Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:42:34 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สงสัยหลายเรื่องก๊าบบบบบบ ตอบทีนะครับ ^^  (Read 2264 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Gilded01
Member

Email
« on: May 06, 2007, 01:09:43 PM »

1.ถ้ามี seal ที่มีความสามารถนำ seal ใบอื่นออกจากเกมเพื่อเพิ่มพลังให้ตัวเอง  ( ให้การ์ดนี้ชื่อ A และการ์ดที่จะนำออกจากเกมชื่อ B )  ลง A และ B มาในสนามในเทิร์นเดียวกัน เราสามารถใช้ความสามารถของ A นำ B ออกจากเกมเพื่อเพิ่มพลังในเทิร์นนั้นเลยได้หรือเปล่าครับ  ( อาจจะงงๆหน่อยแต่ผมจำชื่อ seal ที่ว่านี้ไม่ได้ครับ -*- )

2. พวกการ์ดที่ทำให้ seal เป็น inactive หรือ stone curse  หากใช้ตอนที่ฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมตี การโจมตีนั้นจะยังมีผลอยู่รึเปล่าครับ

3.การ์ดที่ทำให้ seal รวมร่างไม่ได้ ใช้ตอนที่ฝ่ายตรงข้ามกำลังสั่งรวมร่างจะเป็นผลมั้ยครับ ( แบบว่ามันจะวางทับเราก็ใช้เลย )

4.การ์ด Delta - D ที่ความสามารถบอกว่า seal ยกเลิก curse และ mystic นี่มีผลแค่ใบนี้หรือทุกตัวครับ

5.ความสามารถของ Gale Garuda  ต้องลงสนามมาก่อนแล้วนำ seal  ใบอื่นลงมาตี seal ที่กำลังรวมร่าง  หรือว่านำ seal ใบนี้ลงมาตีครับ

ปล. ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าเลยนะค้าบบบ
« Last Edit: May 09, 2007, 08:20:26 PM by Gilded01 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: May 06, 2007, 08:34:04 PM »

1. ตอบไม่ได้ครับ ผมไม่อยากตอบแล้วไม่เคลียร์แบบนี้

2. ไม่เกิดการต่อสู้ แต่ ability เมื่อโจมตีจะทำงานอยู่

3. ใช้ได้ครับ

4. แค่ตัวมันเองใบเดียวครับ

5. นำ Gale Garuda ลงมาจากมือ จากนั้นGale Garudaใบนี้โจมตีครับ

6. ข้อนี้ต้องถามบอร์ดอื่นนะครับ เพราะผมเองก็ไม่สันทัด

Gilded01
Member

Email
« Reply #2 on: May 07, 2007, 01:49:15 PM »

ขอบคุณมากครับ

ข้อ 1 ผมจำชื่อมันไม่ได้ครับ มันเป็นธาตุ [แสง]  skill มันคือนำ seal ในสนามฝ่ายเราออกจากเกมแล้ว + พลังโจมตีตามตัวที่เอาออกไป 1 turn อะครับ     แบบ ลงมาทีเดียว 2 ตัวแล้วใช้ skill เอาอีกใบออกจากเกมเพื่อ + โจมตีได้เลยรึเปล่าครับ

ขอถามต่ออีกหน่อยนะครับ

1. ถ้า seal ที่รวมร่างโจมตีมาแล้วเราใช้ Thunder bolt  การโจมตีนั้นจะมีผลรึเปล่าครับ

2.ฝ่ายตรงข้ามสั่ง seal รวมร่าง ( DF line ) ผมใช้ Gale Garuda ลงมาตีตัวนั้น แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ Garuda Wiser ลงมา Stone all ( At line )  แต่ผมก็ใช้ Holy Prayer รักษา curse ให้ Gale   การโจมตีตัวรวมร่างของ Gale จะมีผลอยู่รึเปล่าครับ ( ตัวที่จะตีมันอยู่ DF line แต่ฝ่ายตรงข้ามใช้ความสามารถนำ G. Wiser มาที่ At line )

2.1 แล้วในกรณีคล้ายๆกันถ้าฝ่ายตรงข้ามยังมี seal ที่ At line อยู่แล้วสั่งรวม seal ที่ df line จะใช้ Gale ไปตีตัวที่รวมนั่นได้รึเปล่าครับ

3.การ์ด Extinguishment  นี่ต้อง Sac ใบนี้เองหรือว่า Sac seal ฝ่ายเราครับ

4.การ์ด Twin Swords ใช้ไม่ได้กับ "lv 2 ลงมา เผ่า Machine"หรือว่า "ทุกใบที่ lv2 ลงมา และ เผ่า machine ทั้งหมด" ครับ

5.การ์ด Vajra ที่ให้เลือกผล 3 อย่าง ( ที่เป็น * )  แล้วบรรทัดสุดท้ายที่เป็น o  นี่อยู่ในตัวเลือกด้วยรึเปล่าครับ หรือว่าลงมาแล้วจะมีผลของ o เลย

6.การ์ด seal และ mystic นี่ใส่ซ้ำได้กี่ใบครับ
« Last Edit: May 07, 2007, 02:11:22 PM by Gilded01 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: May 08, 2007, 03:37:57 AM »

ได้ครับ

1. ยังคงโจมตีอยู่ครับ แต่ไม่อยู่ในท่ารวมร่าง

2. ยังโจมตีอยู่ครับ

2.1 ได้ครับ

3. sac ตัวมันเองด้วยครับ

4. lv 1 และ 2  กับ การ์ด Machine ครับ

5. ไม่ได้อยู่ในตัวเลือกครับ

6.
101.4.1. Seal Card Lv. 1, 2 แบบเดียวกันใส่ซ้ำใน Deck ได้ไม่เกิน 4 ใบ
101.4.2. Seal Card Lv. 3, 4 แบบเดียวกันใส่ซ้ำใน Deck ได้ไม่เกิน 3 ใบ
101.4.3. Seal Card Lv. 5 ขึ้นไป แบบเดียวกันใส่ซ้ำใน Deck ได้ไม่เกิน 2 ใบ
101.4.4. Mystic Card แบบเดียวกันใส่ซ้ำใน Deck ได้ไม่เกิน 2 ใบ

Gilded01
Member

Email
« Reply #4 on: May 08, 2007, 12:21:39 PM »

1.ถามต่อจากข้อ 5 นิดนึงครับ ตรง o มันไม่ได้อยู่ในตัวเลือกแล้ว ต้องใช้ยังไงถึงจะได้ผลนั้นล่ะครับ

2.ต่อจากข้อ 1 ครับ การโจมตีนั้นยังเป็นผลอยู่ งั้นถ้าแยกออกมาแล้ว At น้อยกว่า seal เรา seal ที่ตีมาจะลง Shrine ไปเลยรึเปล่าครับหรือว่าเลือกเป้าหมายใหม่ ตอนแยกออกมา

3. การ์ด Brunilda Ascensiano  effect  ทำให้ seal 1ใบกัน stone ได้   สามารถใช้รักษา seal ที่ติด stone อยู่แล้วได้รึเปล่าครับ
« Last Edit: May 08, 2007, 12:30:42 PM by Gilded01 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: May 09, 2007, 02:49:09 AM »

1. ต้องให้ Vajra อยู่ใน shrine จึงจะใช้ได้ครับ

2. ก็จะลง shrine ไปครับ

3. ติดอยู่แล้ว ถึงจะป้องกันไปก็ไม่หายจาก curse เดิมนะครับ

Gilded01
Member

Email
« Reply #6 on: May 09, 2007, 08:07:39 PM »

ต่อครับต่อ

1. seal ที่ Thunderos เรียกออกมาจาก Shrine สามารถเป็นใบรองรวมร่างได้รึเปล่าครับ  แล้วถ้าได้พอจบ subturn ก็ต้องลง Shrine ไปทั้งตัวรองกะตัวที่ทับรึเปล่าครับ

2. Last dance curse ที่มีผลเปน + ( +at +df )  จะมีผลกับ seal ที่มี ability ยกเลิก curse รึเปล่าครับ

« Last Edit: May 09, 2007, 08:14:51 PM by Gilded01 » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: May 10, 2007, 03:24:55 AM »

1. เป็นซีลรองได้ครับ กลับเฉพาะตัวเองใบเดียวครับ

2. ไม่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: