Summoner Master Forum
September 30, 2024, 12:27:04 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Centaur...หลายคนช่วยยำจนดี *-*  (Read 12246 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« on: April 26, 2007, 11:45:50 PM »

Seal
Trahern , The Centaur General  4
Centaur Ranger   4
Lazal Assault Force      3   <----------หรือใช้Nazurei Baraman shamanก็ได้ ตามถนัด
Centaur Ranger In memmory   4
Toy Retailer  3
Treetop Tango Fairy  2
IronClad Centaur  4
Naomi the Whetres     1

Mystic   ทั่วไป  เน้นInf  สำหรับต่อสู้  ไม่ต้องใส่ให้หนานะ เพราะจะได้จั่วเผาง่ายๆหน่อย เติมพวกนี้เข้าไปหน่อย  Centropious the Spear of Trahern ,Garahad,เวสเรียนเวสรี่,Anaining Peak Cruning Crow,Drow of Soul

วิธีเล่น
    อันนี้เป็นแนวตีทั่วไปนะ  อยากพลีกแพลงก็ทำได้เยอะ 

เด็คนี้มีช็อตเซอร์ไพล์ คือ เริ่มทีหลังตีใส่ได้เลยAt12-13 วัดกันได้แมนมากๆ

ท่าไม่ตาย(จนตรอก - -")
1. จักร ให้แยกร่างตีตัวรองอย่างเดี่ยว >.<
2. ครั่นนิ่งคราว เก็บเด็ก  แต่ถ้าใช้อย่างชำนาญเก็บShrineฝ่ายตรงข้ามได้มากนะ
3. อนาริ่งพีค แก้เกมส์ดี  แต่ใครใจถึงใช้Sacไปเลย
4. Lazal Assault Force หรือNazurei Baraman shaman  ตัวทีเด็ดเวลาเราตีปรกไม่ได้  แต่การใช้จะต่างกัน  ก็เลือกใช้ตามเหมาะสมละกันนะLazal Assault Force ถ้าติดพวกเวสเรียนเวสรี่ให้ได้ At12ก็กดดันฝ่ายตรงข้ามดีเหมือนกันนะ  แถมช่วยตั้งได้ดีมากด้วย  Nazurei Baraman shaman Skillดีไม่เสี่ยง  เอาออกจากเกมส์ไปเลย  รักษาCurseก็ได้เวลาเจอToxic  ใช้จักรแยกร่างแจกใบแดง
5. สุดท้ายDrow of Soul  เด็คนี้ค่าร่าย3เยอะ ใช้คุ้มดี  ใบนี้อาจเปลี่ยนเกมส์ได้เลยนะ
« Last Edit: May 07, 2007, 12:55:37 AM by Rattikarn » Logged

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: May 01, 2007, 11:33:09 PM »

เล่นจริงแล้วปรับเป็นแบบนี้ดีกว่าแฮะ   ใครจะเอาไปแข่งแนะนำแบบนี้นะ  เล่นดีมากเลย

Seal 25 Mp8
Trahern , The Centaur General  4
Centaur Ranger   3
Panna Forest Oracle     3  (เทพ)
Duel Blad Centaur       3    <------------มีคาน์ใหญ่ใส่แทนได้เลยนะ เก่งขึ้นเยอะ
Centaur Ranger In memmory   3
Toy Retailer  3
Treetop Tango Fairy  2
IronClad Centaur  4

Mystic
ใส่พวกTarotดีๆแรงๆ ไปได้เลยอย่างละใบ เพราะPanna Forest Oracleจะค้นใบที่ต้องการมาได้เลย  เช่น Sac ยูมัสดาย ฯลฯ

Sealถ้าใครมีKranใหญ่St2 ใส่แทนDuel Blad Centaur ไปเลยก็ได้ครับ  จะแกร่งพอสู้เมต้าได้เลย  (คาน์มันก็เมต้านี่ฟ่า - -")

จริงๆ ตัวที่เทพมากเลยเป็นPanna Forest Oracleนะ  เล่นแล้วโครตอยากใส่4เลย
« Last Edit: May 01, 2007, 11:38:10 PM by Rattikarn » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #2 on: May 02, 2007, 12:10:23 AM »

คาร์น เซนทอร์รึ หึหึ

เด็กเลี้ยงแกะผมก็ปรับเวอร์ชั่นใหม่แล้ว เด๋วมาดวลกันหน่อยนะครับ อยากวัดความเร็วดู

ปล.จำได้ว่าพี่มีแกะโดดฟอล์ยใช่มะ ขายถูกๆได้มะครับ ;D

Gabriela, Gergory's Guardian Angel
Member

Email
« Reply #3 on: May 02, 2007, 01:47:33 AM »

ลองดูของผมนะครับ ว่าดีรึเปล่า ?

Centaur Ranger x3
Centaur Ranger In memmory x4
Trahern , The Centaur General x3
Toy Retailer x3
Treetop Tango Fairy x2
IronClad Centaur x4 ( Merrisia 3 ) เอาไว้เรียกหอกทราเฮิ์รน จาก Shrine หรือ จากกอง]
Dual Blade Centaur x4
แฟรี่เปิดกอง x2

Mystic
ใส่สามัญครับ แต่หยุดเยอะ ปั๊มเยอะ พอสมควร ( ใส่หอก Trahern ด้วยนะครับ )

Step
ดูก้อรู้คับ ตบอย่างเดียว

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #4 on: May 02, 2007, 10:40:39 AM »

เจอมาแล้ว กว่าจะชนะได้ หืดขึ้นคอ ทำให้ผมเกลียดใบนี้ไปเลยครับ Panna Forest Oracle มันเก่งโคตรๆ 

Gabriela, Gergory's Guardian Angel
Member

Email
« Reply #5 on: May 02, 2007, 12:41:05 PM »

Panna Forest Oracle   ตัวไหนหรอคับ ?? ขอเท็กซ์ กับหน้าตามันที เผื่อเอาไปยัดเด็ค ?? อิอิ

MENN' !*
Member

« Reply #6 on: May 02, 2007, 01:42:49 PM »

Panna Forest oracle เก่งจริงๆ -*-

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #7 on: May 03, 2007, 11:43:59 PM »

::003::จริงๆนะ  เด็คนี้มันก็เด็คตีตั้งรับทั่วไปอะ  แค่ว่าเร็วหน่อยแค่นั้นเอง   แต่พอยัด Panna Forest oracle เข้าไป  กลายเป็นจะเล่นได้108อย่างเลย  Mysticในเด็คที่ไม่ธรรมดาทำให้เด็คเล่นดีขึ้นจริงๆ Panna Forest oracleเทพมากๆ

Posted by: Trahern , The Centaur General  Posted on: Yesterday at 01:47:33 am 
Insert Quote 
ลองดูของผมนะครับ ว่าดีรึเปล่า ?

Centaur Ranger x3
Centaur Ranger In memmory x4
Trahern , The Centaur General x3
IronClad Centaur x4 ( Merrisia 3 ) เอาไว้เรียกหอกทราเฮิ์รน จาก Shrine หรือ จากกอง]
Dual Blade Centaur x4
แฟรี่เปิดกอง x2

Mystic
ใส่สามัญครับ แต่หยุดเยอะ ปั๊มเยอะ พอสมควร ( ใส่หอก Trahern ด้วยนะครับ )

Step
ดูก้อรู้คับ ตบอย่างเดียว

ก็ดีแล้วครับ  ใกล้เคียงกับของผมนะ  แต่ผมว่าCentaur Ranger In memmory กับDual Blade Centaur ไม่ได้ใช้งานมากขนาดต้องใส่4หรอกครับ เอาที่ไปใส่Trahern , The Centaur General กับ Centaur Ranger  ดีครับ  โดยเฉพาะCentaur Ranger นี  เก่งมากๆเลย  เล่นจริงถ้าไม่สู้กับพวกSp5เก่งกว่า Trahern ซะด้วยซํา

คิดว่าเด็คนี้มีอนาคตนะ เพราะตัวเด็คค่อนข้างดี  แทบจะเป็นเด็คธาตุเดี่ยวด้วย เลยเสถียรสูงมาก  และยังมีตัวเลือกดีๆอีกมากนะ  อย่างแกะสวรรณ์ ก็ยังน่าใส่มากเลย  หรือพวกต่างธาตุอย่างSinนําก็เล่นได้  แล้วยังพลีกแพลงจากMysticได้อีก...จาก...

Panna Forest oracle เทพมากๆ

...WinChesTer...
Member

« Reply #8 on: May 04, 2007, 12:04:50 AM »

ผมว่า แกะ น่าใส่นะ... ไว้โดน แล้ว เอาpanna หา หรือใส่ dual blade centaur  ก็ดีนะ  ทำให้ตีได้หลายทีดี แต่คาร์นควรใส่นะงับ ไว้หาเซนทอเดก เสริจ หอก

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #9 on: May 04, 2007, 12:14:31 AM »

ตอนที่ผมคุมSide Eventเจอเวอร์ชั่น ไม่ใส่คาน์(หรือใส่1-2ตัว)  แต่ใส่แกะสวรรน์ไป3ตัวเลย  แล้วใช้เรนเจอร์ ช่วยตีๆ เอาอย่างเดี่ยวก็มีนะครับ  เล่นระหำดี  จั่วตัวหาหอกขึ้น ไม่ขึ้นก็ตามบุญตามกรรม   เรนเจอร์พออยู่กับตัว5ปีแล้วมันSp5ก็เก่งแล้วครับ  แต่ปัญหาคือพอตัวที่2-3ขึ้นมาแล้วมันจะไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์อะไรเท่าไรเลย

Dual Blade Centaur ก็เหมือนกัน นอกจากใช้ตั้งเกมส์แล้วก็ไม่ค่อยได้ทำอย่างอื่นนะ  สมัยTangoอยู่4ตัว ตัวนี้อาจได้ตาข้ามLine2Timeบ้าง  แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร  แต่มันก็ช่วยตั้งเกมดีจริงนะละ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #10 on: May 04, 2007, 12:18:02 AM »

ผมว่า แกะ น่าใส่นะ... ไว้โดน แล้ว เอาpanna หา หรือใส่ dual blade centaur  ก็ดีนะ  ทำให้ตีได้หลายทีดี แต่คาร์นควรใส่นะงับ ไว้หาเซนทอเดก เสริจ หอก

เห็นด้วย น่าใส่คาร์นนะ
ตอนนี้เราเล่นแนวCentaur+Monsterอยู่ อยากลองเด๊คอีกสักทีจัง...
อยากได้Panna Oracleจัง

Member

« Reply #11 on: May 04, 2007, 01:11:58 AM »

Dual Blade Centaur    ผม ว่า มัน ช่วยในการตี แต่ละเทริน ได้ดีนะ แต่ก็ อย่าใส่เยอะ ผมเอา มัน มาเร่ง ทราเฮิน ให้ตีอีกที   แล้ว ก็ panna forrest oracle  ไม่รู้ใส่ดีป่าวว หุหุ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #12 on: May 04, 2007, 11:46:30 PM »

^
Panna Forest Oracleถ้าไม่รู้จะใส่อะไรก็ใส่ไปเถอะครับ   ผมว่ามันดีกว่าลูเคียเทียอีก

Fiel
Member

Email
« Reply #13 on: May 05, 2007, 12:01:15 AM »

ดูเหมือนจะเปลืองชายน์ ต้องลองครับ ของเค้าดีจริง

เซิช ของสารพัดที่อยากได้ ไม่ว่าจะไฮพรีสหรือDraw of Soulมาเร่งเกมก็ยังไหวครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #14 on: May 05, 2007, 12:02:20 AM »

Panna Forest Oracle ต้องใส่ 4 ครับ แล้วจะรู้ว่าทำไมมันถึงเก่ง

ใส่ Karn ด้วยก็ดีครับ เพราะฝ่ายเราจะได้ cancel freese กับ poi (ได้ข่าวว่าช่วงนี้ freese เยอะมาก ทั้ง cool moon ซินน้ำ MOA)

เด็คนี้เร็ว+แรง และเก่งพอตัวทีเดียว มีทั้งตัวหาหอก และ Panna ถ้าชอบเด็คตีบ้าระห่ำ พลิกแพลงได้หลากหลาย ก็ต้องเดค centaur นี่แหละ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #15 on: May 05, 2007, 12:04:29 AM »

Panna Forest Oracle ต้องใส่ 4 ครับ แล้วจะรู้ว่าทำไมมันถึงเก่ง

ใส่ Karn ด้วยก็ดีครับ เพราะฝ่ายเราจะได้ cancel freese กับ poi (ได้ข่าวว่าช่วงนี้ freese เยอะมาก ทั้ง cool moon ซินน้ำ MOA)

เด็คนี้เร็ว+แรง และเก่งพอตัวทีเดียว มีทั้งตัวหาหอก และ Panna ถ้าชอบเด็คตีบ้าระห่ำ พลิกแพลงได้หลากหลาย ก็ต้องเดค centaur นี่แหละ

ไม่ยกเลิกครับ ป้องกันเลยแหละ เด็คนี้ตบเร็วจริงครับ ยกนิ้วให้ เซนทอร์นี่เก่งมาตั้งแต่สมัยก่อน จนปัจจุบันก็ยังเก่งอยู่

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #16 on: May 05, 2007, 12:13:36 AM »

คานนะ ใส่แล้วดีหลายอย่างนะ  แต่มันจะทำให้การตีช้าไปจังหวะหนึ่งนะ  เวลาจะลงก็ดูใบอื่นในมือ หรือสถานะการณ์หน่อยละกัน

ตอนนี้ว่าจะลองอะไรแปลกๆหน่อย  ลองไม่ใส่คาน์ แต่ใส่แกะสวรรณ์ไป3เลย  คิดว่าไง

Member

« Reply #17 on: May 05, 2007, 12:24:12 AM »

แกะสวรร หรอครับ ไว้โดด ก่อน ผ่าน ว่า งั้น   แต่ผมว่า คาร์น มันดีกว่านะ  ไว้ เดด็ก เสริจ หอก ของเรา

แกะก็ดีนะครับ ถีบ ได้เร้าใจ ดี  ทำคอมโบ กับ panna ได้ด้วย
« Last Edit: May 05, 2007, 12:27:50 AM by *SaW..U..* » Logged

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #18 on: May 05, 2007, 03:40:39 AM »

จัดแล้วละคับ แต่ผมหาทราเฮิร์นได้แค่3ใบเลยเป็นแบบนี้
Centaur Ranger x4
Centaur Ranger In memmory x3
IronClad Centaur x4
Karn St.2 x3
Panna Forest Oracle x3

« Last Edit: May 05, 2007, 07:29:39 PM by +[ZeCh@12@iH]+_+[E@12TH]+ » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #19 on: May 05, 2007, 12:49:26 PM »

ใส่ Karn ผมว่าช้านะ และเด็คนี้ยังไงก็ไม่ได้เซิร์ชพวกมาเพื่อเน้นปั๊ม Karn อยู่แล้วด้วย ถ้าจะใส่มาเพื่อป้องกันฟรีสผมว่าสู้เอาค่าร่าย Karn ไปไล่ตีเค้าเลยจะดีกว่า ส่วนที่ว่าเซิร์ช Ironclad ได้ก็จริงแต่มันก็เท่ากับร่าย 4 หาหอกเลยนะผมว่าเปลืองอยู่พอสมควร

ถ้าให้เลือกผมใส่แกะ 3 ใบดีกว่านะ

Dean
Member

« Reply #20 on: May 05, 2007, 02:46:19 PM »

ผมลองจัดเวอร์ชั่น Karn อยู่ ก็นับว่าพอช่วยได้บ้างครับ เพราะเด็คนี้ถ้าตีไปแล้วแพ้ซักครั้ง ต้องใช้เวลาเซ็ทใหม่พอสมควรทีเดียว ซึ่ง Karn ก็พอช่วยซื้อเวลาได้บ้าง ไม่นับการหา Knight ขึ้นมือบ้าง ลงสนามบ้าง และการป้องกัน Freeze และ Poison ก็กันเด็คน้ำกับ Toxic therion ได้ดีพอสมควร โดยรวมผมไม่เห็นข้อเสียเท่าไหร่ เพราะพวก Centaur ก็ร่าย 3 อยู่แล้ว

แต่ยังไงก็แล้วแต่สไตล์คนเล่นว่าชอบตีบ่อย ๆ หรือตีชัวร์ ๆ มากกว่าครับ

แต่มา confirm ว่า Panna Forest Oracle เทพจริง ๆ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #21 on: May 05, 2007, 11:37:11 PM »

จะใส่แกะ3ใบ  เอาอะไรออกดีหว่า....คาน์มะ  แกะเราไม่มี  คงต้องไปปร้นเพื่อนอีกละ  ใครมีแล้วเล่นยังไงบอกกันมั้งนะ

Member

Email
« Reply #22 on: May 06, 2007, 01:24:55 AM »

จะใส่แกะ3ใบ  เอาอะไรออกดีหว่า....คาน์มะ  แกะเราไม่มี  คงต้องไปปร้นเพื่อนอีกละ  ใครมีแล้วเล่นยังไงบอกกันมั้งนะ

อ้าวกำคนคิดกระทู้เปลี่ยนซะแล้ว งี้เราต้องเปลี่ยนมั่ง+ . + แต่ไม่มีตังอะ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #23 on: May 07, 2007, 12:19:36 AM »

^
แค่โมใหม่หน่อยเดี่ยวเองน่า  ไม่มีก็ไม่ต้องทำตามดิ - -"

ก็ดีไปอีกแบบนะ แกะใช้ทั้งรุก-รับเลย ตีง่ายขึ้นนะ  ถ้าตัวหาหอกขึ้นจะเล่นได้ไวมากกว่าแบบคาน์อีก 

Member

« Reply #24 on: May 07, 2007, 12:36:40 AM »

หลังจากที่ผม ได้ลอง มาแล้ว นั้น มันจะแพ้กัน ตรงมิสติก ครับ ผมก็เลยจัดแบบนี้

Trahern, the Centaur General  * 4
Centaur Ranger in Memory      * 2
Nazae, the Great Oracle          * 2
Ironclad centaur                       * 4
bakery girl                                 * 4
Treetop tantong Fairy               *  2
Toy retailer                               *  3
karn,The commander of vlackwood   *3
Deadly papilion                       *1

จากที่ลองเด็ค นี้ สเถียรดี ครับ  จั่วได้เร็วมาก  ตัดปัญหา เรื่องการจั่ว ได้มาก และ ตั่ง ตัวได้ดี ในขณะหนึ่ง

« Last Edit: May 07, 2007, 12:41:33 AM by *SaW..U..* » Logged

Member

Email
« Reply #25 on: May 07, 2007, 12:37:14 AM »

จากที่เทสมานะคับ เด็คนี้ตัวที่ฝ่ายตรงข้ามกลัวมากที่สุดของเราคือคาร์นนั่นละ

Member

Email
« Reply #26 on: May 07, 2007, 12:38:33 AM »

หลังจากที่ผม ได้ลอง มาแล้ว นั้น มันจะแพ้กัน ตรงมิสติก ครับ ผมก็เลยจัดแบบนี้

Trahern, the Centaur General  * 4
Centaur Ranger in Memory      * 4
Nazae, the Great Oracle          * 4
Ironclad centaur                       * 4
bakery girl                                 * 4
Treetop tantong Fairy               *  2
Toy retailer                               *  3
karn,The commander of vlackwood   *3
Deadly papilion                       *1

จากที่ลองเด็ค นี้ สเถียรดี ครับ  จั่วได้เร็วมาก  ตัดปัญหา เรื่องการจั่ว ได้มาก และ ตั่ง ตัวได้ดี ในขณะหนึ่ง

โดนรีสติกเหลือ2ครับ แปลกๆนะแบบนี้

Member

« Reply #27 on: May 07, 2007, 12:40:52 AM »

เอ้ออ  พิมผิด 2ใบๆ โทษที

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #28 on: May 07, 2007, 12:41:46 AM »

^
ใจเย็นๆNazae, the Great Oracle มันโดนรีสติกเหลือ2ใบนะ - -"  

ถ้าทรานเฮินไม่ขึ้นจะไม่มีตัวตีเอานะครับ  คาน์ตีไม่ไหว เพราะมันไม่ใช้ตัวตีแบบฉาบฉวยนะครับ แล้วเด็คนี้ก็ไม่ใช้แบบตั้งComboซะด้วย  น่าจะติดเรนเจอร์ไว้ซักหน่อยนะ

จริงๆ เรื่องจั่วผมก็พยายามให้ความสำคัญนะ  แต่เด็คนี้พื้นเพมันเป็นธาตุดินอะดิ  เลยจั่วยาก  ผมถึงคิดว่าPanna Cracleมาช่วยตรงนี้ได้จุดหนึ่งเหมือนกัน  แล้วผมก็ใส่Draw of Soulไว้ด้วย2ใบ เพราะเซนทอร์เราค่าร่าย3เยอะครับ ค้างมือบ้างแน่ๆ ในบางจังหวะจะดีมากๆ

Posted by: +[ZeCh@12@iH]+_+[E@12TH]+  Posted on: Today at 12:37:14 am 
Insert Quote 
จากที่เทสมานะคับ เด็คนี้ตัวที่ฝ่ายตรงข้ามกลัวมากที่สุดของเราคือคาร์นนั่นละ 

วันนี้ไปเล่นมา พวกเด็คSp4จะกลัวเรนเจอร์มากกว่าทราเฮินนะ - -"

Member

« Reply #29 on: May 07, 2007, 12:44:25 AM »

ผมลองเล่นดูแล้ว ขนาด ผม ใส่ ทั้ง ทวินสตา ดรอออฟโซล คาร์นไม่ขึ้น  ทราเฮิน ไม่ขึ้น จั่วแทบไม่ทัน แนะงับ เลยลองโมเปน นาซาอี เบเกอรี่ แล้วลองเล่นดู ปรากฏ ออกมาดี  เดี๋ยวจะไปลองกับอีกหลายๆ คน  ครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: