Summoner Master Forum
October 03, 2024, 08:09:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การตั้งชุมนุม ภายในโรงเรียน  (Read 5615 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
-สามัญชน-
Member

« on: April 24, 2007, 04:39:20 PM »

ผมได้เข้าเว็ปบอร์ดของทางโรงเรียน

ที่หัวบอร์ดมีให้ดูชุมนุมที่เราสนใจเเละเลือกไปสมัคร

เเต่ลงท้ายว่า ถ้ายังไม่มีชุมนุมที่สนใจ

ให้ทำเรื่องขอเปิดชุมนุมเพิ่มกับฝ่ายวิชาการ

ผมก็ได้ไปตั้งกระทู้ถามว่าจะตุ้งชุมนุมเพิ่มต้องทำอย่างไรบ้าง

ได้คำตอบมาว่า

ชมรมต้องไม่ขัดต่อกฎหมายบ้านเมือง ศีลธรรม ประเพณี และวัฒนธรรม  ไม่ใช้การรวมตัวเพื่อให้ก่อเกิดการทะเลาะวิวาท และต้อง สร้างสรรค์ ไม่ใช่ มั่วสุม นะจ๊ะ

1 ต้องหาสมาชิกก่อนประมาณสัก 10 คน (อย่างน้อย)  ถ้าได้ 25 คน จะเพอร์เฟคมาก

2 เรียนเชิญหา อาจารย์ที่ปรึกษาชุมนุม ที่มีความสามารถ ความรู้เกี่ยวกับงานในชุมนุมนี้ ซึ่งอาจารย์ต้องไม่ติดภาระหน้าที่ชุมนุมอื่น

3 ทำจดหมายขอเปิดชุมนุม เรียน รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ผ่านอาจารย์ที่ปรึกษา

โดยต้องแนบรายละเอียดชุมนุม เช่น ชื่อชุมนุม วัตถุประสงค์ การดำเนินกิจกรรม ผลที่คาดว่าจะได้รับ เป็นต้น

แนบรายชื่อสมาชิก และอาจารย์ที่ปรึกษา

ผมอยากจะสอบถามครับว่า

จะเขียนจดหมายถึงรองผู้อำนวยการอย่างไรดี

ถ้ามีแบบฟอร์มหรือเนื้อหาภายในด้วย จะดีมากครับ

ป.ล.โรงเรียนหอวัง

ใครอยู่ที่เดียวกันก็ @mail มาคุยได้ครับ

submarine_hw@hotmail.com

twin_imps..s
Member

Email
« Reply #1 on: April 25, 2007, 12:06:41 AM »

อ่านกระทู้แล้วนึกถึงอดีต ดูก็รู้นะว่าน้องอยากจะจัดจริงๆแต่..

+ อาจารย์เขาจะรับได้ไหม  บางทีเขาอาจจะแอนตี้เรื่องทำนองนี้อยู่ ยิ่งถ้าเป็นระดับรองผู้อำนวยการแล้วล่ะก็..จบ

+  เรามีอาจารย์ที่ไว้มาเป็นที่ปรึกษาได้ไหม  เอาที่เขาเข้าใจเรื่องพวกนี้นะ ไม่ใช่ไปบังคับเขา  ถ้าข้างบนเกิดไม่พอใจขึ้นมา

เขาโดนเต็มๆ แล้วตอนนั้นเราจะรู้สึกอย่างไร

+ เราสามารถจะรับผิดชอบได้ไหม  บางทีไม่ใช่ตั้งได้แล้วจบ แต่ต้องให้ทุกคนเข้าใจว่านี่คือชุมนุม ไม่ใช่ที่มั่วสุม(ยากนะ)

และเราพร้อมจะรับกับปัญหาที่จะเกิดขึ้นมาตลอดปีการศึกษาไหม แล้วบไปแล้วจะมีคนมาสืบทอดไหม ถ้าทำได้ปี-2ปี

แล้วเลิก รับรองจะต้องมีคน(บางคน)ที่หัวเราะเราแน่

+ คนบางคนก็เห็นว่าการ์ดกับไพ่คือสิ่งเดียวกันอย่างไม่มีเหตุผล

+ บางทีคนที่อยู่ข้างกันในวันนี้อาจจะไม่เดินไปจนถึงปลายทางกับเรา

ไม่ได้มาห้ามอะไรหรอก ทุกคนมีสิทธิที่จะฝัน ผมก็เคย  แต่บางทีเราต้องมองในทุกๆด้านที่จะมีทางเป็นไปได้ที่จะเกิดขึ้น

ถึงยังไงก็คงยังอยากจะทำอยู่ซินะ ไงๆก็จะเป็นกำลังใจนะ  สู้ๆ

ป.ล.ที่น้องพิมพ์มาทั้งหมดเคยทำหมดแล้ว  ที่ให้เขียนอะไรนะ  ถ้าจะถามอะไรเมล์มาได้ (ช่วงนี้ไปบวชต้องรอประมาณปลาย

พ.ค.นะ) ของปีการศึกษา 50 ใช่ป่าว

« Last Edit: April 26, 2007, 07:45:17 PM by twin_imps..s » Logged

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: April 26, 2007, 02:42:42 AM »

ลอง ติดต่อที่ Doraemon  นะครับ

72 Demons
Member

« Reply #3 on: April 27, 2007, 05:04:13 AM »

อยากให้ รร. เรามีบ้างจังแต่..รร. เราไม่มีผู้บุกเบิกเรื่องนี่เลย 
เง้อ เซง

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #4 on: April 27, 2007, 05:10:58 AM »

อยากให้ รร. เรามีบ้างจังแต่..รร. เราไม่มีผู้บุกเบิกเรื่องนี่เลย 
เง้อ เซง

บุกเบิกเองเลยดิ้

Sostopper
Member

Email
« Reply #5 on: May 27, 2008, 10:51:56 PM »

วันนั้นอาจาร์ยเดินเข้ามาที่ห้องผม ผมนั่งเล่นการ์ดอยู่เพื่อนบอกว่า  เฮ้ยอาจาร์ยมาแล้ว อาจาร์ยเขาบอกว่าจะไปไหน

แล้วเขาถามว่าเล่นยังไงเนี่ยอาจาร์ยเล่นด้วยได้เปล่า ผมก็บอกว่าได้ครับอาจาร์ยบอกว่ามีคนเล่นตั้งเยอะทำไมไม่ตั้งชุมนุมอ่ะ
ผมก็คิดอารายไม่ออกเลยถามว่า   ได้ด้วยหรอครับ
เขาบอกว่าให้ผมไปตั้งชุมนุมแล้วทั้งม.2มีห้องที่เล่นอยู่ประมาณ4ห้องน่ะ(2ห้องเล่นซัมอีก2ห้องเล่นยูกิ)

ถ้าผมคิดจะตั้งคงม.3อ่ะครับ
เพราะผมยังไม่รู้เลยว่าฝ่ายวิชาการจะสนับสนุนรึเปล่าเลยไม่ค่อยกล้าอ่ะครับ
1.ผมไม่รู้ว่าจะเข้ากลุ่มสาระไหนดีอ่ะครับถ้าผมคิดน่าจะเป้นคณิตศาสตรืน่ะ
2.ถ้าจะตั้งจริงๆๆผมอยากจะยกบล็อคมาขายเลยอ่ะครับเพราะถ้าไม่มีใครให้การสนับสนุนบุกเบิกเราคงต้องจัดการเองล่ะครับ
3.ถ้าตั้งได้จริงๆๆจะหาคนฝีมือดีๆๆมาอยู่สักคนอ่ะครับเพราะอาจาร์ยบอกว่าดีไม่ดีอาจจะส่งไปแข่งเลยก็ว่าได้
แล้วผมก็ไม่เคยบริหารอะไรเลยอ่ะครับไม่รู้ว่าจะไปได้นานแค่ไหนเรื่องเด็กสืบทอดต่ออ่ะผมจะหาให้เร็วที่สุดครับว่าแต่บล็อคนึ่งมันเท่าไหร่อ่ะครับ

stormtrooper
Member

« Reply #6 on: May 28, 2008, 01:49:25 AM »

นี่เด็กหอวังกันหมดเยยเหยอ

Sostopper
Member

Email
« Reply #7 on: May 30, 2008, 08:28:09 PM »

ผมอยู่สตรีวิทยา3อ่ะครับสาย3อ่ะว่าจะตั้งชุมนุมการ์ดอ่ะครับ
เดียวหาวิชาที่มันโยงหรือบูรนาการณ์ได้ก่อนอ่ะครับเข้าสาระคณิตศาสตร์ได้รึเปล่าอ่ะครับหุหุอันนี้เดียวถ้าได้หรือไม่ได้ต้องถามผุ้อำนวยการอีกทีงะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #8 on: June 12, 2008, 06:08:59 AM »

ร.ร.เรียนผมก็อนุญาตนะครับ (เมื่อ 2 ปีก่อน) ปัจุบันไม่มีคนทำสานต่อครับ เลยล่มไป 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #9 on: June 12, 2008, 10:32:07 AM »

โรงเรียนเรา จะตั้งชมรม ต้อง 30 เปะ ขาดไม่ได้เกินไม่ได้ เลยอดรับประทาน

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #10 on: July 19, 2008, 01:54:09 AM »

ร.ร.  ไม่ค่อยยอมรับ เรื่องการ์ด ซักเท่าไหร่ เซงเลย เรื่องคนเล่นนั้นมากมาย

Valentine
Member

« Reply #11 on: July 22, 2008, 09:42:55 PM »

ผมอยู่ หอวัง นน ;D

lastfriendder2004
Member

Email
« Reply #12 on: July 22, 2008, 11:25:30 PM »

หาอาจาร์ยที่เชื่อใจได้มาเป็นท่ปรึกษาสิ บอกว่าเป็นชุมนุมเพื่อความคิดและจินตนาการหรือวาดภาพแต่งนิยายคิดเลขเร็วอะไรก็ว่าไปเนอะๆ แต่จากประสบการณ์อย่าเลยนั้งเล่นนอกเวลาละดีแล้วเดี๋ยวขึ้นblack list แล้วจะหนาวไปตามๆกัน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: