Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:30:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอเด้คแกะแบบประหยัดหน่อยครับ  (Read 2322 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Vernus
Member

Email
« on: May 04, 2007, 01:58:25 AM »

ขอเด็คแกะที่เล่นมันส์ๆ แล้วก็ราคาย่อมเยาว์หน่อยครับ ไว้เล่นกะเพื่อน3-4คนอ่ะคับ เพิ่งเล่นใหม่ แล้วก็ซื้อสตาร์เตอร์ แกะมาแล้ว

ถ้าไม่มีก็ขอเป็นเด็คแกะ ที่เสริมการ์ดจากซองเดียวกันเยอะๆก็ได้ครับ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #1 on: May 04, 2007, 02:07:44 AM »

เปิดสตาร์ทเตอร์ซัก 3 กล่อง ( 2กล่องก็ได้ครับ )  แกะจากชุด6ปี ทั้ง 2 ตัวมาอย่างละ3ใบ  algatosอีก 4 ใบ จากเซนท์ 1  แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับเก่งดีด้วย

Vernus
Member

Email
« Reply #2 on: May 04, 2007, 02:27:05 AM »

อ่าครับ ขอบคุนครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #3 on: May 04, 2007, 03:18:19 AM »

ในชุด Zodiac มีแกะมาเสริม precon ถึง 2 ใบครับ ลองดูๆแล้วจัดเพิ่มเอานะ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #4 on: May 04, 2007, 11:54:58 AM »

ใส่วานานอันEkkด้วยครับ2-3ตัว

Vernus
Member

Email
« Reply #5 on: May 05, 2007, 12:57:54 AM »

วันนี้ ได้เทอเรียนสายฟ้า กับ อัลกาทอสมาอย่างละตัว เลยอบากรู้ว่า

อัลกาทอสลงเด็คไว้ทำอะไรเหรอครับ
แล้วก้อเทอเรียน ไม่มีชาร์จอ่ะครับ ไดแล้วให้ลุงแกะพอยได้เลยใช่ไหมครับ

แล้วก้repบน วานาอันไว้ทำอะไรเหรอครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: May 05, 2007, 01:16:11 AM »

วันนี้ ได้เทอเรียนสายฟ้า กับ อัลกาทอสมาอย่างละตัว เลยอบากรู้ว่า

อัลกาทอสลงเด็คไว้ทำอะไรเหรอครับ
แล้วก้อเทอเรียน ไม่มีชาร์จอ่ะครับ ไดแล้วให้ลุงแกะพอยได้เลยใช่ไหมครับ

แล้วก้repบน วานาอันไว้ทำอะไรเหรอครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

น่าจะได้นะ เพราะยังใช้กะฮาปี้แสง กะPriest of Felasia ได้เลย ลองไปถามจัดจ์ดูครับ
วานาอันไว้มูฟตัวติดไดฯครับ แต่ผมว่าไม่จำเป็นนา มันมีตัวนึงในชุดแกะที่มูฟได้นิ ลองไปหาดูครับ
อัลกาทอสเท็กซ์อะไรอ่ะ ขี้เกียจเปิดคัมภีร์ Theory = =

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #7 on: May 05, 2007, 01:25:21 AM »

ได้ครับ ผมก็จัดเองเล่นอยู่เลย

เด็กเลี้ยงแกะ Version Toxic Golden Fur Griffin <<<< แต่ไม่ได้ใส่ Toxic นะ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=26805.0

อันนี้อยู่ในเด็ค 7 ดาว จัดก่อน M3 ออกครับ

ถ้าเปิด M3 แล้วไงๆก็ลองยัด Rainbow Wing Harpy เพิ่มเข้าไปได้นะครับ

ทางด้านอัลกาทอสเอามาไว้เป็นซีลรองเทิร์นแรกได้ครับ เพราะเมื่อมีแสงเข้ามาในสนามมันสามารถเปลี่ยนเป็นธาตุใดก็ได้ turn และยังสามารถรวมมอนสเตอร์ได้ 10 และมีสกิลฟรีสได้ด้วย ^^

ทางด้าน Thunder Saber Therion ใช้จ่าย 0 เอาครับ ให้ติดได 0 Sub แล้วใช้ Sacred Ram ยัดพ๊อยเข้าไป ทำได้ทุกซับเทิร์น เหมือน Toxic เลยครับ

่วานานอันEkk จ่าย 1 นำซีลที่ติด Dimension Curse ออกจากเกมครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=29550.0

บนนี้เป็นเด็กเลี้ยงแกะที่ผมโมหลังจาก m3 ออกครับ แต่ค่อนข้างแกะน้อยกว่าเดิม และยังไม่ได้ทดลองเล่นเลย แต่คิดว่าน่าจะใช้ได้ครับ ^^

Vernus
Member

Email
« Reply #8 on: May 05, 2007, 02:26:17 PM »

ขอบคุนมากๆครับ

เพิ่งไปแพ้Centaurมา เพราะโดนมันแยกร่าง -*-

NuttoKung
Member

Email
« Reply #9 on: May 07, 2007, 02:53:30 AM »

อยากเล่น wanaan prophet กับแกะนี่เล่นกันได้ไหมครับ ??

Pages: [1]
  Print  

Jump to: