Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:20:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ## ผลกระทบถาโถมต่อวงการซัมมอนเนอร์ วิเคราะห์เจาะลึกถึงลูกถึงคน ##  (Read 22796 times)
0 Members and 22 Guests are viewing this topic.
S_A_Y
Member

Email
« Reply #30 on: April 26, 2007, 02:53:27 AM »

คิดว่า GT ครั้งนี้ คงมี Mer3 มาช่วยแก้ทางเมต้าเกมแน่ๆ

ส่วนเรื่องรูป พี่ปอก็ได้โพสไว้อย่างชัดเจนแล้วว่าเป็นอย่างไร

T A O
Member

Email
« Reply #31 on: April 26, 2007, 04:23:03 AM »

ถ้าจะทำเพื่อนักเล่นการ์ดหน้าใหม่จริง ทำไมไม่ทำใส่พรีคอนไปเลยล่ะครับ
จาก150 บาท อาจจะเปง 1500 บาทแต่มี มิสติกสามัญครบทุกใบแทน

แต่ก่อนSummonerพึ่งออกชุด EKK มาใหม่ๆแค่1500 บาทได้
ทั้งsealและมิสติกแล้ว แต่ปัจจุบัน เอาเงินรางวัลของที่ 2 Go9 ไปซื้อ ได้แค่มิสติก(ไม่ครบด้วย)

จริงอยู่ที่ทางSummoner ไม่มีการตกไทร์ซื้อแค่deckเดียวเล่นได้ตลอดชีวิต

แต่มันตกไทร์แบบไม่เปงทางการแทน

เช่น TiTan สุดเก่งในอดีต เปงdeckแชมป์โลกมาแล้ว(ทั้งโลกเล่นอยู่ประเทศเดียว :-X)
ปัจจุบัน Ensha ฟอย70บาท ในแฟ้ม ยังขายไม่ออกเลยง่ะ ไม่รู้มันตกไทร์ไปแล้วรึเปล่า
ทำไมไม่มีคนเล่นหว่า มันก็ไม่ได้ตกไทร์ ไม่ได้แบนนิ ของในdeckก็ครบ

เพราะ ว่าการ์ดชุดใหม่ของSumจาทำเปงเมต้าใหม่ที่แรงกว่านั้นเองจนทำให้การ์ดเก่าสู้การ์ดใหม่ไม่ได้
จำเป็นต้องเปิดการ์ดชุดใหม่ ตลอด
เปงแบบนี้มันจาต่างกับการตกไทร์ของเมจิค ตรงไหนอะ

พวกการ์ดเก่าที่ใช้ได้ทุกสมัยของSumจริงๆคือมิสติกการ์ดพวก อินควิส holy ไฮพรีส
ก็คล้ายๆกับ Counter spellของmagic ซึ่งมันเล่นได้ทุกยุคทุกสมัย

ส่วนdeckเมต้าของMagic ก็เปลี่ยนไปเรื่อย เพราะการ์ดมันตกไทร์ ต้องซื้อการ์ดใหม่มาเล่น
และเมต้าของSumก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆเช่นเดียวกัน เพราะการ์ดเก่ามันสู้ของใหม่ไม่ได้ (ตกไทร์)

MC ChamP
Member

« Reply #32 on: April 26, 2007, 04:34:38 AM »

สมัยก่อน ทองบาทละ 4000
ปัจจุบัน ทองบาทละ 12000

เมื่อก่อนจัดเด็ค ใส่ Seal 25 Mystic 25-30 ราคาเด็คนึงประมาณ 1500
เดี๋ยวนี้จัดเด็ค ใส่ Seal 25 Mystic 40+ จะให้ราคา 1500

ไปคิดเลขมาใหม่เถอะครับ เห็นว่าเก่ง

จบข่าว
« Last Edit: April 26, 2007, 04:43:37 AM by MC Champ » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #33 on: April 26, 2007, 04:38:27 AM »

แสดงว่าเดี๋ยวมีของมาเสริมพวกนี้ให้เป็นทองแน่ๆเพราะตอนนี้มันยังเป็นเศษเหล็กอยู่เร้ย ;D

Kid Master
Member

Email
« Reply #34 on: April 26, 2007, 04:39:37 AM »

ถ้าจะทำเพื่อนักเล่นการ์ดหน้าใหม่จริง ทำไมไม่ทำใส่พรีคอนไปเลยล่ะครับ
จาก150 บาท อาจจะเปง 1500 บาทแต่มี มิสติกสามัญครบทุกใบแทน

แต่ก่อนSummonerพึ่งออกชุด EKK มาใหม่ๆแค่1500 บาทได้
ทั้งsealและมิสติกแล้ว แต่ปัจจุบัน เอาเงินรางวัลของที่ 2 Go9 ไปซื้อ ได้แค่มิสติก(ไม่ครบด้วย)

จริงอยู่ที่ทางSummoner ไม่มีการตกไทร์ซื้อแค่deckเดียวเล่นได้ตลอดชีวิต

แต่มันตกไทร์แบบไม่เปงทางการแทน

เช่น TiTan สุดเก่งในอดีต เปงdeckแชมป์โลกมาแล้ว(ทั้งโลกเล่นอยู่ประเทศเดียว :-X)
ปัจจุบัน Ensha ฟอย70บาท ในแฟ้ม ยังขายไม่ออกเลยง่ะ ไม่รู้มันตกไทร์ไปแล้วรึเปล่า
ทำไมไม่มีคนเล่นหว่า มันก็ไม่ได้ตกไทร์ ไม่ได้แบนนิ ของในdeckก็ครบ

เพราะ ว่าการ์ดชุดใหม่ของSumจาทำเปงเมต้าใหม่ที่แรงกว่านั้นเองจนทำให้การ์ดเก่าสู้การ์ดใหม่ไม่ได้
จำเป็นต้องเปิดการ์ดชุดใหม่ ตลอด
เปงแบบนี้มันจาต่างกับการตกไทร์ของเมจิค ตรงไหนอะ

พวกการ์ดเก่าที่ใช้ได้ทุกสมัยของSumจริงๆคือมิสติกการ์ดพวก อินควิส holy ไฮพรีส
ก็คล้ายๆกับ Counter spellของmagic ซึ่งมันเล่นได้ทุกยุคทุกสมัย

ส่วนdeckเมต้าของMagic ก็เปลี่ยนไปเรื่อย เพราะการ์ดมันตกไทร์ ต้องซื้อการ์ดใหม่มาเล่น
และเมต้าของSumก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆเช่นเดียวกัน เพราะการ์ดเก่ามันสู้ของใหม่ไม่ได้ (ตกไทร์)

อย่างนี้จะมีซองไว้ให้เปิดทำไมหล่ะครับถ้าของครบในพรีคอน

boomkung
Member

« Reply #35 on: April 26, 2007, 04:47:22 AM »

ก็จัด seal 25 mystic 25 เท่าเดิมสิครับจะได้ราคาเท่าเดิม

แต่จะสู้ได้หรือไมได้นี่อีกเรื่องนึงนะ คนละประเด็นกัน

EIMU
Member

« Reply #36 on: April 26, 2007, 04:52:18 AM »

ถ้าคิดว่าการเล่นในสิ่งที่เราๆเชื่อว่า มันเป็นสิ่งที่คนที่เล่น "รัก"

มันก็น่าแปลกนะที่ว่า แม้สิ่งที่ตนรัก ตนอยู่ด้วย มันเสีย มันเลวร้าย

มันดูมีข้อเสียขนาดนี้

แล้วทำไมยังต้องพูดอีกหละครับ

ถ้ามันเป็นสิ่งที่เรารัก ทำไมต้องมีอาการปฏิเสธ

ถ้ามันไม่ใช่สิ่งที่คุรรักแล้ว ก็ปฏิเธมันเสีย

ไม่อย่างนั้นมันก็เหมือนเนื้อร้ายที่คุณสาปแช่งมัน

แต่ไม่ยอมไปหาหมอให้ตัดมันออกเสียที

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #37 on: April 26, 2007, 05:00:52 AM »

ถ้ามันเป็นสิ่งที่เรารัก ทำไมต้องมีอาการปฏิเสธ

ถ้ามันไม่ใช่สิ่งที่คุรรักแล้ว ก็ปฏิเธมันเสีย

ถูกครับ คนที่ไม่ได้เล่น 1 ปีอย่างผมถ้าจะเลิกก็เลิกเล่นได้

แต่มันเป็นสิ่งที่ผมรัก มันทำให้ผมได้เพื่อน ได้ออกสังคม ได้อะไรหลายๆอย่าง

แต่เมื่อเมอ 3 ออกก็ยอมรับว่าตกใจนิดนึง ว่าทำไมมันเป็นอย่างนี้(หมายถึงการ์ดเก่าอ่ะนะ)

สุดท้ายผมก็ยอมรับมันได้ เพราะผมรักที่จะเล่นการ์ดซัมครับ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #38 on: April 26, 2007, 05:19:17 AM »

คุณสออธิบายได้ แจ่มกระจ่างมากครับ  :)

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #39 on: April 26, 2007, 05:45:09 AM »

Smn ต้องผ่านบททดสอบที่อยากลำบากนี้ไปให้ได้

เมื่อผ่านไปได้ ก็ไม่มีอะไรยากแล้วล่ะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #40 on: April 26, 2007, 06:34:53 AM »

ผมคิดว่า SMN ควรให้มีชุดเฉพาะสำหรับการ์ด reprint เหมือน magic ที่มีชุดอย่าง 4th 5th 6th 7th 8th 9th edition ยังเงี้ย

แล้วก็วาดใหม่สัก 40% ของทั้งหมดก็ดี ส่วนการ์ดก็ให้คัดเฉพาะที่นิยม และมีค่าพลังกับความสามารถที่ใช้ได้กับยุคปัจจุบัน

รับรองผู้เล่นหน้าใหม่ และหน้าเก่า ก็จะรู้สึกดีกว่านี้ครับ 

neozone
Member

« Reply #41 on: April 26, 2007, 08:13:31 AM »

ถูกครับ คนที่ไม่ได้เล่น 1 ปีอย่างผมถ้าจะเลิกก็เลิกเล่นได้

แต่มันเป็นสิ่งที่ผมรัก มันทำให้ผมได้เพื่อน ได้ออกสังคม ได้อะไรหลายๆอย่าง

แต่เมื่อเมอ 3 ออกก็ยอมรับว่าตกใจนิดนึง ว่าทำไมมันเป็นอย่างนี้(หมายถึงการ์ดเก่าอ่ะนะ)

สุดท้ายผมก็ยอมรับมันได้ เพราะผมรักที่จะเล่นการ์ดซัมครับ

มันก็มีนะครับที่ความรักมันจะจืดจางลง
หรือบางครั้งความรักก็จะกลายเป็นความเกลียดชังได้ครับ
สิ่งที่ความรักมันอยู่ยืนยงก็คือ  " ความเอาใจใส่"  "ความเข้าใจ" ฯลฯ ครับ

fushigidane
Member

« Reply #42 on: April 26, 2007, 03:43:20 PM »

จากการที่ซื้อมาพบว่าการ์ดที่เสียใจคือเดธไนท์อ่ะอยากให้วาดใหม่จังเลย
แบบว่าอยากสะสมอ่ะเหอะๆ
แต่ชอบนะครับที่ทำ reprint ออกมา เด็กใหม่ๆจะได้เพิ่มขึ้นเพราะโดยตัวผมเอง
ที่เล่นมาตั้งแต่ชุดแรก ก็บอกได้เลยว่าที่เล่นกับเพื่อนๆได้ดีๆเนี่ยเป็นเพราะบุญเก่าอ่ะคับ
มีการ์ดเก่าๆอยู่เยอะ ทำให้จัดอะไรก็สะดวก
แต่คนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆเนี่ยยากนะ ที่จะจัด mystic ให้ครบอ่ะ

Matamune
Guest
« Reply #43 on: April 26, 2007, 04:47:15 PM »

ผลกระทบถาโถมต่อวงการซัมมอนเนอร์  สาเหตุมาจาก คน ไม่ใช่การ์ด!!!  ถ้าอยากให้มันรีปริ๊น ออกมาดีๆงั้น ขายการ์ดดีๆ เก่งๆ ใบละ

10-20 บาท ให้ดูหน่อย
« Last Edit: April 26, 2007, 04:48:52 PM by HAO the ShamanKing » Logged
ExodiA
Member

Email
« Reply #44 on: April 26, 2007, 06:28:39 PM »

หากคิดในแง่นึง การ์ดในชุดก่อน มีร้อยกว่าใบ

ใบที่คนเล่นกันบ่อยๆ ถึงบ่อยที่สุด มีกี่สิบใบไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆไม่ถึงครึ่งนึงด้วยซ้ำ ส่วนใหญ่เป็นแรร์ซะด้วย..

ทีนี้ หากคิดซะว่า เอาโควต้าของการ์ดใบที่ผู้เล่นเก่าๆเรามักจะมองข้ามไปสัก 30 ใบออก Reprint ใบเก่าๆเพื่อผู้เล่นใหม่แทน ผมไม่เห็นว่ามีใครเสียผลประโยชน์จากตรงนี้เลย

ขอเพียงคิดให้เป็นกลางๆ และเปิดใจกว้างหน่อยเท่านั้นเอง.. SMN ก็ยังสนุกเหมือนเคยๆ..

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #45 on: April 27, 2007, 01:24:35 AM »

หากคิดในแง่นึง การ์ดในชุดก่อน มีร้อยกว่าใบ

ใบที่คนเล่นกันบ่อยๆ ถึงบ่อยที่สุด มีกี่สิบใบไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆไม่ถึงครึ่งนึงด้วยซ้ำ ส่วนใหญ่เป็นแรร์ซะด้วย..

ทีนี้ หากคิดซะว่า เอาโควต้าของการ์ดใบที่ผู้เล่นเก่าๆเรามักจะมองข้ามไปสัก 30 ใบออก Reprint ใบเก่าๆเพื่อผู้เล่นใหม่แทน ผมไม่เห็นว่ามีใครเสียผลประโยชน์จากตรงนี้เลย

ขอเพียงคิดให้เป็นกลางๆ และเปิดใจกว้างหน่อยเท่านั้นเอง.. SMN ก็ยังสนุกเหมือนเคยๆ..

พูดถูกครับ

ทำใหม่หมด มีของไม่ค่อยได้ใช้เยอะแยะอีกตาม ลองดูที่ผ่าน ๆ มาสิ

สู้เอาของที่ใช้ได้ลง  และของในชุดก็ยังมีผสมไป มันไม่ดีตรงไหน

neozone
Member

« Reply #46 on: April 27, 2007, 02:23:11 AM »

พูดถูกครับ

ทำใหม่หมด มีของไม่ค่อยได้ใช้เยอะแยะอีกตาม ลองดูที่ผ่าน ๆ มาสิ

สู้เอาของที่ใช้ได้ลง  และของในชุดก็ยังมีผสมไป มันไม่ดีตรงไหน

เสียครับมันทำให้รู้สึกได้การ์ดเดิมๆมาอีกแล้วจากชุดเก่าๆอย่างน้อยก็รูปใหม่ให้ความสึกได้ว่าเป็นของใหม่ก็ยังดีครับ
เพราะพวกที่ไม่ได้ใช้นั้นอย่างน้อยผมก็คิดว่าอนาคตมันคงได้ใช้ยังไงละครับถึงได้เก็บๆกัน
คำว่ากลางที่ว่านะหมายถึงอย่างไรครับมันไม่ใช่สิ่งที่ทำให้ทั้งสองฝ่ายยอมรับหรือพึงพอใจทั้งสองฝ่ายหรอครับ ok ผมยอมรับละว่านักเล่นการ์ดใหม่ก็คงดีใจที่เอามาreprint แล้วนักเล่นเก่าๆละครับ ทำไมคุณไม่มองเขาบ้างละครับช่วยมองหน่อยเถอะ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #47 on: April 27, 2007, 03:17:28 AM »

ผลกระทบถาโถมต่อวงการซัมมอนเนอร์  สาเหตุมาจาก คน ไม่ใช่การ์ด

พูดได้จี๊ดมาก

ส่วนรีพลายบนนี่ การ์ดใหม่ๆที่ออกมาอีกร่วม 80 ใบนี่คนเก่าเอาไปเล่นไม่ได้เหรอครับ ทำไมไม่มองตรงส่วนดีๆที่มันมีให้มองล่ะครับ มานั่งบ่นอะไรกับส่วนเล็กน้อยที่เรากันไว้เพื่อผู้เล่นใหม่อยู่ได้

ก็เห็นพูดซ้ำกันหลายรอบแล้วนะ ซ้ำอีกรอบจะเป็นไรไป การ์ดเก่าที่ไม่ได้ใช้เพราะมีเยอะแล้วก็แบ่งให้คนที่เค้าไม่มีก็ได้ครับ การ์ดใหม่ๆให้เล่นก็มีอีกตั้งเยอะ เก่งอีกต่างหากทำไมไม่คิดแบบนี้บ้างล่ะ มองแต่ด้านลบที่ส่งผลเสียต่อตัวเองกันอยู่นั่นแหละ แล้วมันจะเป็นกลางได้ไง

ปล. ส่วนพวกที่นานๆโผล่มาที ก็มาสร้างกระแสหลอกด่ากันทีนี่ก็นะ ขอเถอะครับทำอะไรก็ให้มันแมนๆหน่อย เวลาผ่านไปตั้งเท่าไหร่ไม่ได้มีการพัฒนากันเลยหรืออย่างไร อยู่ในบอร์ดก็โผล่มาทีสองทีด่าซักประโยคแล้วก็ Log off หนีไป แต่พอเจอหน้ากันนี่ไม่เห็นเคยกล้าพูดอะไรซักกะคำ
« Last Edit: April 27, 2007, 03:26:07 AM by GiantPaladin » Logged

neozone
Member

« Reply #48 on: April 27, 2007, 03:59:25 AM »

ผมไม่ได้บอกซักคำเลยนี่ว่าคนใหม่เอาไปเล่นไม่ได้ และผมไม่ได้พูดในรูปแบบเพื่อกันผุ้เล่นใหม่ด้วยซ้ำอยากมาเข้ามาเล่นด้วยเพิ่มด้วยซ้ำ เพียงแต่มันมีผลต่อผู้เล่นเก่าด้วยไงครับ ผมก็เลยคิดวิธีที่มันเป็นทางออกสำหรับสองฝ่ายโดยที่วาดภาพใหม่ มันก็แค่นั้น

ถ้าไม่มีคนคิดจุดเสียแล้วมันจะมีการพัฒนาปรับปรุงไหมครับ ผมคิดถึงจุดดีจุดเสียเท่าที่สมองน้อยๆของผมจะคิดได้แหละครับ

ผมพยายามมองในหลายๆมุมมองครับ มุมมองผู้เล่นใหม่ "ในที่สุดก็ได้การ์ดหากยากได้ที่อยากได้ซะทีจะได้แข่งกับพวกที่มันเก่งๆได้ละคราวนี้" มุมมองผู้เล่นเก่า "ทำไมเอาของเก่ารูปเก่าๆมาลงแบบนี้ไม่ลงทุนเอาเสียเลยยิ่งบางใบนี่ดิเอามาลงทำไม" กลุ่มผู้สร้าง "อยากได้กลุ่มนักเล่นการ์ดใหม่ๆเข้ามาเล่นsmnเพิ่ม"

ก็ประมาณนี้แหละครับผมก็อยากให้smnไปได้ไกลๆมีคนมาเล่นเยอะครับถึงได้ช่วยดูจุดที่มีปัญหาให้ในปัจจุบันแล้วเสนอแนะในบางเรื่องครับ

@lvalon
Member

Email
« Reply #49 on: April 27, 2007, 04:58:43 AM »

ผมเห็นด้วยกับพี่สอนะ

ซัมฯไม่เคยออกมาสมหวัง100%ในทุกชุดอยู่แล้ว เพราะความไม่100%เนี่ยหล่ะทำให้เกิดเสน่ห์ของเกมส์นี้

นานาจิตตังครับ เรื่องอย่างนี้เถียงกันเป็นปีก็ไม่จบ ของทุกอย่างมันมีดี-เสียในตัว และทางออกมันก็มีในแบบของมันอยู่แล้ว
ขึ้นอยู่กับว่าถูกใจเราแค่ไหน แค่นั้นเอง

Nasrova
Guest
« Reply #50 on: April 27, 2007, 05:31:00 AM »

การสร้างความพึงพอใจ 100% เป็นเรื่องที่เรียกได้ว่าเป็นไปไม่ได้

เพราะเราคงไม่สามารถเอาใจคนได้ทั้งโลก

เพราะแต่ละคนก็มีความต้องการแตกต่างกันไป

และแต่ละคนก็มีความต้องการจำแนกแยกย่อยอีกมากมาย

ในเรื่องเดียวกันแต่ละคนก็มีปฏิกริยาตอบสนองแตกต่างกัน

การตอบสนองความต้องการของคนจำนวนมากจึงเป็นไปได้ยาก

การทำการ์ดขายคนจำนวนมากจึงยากมาก

เพราะนอกจากจะต้องคำนึงถึงความต้องการของผู้เล่นแล้ว

ยังต้องคำนึงถึงความสมดุลของรูปเกม และกระแสเมต้าในขณะนั้น

มันก็เลยต้องมีที่ถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้าง คละเคล้ากันไป

และการที่ SMN อยู่มาได้ถึง 6-7 ปีโดยปราศจากการรับฟังความคิดเห็นของผู้เล่นนั้น ไม่มีทางเป็นไปได้

ผมเชื่อว่าความคิดเห็นของทุกคนนั้นทางทีมงานจะต้องนำไปพิจารณาเพื่อพัฒนาการทำงานต่อไปอย่างแน่นอน
« Last Edit: April 27, 2007, 05:33:40 AM by Necrolyze » Logged
Acolyte
Guest
« Reply #51 on: April 27, 2007, 11:53:23 AM »

มะรู้สินะ แต่สังเกตุดูดีๆ

คนที่เคยเมจิก ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยบ่นอะไรนะ - -''
MC ChamP
Member

« Reply #52 on: April 27, 2007, 12:14:33 PM »

คนที่เคยเมจิก ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยบ่นอะไรนะ - -''

บ่น

แต่เมจิกไม่มีบอร์ดให้บ่น

Acolyte
Guest
« Reply #53 on: April 27, 2007, 01:01:20 PM »

บ่น

โท๊ดค๊าบบบบ - -''
beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #54 on: April 27, 2007, 02:25:55 PM »

ถ้าไม่มีคนคิดจุดเสียแล้วมันจะมีการพัฒนาปรับปรุงไหมครับ ผมคิดถึงจุดดีจุดเสียเท่าที่สมองน้อยๆของผมจะคิดได้แหละครับ
แต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน ของที่คุณคิดว่าผิด แต่ถ้าส่วนใหญ่คิดว่าถูก แล้วปรับเพื่อคนส่วนน้อยก็กระไรอยู่นะครับ และก็ไม่เคยมีเหตุผลรองรับว่าคนส่วนใหญ่จะถูกต้องเสมอไป อย่าลืม ในอดีตคนส่วนใหญ่เชื่อว่าโลกแบนมากกว่าโลกกลมนะครับ ฉะนั้นความคิดไม่มีถูก ไม่มีผิด ขึ้นอยู่กับความชอบมากกว่า ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องเปิดชุดนี้ก็ได้ครับ ชุดนี้บอกแล้วว่าทำมาให้เด็กใหม่ด้วย (30 ใบ) แต่คนเล่นเก่าก็ใช้ว่าจะมีการ์ดใช้งานครบนะครับ ฉะนั้นคนการ์ดเก่าครบแล้วถ้ากลัวจะเปิดได้การ์ดเก่าก็ไม่ต้องเปิดครับ คนอื่นที่เค้าอยากเปิดมามีเยอะนะครับ ไม่ใช่แค่คนในบอร์ดนี้

การ์ดเก่าๆ ทำมาให้คนเล่นใหม่ คนเล่นเก่าก็ไม่ต้องสนใจ ถ้าอยากได้รูปใหม่ ก็รอประกาศ Redisign ถ้า Reprint ก็คือเอาของเก่ามาพิมพ์ใหม่ ซึ่งจะมีการเปลี่ยน Text ให้เข้ากับยุค แต่รูปจะเปลี่ยนหรือไม่ขึ้นก็ความชอบหรือความคลาสสิก ซึ่งขึ้นกับคนทำ (ไปดูการ์ดเกมอื่นๆ ก็ได้นะครับ ทั่วโลกเค้าทำกันแบบนี้)

Hamster-maru
Member

Email
« Reply #55 on: April 27, 2007, 03:48:32 PM »

แล้วที่บ่นๆเนี่ยจะซื้อไหม๊ห๊า บ่นๆๆๆๆแต่ก็ยกบ๊อกกันจังวุ้ย อย่างนี่เขาเรียกว่าปากกะใจไม่ตรงกาน

( ̄(エ) ̄) ShotaKung ( ̄(エ) ̄)
Member

Email
« Reply #56 on: April 27, 2007, 04:12:47 PM »

เอ่อผมว่านะครับ คนที่มาพูดแต่ในเรื่องเสียๆหายในเรื่องการ์ดซ้ำเนี่ย มันมีผลนะครับผมว่า เพราะ ถ้าเราพูดไป คนก็ไม่อยากยกบ๊อกซ์ ใช่ม้า

มันทำให้ดุลย์การค้า และ ส่งผลกระทบถึงร้านการ์ดหลายๆร้านนะ สั่งมาเยอะแยะ แต่มีคนมาพูดโจมตีแบบนี้ ทำให้ทุนลอย ขาดทุนเลยนะ คิดถึงตรงนี้หน่อยสิ่ 

ชุดนี้ ก็มีดีหลายๆอย่างนะครับ ทำไมไม่มองในแง่ดีบ้างหล่ะ มิสติกสามัญฟอล์ยหาได้ง่ายขึ้น มีการรีปริ้นก็ดีนะครับไม่ใช่ไม่ดีเมต้าใหม่ต้านเมต้าเก่า  คอมโบ สุด

ยอด Zalom Tamer + Ruin Fairy จะคิดมากทำไมอ่ะครับผม ตอนนี้การ์ดซัมมอนเนอร์ของเราอยู่ใน

ช่วงกำลังพัฒนานะครับ ผมเชื่อว่า ไม่ว่าจะยูกิ เมจิก กว่าจะมาถึงขนาดนี้ได้ ก็ต้องโดนมาแบบนี้ไม่น้อยเหมือนกัน ตอนนี้ ซัมมอนเนอร์เรา อยู่ในช่วงกำลังเก็บ

เลเวลอยู่นะครับผิดถูกบ้างก็ต้องยอมรับ ถ้าเรารักที่จะเล่น เราต้องภูมิใจสิครับ เพราะเดี๋ยวนี้มองไปทางไหน ก็มีคนเล่นซัม เยอะนะครับ ต้องภูมิใจที่  เรามีการ์ด

เกมดีๆ ภาพสวยๆไม่แพ้ชาติใดในโลก แต่เพียงว่า ตอนนี้กำลังเก็บเลเวล เก็บค่าประสบการณ์อยู่นะครับ ต้องให้โอกาส เขาบ้างนะครับ บริษัท จะได้อยู่กับเรา

นานๆเมื่อมีค่าประสบการณ์สูงๆ ก็จะ Change Class ทีนี้อะไรก็ง่ายละครับผม ผมหวังว่าคงเป็นเช่นนั้นนะครับ ขอให้ใจเย็นๆหน่อยนะครับ 

จากเสียงเด็กตัวเล็กๆคนหนึ่ง ที่เล่น การ์ด
« Last Edit: April 27, 2007, 04:16:57 PM by ( ̄(エ) ̄) ShotaKung ( ̄(エ) ̄) » Logged

Living Storm
Guest
« Reply #57 on: April 27, 2007, 04:15:39 PM »

เอ่อผมว่านะครับ คนที่มาพูดแต่ในเรื่องเสียๆหายในเรื่องการ์ดซ้ำเนี่ย มันมีผลนะครับผมว่า เพราะ ถ้าเราพูดไป คนก็ไม่อยากยกบ๊อกซ์ ใช่ม้า

มันทำให้ดุลย์การค้า และ ส่งผลกระทบถึงร้านการ์ดหลายๆร้านนะ สั่งมาเยอะแยะ แต่มีคนมาพูดโจมตีแบบนี้ ทำให้ทุนลอย ขาดทุนเลยนะ คิดถึงตรงนี้หน่อยสิ่ 

ชุดนี้ ก็มีดีหลายๆอย่างนะครับ ทำไมไม่มองในแง่ดีบ้างหล่ะ มิสติกสามัญหาได้ง่ายขึ้น มีการรีปริ้นก็ดีนะครับไม่ใช่ไม่ดี ตอนนี้การ์ดซัมมอนเนอร์ของเราอยู่ใน

ช่วงกำลังพัฒนานะครับ ผมเชื่อว่า ไม่ว่าจะยูกิ เมจิก กว่าจะมาถึงขนาดนี้ได้ ก็ต้องโดนมาแบบนี้ไม่น้อยเหมือนกัน ตอนนี้ ซัมมอนเนอร์เรา อยู่ในช่วงกำลังเก็บ

เลเวลอยู่นะครับผิดถูกบ้างก็ต้องยอมรับ ถ้าเรารักที่จะเล่น เราต้องภูมิใจสิครับ เพราะเดี๋ยวนี้มองไปทางไหน ก็มีคนเล่นซัม เยอะนะครับ ต้องภูมิใจที่  เรามีการ์ด

เกมดีๆ ภาพสวยๆไม่แพ้ชาติใดในโลก แต่เพียงว่า ตอนนี้กำลังเก็บเลเวล เก็บค่าประสบการณ์อยู่นะครับ ต้องให้โอกาส เขาบ้างนะครับ บริษัท จะได้อยู่กับเรา

นานๆ
กินใจมั่กๆ
neozone
Member

« Reply #58 on: April 27, 2007, 04:28:54 PM »

ผมซื้อครับ box1 เพราะเปิดแล้วได้รู้ไงครับว่าเจ็บเป็นไงเพื่อนผมที่เล่นกันมานานก็รู้สึกนี้เช่นกัน

การพูดbeabizz ดูเป็นการตัดกลุ่มลูกค้าเก่าอยุ่นะครับถ้าคุณคิดเช่นก็แล้วแต่นะครับอาจจะมองกันคนละแง่ก็ได้ ซึ่งผมพยามองละเอียดเท่าที่มองให้แล้วจะไม่มองความคิดผมก็ไม่เป็นไรครับ
ผมแค่แนะนำเท่านั้น เป็นคำพูดที่มีสิทธิ์พูดออกมาในฐานะนักเล่นการ์ดคนนึงที่ห่วงวงการและอนาคตมิได้คิดพูดโจมตีเสียแต่น้อยคิดเพียงแต่จะหาทางทำให้มันดีขึ้นยังไงแก้จุดนี้ยังไงเท่านั้นครับ ถ้าแนวทางที่คุณว่ามันดีแล้วผมก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ ได้แต่คอยดูว่าอนาคตsmn จะดีขึ้นตามที่คุณได้วางไว้ 
« Last Edit: April 27, 2007, 04:38:17 PM by neozone » Logged

suneo
Guest
« Reply #59 on: April 27, 2007, 04:32:38 PM »

บ่น

บอร์ดเมจิกของไทยครับ
http://www.after2k.net/2007/index.php?option=com_smf&Itemid=33&board=1.60

Edit :
อันนี้ไม่ทราบครับ ต้องถามคนในวงการเอา

V
V
V
« Last Edit: April 27, 2007, 05:29:17 PM by suneo » Logged
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: