Summoner Master Forum
October 07, 2024, 10:23:25 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับผ้าครับ  (Read 4125 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
wat_tup
Member

Email
« on: May 03, 2007, 06:18:34 PM »

ผมเห็นพวกคนเล่นอยู่กลุ่มหนึ่งเขานำผ้ามาปูก่อนเล่นเขาทำเพื่อไม่ไห้การ์ดสกปรกหรอหรือเขาเป็นอะไรอยากรู้

[เพราะพวกที่นำผ้ามาปูเซียนกันทั้งนั้น ]ด้วยความสงใสอย่างแรงและไม่รู้ว่าควรตั้งในบอร์ดไหนดี

Toad-Master
Member

Email
« Reply #1 on: May 03, 2007, 06:19:53 PM »

ผมเห็นพวกคนเล่นอยู่กลุ่มหนึ่งเขานำผ้ามาปูก่อนเล่นเขาทำเพื่อไม่ไห้การ์ดสกปรกหรอหรือเขาเป็นอะไรอยากรู้

[เพราะพวกที่นำผ้ามาปูเซียนกันทั้งนั้น ]ด้วยความสงใสอย่างแรงและไม่รู้ว่าควรตั้งในบอร์ดไหนดี

ไม่ให้การ์ดเป็นรอยครับ เพราะเป็นผ้ากำมะหยี่ -*-

►•Lucifer•◄►•Demon from Hell•◄
Member

Email
« Reply #2 on: May 03, 2007, 06:36:17 PM »

พวกไม่เซียนอยากผมก็ปูนะเพราะบางทีขี้เกียจเปลี่ยนซองคลุมบ่อยๆเหมือนกัน
เพรานั่งเปลี่ยนทีมันเยอะ
แล้วอีกอย่างบางที่โรคจิต
ชอบข่วนผ้า หึหึ :-X

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: May 03, 2007, 09:00:15 PM »

เห็นแต่ก่อนเป็นผ้าแบบขนๆ ดูแล้วเว่อร์ได้ใจมากๆ >,,<

ตอนนี้ต้องเปลี่ยนกระแสใช้ผ้าสามสีแทน -_-"

►•Lucifer•◄►•Demon from Hell•◄
Member

Email
« Reply #4 on: May 03, 2007, 09:04:41 PM »

เห็นแต่ก่อนเป็นผ้าแบบขนๆ ดูแล้วเว่อร์ได้ใจมากๆ >,,<

ตอนนี้ต้องเปลี่ยนกระแสใช้ผ้าสามสีแทน -_-"
3สามสีแบบที่ผูกต้นไม้อะหรอฮะ
อันนั้นไม่ดุเวอร์นะ
แต่ออกแนวประหลาด

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: May 03, 2007, 09:06:32 PM »

3สามสีแบบที่ผูกต้นไม้อะหรอฮะ
อันนั้นไม่ดุเวอร์นะ
แต่ออกแนวประหลาด
ผ้าเราสีรุ้งเลยอ่ะ -*- -*- -*-

Acolyte
Guest
« Reply #6 on: May 03, 2007, 09:27:47 PM »

กระดาษหนังสือพิม
Golden Fur Griffin
Member

« Reply #7 on: May 03, 2007, 09:52:19 PM »

ผ้าขนหนูมันออกหนาๆไปอ่ะ อยากได้ผ้ากำมะหยี่มากกว่า ::)

ที่ร้านการ์ดน่าจะเอามาขายมั่งเนอะ ไม่ก็บริษัททำออกมาเองเลย เป็นตรา SMN ด้วย ;D

iMnemoniC™
Member

« Reply #8 on: May 03, 2007, 10:07:37 PM »

ผมว่าให้หยิบจับการ์ดง่ายขึ้นมากกว่านะ...

ป้องกันความสกปรกก็ส่วนหนึ่ง... แต่มันจะสกปรกอะไรถึงกับขนาดกับต้องเอาผ้ามาปูเชียวรึ...

คุณเคยไปล่นการ์ดบนโต๊ะลื่นๆ ไหมอ่ะ...

แบบว่าวางการ์ดลงไปแล้ว หยิบขึ้นยากมากๆ...

การรอวด้วยผ้า โดยเฉพาะอย่างยิ่งผ้าจะทำให้หยิบจับง่ายขึ้นเยอะ... ไม่ว่าจะผ้ากำมะหยี่ หรือ สักกะหลาดก็ตาม...

อีกอย่างการมีผ้าทำให้เราเล่นที่ไหนก็ได้ แม้แต่บนพื้น...

Member

Email
« Reply #9 on: May 03, 2007, 10:22:33 PM »

ผ้าขนหนูมันออกหนาๆไปอ่ะ อยากได้ผ้ากำมะหยี่มากกว่า ::)

ที่ร้านการ์ดน่าจะเอามาขายมั่งเนอะ ไม่ก็บริษัททำออกมาเองเลย เป็นตรา SMN ด้วย ;D
ที่TNTมีขาย

boomkung
Member

« Reply #10 on: May 03, 2007, 10:34:53 PM »

ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ เหอะๆ

Member

« Reply #11 on: May 03, 2007, 10:40:10 PM »

แต่ผมว่าเล่นที่ ร.ร. นี่โต๊ะแต่ละโต๊ะมันสกปรกมากเลยนะ มีไว้ซักผืนก็ไม่เลว ::)

ที่TNTมีขาย
แต่ผมไม่ได้อยู่กรุงเทพอ่า ปกติผ้าพวกนี้ผืนเท่าไหร่หรอครับ แพงมากไหมอ่า = =

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: May 04, 2007, 12:35:02 AM »

มันคือ duel field ลานประลองเกียรติยศแห่งนักสู้ 

โอปอ
Member

Email
« Reply #13 on: May 04, 2007, 12:40:05 AM »

กัน น้ำ
ถ้า เกิด บริเวณ ที่ เรา วาง การ์ดไป มี น้ำ หก มา ก่อน แล้ว มันก็ จะ เปียก ผ้า แทน
ดีกว่าเปียก การ์ด อะ

wat_tup
Member

Email
« Reply #14 on: May 04, 2007, 03:09:43 PM »

อยากไห้ทางSMNทำผ้ามาขายทุกร้านแล้วผ้าเป็นลายของซัมมอนเนอร์แล้วที่สำคัญราคาพอไหวนะ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #15 on: May 04, 2007, 03:16:52 PM »

ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่ามันจะรักษาการ์ดได้จริงรึเปล่า

แต่ผมก็ไม่เห็นว่าปูกับไม่ปูนี่มันต่างกันยังไงเลยนะ

Member

Email
« Reply #16 on: May 04, 2007, 03:23:58 PM »

ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่ามันจะรักษาการ์ดได้จริงรึเปล่า

แต่ผมก็ไม่เห็นว่าปูกับไม่ปูนี่มันต่างกันยังไงเลยนะ
ต่างนะ
มะกอนเล่นอาทิตย์เดียวซองเป็นรอยเต็มเลย
ปล.ซองคลุมนะ
แต่พอปูแล้วมันจะได้ประมาน3-4อาทิตย์อะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #17 on: May 04, 2007, 03:36:35 PM »

ผมปูเพราะความขลังคับ ;D
ไม่ใช่ละ ความจิงคือมันใช้ช่วยกันเปียก เป็นรอย ฝุ่น แล้วก้อปัญหาเวลาการ์ดมันแนบกะโตะแล้วหยิบไม่ขึ้นอ่ะแล้วมันทำให้เราต้องมานั่งแคะแล้วการ์ดจะงอ ใช้ผ้าแล้วจะหยิบง่ายขึ้นมากเหมือนกัน

ปล ราคารู้สึกจะ 30-35 บาทคับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #18 on: May 04, 2007, 03:42:30 PM »

คือ ถ้าปูเนี่ย มันมักจะเป็น ดินเชดน้ำ หรือ น้ำเชดดิน ฮะ
แล้วก็ จะแข็ง หรือ เย็น ด้วย

แต่ถ้าไม่ปู ก็จะยกขึ้นมือ หรือ สโตน อย่างเดียวก็ว่าไป...

เอ๊ะ !! ไม่ใช่หรอ ?

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #19 on: May 04, 2007, 03:51:40 PM »

ต่างนะ
มะกอนเล่นอาทิตย์เดียวซองเป็นรอยเต็มเลย
ปล.ซองคลุมนะ
แต่พอปูแล้วมันจะได้ประมาน3-4อาทิตย์อะ
ข้างหลังผมมันซองดำน่ะ ถึงดูก็ดูไม่ออกว่ามีรอย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: May 04, 2007, 04:15:52 PM »

คือ ถ้าปูเนี่ย มันมักจะเป็น ดินเชดน้ำ หรือ น้ำเชดดิน ฮะ

แต่ถ้าไม่ปู ก็จะยกขึ้นมือ หรือ สโตน อย่างเดียวก็ว่าไป...

มุกอะไรนะ 

ให้ smn ออก แผ่นปูเป็น duel field ลาย smn ออกมาเลยดีไหม เหอ ๆ 

Member

« Reply #21 on: May 04, 2007, 05:14:22 PM »

มุกอะไรนะ 

ให้ smn ออก แผ่นปูเป็น duel field ลาย smn ออกมาเลยดีไหม เหอ ๆ 
ดีครับ สนับสนุนอย่างแรง ;D

แต่ออกมาให้พอที่เด็คบีสก็ดีนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: