Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:37:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [Deck List] เด็กเลี้ยงสัตว์ประหลาด (Dimen + Inac + Poi)  (Read 2823 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Golden Fur Griffin
Member

« on: April 30, 2007, 01:35:21 AM »

เด็กนี้เป็นเด็คที่ถูกโมมาจากเด็กเลี้ยงแกะที่ผมเล่นอยู่นะครับ

Seal 25

3 Sacred Ram
4 Ruby Horn Ram
2 Mountain Shepherd Boy <<<< เพิ่ม At ให้เหล่ามอนสเตอร์ของเรา และ Dimen ซีลใบใดก็ได้
4 Thunder Saber Therion
4 Tamer Helikia <<<<< ไว้หามอนสเตอร์ธาตุแสงใบใดในเด็คก็ได้ เข้ามาในสนามเลย Remove ก็ได้ สารพัดประโยชน์
1 Helikia
2 Rainbow Wing Harpy
1 Wanaan,the queen of pentacle
4 Algaltos <<<< Monster เวล 2 เป็นซีลรองเทิร์นแรกได้ ฟรีซได้

Mystic ทั่วไป สไตล์เด็คคอนโทรล เน้นจั่วแหลก

2 Draw of Soul
2 Twin star
2 Kuku Clock
2 Nehebkau

Combo

- คอมโบหลักของเด็คนี้คือ Thunder Saber Therion จ่าย 0 Dimension Curse ซีลที่ At ต่ำกว่ามัน 0 Subturn แล้วระหว่างนั้นก็ยัด Poison Curse จาก Sacred Ram เป็นจ่าย 2 อินเตอร์เฟีย  Poison ซีลที่ At ต่ำกว่า Thunder Saber Therion ได้ทุกซับเทิร์น ถ้ามี Rainbow Wing Harpy ก็จะช่วยให้ซีลใบนั้น Inactive ไปด้วย

^ คอมโบนี้ใช้แบบจ่าย 0 อินเตอร์เฟีย เพื่อให้ซีลที่ At ต่ำกว่า Thunder Saber Therion เป็น Inactive ได้

การเล่นเน้นจั่วมิสติกมาทำเกมตลอดครับ เพราะขอแค่มี Tamer Helikia รวมร่างได้เมื่อไหร่ก็เรียกพวกได้อย่างรวดเร็วจนแทบไม่ต้องจั่วซีลแล้วครับ

Rainbow Wing Harpy
เมื่อ seal ติด dimension curse seal นั้นเป็น inactive seal (Df line)

*********************************************************************************************

คิดว่าเป็นไงกันมั่งครับ ::)
« Last Edit: May 05, 2007, 01:24:24 AM by Golden Fur Griffin » Logged

bank_kung
Member

Email
« Reply #1 on: April 30, 2007, 01:40:43 AM »

Rainbow Wing Harpyตัวไรอะคับซองอาไรอะคับตอบหน่อยจิ ???

Member

« Reply #2 on: April 30, 2007, 01:44:37 AM »

Rainbow Wing Harpy
เมื่อ seal ติด dimension curse seal นั้นเป็น inactive seal (Df line)

ใหม่ๆ สดๆ จาก M3 เลยครับ เป็นมอนสเตอร์ธาตุแสง เลเวล 1 ค่าย 1 เล่นกับเด็คนี้จะเซิร์ซได้ง่ายมากๆครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 30, 2007, 12:45:30 PM »

อืม
จริงด้วย แกะใหญ่ Poison ได้ต่อ

แต่ก็กลัวว่าถ้ามี ไดเมนชั่น แบบหลาย ๆ เทิร์นอยู่แล้ว ไดสดไปเลยง่ายกว่า - -'

ตัวกระโดดได จะเก่งมาก เพราะถึงซ่อมไดได้ ก็จะเป็น Inac อยู่ดี

Member

« Reply #4 on: April 30, 2007, 09:10:38 PM »

เด็คนี้ไดได้มากสุดแค่ 1 เทิร์นนิครับ เน้น Poison มากกว่า ^^

เด็กเลี้ยงแกะก็เอามาเพิ่ม AT + Dimen ตัวที่มันแคนเซิล

เด๋วคงต้องนำไปเล่นจิงแล้วปรับอีกทีแฮะ

ว่าแต่ที่บอกว่าแกะโดดไดซ่อมไดก็เป็น Inac นี่หมายถึงไงหรอครับ รักษาก็ยังเป็น Inac อยู่ดีหรอครับ???

Dean
Member

« Reply #5 on: May 01, 2007, 02:50:39 PM »

เด็กเลี้ยงแกะ มัน + พลังแค่ 1 เทิร์นเอง ไม่คุ้มหรอกครับ

ลอง White Wiser Girl ไว้ก็ดีนะครับ ช่วยรักษาเคิร์สได้เยอะดีด้วย แถมเกมตั้งรับแน่นกว่าเด็กเลี้ยงแกะมากทีเดียว

Member

« Reply #6 on: May 01, 2007, 05:52:20 PM »

เด็กเลี้ยงแกะ มัน + พลังแค่ 1 เทิร์นเอง ไม่คุ้มหรอกครับ

ลอง White Wiser Girl ไว้ก็ดีนะครับ ช่วยรักษาเคิร์สได้เยอะดีด้วย แถมเกมตั้งรับแน่นกว่าเด็กเลี้ยงแกะมากทีเดียว
เด็กเลี้ยงแกะทำให้ได้รับ Ability + At ตาม Lv สูงสุดของซีลใบรองรวมร่างนะครับ ไม่ได้ + 1 Turn

อีกทั้งตัวรองหลักเด็คนี้ก็คือ Algaltos ที่เป็นซีลเลเวล 2 ด้วยครับ

เพิ่งไปถามที่ BOC มา เพิ่งรู้ว่า แม้จะรักษาไดเมนชั่นทันที ก็ยังเป็น Inactive จากผลของ Rainbow Wing Harpy นะครับเนี่ย แรงมากเลย

Dean
Member

« Reply #7 on: May 02, 2007, 03:12:35 AM »

เด็กเลี้ยงแกะทำให้ได้รับ Ability + At ตาม Lv สูงสุดของซีลใบรองรวมร่างนะครับ ไม่ได้ + 1 Turn

อีกทั้งตัวรองหลักเด็คนี้ก็คือ Algaltos ที่เป็นซีลเลเวล 2 ด้วยครับ

เพิ่งไปถามที่ BOC มา เพิ่งรู้ว่า แม้จะรักษาไดเมนชั่นทันที ก็ยังเป็น Inactive จากผลของ Rainbow Wing Harpy นะครับเนี่ย แรงมากเลย

Seal id: 1290
Mountain Shepherd Boy
Type: tamer Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 6 Df: 7 Sp: 2 Element: light
+[Monster] Lamb of Mine At 10 Mp 3
NULL
Skill:
Seal 2 ใบในสนาม ติด Dimension Curse 1 Turn เมื่อ Mountain Shepherd Boy มี [Light] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง (Mp 3) (ผลของ Skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้)
Ability:
เมื่อ Mountain Shepherd Boy เข้ามาในสนามเลือก [Monster] ธาตุ [Light] 1 ใบในสนาม Seal นั้นได้รับ “Seal ที่ได้รับ Ability นี้ +At ตาม Lv ของ Seal ใบรองรวมร่าง 1 ใบของ Seal นั้น” 1 Turn
Illustator: Wathawijit
Version: Starter
Verno: 54

จะบอกว่า Text บนการ์ดมันผิดครับ Errata แก้ใน Wiser นานแล้ว พร้อมกับ Sacred Ram ที่ให้ Poison ได้ใบเดียวนั่นแหละครับ

Member

« Reply #8 on: May 02, 2007, 06:34:13 PM »

กำ อย่างงี้คงต้องลดจำนวนเด็กเลี้ยงแกะจิงๆแล้วล่ะครับ ขอบคุณมากครับที่มาบอก เล่นรั่วมานาน :P

Sacred Ram ก่อนหน้านี้มันผิดยังไงหว่า = =a

ว่าแต่ White Wiser Girl นี่ก็น่าสนครับ แต่ผมไม่ชอบกั๊กซีลที่โดดไม่ได้ไว้บนมือน่ะครับ เด็คนี้มันมี Tamer Helikia ที่ใช้สกิลเรียกมอนสเตอร์เข้ามาในสนามได้เลย เลยไม่ค่อยได้จั่วซ๊ลมาเท่าไหร่

อีกข้อคือพวกซีลใช้ Curse At มักไม่สูงใช้ Thunder Saber Therion จ่าย 0 Inactive ได้

แต่ยังไงก็ต้องลดจำนวนเด็กเลี้ยงแกะเหลือซัก 2 - 3 ใบ แล้วจะใส่อะไรเพิ่มดีนี่ = =

Pages: [1]
  Print  

Jump to: