Summoner Master Forum
October 09, 2024, 02:20:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: +++ ถึงพี่ฟ้าของพวกเรานะคับ +++  (Read 14435 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
cmt
Member

« on: April 30, 2007, 07:48:55 PM »

ไม่อยากให้พี่ฟ้าออกอะคับ
อยากให้พี่ฟ้าทำงานอยู่ตรงนี้ต่อไป

พี่ฟ้าเป็นกันเอง ใจดี สนุกสนาน คุยกับน้องๆได้ทุกเรื่อง น่ารักและน่าเคารพ
รู้สึกแปลกๆที่เราได้รู้จักกัน ได้เล่นด้วยกัน ได้ปรึกษา ได้คุย และอื่นๆอีกมากมาย
แต่พอพ้นจากสัปดาห์นี้ เราก็จะไม่ได้เจอกันอีกแล้ว

หลายๆคนชอบพี่ฟ้า ไม่เพียงแต่ CM เท่านั้น แต่น้องๆที่ไม่ใช่ CM หลายคนก็ชอบพี่ฟ้า

ฟี่ไม่รู้ว่าเหตุผลใดพี่ฟ้าถึงได้ออก พี่ฟ้าแคร์ความรู้สึกน้องๆ น้องๆมีพี่ฟ้าเป็นที่ปรึกษา
แต่คราวนี้ฟี่อยากให้พี่ฟ้ามีน้องๆเป็นที่ปรึกษาบ้าง พี่ฟ้ามีอะไร พี่ฟ้าน่าจะมาปรึกษาน้องๆบ้าง

ฟี่คนนึงที่จะรู้สึกเสียใจมากที่จะไม่ได้เจอพี่ฟ้า ไม่ได้ทำงานร่วมกับพี่ฟ้าแล้ว

รักพี่ฟ้านะคับ
« Last Edit: April 30, 2007, 09:04:30 PM by ๐[C]and[Y] ๐ [P]rinc[E]๐ » Logged

Joker,!tt?
Member

« Reply #1 on: April 30, 2007, 08:40:53 PM »

ก็เชื่อว่าทุกคนก็คิดเช่นเดียวกันกับท๊อฟฟี่แหละ
พี่ฟ้าเป็นคนที่เข้ากับพวกเราได้ดีที่สุดต่อจากพี่จีน
เป็นกันเองและใจดีมาก
พี่ฟ้าเป็นคนที่รู้จักคนเยอะมากด้วยอ้ะ โดยเฉพาะต่างจังหวัด 555
หลายคนต้องนึกเสียดายแน่ๆ
ถ้าให้โจ๊กโหวตให้พี่ฟ้าอยู่ต่อคงโหวตให้แน่นอนแหละครับ
แต่พอกลับมานึกถึงพี่ฟ้าอีกที ถ้าพี่ฟ้าไม่มีความสุขที่จะอยู่ต่อ
การที่เราให้พี่ฟ้าอยู่ต่อก็เหมือนเราจะมีความสุขแต่พี่ฟ้าไม่สบายใจอ่ะ
แต่ถ้าพี่ฟ้าออก พี่ฟ้าก็จะได้ความสบายใจ แต่เราอาจจะเสียใจ
โจ๊กก็เลยคิดว่าอยากให้พี่ฟ้ามีความสุขมากกว่า
(เพราะความสุขของพี่ฟ้าคือความสุขของโจ๊กแหละ อิๆๆ)
ถ้าจะให้พี่ฟ้าอยู่ต่อโจ๊กก็อยากให้พี่ฟ้ามีความสุขที่จะอยู่ต่อด้วยอ่ะครับ
ยังไงพวกเราก็เคารพในการตัดสินใจของพี่ฟ้าอยู่แล้วล่ะ อิๆๆ
แต่สุดท้ายเป็นยังไงก็ขอให้พี่ฟ้าโชคดีๆ รวยๆ ล้ะกันนะครับ
สรุปก็คือถ้าให้โจ๊กโหวตจากความต้องการของตัวเองนะ ให้หัวใจไปเลยทั้ง 4 ห้องอ่ะ อิๆๆ
« Last Edit: April 30, 2007, 08:46:36 PM by Joker!tt » Logged

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: April 30, 2007, 08:47:14 PM »

พี่ไม่อยากให้กระทุ้นี้เป็นการปลุกกระแสนะจ๊ะ
แสดงความเห็น ความรัก ความอาลัยกันแต่พองามนะจ๊ะ
ให้เคารพในการตัดสินใจของพี่ฟ้าด้วย 

การที่ใครจะอยู่ หรือ ใครจะไป มันก็เป็นสิทธิ์ของแต่ละคน
ไม่มีใครอยู่กับเราไปจนตาย  หรือ แม้แต่CM เอง 
ก็มีออก มีเข้า หมุนเวียนไปเรื่อย ๆ  ทุกปีอยู่แล้ว
เรื่องนี้มันเป็นเรื่องธรรมดา  ขอให้เข้าใจ และ ทำใจเอาไว้ด้วย

พี่บอกพี่ฟ้าแล้ว  เดี๋ยวเขาจะเข้ามาดู และ ตอบน้อง ๆ เอง

และพี่ก็กำลังพยายามมองหาคนเหมาะ ๆ มารับช่วงดูแลCMต่ออยู่
ใครอยากจะเสนอตัวก็สามารถเสนอได้นะจ๊ะ 

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #3 on: April 30, 2007, 09:19:22 PM »

ขอขอบคุณพี่ฟ้าที่เข้ามาทำงานกับ cm
ท๊อปรักพี่ฟ้ามาก เพราะพี่ฟ้าทั้งนิสัยดี และ ก็เชื่อว่าทุกคนก็รักพี่ฟ้ามากเหมือนกัน

แต่งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา ก็ขอให้พี่ฟ้าโชคดีนะคับ ท๊อปจะไม่ลืมพี่ฟ้าเลย

เวลามีงาน Go หรือ GT พี่ฟ้าก็มาเยี่ยมเหล่า CM ด้วยนะครับ ครั้งนี้พี่จีนยังมาเลย 

noofa
Member

Email
« Reply #4 on: April 30, 2007, 09:26:04 PM »

พี่ดีใจนะค๊ะที่ท๊อฟฟี่  โจ๊ก และน้องทุกคน มีความรู้สึกที่ดีกับตัวพี่ขนาดนี้ดีใจจริงๆ

พี่คงต้องขอโทษนะค๊ะ  ที่พี่ไม่ได้ปรึกษากับพวกเราก่อนเลยเรื่องที่พี่จะลาออก เลยทำให้น้องๆ
ต้องเสียใจ และไม่เข้าใจกับเรื่องที่พี่ลาออก  มันเป็นเหตุผลส่วนตัวจ๊ะ
ถึงพี่ จะมาทำงานในส่วนนี้ได้ไม่นานแต่พี่ก็รู้สึกสนุก และ ผูกพันธ์ กับทุกคนนะ  เอาน่าถึงพี่จะ
ไม่ได้อยู่ตรงนี้แล้วพวกเราก็ยังได้เจอกันอีกแน่นอนจ๊ะ รับรอง  ถ้าพี่ว่างจะไปหาตามงาน
ontour นะจ๊ะ  (รับประกันด้วยเกียรติ์ของโจ๊ก อิอิ)

พี่คิดถึงทุกๆ คนนะค๊ะ  ว่างๆ ก็โทรมาเมาท์กันบ้างเด้อ  ( เป็นเด็กดีกันด้วยนะจ๊ะ )

พี่เชื่อว่า พี่จิง จะต้องมองหาคนดีๆ มาดูแลน้องๆ ทุกคน ได้แน่ๆ ค่ะ    

Member

Email
« Reply #5 on: April 30, 2007, 09:28:51 PM »

ช่วงที่เราไปเที่ยวDream Worldกัน
ฟ้าก็ไปด้วยสิ... 

noofa
Member

Email
« Reply #6 on: April 30, 2007, 09:34:51 PM »

ได้เลยค่ะ  ถ้าไม่ติดธุระอะไรในตอนนั้น  จะไปด้วยค่ะ
ขอบคุณค่

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: April 30, 2007, 09:35:39 PM »

ขอโหวตให้พี่ฟ้าอยู่ต่อครับ

สรุปก็คือถ้าให้โจ๊กโหวตจากความต้องการของตัวเองนะ ให้หัวใจไปเลยทั้ง 4 ห้องอ่ะ อิๆๆ
พี่ฟ้าอย่าไปเชื่อนายโจ๊กมันนะครับ มันแจกหัวใจเขาไปทั่วแหละครับ

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #8 on: April 30, 2007, 09:35:53 PM »

ที่พี่มาก็เพราะใจมัน ห่วงหา 555 เวอร์ไปไหมจ๊ะ

อันที่จริง เพราะความผูกพันธ์กับ บริษัทด้วยล่ะจ๊ะ พี่จีนเองก็ไม่ได้ไปไหน
แค่ขอหลบไปทำงานของที่บ้านให้เรียบร้อยก่อน 555 ยังคงวนเวียนอยู่แถวนี้ล่ะ
(อย่าเอาหมอผีมาไล่พี่ล่ะกันจ๊ะ 555)

ว่าไป เจ๊จีนให้เสนอคนมาแทน

ฉันขอเสนอๆๆๆๆๆๆๆ       แนน ไม่ก็ โอตะ 555

ปล. ฟ้าจ้าฟ้า อยากรู้ว่า ขอบฟ้าขึ้นตรงที่ใด
ฟ้าจ้าฟ้า อยากรู้ว่า ขอบฟ้าสิ้นลงที่ไหน
ฟ้าจ้าฟ้า อยากรู้ว่า ขอบฟ้ากว้างใหญ่เพียงใด
ฟ้าจ้าฟ้า ขอรู้ไว้ ใจฉันคิดถึงเธอผู้เดียว

(มันต้องหาว่าเราเวอร์แน่เลย - -")

ปลล. เรื่องโจ๊กจริงฟ้า แจกให้ฉัน แจกให้น้องฉัน นี้ยังพี่ฟ้าอีก สงสัยจะหัวใจโจ๊กจะเป็น คอนโด 555
« Last Edit: April 30, 2007, 09:38:40 PM by Evil Alatariel » Logged

noofa
Member

Email
« Reply #9 on: April 30, 2007, 09:43:39 PM »

จีนจ๋า   ไม่ต้องห่วงหรอกนะ ว่าจีนจะเป็นผู้วนเวียนแต่เพียงผู้เดียว
ตอนนี้มีเพื่อนแล้วหล่ะ  5555

ส่วนเรื่องโจ๊ก  เราว่าน้องเค้าก็คงเป็นโจ๊กตามชื่อแหละ..  อิอิอิอิ 

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #10 on: April 30, 2007, 09:51:27 PM »

555 เด๋วจะให้น้องสาววาดรูป ผีสาวแสนสวย วนอยู่รอบ CM มาเป็น Display ดีกว่า
555

มีเพื่อนแล้วเว้ยยยย มีเพื่อนแล้วเรา อิอิ

NoXMagiS
Member

« Reply #11 on: April 30, 2007, 10:04:03 PM »

เจ๊จีนอ่า ไปแล้วยังจาดึงพี่ฟ้าไปอีก แง๊ๆๆๆ (ล้อเล่นอะนะ ^o^)

เอาเป็นว่าถ้าไปแล้ว ผมจะคิดถึงพี่ฟ้านะครับ

พี่ฟ้าเป็นคนที่ 2 ที่สามารถเข้ากับพวกเราเหล่า cm ได้ดี ไม่คล้ายก็ใกล้เคียงเจ๊จีน

ก็ถ้าว่างงานเมื่อไหร่ ก็แวะมาทักมายกันด้วยนะคร๊าบ (เจ๊จีนก็ด้วยนะ)  ;D

-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« Reply #12 on: April 30, 2007, 10:22:27 PM »

แงๆ เพิ่งรู้เมื่อตอน จีที เอง รู้สึกใจหายมากเลย เหมือนกับตอนที่ปอรู้ว่าพี่จีน เหมือนกัน ก็คิดว่า แล้วคนใหม่ที่ จะมาแทนจะเป็นไง จะ ใจดีเหมือนพี่จีนพี่ฟ้าไหม  แห่ม นั้นเป็นเรื่องอนาคต เนอะ เดียวก็รู้! แต่ยังไง CMกะพี่ฟ้า ก็คงไม่ได้ลากัน  เพราะแค่ไม่ได้ร่วมงานกัน แต่พี่ฟ้าสัญญาแล้วด้วย ว่าจะมางาน ออนทัว อิอิ ตามไปสพานเหล็กบ่อยๆ หล่ะ  ;D

สุดท้ายนี้ ก็ขอขอบคุณ ที่พี่ฟ้าเคยให้โอกาส อะไรดีๆ ความใจดี เมตตา ต่อพวกเรา ขอบคุงมากๆ งับ 

ยังไงซะ มันก้ไม่จบแค่นี้หรอก !!

ปล. ไม่มีอะไรจะบอกแล้ว คริๆ ขอให้คุณพรัศรีรัตนตรัย ช่วยคุ้มครองให้พี่ ฟ้า ในเรื่องทุกๆ ด้าน (ถ้าพี่ฟ้าแต่งงาน เรียกซีเอ็ม ไปช่วยงานได้น่ะ แหะๆ ) ไปแว้ว See Uที่ ดรีมเวอร์ง๊าบบบบ

cmt
Member

« Reply #13 on: April 30, 2007, 11:21:05 PM »

พูดถึงเป็นพี่แนนก็ดีนะคับ ดูแล้วท่าทางเป็นกันเองดี

พี่โอตะเค้าคงไม่ว่างหรอกมั้งคับ ตอนนี้พี่เค้าเรียนอยู่ แต่ก็อยากให้พี่โอตะมาทำงานตรงนี้นะคับ

แล้วเจ๊เบิร์ดล่ะ ก็น่าสนใจนะ อิๆ

Joker,!tt?
Member

« Reply #14 on: April 30, 2007, 11:23:42 PM »

แค่ตอนนี้ก็โดนพี่จีนกะพี่ฟ้ารุมจะเล๊ะเป็นโจ๊กแล้วอ่า ฮือๆๆ 

ยังไงถ้าพี่ฟ้าว่างก็เจอกันตอนดรีมเวิลนะคับ อิๆ
แล้วจะไปวันไหนกันเดี๋ยวฝากพี่จิงมาบอกด้วยนะคับ
เห็นบางคนเค้าใกล้เปิดเทอมกันแล้วอ่า

ส่วนอีพฤกษ์.. ตั้งตัวเป็นศตรูกะเราอีกคนแล้วใช่ไหม ฮื่ม..
เจอกันคราวหน้าหัวขาวแน่ อุตส่าห์เอาคืนติให้ เสียแรง แย่ๆ
คราวหน้าเสร็จแน่

แต่ยังไงถึงโจ๊กจะหลายใจ แต่ทุกดวงก็มีแต่พี่ฟ้านะครับ 55555
(+น้องหมิว+พี่จีน )

ปล.เห็นด้วยว่าพี่แนนอีกคนคับ
« Last Edit: April 30, 2007, 11:25:45 PM by Joker!tt » Logged

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #15 on: April 30, 2007, 11:36:24 PM »

พฤกษ์จะโดนคู่หูคู่เลิฟ กุง+โจ๊ก เล่นซะแล้ว 55+ กุงมาช่วยโจ๊กเร้วว เละแว้ววว

*โจ๊กก็ บอกไปหมดแล้ว ว่าพวกเราทุกคนรู้สึกไงกะพี่ฟ้า > <~

พี่ฟ้าออก เหมือนตอนพี่จีนออกเลย

ความรู้สึกเดียวกัน....

กลับมานะทั้งสองคน >. <! คริๆ

แต่โจ๊กนี่...ก้อน่าโดนอยู่นะ 55+

ป.ล. พี่แนน เย่~! ยังแอบสงสารอยู่ เมื่อวานไม่บิงโกซะที 55+

EIMU
Member

« Reply #16 on: April 30, 2007, 11:42:48 PM »

อยากให้เธออยู่ตรงนี้..... เหมือนที่เป็นเช่นวันนั้น

แม้ว่สองเราต้องห่างเหินกัน ไกลแสนไกล..... :'(

Judge
Member

Email
« Reply #17 on: May 01, 2007, 12:06:23 AM »

ผมว่าเอางี้ดีกว่า พี่ฟ้าก็ไปทำงานที่บ้านพี่จีนก่อนระหว่างนี้
ให้พี่จีนมาทำ CM แทน
พอพี่จีนหรือพี่ฟ้าเบื่ออีกที ก็สลับกันทำงาน ;)
จะได้อยู่กับ CM ไปนานๆ

ส่วนอีพฤกษ์.. ตั้งตัวเป็นศตรูกะเราอีกคนแล้วใช่ไหม ฮื่ม..
เจอกันคราวหน้าหัวขาวแน่ อุตส่าห์เอาคืนติให้ เสียแรง แย่ๆ
คราวหน้าเสร็จแน่

ไม่ได้ตั้งตัวเป็นศัตรูซักหน่อย แค่พูดความจริง ;D
(ไม่กลัวว่อย :P)

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #18 on: May 01, 2007, 12:13:51 AM »

โชคดีครับพี่ ผมพูดแค่นี้แหละ เพราะผมก็เคารพการตัดสินใจของพี่ครับ  แต่พี่ฟ้าใจดีนะ เป็นคนดีมาก ก็ขอขอบคุณสำหรับสิ่งที่ผ่านมาและก้ขอโทษสำหรับสิ่งไม่ดีที่ทำไปนะครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #19 on: May 01, 2007, 04:10:57 AM »

คุยเรื่องนี้จนจบไปนานแล้ว

ผมเคารพการตัดสินใจของพี่ฟ้าครับ

ยังไงพี่ฟ้าก็ไม่ได้ไปแล้วไปลับ เพราะพี่ฟ้าจะยังมาเยี่ยมCM ทุกคนแน่นอน (เหมือนเจ๊จีน ^.^)

ปล. คิดถึงเจ๊ๆ ทุกๆ คนเลยคร้าบบบบ

boomkung
Member

« Reply #20 on: May 01, 2007, 04:15:25 AM »

ไม่ได้จากแล้วจากลับ

ถ้ารักกันก็ต้องเคารพการตัดสินใจของพี่ฟ้าครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #21 on: May 02, 2007, 12:09:34 AM »

ขอพระเจ้าอวยพระพรครับ

แล้วพรุ่งนี้ต้องรายงานตัวกับใครอะ?

Peacesea ,the wonder Maskettia
Member

Email
« Reply #22 on: May 02, 2007, 12:24:35 AM »

::008::มะอยากให้จากไปอะ
 ::008::เเต่ห้ามมะได้
 ::008::ผมเคารพพี่มากนะคับ ::008::หวังว่าคงได้เจอกันอีกนะคับ

พี่จะอยู่ในความทรงจำผมตลอดไปคับ

Member

Email
« Reply #23 on: May 02, 2007, 06:54:18 AM »

ยังไม่ต้องรายงานตัวกับใคร
มาประชุมวันเสาร์ก่อน

Teddy Bear
Member

Email
« Reply #24 on: May 02, 2007, 02:48:59 PM »

แหม แหม......อยากให้พี่คุม CM เจงเหรอ 

คือไม่อยากให้น้องเสียใจที่เลือกคนผิดน๊ะ....อิ อิ 

เอาเป็นว่าเดี๋ยวลองดูละกันว่าพวกพี่เค้าเลือกใครนะจ๊ะ
แต่ถึงแม้ว่าพี่ไม่ได้เป็นคนคุม CM แต่เราก้อยังคุยกันได้อยู่นะจ๊ะ

noofa
Member

Email
« Reply #25 on: May 03, 2007, 02:00:01 AM »

ถ้า พี่แนน ได้มาทำแทน ต้องดีแน่ๆเลย 5555 
( ระวังโดนน้องรุมนะจ๊ะ )   เท่าที่ดูนี่ เรทติ้งท์ ดีนะนี่  น่าสนใจๆ

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #26 on: May 03, 2007, 02:14:39 AM »

ถ้า พี่แนน ได้มาทำแทน ต้องดีแน่ๆเลย 5555 
( ระวังโดนน้องรุมนะจ๊ะ )   เท่าที่ดูนี่ เรทติ้งท์ ดีนะนี่  น่าสนใจๆ

วันนี้วันพุธไม่ได้โทรหาพี่ฟ้ารู้สึกแปลกๆจัง   

แต่เอ๊ะบางอาทิตย์เราโทรหาวันอื่นเลยนี่หว่า  :P

รีเควส พี่แนน พี่ออย หรือพี่ตูนคับ อิอิ

Member

Email
« Reply #27 on: May 03, 2007, 04:43:18 AM »

พี่ตูนเขาทำการตลาดอยู่แล้วจ๊ะ
คงไม่ได้หรอก....คิดว่ากำลังจะดึงพี่เอกกลับมาชวนชั่วคราว
ก่อนจะหาคนใหม่มาช่วย....เดี๋ยวดูก่อน

Joker,!tt?
Member

« Reply #28 on: May 03, 2007, 11:42:16 AM »

ถ้าจะดึงพี่เอกมาก่อนก็ไม่มีปัญหาหรอกคับ
แต่ถ้ามันไม่มีอะไรมาก ก็เหลือพี่จิงคนเดียวไปก็น่าจะได้มั่งคับ
ถ้ายังไม่มีอะไรมากน่ะคับ ยังไม่มีงานอะไรอย่างเงี้ย
แล้วเดี๋ยวพวก Head ก็ช่วยดูแลอีกทีนึง
แต่ถ้ามันเริ่มใกล้งาน GO หรืออะไรขึ้นมาคงต้องหาคนให้ทันแล้วล่ะคับ
พี่ออย เรากลัวว่าวัยจะใกล้เคียงกันมากไปหน่อยนึงอ่า
ก็ตกลงจะเลือกใครให้พี่จิงเลือกตาม ความเหมาะสมแหละคับ

Judge
Member

Email
« Reply #29 on: May 03, 2007, 06:34:30 PM »

ไม่ได้ๆ ต้องให้พี่จิงแต่งนิยายต่อ
ถ้าพี่จิงมาทำตรงนี้เอง นิยายอาจจะล่าช้าได้...ไม่ยอมๆ ติดตามอยู่ๆ ใกล้จะจบแล้ว

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: