Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:37:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: MOD ตอบที  (Read 1459 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« on: April 23, 2007, 05:23:57 PM »

1.ถ้าฝ่ายตรงข้ามเหลือการ์ดบนมือ 1  ใบ แล้ว Anubis  เราตก shrine จากกอง 

ฝ่ายตรงข้ามต้องทิ้งการ์ด 1  ใบ  หรือไม่ต้องทิ้งเพราะเงื่อนไขไม่ตรงครับ

2.1 ถ้าฝ่ายตรงข้ามเหลือ Mp 1  แล้ว  Spring  Field  Fairy  เราตก shrine จากกอง

เราเลือกให้ฝ่ายตรงข้าม Mp - 2   ฝ่ายตรงข้ามต้อง Mp - 1  หรือไม่ต้อง -  เพราะเงื่อนไขไม่ตรงครับ

2.2  แล้วในกรณีนี้ถ้าไม่ต้อง -  เพราะเงื่อนไขไม่ตรง  เราจะต้องหาเป้าหมายใหม่เป็นลบ Mp  ตัวเองหรือเปล่าครับ

2.3 เลือกที่จะไม่ลบ Mp  ได้มั้ยครับ
« Last Edit: April 28, 2007, 01:33:16 AM by Gaianas,The dark werewolf pugilist » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 23, 2007, 05:37:44 PM »

1. ไม่ต้องทิ้งครับ

2.2  ลบ mp 1 ได้ครับ

2.3 ไม่ได้ครับ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #2 on: April 25, 2007, 12:58:42 AM »

Dread  Root

Ability

เมื่อจบ  Subturn  โจมตีของเรา  เราสามารถ Sacrifice  [Plant] และ/หรือ [Evil]  1 ใบ

จากนั้นนำ  ( S )  เข้ามาในสนามจากมือ

1.อันนี้ถามเพื่อความแน่ใจครับ คือ ใน Subturn  แรกของผู้เล่นคนแรกที่มี Mp 5  นี่ถือเป็น Subturn  โจมตี

รึเปล่าครับ (เพราะคนแรกสั่งตีไม่ได้เลยมึนงงเล็กน้อย) ซึ่งถ้าใช่ เราก็จะใช้ Ability ของ Dread  Root  ได้ใช่มั้ยครับ

Pege  Lagoon  Pegasus  [ M3 ]

Skill

นำ ( S )  เข้ามาในสนามจากมือ  จากนั้น  แสดง Pege  Lagoon  1  ใบ  จากกอง Mystic  Card  ผู้ใช้  Skill

แล้วนำเข้ามาในสนาม  .gif[/img] ( Mp 2 )

2.1.ถ้า Pege  Lagoon  ในกอง Mystic  Card   เราหมด  ผลของ Skill  จะเป็นอย่างไรครับ 

จะสามารถใช้ Skill  ได้หรือไม่ครับ

2.2.  ถ้าเราไม่ใส่ Pege  Lagoon  ในกอง Mystic  Card   เราจะสามารถใช้ Skill  ได้หรือไม่ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 25, 2007, 07:56:55 PM »

1. ใช่/ได้ครับ

2.1. ใช้ skill ไม่ได้ครับ

2.2.  ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #4 on: April 28, 2007, 01:35:34 AM »

ถามเพื่อความแม่นจะได้ไม่รั่ว  เพราะจะใช้ตอนแข่งครับ

1.ในกรณีที่เราเป็นผู้ได้เริ่มเล่นก่อน(Mp 5)  เมื่อเราบอกผ่าน Turn และได้ +Mp8 

ใน Mp Clean Up & Fill Up Step  แล้ว  เราสามารถใช้ Skill  ของ Seal  หรือ

ร่าย Mystic  Card  ที่เป็น    (มีเป้าหมายและเงื่อนไขถูกต้องครบถ้วน)

ก่อนที่ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามจะร่าย Seal  เข้ามาในสนาม ( Main Step?) ได้หรือไม่ครับ

(อ้างอิงจาก Complete Rule  401.4 -  401.6  คือหลัง Discard Step จะมี   Step

ก่อนจะเข้า Main Step  ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดถึงในรอบแรกของผู้เล่นทุกคนจะข้าม  Draw Step และ

Discard Step  ไปแต่ก็จะมี  Step ก่อนจะเข้า Main Step เสมอ )

2.ในกรณีที่เราเริ่มหลังเราสามารถใช้ Skill  ของ Seal  หรือ   ร่าย Mystic  Card  ที่เป็น 

ก่อนที่ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามจะร่าย  Seal  เข้ามาในสนาม   ( Main Step?) ได้หรือไม่ครับ

(อ้างอิงจาก Complete Rule  401.4 -  401.6  เหมือนเดิมครับ  และกระทู้นี้ครับ  หน้า 2 

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=29207.msg320971#msg320971

พี่บัญและจัดจ์ท่านอื่นบอกว่าผู้เล่นที่เริ่มหลังสามารถใช้ Skill  ของ Seal  ที่เป็น 

ใน  Sub Turn แรก ของผู้ที่ได้เริ่มเล่นก่อนได้  )

ถ้าผมเข้าใจความหมายอะไรผิดไปรบกวนอธิบายซักเล็กน้อยนะครับ   

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: May 01, 2007, 02:26:30 AM »

1. ได้ครับ

2. ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: