปกาซัสยังไงก็เมต้าเกมตลอดกาลล่ะเล่นง่ายจั่วเยอะราคาไม่แพงด้วย<<ไม่แน่มันอาจโดนเล่นอยู่ก็เสียวๆเหมือนกันนะ
เมต้าที่เห็นๆกันอยู่ก็ ซิกมัน อังเดร ซาดิน เจ๊ และยังไม่รวมพวกซิกมันแนวๆนะครับ ใจจริงตอนนี้อยากจัดเด็คM3เล่นแบบเก่งๆเลยอ่ะครับที่ผมเล็งไว้ว่ามันเก่งๆก็ Secret weaponกับราโชนี่หละมั้งเมต้าเกมใหม่

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: May 06, 2007, 08:01:40 PM »

ก้ออย่างที่คุณพูดไปก้อถูกหมดแหละครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2007, 08:02:53 PM »

Secret Weapon Master นี่กระแสมาแรงมาก ๆ เชื่อว่าได้เกิดแน่

เด็ค Zadin คนก็เริ่มมานิยมกันแล้วด้วย

Member

« Reply #3 on: May 06, 2007, 08:14:19 PM »

Secret Weapon Master นี่กระแสมาแรงมาก ๆ เชื่อว่าได้เกิดแน่

เด็ค Zadin คนก็เริ่มมานิยมกันแล้วด้วย
ถูกต้องนะคร้าบ
แต่เด็คซาดินหาซาดินโปรโมไม่ได้แล้วง่ะ จริงๆอยากจัดมากๆเลยนะเนี่ยเพราะเบื่อเปกาซัสมากๆแล้วครับวันๆเอาแต่0โดดจั่วเนี่ยเพื่อนๆเบื่อกันตายเลย 
ส่วนSecret Weaponน่าจะเป็นเมต้า
ฟูกิลิสมืดน่าเล่นเห็นคนเล่นแล้วสนุกด้วย
การุด้า มีแอสตั้นวิลล่า(บ้านมัน)กับไอ้ตัวมืดนี่ก็น่าเล่นเก่งด้วยนะเล่นโดดที่เผลอตัวยืนร่วงได้เลยนะเนี่ย
ส่วนเด็คเก่าอย่างอังเดรเห็นมีกระทู้บอกเริ่มเสื่อมจริงๆผมว่ามันเล่นได้เก่งเหมือนเดิมแหละติดดาบแล้วตีได้นี่ร้องเลยครับ
กับเด็คที่ผมกำลังคิดคือหลังจากปู่หายริสติกแล้วก็เอาตัวมาโกรทกลับใส่มังกรเข็นเยอะๆใส่Temอีกก็ได้จั่วด้วยใส่ตัวเชือด เชือดแล้วโกรทเอากลับมาเหอะๆๆซาดิสมากๆ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #4 on: May 06, 2007, 08:20:40 PM »

โดยส่วนตัวค่อนข้างมั่นใจว่า Garuda แรงพอจะเป็น meta ได้ แต่จะได้เป็นหรือเปล่านั้นยังไม่แน่ เพราะต้องคิดเยอะพอสมควรเลย

ส่วน secret weapon master นั้น ผมคิดว่าน่าจะเป็น casual ที่เล่นสนุกนะ ไม่น่าจะแรงพอจะเป็น meta ได้ 

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #5 on: May 06, 2007, 08:38:32 PM »

ผมว่า     Moonshine werewolf      นี่ละแต่อาจจะเป็น

ver. ผสม  toxic , Leraje  หรือ  secret weapon   ก็ว่าไป

AS12
Member

Email
« Reply #6 on: May 06, 2007, 08:39:42 PM »

ผมว่าไม่มีเมต้า แต่ถ้าจะให้เลือกก็ยังคงเป็นซิกมันต์เหมือนเดิม แต่ทราเฮินร์ก็เก่งดี

boomkung
Member

« Reply #7 on: May 06, 2007, 08:47:29 PM »

อาทิตย์หน้าก็คงรู้แล้วแหละว่าเมต้าคืออะไร

Danger!
Member

« Reply #8 on: May 06, 2007, 08:53:18 PM »

ผมว่า Beetle เก่งนะครับ เก่งมากด้วย แต่มะค่อยมีคนเร่นเลย 

wangyingcharoen
Member

Email
« Reply #9 on: May 06, 2007, 08:57:03 PM »

ขอความสามารถSecret Weapon Masterได้มั้ย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #10 on: May 06, 2007, 09:05:36 PM »

ผมว่า Beetle เก่งนะครับ เก่งมากด้วย แต่มะค่อยมีคนเร่นเลย 
เพื่อนผมเล่นเหมือนกัน ขอบอกเลยว่ามันยังห่างไกลความเป็นเมต้าเลยหละ เจอทั้งการูด้าน้ำ, Cadmus, Odin, Ordonus อีก

Toad-Master
Member

Email
« Reply #11 on: May 06, 2007, 10:10:10 PM »

กับเด็คที่ผมกำลังคิดคือหลังจากปู่หายริสติกแล้วก็เอาตัวมาโกรทกลับใส่มังกรเข็นเยอะๆใส่Temอีกก็ได้จั่วด้วยใส่ตัวเชือด เชือดแล้วโกรทเอากลับมาเหอะๆๆซาดิสมากๆ

น้องเสือ เดคนี้พี่เคยเล่นแล้วอ้ะ ที่ใช้ไอจิ้งจก 5 หัวบุกใช่มะ -*- เจอเดคอื่น พอไหว แต่เจอน้องเม นี่ผลักไม่ลง + น้องจิ้งจกเจอ AT-1 ด้วย (เมเป็นแสงด้วย -*-)

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: May 06, 2007, 11:56:10 PM »

เมต้าเก่าๆก็ยังคงเป็นเมต้าอยู่ เมต้าใหม่ๆที่น่าสนใจก็มี garuda , moonshrine , ซาดีน , ราโชยุ (มีเคียวเมื่อไหร่คงเมต้าแน่นอน)
ส่วนตัวคิดว่า unicorn ก็เก่งนะ โดยเฉพาะ silk fur unicorn knight เก่งดีทีเดียว แต่ไม่รู้จะเมต้าได้ป่าว ส่วน secret weapon ก็เก่ง

ต้องดูต่อไป

gb_seaoer
Member

« Reply #13 on: May 07, 2007, 12:54:26 AM »

ผมว่า m3 ก็มี รูนเวเดนเลี่ยน อะคับ ที่มันธาตุแสง ตบยกเลิกมิสติก 1 เทิร์น
แล้วก็ + at ตาม mp ของมิสติกที่เยอะที่สุดในสนาม
ผมว่าเก่งนะคับ พลังก็เยอะพอตัวด้วย แต่ไม่เห็นมีใครนึกถึงมันเลยอ่า

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #14 on: May 07, 2007, 01:07:00 AM »

โดยส่วนตัวค่อนข้างมั่นใจว่า Garuda แรงพอจะเป็น meta ได้ แต่จะได้เป็นหรือเปล่านั้นยังไม่แน่ เพราะต้องคิดเยอะพอสมควรเลย

ส่วน secret weapon master นั้น ผมคิดว่าน่าจะเป็น casual ที่เล่นสนุกนะ ไม่น่าจะแรงพอจะเป็น meta ได้ 

จริงคับ เพราะการ์ดห้ามนำออกจากShrineทำให้มันหมดพิษสงไปเลย
ผมคิดว่าราโชมาแรงมากคับ วันนี้โดนมาละ เด็คซาดีน เคมอสแซค ดิสแองเจิ้ลไฟหาอาวุธ ซาลาดอลโดนตีตาย ปรากฏเค้าแอค+เรื่อยๆเรามะได้ดูเลย- - หวดมาทีแผงกระจายคับ(ซาดีนยังมะขึ้น)

bankoong
Member

Email
« Reply #15 on: May 07, 2007, 01:19:44 AM »

ซาดินกลับมายิ่งใหญ่แล้ว

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #16 on: May 07, 2007, 01:23:28 AM »

ซาดินกลับมายิ่งใหญ่แล้ว

ยื่งใหญ่กว่าเดิมมากครับ มาแรงมากๆคราวนี้ ตีก็แรง แถมราคายังแรงตามไปด้วย(แพงขึ้นเยอะละ) แถมหายากอีกด้วยครับ

Member

« Reply #17 on: May 07, 2007, 01:41:14 AM »

เป็นเด็คที่ไม่คิดจะเล่นเลย แพงมั่กๆเลย ซาดินบางร้านถูกกดเป็น 300กว่า
ซุไลกะอีก ฟาริดอีก การูด้าอีก 150 อัพ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #18 on: May 07, 2007, 01:14:06 PM »

Secret ผมว่าเล่นเอาเท่ห์ เอาโชว์ จะเหมาะมากครับ เพราะเล่นมันส์จริง ๆ

ถ้าจะให้ Meta มันต้องมีอะไรมากกว่านั้น สรุปคือยังมองไม่ออก

แต่ M3 ของเล่นเยอะจริง ๆ ครับ

James KuB
Member

« Reply #19 on: May 07, 2007, 01:29:56 PM »

ผมว่ามันคลกัน มากๆ คือมีเด็คเก่ง ๆ เกิดใหม่มากทีเดียว

ผมว่าเมต้าถ้ามีก็มีทุกสี ทุกสไตล์ เลยแหละ

แต่ในงานแข่งก็คงเจอแค่ท่เก่งที่สุด 2-3แบบ แค่นั้นเอง

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #20 on: May 07, 2007, 11:20:05 PM »

ราโชขอบอกว่าสเถียรมาก
แต่ก็ทำเป็นเมต้าไม่ได้หรอก
เพราะว่ามันไม่สมบูรณ์พอ!!?

bankoong
Member

Email
« Reply #21 on: May 07, 2007, 11:30:03 PM »

รอเคียวมานโผล่มาจิ หุหุ 

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #22 on: May 08, 2007, 01:48:30 AM »

ตอนนี้ centaur ก็เก่งครับ พลังเยอะมาก พ่อค้าเกน mp แหลก เล่นได้หลากหลาย แบบใส่ karn ก็เก่งครับ ไวมากๆ น่าจะเปน เมต้า ได้ 

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #23 on: May 08, 2007, 01:51:55 AM »

เคียวราโชจะมีจิงหรือป่าวครับ

มีใครยืนยันหรอ

James KuB
Member

« Reply #24 on: May 08, 2007, 01:56:37 AM »

เคียวราโชจะมีจิงหรือป่าวครับ

มีใครยืนยันหรอ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28416.0

หาตั้งนานกว่าจะเจอ ตกไปหลายหน้ามาก ๆ

Member

« Reply #25 on: May 09, 2007, 01:53:51 PM »

ผมว่าเท่าที่ดูMer3ของเล่นเยอะมากๆเกิดเด็คใหม่สนุกๆมากขึ้นทุกวัน ตัวผมเองกำลังจัดฟูกิลิสมืดด้วยเดี๋ยวไปลองเล่นดูแต่ลองTestและสนุกมากๆครับ เหมือนกับว่าMer3ออกมาให้เราเล่นสนุกมากขึ้นนะเนี่ย
ส่วนเมต้าเป็นแบบเดิมงับม้า0โดดจั่ว ไอ้หนุมยโสอังเด 6เดือน เจ๊ครับผม

Member

« Reply #26 on: May 09, 2007, 01:57:33 PM »

น้องเสือ เดคนี้พี่เคยเล่นแล้วอ้ะ ที่ใช้ไอจิ้งจก 5 หัวบุกใช่มะ -*- เจอเดคอื่น พอไหว แต่เจอน้องเม นี่ผลักไม่ลง + น้องจิ้งจกเจอ AT-1 ด้วย (เมเป็นแสงด้วย -*-)
ใช่แล้วพี่Toadกำลังจะบอกว่ามีมังกรที่มันโกรทน้ำเป็นบ้างไหม ถ้ามีนี่เล่นโกรทบลูฟินอีกโหดได้ใจมากๆ มีทั้งชาม เชือด เข็น จั่วครบทุกรูปแบบเลยนะเนี่ยเป็นSuper option!!!

Pages: [1]
  Print  

Jump to: