Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:34:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับจะ Gt แล้วว  (Read 932 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« on: April 27, 2007, 05:40:05 AM »

1.ถ้าก่อนผ่านเราถูก เฟิส all อะครับ แล้วเข้าเทิน เค้า ตีเรา แล้ว Df Line เรามี Hanuman เราสามารถสั่ง WarFare Golden Pegasus โดด มาที่ At LIne
สั่ง Hanuman คอม ได้ไหม เพราะ Text มันบอกว่า   

นำ S เข้ามาในสนามจากมือ  จากนั้นสั่ง knight หรือ tamer 1 ใบในสนามรวมร่างโดยให้ S เป็นรองร่วมร่าง   

เราสามารถทำได้ไหมครับ เพราะว่า Hanuman ก็เป็น ไนท์ เงือนไขมันก็ครบ แต่ว่าจะคอมไม่ได้เพราะ Hanuman คอม ลม ซึ่งตัวมันไม่ใช่เราสามารถสั่งมันโดดเรามาบล๊อกที่ AT Line เฉยๆได้ไหมครับ เพราะเงื่อนไขถูกต้องมีให้มันสั่งหรือไม่ได้ถ้าไมได้ทำไมอะครับ

ปล.อาจจะพูดงกวนไปไหนหน่อยเพราะอยากอะธิบายให้เข้าใจอะครับช่วยตอบหน่อยนะครับ

2.ถ้าเค้าตีSigmund the little prince.อะครับเล้วเราสั่ง WarFare Golden Pegasus คอม แล้วเค้า คั่นการคอมเราสามารถใช้สกิลของ Sigmund the little prince นำมิสติก ชนิด ps มาติดที่ Sigmund the little prince อะครับจะได้ไหมครับจะถือว่าเป็นการสั่งซำซ้อนหรือเปล่า

3. Grandecross, the Dragon of the Saint เข้ามาโดยผลของ The Assumption of Alana แล้วถูก เมื่อ เมือถูก Atena ผลของ การ  Growth จะหายไปตลอดการเลยใช่ไหมครับเพราะ Text มันเขียนว่า

ทิ้ง Seal 1 ใบในมือเราและผู้เล่นทุกคนนำการ์ดทุกใบในมือและใบอื่นในสนามเข้ากองการ์ด จากนั้นจั่วการ์ด 4 ใบ จากนั้นแสดง Seal 2 ใบจากกองการ์ด Seal ตนแล้วนำเข้ามาในสนาม ถ้า Seal ที่นำมาชื่อ Grandecross, the Dragon of the Saint Seal นั้นอยู่ในสภาพ Growth .gif[/img] Turn ด้วย
เมื่อ The Assumption of Alana ออกจากสนาม นำ The Assumption of Alana ออกจากเกม

หรือว่าไม่ใช่ช่วยอธิบายทีครับหรือว่าจะหายไปแค่1เทรินที่อาเทน่าแสดงผล

ช่วยตอบอีกคำถามด้วยครับขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงส่งเลยละครับ
« Last Edit: April 27, 2007, 05:53:37 AM by •[S]quaLL_LeonHearT• » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 27, 2007, 03:13:14 PM »

1. สั่งใช้ skill ไม่ได้ครับ เพราะเงื่อนไขไม่ถูกต้องสองอย่างด้วยซ้ำ เพราะไม่มี seal หลักที่ถูกต้อง และติด curse ด้วย

2. เป็นการสั่งซ้อนครับ จึงให้ Sigmund ใช้ skill ไม่ได้

3. growth หายไปตลอดเลยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: