Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:31:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ๑๑๑๑๑๑๑๑๑โม่ๆเด็คโม่สะใจ๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑  (Read 4076 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
mantellumarydoll
Member

Email
« on: May 04, 2007, 02:58:06 AM »

เด็คนี่จบได้อย่างรวดเร็ว  ภายใน 2-5 เทิร์นครับคือไม่เข้าโดนตีตาย  ก็โม่ชายด์เต็มเอง
                 seal 34
black  vertebra  therion 2
spring  field fairy 4
pesadillos 2
grim therion 4
timperra 4
berial 4
winged lion 4
rainbow fish4
petal wing fairy 3
leraje 1
vicious  crawler 2
illusion harpy 2
  mystic สามัญครับ
โม่ไปเรื่อยๆ  จบ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: May 04, 2007, 03:00:44 AM »

เล่นไม่เป็นครับ สอนหน่อยจิ

NuttoKung
Member

Email
« Reply #2 on: May 04, 2007, 11:14:07 AM »

ถ้า winged lion โม่ได้ Relaje ทำไงอ่ะครับ ? 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #3 on: May 04, 2007, 11:28:52 AM »

ถ้า winged lion โม่ได้ Relaje ทำไงอ่ะครับ ? 

เราก็ตายแทนเค้าไง555+

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #4 on: May 04, 2007, 11:44:56 AM »

วิธีการเล่นสั้นไปหน่อยรึปล่าว
"โม่ไปเรื่อยๆ"
อย่างน้อยก็น่าจะบอกหน่อยนะว่าเอาอะไรโม่ อะไรคอมโบกับอะไรหน่ะ
ลดซีลลงให้เหลือ25ก็พอ
โดยเอาพวกตกชายน์จากกองการ์ดที่ใส่แค่ตัวสองตัวออกไปก่อนถ้าซีลไม่ครบค่อยเอาไปใส่ใหม่
ไม่งั้นตาแรกได้พวกตกไชน์จากกองการ์ดเต็มมือตาแรกแน่ๆ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #5 on: May 04, 2007, 03:56:11 PM »

แนะนำให้ใส่ leraje 2 ใบ grandecross 2 ใบ รับรองสะใจแน่นอน

Member

Email
« Reply #6 on: May 04, 2007, 09:46:58 PM »

ขออภัยครับที่ไม่ได้บอกวิธีการเล่นมากนัก  มาอธิบายก่อน
black  vertebra  therion 2  โม่ลบatเขาได้ใจยิ่ง
spring  field fairy 4  โม่ลบmpลงทำให้ได้เปรียบอย่างชัดเจน
pesadillos 2  ตัวตีครับ
grim therion 4  มาเป็นตัวรองที่หาได้ง่ายในเด็ค
timperra 4  ตัวโม่ชั้นดี
berial 4  เปรียบเสมือนfellen  spell ของเด็คนี่  แถมชุบชีวิตได้อีกแน่ะ   
winged lion 4  ตัวตีครับ
rainbow fish 2 โม่โดนแล้วไหล 
petal wing fairy 3  โม่โดนแล้วจั่ว
leraje 1  ตัวถูกโม่
vicious  crawler 2  ตัวตีและโม่ลงเพื่อให้สูญเสียสกิลและอบิริตี่
illusion harpy 2  ตัวนี้ตัดออกนะครับ
mystic แนะนำเพิ่มeneพgy  shield  ใส่ไปเลย  ของเยี่ยมสำหรับเด็คนี้  เพิ่มพวกตกชายด์จากกองอีกนิดหน่อย ที่สำคัญอย่าลืมจักรครับ  ไว้โม่ตอนจบซับเทิร์นโจมตี ในtextไม่ได้เขียนว่าของเราครับ  สุดยอด         

Black Magician
Member

Email
« Reply #7 on: May 04, 2007, 09:53:09 PM »

ใส่ลูเครเทียกับท็อกซิกด้วยดีมั๊ยล่ะ :)

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: May 04, 2007, 10:01:27 PM »

แนะนำให้ใส่ leraje 2 ใบ grandecross 2 ใบ รับรองสะใจแน่นอน
คุ้มคลั่งแน่ (ฝ่ายเรานะ) สะใจหนะมันฝ่ายตรงข้ามตอนเห็น Winged Lion โม่ได้ Leraje หรือ Leraje โม่ได้ Grandecross

Black Magician
Member

Email
« Reply #9 on: May 04, 2007, 10:17:59 PM »

โอ้ ถ้าโม่ได้แบบนั้นก็สะใจหลายล่ะ :D

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #10 on: May 04, 2007, 10:56:25 PM »

แนะนำพวกซีลที่สามารถเรียงกองและมีสกิลที่ใช้ในการโม่
อย่างนาซอีเป็ต้นครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #11 on: May 04, 2007, 11:06:42 PM »

คุ้มคลั่งแน่ (ฝ่ายเรานะ) สะใจหนะมันฝ่ายตรงข้ามตอนเห็น Winged Lion โม่ได้ Leraje หรือ Leraje โม่ได้ Grandecross

Sak, the Inventor
Member

« Reply #12 on: May 04, 2007, 11:08:56 PM »

leraje 1  ตัวถูกโม่

เขียนผิดรึเปล่าเนี่ย

Member

« Reply #13 on: May 04, 2007, 11:18:44 PM »

ขออภัยครับที่ไม่ได้บอกวิธีการเล่นมากนัก  มาอธิบายก่อน
black  vertebra  therion 2  โม่ลบatเขาได้ใจยิ่ง
spring  field fairy 4  โม่ลบmpลงทำให้ได้เปรียบอย่างชัดเจน
pesadillos 2  ตัวตีครับ
grim therion 4  มาเป็นตัวรองที่หาได้ง่ายในเด็ค
timperra 4  ตัวโม่ชั้นดี
berial 4  เปรียบเสมือนfellen  spell ของเด็คนี่  แถมชุบชีวิตได้อีกแน่ะ   
winged lion 4  ตัวตีครับ
rainbow fish 2 โม่โดนแล้วไหล 
petal wing fairy 3  โม่โดนแล้วจั่ว
leraje 1  ตัวถูกโม่                           หมายความว่าไงครับ
vicious  crawler 2  ตัวตีและโม่ลงเพื่อให้สูญเสียสกิลและอบิริตี่
illusion harpy 2  ตัวนี้ตัดออกนะครับ
mystic แนะนำเพิ่มeneพgy  shield  ใส่ไปเลย  ของเยี่ยมสำหรับเด็คนี้  เพิ่มพวกตกชายด์จากกองอีกนิดหน่อย ที่สำคัญอย่าลืมจักรครับ  ไว้โม่ตอนจบซับเทิร์นโจมตี ในtextไม่ได้เขียนว่าของเราครับ  สุดยอด         

โอเค พอกับการจับผิดละ ยอมรับว่าเจ้าของกระทู้คงเบื่อ เวลามาขอกระทู้แล่วไม่มีคนวิจารณ์ ผมเองก้อเล่นไปบ้างยังไม่ได้แนะนำอะไรเลย
งั้นขอวิฯเลยละกัน (ไม่ว่ากันนะ)

โม่เยอะอย่างงี้ชรายน์เต็มทำไงอ่ะ เล่นมันเล่นแปปเดียวชรายน์ก็เปนกองแล่ว ปัญหามี 2 อย่าง
1. ชรายน์ สำคัญมาก การ์ดตกชรายน์(เรียกว่าเหล่าเหยื่อละกัน) มันเยอะมากเลยอ่ะ กะเล่นเอาชรายน์เราเต็มเลยเหรอ พูดเหมือนชรายน์เราไม่มีวันหมด
แหนะ
2. ถ้าเหล่าเหยื่อมันขึ้นเต็มมือจะทำไงอ่ะ บวกกับตัวที่พอจะมาตั้งได้อย่าง Fidelma ก้อควรใส่อย่างยิ่ง ตัวอื่นบางทีมันตกชรายน์ไปก้อทำอะไรเค้าไม่ค่อยได้ แถมไปหนักชรายน์อีก สรุปเหยื่อโดนโม่ควรจะลดลงหน่อย เพิ่มตัวทำเกมหรือตัวตั้งตัวถ่วงอีกหน่อยก้อโอเคแล้วครับ

bankoong
Member

Email
« Reply #14 on: May 04, 2007, 11:47:27 PM »

เป็นเด๊กที่ต้องพึ่งคำว่า ''ดวง''  แต่สะจายดี

Member

Email
« Reply #15 on: May 05, 2007, 02:22:28 AM »

ใช่ครับ  พึ่งดวงล้วนๆ  ( แต่แปลก  ผมเล่นไม่เคยเน่าเลย )

gb_seaoer
Member

« Reply #16 on: May 05, 2007, 02:54:30 AM »

ใช่ครับ  พึ่งดวงล้วนๆ  ( แต่แปลก  ผมเล่นไม่เคยเน่าเลย )
ดวงดีจริงๆเลยอะ ผมว่า ซีลเยอะมากๆ เลยนะนั่น
แล้วโอกาสชนะ ผมว่ามีน้อยกว่าอีกอะ
คัดให้เหลือเฉพาะ ที่จำเป็นจริงๆดีกว่านะคับ
ไม่ควร เกิน 28 อะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: