Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:20:54 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อาวุธลับทำลายล้าง Secret Weapon Master  (Read 3412 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
AS12
Member

Email
« on: May 03, 2007, 12:37:50 AM »

หลังจากที่ไม่ได้จัดเด็คใหม่มานาน เห็นใบนี้แล้วอยากเล่นขึ้นมาเลยจัดเพื่อมันได้มาเป็นแบบนี้
Seal 25
Secret Weapon Master       3    สาวเจ้าอาวุธ ตัวหลักของ Deck
Dark Wing Sabertooth        3    หน่วยหาอาวุธให้ตัวหลักแปะ
Omicron-o                            2    เอาอาวุธที่ตัวหลักแปะแล้วไม่ได้ใช้มาจั่ว
Toxic therion                        2    สัตว์เลี้ยงน่ารัก ของตัวหลัก เอาไว้ใช้เมื่อตีไม่เข้า
Nimakara                             2    สัตว์เลี้ยงน่ารักตัวที่ 2
Night troian                          2    ไว้วนของให้หน่วยหาอาวุธ และสัตว์เลี้ยงไว้โม่ เช่น Anubis,Kuku clock
Amber in mem.                     3    ไว้รองคอมเร็วให้สาวเจ้าอาวุธและสัตว์เลี้ยง
M.doll                                   2    ตุ๊กตาแสนน่ารัก ที่คนใช้อาวุธของเราหวงนักหนา
Material Chemist                  2    ขุดๆ หากอาวุธไม่ขึ้นจริงๆ เอาไว้ขุดอย่างอื่นก็ดี
Chemos                               2    จั่วๆๆๆ
นักเวทย์ ญ                           1    เอาไว้เกนของเน่าๆ ที่ขึ้นมือ
Forest Charm Fairy               1    ไหนๆ มิสติกก็หนาแล้วนิ

Mystic
เน้นของตกไชร์นแล้วให้ผลแรงเช่น Anubis + ของปั้มอนันต์ turn กองจะหนาก็ช่างมันเราโม่เร็ว

วิธีการเล่น
   ตั้งเกมส์ด้วยตัวโม่ ถ้าตายก็ปล่อยไปมันมีหน้าที่ไว้โม่อย่างเดียว โม่เพื่อเอาอาวุธออกมา หรือเอา Toxic/Secret Weapon Master คอม amber
   ตัวทำเกมสืเรามีหลายตัวด้วยกันแล้วแต่สถาณการณ์ ถ้าดูมือเค้ามิสติกน้อยก็ตบเลย ถ้าไม่เข้าก็ใช้สกิลระเบิดของม้านิล หรือพ่นพิษของ toxic
   night troian ไว้วน Anubis กะ Kuku clock ให้โม่ใหม่ (Kuku Clock ใช้เร่ง Secret Weapon Master ให้แปะอาวุธใหม่ได้
หรือให้ toxic เร่ง curse
   เด็คนี้มีไม้ตายคือ ป๊อดด้วยบาดาวี กันเล็ตทุกเทินที่ทำได้ -*-

ของใครมีแนวอื่นๆ ก็เอามาเปรียบเทียบหรือติชมได้นะครับ อันนี้จัดจากจินตนาการ ยังไม่ได้ลองเอาไปเล่น ถ้าเล่นเมื่อไหร่ จะเอาผลมาบอก

ปล.เล่นการ์ดเพื่อความสนุกนะครับ 

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #1 on: May 03, 2007, 05:03:10 AM »

จัดแล้วเอามาเล่นกับผมนะครับอยากเห็นจังเลยย

ผมจัดซาดินอยุ่ครับเดี๋ยวเอาซินดินกระซวกขี้ปริ้นนน

คุน สีฟ้า เค้าจัดเค๊คไนแมร์ก๊อปปี้มาด้วยถ้าอยากเจอว่าเค๊ดเค้าเก่งขนาดไหนก็ลองมาเลยครับบ

ปล. คินนี้ระวังมิลานก็ดีนะคครับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2007, 04:15:51 AM »

ท่าทางจะสนุก อยากลองจัดดูบ้าง เพราะไม่ได้เล่นมานานแล้วงะ

bankoong
Member

Email
« Reply #3 on: May 06, 2007, 02:07:27 PM »

ก็เก่งดีนะงับ แต่กลัวว่าจะเสร็จเด๊กตีเร็วอ่าจิ บันดาวีมะขึ้นก็เสร็จจิแหะๆ เพราะว่าSecret Weapon Master มาเทิร์นแรกๆยืนมะอยู่หรอกงับแหะๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: May 06, 2007, 04:41:58 PM »

ผลปรากฎแล้วจากการี่เจ้าตัวเทสต์ดู
กลายเป็นเด็คท็อกซิคซะงั้น

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #5 on: May 06, 2007, 07:47:31 PM »

เติมLeraje นกฮูกลมST3  กากอย เพราะกากอยลากลงไชน์เลย นกมาเซ็คจั่ว เจ๊ตัวใหญ่ดี
เอาม้านินออกดีมากๆครับลองเล่นแล้วไม่ได้ใช้มันเลยDark Wing Sabertoothออกไปเหอะดูมันเหมือนไม่รู้จะเอาอะไรลงโม่เล่นๆซะงั้น

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: May 06, 2007, 08:08:45 PM »

เติมLeraje นกฮูกลมST3  กากอย เพราะกากอยลากลงไชน์เลย นกมาเซ็คจั่ว เจ๊ตัวใหญ่ดี
เอาม้านินออกดีมากๆครับลองเล่นแล้วไม่ได้ใช้มันเลยDark Wing Sabertoothออกไปเหอะดูมันเหมือนไม่รู้จะเอาอะไรลงโม่เล่นๆซะงั้น
กากอยลากอะไรหละ ???

AS12
Member

Email
« Reply #7 on: May 06, 2007, 08:23:16 PM »

คือมันมีหน้าที่มาโม่แล้วตายอย่างเดียวนะครับ อย่าไปใส่ใจเลย เอาไว้หาอาวุธมาแปะ
ปล.รีดมิสติกของเด็คลงหน่อยก้ดีครับ เพราะอาวุธจะออกมาเร็วขึ้น

Member

« Reply #8 on: May 06, 2007, 08:27:48 PM »

ลากพระแม่ลักษมีครับ Stepที่ผมจะเล่นนะมี หัวหินเอาบริกิตเข้ามา O-ไมคร่อน+นกฮูกเซ็คจั่วโม่จั่วครับเพราะจั่วแล้วมีโม่แล้วมีนักวิทย์แล้วจึงไม่รู้ว่าใส่Dark Wing Sabertoothไปทำไม เมื่อมีตัวยืนที่ใหญ่กว่าอย่างเจ๊อยู่แล้ว

AS12
Member

Email
« Reply #9 on: May 06, 2007, 08:29:06 PM »

ลากพระแม่ลักษมีครับ Stepที่ผมจะเล่นนะมี หัวหินเอาบริกิตเข้ามา O-ไมคร่อน+นกฮูกเซ็คจั่วโม่จั่วครับเพราะจั่วแล้วมีโม่แล้วมีนักวิทย์แล้วจึงไม่รู้ว่าใส่Dark Wing Sabertoothไปทำไม เมื่อมีตัวยืนที่ใหญ่กว่าอย่างเจ๊อยู่แล้ว
กำ :-\  ถ้างั้นมันก็ไม่ใช่เด็ค Secret  Weapon  Master  ซิครับ

Member

« Reply #10 on: May 06, 2007, 08:33:31 PM »

กำ :-\  ถ้างั้นมันก็ไม่ใช่เด็ค Secret  Weapon  Master  ซิครับ
เป็นครับแต่Ver.ผมเอง จริงๆทำให้ใหญ่กว่าเจ๊ก็ได้ครับเพราะนักวิทย์ลากมิสติกปั้มๆลงไชน์หลังๆวนกระสือแปะซุสที่ใหญ่กว่ามากๆและค่าตี2แรก แก้3ใบคิดว่าตัวยืนเขาตายชัวๆครับ
« Last Edit: May 06, 2007, 08:41:06 PM by DX-RuleZ » Logged

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #11 on: May 06, 2007, 08:34:28 PM »

ขอวิจารณ์นะ~

กว่าจะยืนได้ก็ต้องอาศัยการโม่มิสติก พอสมควร
ผมแนะนำ                  เอา  secret weapon + moonshine

ข้อดีก็คือ  
-   ตั้งเร็ว ตีเร็ว ตามไสตล์ moonshine  
-   ใช้ประโยชน์จากการ sac มิสติกของ Brigid มาใช้กับ secret weapon
-   จั่วเร็วการ์ดไม่ขาดมือ

แต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนแนว   ก็จะแนะนำเด็คนี้นิดนึง

-   เอา Forest Charm Fairy ออกแล้วเอา    Lucretia   แทน
    ให้เมทย์ลมใช้ประโยชน์จาก shine  มิสติก
-   เอา Night troian ออก เพราะเราคงไม่ต้องการให้มิสติกกลับกองอีกหรอก ยังไงเราก็เอาจาก shine มาแปะ   ซีลได้อยู่แล้วนิ
-   ใส่ Avani Therion แทน Night troian    ไว้หาท็อกซิก+โม่มิสติก

Toad-Master
Member

Email
« Reply #12 on: May 06, 2007, 10:14:41 PM »

เห็นด้วยกับแนว moonshine ครับ เพราะจะโม่ได้เร็วกว่า toxic มากๆๆ ทำให้ของลงไชน์เร็ว เอามาแปะเร็ว ทั้งยังได้เปรียบช่วงต้นเกมจากการตีเร็ว + จั่วเร็วของ Moonshine กับ omicron-o กลางเกม Secret Weapon Master คงจาอาวุธเยอะพอสมควรแล้ว ก็เอาเป็นตัวใหญ่แทนได้ครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: May 07, 2007, 01:49:01 PM »

ผมว่า Timperra + Avani + Black boa แค่นี้ Shrine ก็ถมกระจุยแล้วครับ

แต่มิสติก มันต้องงัดเอา PS ล้วน ๆ มาเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: