Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:33:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Report Gt 7:เล็กๆของเด็กอนุบาล  (Read 6989 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« on: May 03, 2007, 05:34:13 PM »

วันแรก
วันนี้ของผมเริ่มขึ้นประมาณ 7 โมงเช้า ตื่นขึ้นมาก็นั่งรถไฟฟ้าไปถึงสถานที่แข่ง9โมงเช้า รอจนห้างเปิดก็ลงทะเบียนเรียบร้อย(มั่วสุดๆแหะๆไม่เคยทำนี่ครั้งแรก - - จับฉลากได้สาย E ก็นั่งรอจนถึงเวลาแข่ง ง่วงมาก
รอบที่1 (เด็คอะไรก็ไม่รู้) VS Matin
รู้สึกคนที่เจอจะเป็นมือวางอันดับ4ปีที่แล้วแน่ะ(รึเปล่าไม่ได้กรองข่าวมา) เท่าที่จำความได้ผมจำไม่ได้ด้วยสิว่าใครเริ่มก่อน ระหว่างเล่นปวดหัวเป็นอย่างมากเพราะง่วงนอน+เครียดเกินเหตุ มั่วไปมั่วมา ก็ชนะมาได้-*-2-0 ด้วยฝีมือของโสม รอบนี้นับว่าผมปวดหัวเป็นอย่างมากเพราะใช้หัวมาก+นอนน้อย จนพักกินข้าวเสร็จก็รู้สึกเบลอๆ
รอบที่2 (เด็คอะไรไม่รู้) VS Zadin
มารอบนี้ในเกมแรกนั้นผมใช้ลูครีเทียเล่นไปจนเกือบชนะก็ว่าได้ แต่ด้วยความเบลอของตัวเองดันทำลูคีเทียตายไปเพราะตีโง่โง่ไม่คิด ทำให้เสียตัวยืนโดนทะลวงไปอย่างง่ายดาย-*- พอเกมที่สองผมสติแตกเพราะแพ้ครั้งแรกเล่นโง่เหลือคณา(อดนึกเสียใจไม่ได้ที่ไม่ตั้งใจเล่นเลย) จนจบไปด้วยความโง่ของตัวเองแพ้ไป2-0
รอบที่3 (เด็คอะไรไม่รู้) VS Andre
ในรอบนี้หลังจากระเบิดอารมณ์ไปในรอบที่สอง อารมณ์ก็เริ่มเย็นลงเพราะคุณคู่แข่งเป็นผู้หญิง ;D ครั้งนี้เกมนานมากๆเพราะอังเดรเขายืนส่วนผมใช้ลิเบร่ายืน เมื่อเขามั่นใจจึงสั่งตีมาซึ่งผมก็สวนกลับไปจนเขาไชน์เต็ม หมดเวลาชนะไป 1-0
รอบที่ 4 (เด็คอะไรไม่รู้) VS (ลืม - -)
อยู่จนมาถึงตรงนี้ได้นับว่าเซ็งตั้งแต่แพ้รอบสองแล้วล่ะ ก็เล่นแบบเรื่อยๆเหมือนตอนรอบสาม แต่ในครั้งนี้เล่นได้ซักพักผมก็ยอมแพ้ มารอบที่สองก็ยอมแพ้อีก(เกิดอาการท้ออย่างรุนแรงขึ้เกียจเล่นเหอะๆกะจะเอาแองเจิ้ลออฟออเดอร์กับเฮจังฟอยแล้วกลับเลยจึงแพ้ไป2-0)
วันนี้ผมก็กลับโลงไปในสภาพแทบดูไม่ได้เพราะในวันนี้เป็นบ้าอะไรไม่รู้ล่ะไม่มีกำลังใจเล่นเลย(มันเริ่มตั้งแต่รอบแรกที่เจอมือวาง - -) บอกตรงๆว่าหมดกำลังใจมากแล้วพอมาคิดย้อนหลังผมคิดว่าถ้าผมเล่นดีดีอาจจะได้ผ่านขึ้นไปก็ได้มาทุกวันนี้ก็ยังนึกเสียใจอยู่เสมอ พลางปรอบใจตัวเองปีหน้าจะไม่เป็นอย่างนี้อีกแล้ว(ถ้ามีโอกาศอีก) แม้ตอนนี้จะสายไปแล้วแต่ในวันที่สองผมก็คิดว่าจะลองมาลงไซด์เอากำไรเล่นๆ แล้วในวันต่อมาก็ได้กำไรมา50จริงๆ(แข่งไซด์ใช้เด็คเพื่อนแข่งเป็นเด็คอังเดรในรอบที่1กะรอบที่2วอล์มอัพเพราะยังเล่นไม่เป็นก็เลยอดซองพอรอบที่3ก็ได้ที่4ไป แต่แข่งไซครั้งที่3นี้ภูมิใจจริงๆเล่นจนฆ่าโรน่าทั้ง2ของเด็คเขาได้ตอนไชน์เราใกล้จะเต็มหุหุ) จบไว้ปีหน้าลุยใหม่ - - ขอบคุณที่มีคนอ่านจบและเกือบจบสุดท้ายแม้ตอนนี้จะยังอนุบาลแต่ปีหน้าจะกลับมาแบบเทพ(รั่ว)แน่นอน

ปล.ปีนี้หน้าแตกไปหลายรอบไม่ใช่เรื่องการ์ดหลอก เช่น ตอนเล่นบิงโก อิอิเด็กอะไรไม่รู้บิงโกเมา
ปล2.อ่านไม่รู้เรื่องไงบอกด้วยนะครับไว้โอกาศหน้าจะปรับปรุง - -
« Last Edit: July 26, 2007, 03:37:13 AM by ◄~X€12x€$_KunG~► » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #1 on: May 03, 2007, 05:43:57 PM »

Report ที่สัน + เนื้อหาไร้สาระที่สุดที่เคยอ่าน = =" (ล้อเล่นๆ)

ปีหน้าลุยใหม่น่อ สู้เค้าต่อไป เจียงคัง เหอๆ

Acolyte
Guest
« Reply #2 on: May 04, 2007, 02:15:32 AM »

เด็กอิสาน เด็กเหนือ เด็กกรุงเทพ มันขึ้นทำเนียบแชมป์หมดแล้วนะเจียง

เหลือเด็กใต้นี่ล่ะวะ - -''
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: May 04, 2007, 04:00:49 AM »

ดีใจด้วย ตบมือให้สองแปะ = =

ขอระบายหน่อยก็แล้วกัน

ใช้ชีวิตในกรุงเทพได้ก็เก่งแล้วนะครับ เด็กใต้ทำเด็กกรุงเทพหลงทางเดินหา ป้ายรถเมล์แถวอนุสาวรีย์  อยู่ชั่วโมงกว่า = =  ขึ้นรถไฟฟ้าก็ไม่เปง จะโดนที่กั้นเครื่องตรวจบัตร Bts ตีเป้าแตก ดันใส่บัตร ผิดด้านเครื่องกั้นก็ ไม่ทำงาน ดันหันข้างลำตัวค่อยๆแทรกมา ถ้ามันดีด ปิดขึ้นมาก็.... นะ สูญพันธุ์   
มีปัญหาตอน ขาลงอีก เครื่องก็ไม่รับบัตร ยามก็ด่า เหอะๆ  ทำเอาเด็กกรุงเทพโดยกำเนิด เมาไปเลย

อังเดรเราเอาไปก็เล่นไม่เป็นอีก แง่ว โมฯทั้งคืนไม่ได้นอน ซิกมันทีเราใช้แข่งก็ของไม่ครบเลย โม เป็นเวอร์ชั่น ซิกมันโรน่า แข่งไม่เคยถึงรอบลึกอ่ะ ไปนั่งหลับในงานอีก ไอนี่นั่งเล่นชิวๆ ดันได้ที่ 4   T3T   

ถามหน่อยเหอะ ตาสุดท้าย มีอังเดร โปรโม ในสนาม แล้ว เขา ตี อิสควอเทีย ตายเสิจ จอร์ D4K มา  เขาตีต่อ จ่าย 3 ฟรีสเขาไป เข้าเทิร์นของเจียง ทำไมไม่เอาอังเดรโปรโม คอมจอร์ กะ ปลาตบเขาหล่ะคับ จะ เอา จอร์ คอม อังเดร คอม ปลา สาด ออลซะงั้น  mp เหลือ1 เอาเอาม้าแสงโดดลงมา แล้วปา ธันเดอร์โบ ใส่ ฮ่วย จอร์ นอนยิ้ม ใน Shrine  ไม่งั้นชนะได้ ที่ 3 2 1 แล้วน้องเอ้ยยยย

ปีหน้า พยายามใหม่นะครับ แล้วก้อ จำป้ายรถเมล์ ที่อนุสาวรีย์ไว้ด้วยก็ดี นะ ทำเอาเราเด็กกรุงเทพโดยกำเนิด เดินหลงม่างทั้งคู่อ่ะซี้ซั้วต่า ตั้งชั่วโมงกว่า เวลาเราหลับบนรถเมล์ก็ชอบปลุกเราจังเลยอ่ะ กลัวหลงขนาดนั้นเลยหรอฟระ

หวัดรับประทานเลย เพราะใครเนี่ย 
« Last Edit: May 04, 2007, 01:35:26 PM by [C]hesSKnigh[T] • [V]incen[T]_[V]alentin[E] • » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #4 on: May 04, 2007, 02:41:51 PM »

^
^
^
^
555555555555555555555555555+

เจียงโดนเผาซะเละเลย 555555555555555+

Member

« Reply #5 on: May 04, 2007, 02:47:32 PM »

เด๋วเผาคืนรับรองไหม้เกรียมอิอิ
ตอนนั้นมันเล่นแบบรีบๆไงไม่ได้คิดอะไรมากแต่ในเกมที่สองตอนนั้นทำได้เทพมากนะฆ่าโรน่าในเทิร์นเดียวได้2ตัวอ่ะ(จับอองเดรวันแรกก็งี้ แต่ดูดิก็ชนะคนเก่าๆ(แก่ๆ)ได้ตั้งหลายคนแน่ะ) ได้ข่าวว่าในรอบนั้นพี่ตกอันดับไม่ได้1-4นิ 555+

To พี่หมี คนที่จะขึ้นทำเนียบเป็นคนแรกนั้นอาจจะไม่ใช่ผมก็ได้เหอๆ เด็กใต้ขาดปัจจัยหลายอย่างถ้าจะให้ขึ้นบ้างก็คงต้องติวเข้มแล้วล่ะ
« Last Edit: May 04, 2007, 02:52:12 PM by ♪◙~Last FiRat~◙♪ » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: May 04, 2007, 02:48:40 PM »

คอมกะ Photo Shop ก็ใช้เก่งไม่ใช่เหรอ ทะมัยเสียบบัตรรถไฟฟ้ามันยากกว่าอีกเหรอ = ="

เด๋วเผาคืนรับรองไหม้เกรียมอิอิ
ร่วมเผาด้วย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: May 04, 2007, 02:49:40 PM »

ขำๆ นะเจียง ปีหน้า เอาใหม่ อิอิ ไม่ใช่ ทำแบบนี้ใหม่นะ ตูละปวดหัวเลย  

หวังว่าคงจำป้ายรถเมล์ที่ อนุสาวรีย์ได้แล้วนะ  = = ปีหน้าอ่ะ

ปล จะเผาอะไรเราหว่า มีอะไรให้เผาอ่ะ มีแต่ป่วนเรานะนั่น  เล่นซะ เด็ก กทม เมาไปเลย

Member

« Reply #8 on: May 04, 2007, 02:53:47 PM »

คอมกะ Photo Shop ก็ใช้เก่งไม่ใช่เหรอ ทะมัยเสียบบัตรรถไฟฟ้ามันยากกว่าอีกเหรอ = ="

ร่วมเผาด้วย
ไม่เคยง่ะ - - (ไอคนพาไปก็ไม่ยอมบอกดีนะไม่สูญพันธุ์) เห็นลูกศรอยู่ทางไหนก็เสียบไปทางนั้น - -

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: May 04, 2007, 02:56:05 PM »

ขำๆ นะเจียง ปีหน้า เอาใหม่ อิอิ ไม่ใช่ ทำแบบนี้ใหม่นะ ตูละปวดหัวเลย  

หวังว่าคงจำป้ายรถเมล์ที่ อนุสาวรีย์ได้แล้วนะ  = = ปีหน้าอ่ะ

ปล จะเผาอะไรเราหว่า มีอะไรให้เผาอ่ะ มีแต่ป่วนเรานะนั่น  เล่นซะ เด็ก กทม เมาไปเลย

จะเผาพี่อ่ะมีให้เลือกได้เลยหละ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: May 04, 2007, 03:00:15 PM »

กลายเป็น กระทู้เผา เจียง กะ เชส ประจานความรั่ว ใน GT 7 ซะละ ฮ่วย 
(จับอองเดรวันแรกก็งี้ แต่ดูดิก็ชนะคนเก่าๆ(แก่ๆ)ได้ตั้งหลายคนแน่ะ) ได้ข่าวว่าในรอบนั้นพี่ตกอันดับไม่ได้1-4นิ 555+

ก็แกะของในเด็คซิกมัน มาเสริม เด็ค อังเดร เลยต้องเล่น ซิกมันโรน่าแทน + กะความง่วงนอน ที่นอนตีสาม มีใครก็ม่ายรุโทรมาปลุกตอน 7 โมง นั่งเล่น สลึมสลือ จะหลับอยู่ละ เราถึงตกอันดับ เหอๆ  แล้วอังเดรเอาไปก็เล่นรั่วนี้น้ออ ติดนิสัยขี้เกียจเล่นเกินไปป่าว = = ไอเราเล่นแทบตายไอนี่ ขี้เกียจเล่นก็เลิก ช่างมันเล่นสบายลอยลมแต่ได้ที่ 4 อ๊ากก เซงว้อย 

ปล ว่าใครแก่ หว่า
« Last Edit: May 04, 2007, 03:26:38 PM by [C]hesSKnigh[T] • [V]incen[T]_[V]alentin[E] • » Logged

Member

« Reply #11 on: May 04, 2007, 08:37:36 PM »

เอ้อแล้วเจียงคือคนไหนอ่ะ ใช่ที่เล่นบิงโกอยู่กะพี่เชส แล้วบิงโกได้ Pony Foil แต่ไม่กล้าบอก cm ใช่ป่ะ หรือเรามั่วเอง เห็นอยู่ด้วยกัน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: May 05, 2007, 03:18:27 AM »

เอ้อแล้วเจียงคือคนไหนอ่ะ ใช่ที่เล่นบิงโกอยู่กะพี่เชส แล้วบิงโกได้ Pony Foil แต่ไม่กล้าบอก cm ใช่ป่ะ หรือเรามั่วเอง เห็นอยู่ด้วยกัน

ใช่ๆ น้องคนนั้นแหละ

ตอนบิงโก มันมั่วกันทั้งคู่อ่ะ นั่งบิงแบ่งกันคนละ 5 ใบใครมันจะ กา ทัน ฟระ = =   เจียง จะ มั่วๆ เมาๆ ลืม กา บางตัว พอมาเชคอีกทีแม่ม บิงโกไปแล้วตั้งหลายตัวแต่มันกา ไม่ หมด

ส่วน ตาที่ได้โพนี่ฟอยเรอะ  กุ มาวว = = มองผิด นึกว่าบิงโก ขาด 1 น้ำ เรานึกว่า ประกาศแล้ว จริงๆมันต้อง 2 น้ำ   เหอๆๆ มีคนหน้าแตกแทนเราด้วยวุ้ย วันนั้นอ่ะ เหอๆๆ วิ่งออกไปหน้าแตก 
« Last Edit: May 05, 2007, 03:28:22 AM by [C]hesSKnigh[T] • [V]incen[T]_[V]alentin[E] • » Logged

Member

« Reply #13 on: May 05, 2007, 01:44:06 PM »

ตอนบิงโก มันมั่วกันทั้งคู่อ่ะ นั่งบิงแบ่งกันคนละ 5 ใบใครมันจะ กา ทัน ฟระ = =   เจียง จะ มั่วๆ เมาๆ ลืม กา บางตัว พอมาเชคอีกทีแม่ม บิงโกไปแล้วตั้งหลายตัวแต่มันกา ไม่ หมด

ส่วน ตาที่ได้โพนี่ฟอยเรอะ  กุ มาวว = = มองผิด นึกว่าบิงโก ขาด 1 น้ำ เรานึกว่า ประกาศแล้ว จริงๆมันต้อง 2 น้ำ   เหอๆๆ มีคนหน้าแตกแทนเราด้วยวุ้ย วันนั้นอ่ะ เหอๆๆ วิ่งออกไปหน้าแตก 
ไม่ช่ายไม่กล้าแต่นึกว่ายังไม่บิงแต่คนข้างๆมันยุให้ออกไป เลยหน้าแตกแทน = = ซีเอ็มใช่ว่าจะหน้าโหดขนาดผมกลัว - -
« Last Edit: May 05, 2007, 01:46:21 PM by ♪◙~Last FiRat~◙♪ » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: May 05, 2007, 01:46:53 PM »

ไม่ช่ายไม่กล้าแต่นึกว่ายังไม่บิงแต่คนข้างๆมันยุให้ออกไป เลยหน้าแตกแทน = =

ใครยุให้น้องเจียงหน้าแตกเนี่ย   อย่าให้เจอตัวนะฮึ่ม 

โฮโจ ซาโตชิ
Member

« Reply #15 on: May 19, 2007, 06:24:28 AM »

วันแรก
วันนี้ของผมเริ่มขึ้นประมาณ 7 โมงเช้า ตื่นขึ้นมาก็นั่งรถไฟฟ้าไปถึงสถานที่แข่ง9โมงเช้า รอจนห้างเปิดก็ลงทะเบียนเรียบร้อย(มั่วสุดๆแหะๆไม่เคยทำนี่ครั้งแรก - - จับฉลากได้สาย E ก็นั่งรอจนถึงเวลาแข่ง

ง่วงมาก

ที่ง่วงเพราะมัวไปหลงอยู่บิ๊กซีถึง3ทุ่มกว่าม่ะใช่เหยอค้าบ

Member

« Reply #16 on: May 21, 2007, 08:11:05 PM »

วันแรก
วันนี้ของผมเริ่มขึ้นประมาณ 7 โมงเช้า ตื่นขึ้นมาก็นั่งรถไฟฟ้าไปถึงสถานที่แข่ง9โมงเช้า รอจนห้างเปิดก็ลงทะเบียนเรียบร้อย(มั่วสุดๆแหะๆไม่เคยทำนี่ครั้งแรก - - จับฉลากได้สาย E ก็นั่งรอจนถึงเวลาแข่ง

ง่วงมาก

ที่ง่วงเพราะมัวไปหลงอยู่บิ๊กซีถึง3ทุ่มกว่าม่ะใช่เหยอค้าบ
ไม่ได้หลงค้าบแต่เชสไนท์ไม่พากลับบ้าน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: May 22, 2007, 12:29:23 AM »

วันแรก

ง่วงมาก

ไม่ได้หลงค้าบแต่เชสไนท์ไม่พากลับบ้าน

ไม่จริ๊งงงงงงงงง    เจียง พาหลงค้าบบบ

Member

« Reply #18 on: May 22, 2007, 09:53:10 PM »

วันแรก

ง่วงมาก

ไม่จริ๊งงงงงงงงง    เจียง พาหลงค้าบบบ

ขาประจำเลยไม่ใช่เรอะพี่อ่ะ-*-

Pages: [1]
  Print  

Jump to: