Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:22:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: General Charles+มังกรน้ำ เข็นก่อนค่อยตบ  (Read 1663 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: April 26, 2007, 02:43:46 PM »

4 General Charles
3 Wind goddess Shaman
3 raatasquirrel
3 Naomi the waitress
2 Lucretia
2 Gusty Magician
2 Magician of Lapresaun book
3 Fairy Dragon
1 Hwestara
2 นักบวชหญิง

อันนี้คิดว่าจะจัดเล่นแน่ๆครับโหดได้ใจเลยหละ
ตั้งด้วยชาล+กระรอกหรือLu+กระรอกครับ
ทำเกมจากFairy Dragonลงมาเข็นเค้าลงDefแล้วชาลตามตบ ถ้าคิดว่าจะกลัวโดนNo Jokeมาตัวหน้าก็ลงนักบวชหญิงชี้ตัวหน้าให้เค้ายกเลิกมิสติกไปครับ
กลางๆเกมรับรองเค้าต้องขึ้นหน้าหมดดังนั้นเราจึงจำเป็นต้องหาดาบให้ชาลเพื่อจะเริ่มตีตัวหน้าบ้างแหละ แล้วก็วนคอมโบระหว่างนักบวชหญิงกับFairy Dragonยกขึ้นมือแล้วชี้ตัวหน้าเค้ายกเลิกมิสติกไปครับแล้วก็ตีเก็บเด็กเนียนๆอีกและครับท่าน

ส่วนคอมโบในเด็คก็มีเมจลม2ตัว ตัวหนึ่งมีชาจไม่จั่วนะครับให้มันดองได้เยอะๆให้เพื่อนมันยิงHight priestตั้งโต๊ะไปเรื่อยๆตอนเราไม่มีมิสติกแก้ช่วงหลังๆครับ

ปลายๆเกมจะปิดยังไงไม่ยากครับ Lu+นักบวชหญิงแค่นี้เองแล้วตีไปเหอะหรือHavestara เกนก่อนค่อยตีก็ได้ครับ

ส่วนMysticในเด็คนี้เน้นRelicมากๆ ที่ขาดไม่ได้คือดาบชาลครับแล้วเพิ่มดาบฟรานเซสก้าไปด้วยก็ได้เพื่อจะรีดมือเค้าไปในตัว ส่วนปืนจะใส่ก็ดีไม่ใส่ก็ได้ครับแต่ใส่ไว้หละRelicเยอะๆไว้ก่อน

ส่วนอีกสายหนึ่งของชาลที่ผมคิดไว้คือสายร่ายมิสติกหนักๆครับไว้แบบเราตีข้ามไปไม่ให้เค้าแก้เลยจากFairyเพิ่มค่าร่ายมิสติกไว้หลังGTจะมาลองจัดดูครับ

« Last Edit: April 30, 2007, 03:27:32 AM by DX-RuleZ » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #1 on: April 26, 2007, 06:21:37 PM »

เปนผมเอายัดซิกมันเด็กด้วยนะ เพื่อความมันส์ เหอๆ

ถ้าเจอการูด้าไฟคงสนุกน่าดูนะเด็คนี้

Member

« Reply #2 on: April 29, 2007, 12:02:50 PM »

เปนผมเอายัดซิกมันเด็กด้วยนะ เพื่อความมันส์ เหอๆ

ถ้าเจอการูด้าไฟคงสนุกน่าดูนะเด็คนี้
เท่าที่เห็นการุด้าไฟถ้าจะใส่คงใส่ไม่เกิน2ใบในเด๊คครับ แก้ก็ง่ายๆเลย ตีจั่วไวอยู่แล้วดังนั้นควรถืองู+ไกอาไว้ในมือเป็นเรื่องที่สมควรอย่างยิ่งครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 29, 2007, 02:09:22 PM »

ยังไงสูตรการใส่ Fairy dragon ควรจะแบ่งไปใส่ Hwestara ซัก 1 ตัวดีกว่านะ ยังไงมันก็เก่งกว่าเยอะ

Member

« Reply #4 on: April 30, 2007, 03:23:19 AM »

ยังไงสูตรการใส่ Fairy dragon ควรจะแบ่งไปใส่ Hwestara ซัก 1 ตัวดีกว่านะ ยังไงมันก็เก่งกว่าเยอะ
โมแล้วครับเตรียมลง7ดาวเต็มสูบ
ปล.ตอนนี้ยังไม่คิดจะจัดเดี๋ยวลองเล่นแบบแทนการ์ดไปก่อนแล้วกัน
สาเหตุที่ยังไม่จัดคือ กำลังติดใจมุขพี่กิ๊ก คาราเมทอสเหยียบปลา+ฟักทองว่าจะจัดมาเล่นนะเนี่ยของเค้าแรงดีจริงๆ

ส่วนซูมกำลังคิดเด็คSecret Weaponอยู่ แน่ๆก็คงเป็นO-Micron O+สูตรอื่นๆไว้คุยที่ร้านดีกว่าซุ่มๆไว้เดี๋ยวแอบดังที่หลังล่ะมีฮาครับท่าน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: