Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:22:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: วันนี้ Heaven Light มาบุญครองชั้น 7 เปิดนะครับ  (Read 2320 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Hiryu
Member

Email
« on: April 22, 2007, 03:36:21 PM »

เนื่องจากเมื่อวานเกิดเหตุการณ์ที่ทำให้มาบุญครองปิด 1 วัน หลายคนจึงสงสัยว่าวันนี้ HL จะเปิดมั้ย

ผมได้โทรศัพท์ไปถามเจ้าของร้านแล้ว วันนี้ เปิด นะครับ

ไม่ใช่อะไรหรอก ผมก็จะไปเหมือนกันเลยโทรไปถาม และเค้าฝากให้โพสต์บอกเพื่อนๆ 

- Yami Anubis -
Member

« Reply #1 on: April 22, 2007, 04:07:43 PM »

ขอบคุณที่มาแจ้งให้ทราบครับผม

โด
Member

« Reply #2 on: April 22, 2007, 04:12:43 PM »

เมื่อวานใครได้มีโอกาสไปวิ่งหนีไฟมั่งครับ

เมื่อวานทาง Same same นั่งดูข่าวกัน ยังนึกภาพแมกน่านอร์วิ่งกันอยู่เลย

Hiryu
Member

Email
« Reply #3 on: April 22, 2007, 04:15:17 PM »

เมื่อวานใครได้มีโอกาสไปวิ่งหนีไฟมั่งครับ

เมื่อวานทาง Same same นั่งดูข่าวกัน ยังนึกภาพแมกน่านอร์วิ่งกันอยู่เลย

เมื่อวานเป็นวันเสาร์ ถ้ามันเกิดเหตุช่วงเย็นๆ

จะเห็นเป็น Trio แมกน่า 3 คนวิ่งหนีไฟครับ 

เผ่นนนนนนนนน

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: April 22, 2007, 04:39:31 PM »

เมื่อวานเป็นวันเสาร์ ถ้ามันเกิดเหตุช่วงเย็นๆ

จะเห็นเป็น Trio แมกน่า 3 คนวิ่งหนีไฟครับ 

เผ่นนนนนนนนน

หนีลงบันไดหนีไฟพร้อมๆ กัน 3 คน !!! 

สรุปว่า วันนี้มีที่ไปซะที กะจะโทรถามพี่แชมป์เหมือนกัน

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #5 on: April 22, 2007, 04:48:57 PM »

รับทราบครับ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #6 on: April 22, 2007, 05:00:02 PM »

* เทราสเฟียร

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: April 22, 2007, 07:41:02 PM »

ไปกันที่ไหนล่ะ 3 คนนั่นน่ะ
ตอนไฟไหม้ยังอยู่ที่officeกันอยู่เลย

SuperJong
Member

« Reply #8 on: April 22, 2007, 10:30:16 PM »

โชคดีเกิดตอน บ่ายโมง

ถ้า สัก 4-5 โมง คงจะเห็นอ่ะนะ

Hiryu
Member

Email
« Reply #9 on: April 23, 2007, 01:53:20 AM »

ไปกันที่ไหนล่ะ 3 คนนั่นน่ะ
ตอนไฟไหม้ยังอยู่ที่officeกันอยู่เลย

สมมุติไงฮะ 

MC ChamP
Member

« Reply #10 on: April 23, 2007, 02:02:55 AM »

เหอๆๆๆๆๆ มาเล่าๆๆ

คือตอนผมไปถึง MBK น่ะ กำลังเดินขึ้นชั้น 4 ทางฝั่งโตคิว
ก็มีคนเดินสวนลงบันไดกันมามากมาย

ย้ำว่ามากมาย มากจริงๆ

ก็เลยงงๆว่ามีอะไรรึป่าว
พอดีมีเด็กร้านโทรมา บอกว่า พี่ๆ อยู่ไหนๆ ...ไม่ต้องขึ้นมาชั้น7นะพี่ ลงไปเลย ไฟไหม้

แค่นั้นล่ะครับ ผมเลยเดินไปดูตรงช่องอากาศกลางห้าง
เห็นกลุ่มควันมากมาย ลอยไปทั่วทั้งชั้น 7 ชั้น6 และกำลังคลุ้งลงมาเรื่อยๆ
ผมก็เลยเผ่นลงไปชั้น 1 ยืนดูเหตุการณ์ทันที

ร้านค้าต่างๆก็พากันปิดอย่างเร่งด่วน
ผมก็โทรหาคนอื่น เช็คว่ามาร้านกันรึยัง
สุดท้ายก็เจอกะจามร ยินดูกันสักพัก ควันก็มาถึงชั้น 1 เลยหนีออกไปนอกห้าง

สุดท้ายเค้าก็ห้ามคนเข้าไป และประกาศปิด 1 วัน
HL เลยไปตะลอนทัวร์ สะพานเหล็กแทน

สรุปนะครับ เหตุตามที่เค้าประกาศคือ เครื่องดูดควันเสีย
ทำให้มีสะเก็ดไฟลอยเข้าช่องแอร์ในร้านไดโดมอน ไปติดที่ไฟเบอร์กันความร้อนในช่องแอร์
ทำให้มีควันและกลิ่นเหม็นลอยออกมา จึงปิดทำการห้าง 1 วัน
และความเสียหายมีแค่ร้านไดโดมอน และฮะจิบังราเมงที่อยู่ติดกัน

ความเสียหายอื่นๆไม่มี

และเปิดทำการได้ตามปกติครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: