Summoner Master Forum
October 05, 2024, 04:25:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Side Event  (Read 5967 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
...WinChesTer...
Member

« on: April 20, 2007, 05:04:18 PM »

คุณคิดว่า ในside event แบบ 16คน คุณจะเจอเดคใดบ้างและจะจัดการมันอย่างไร

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: April 28, 2007, 10:38:50 PM »

เจอเด็ค Leraje เงือกกึ่งเมต้า
จัดการยังไงก้อ Delirous Nightmare Death มันทิ้งแล้วตามตี
แข่งตาแรกเจอเด็คเนี้ยอ่ะ ชนะภายใน 10 นาที 2-0 คนอื่นยังไม่ได้เริ่มเกม 2 กันซักโตะเลยนั่งเล่นฆ่าเวลา

Member

« Reply #2 on: April 29, 2007, 02:07:48 AM »

อ่า ผม อยากให้เพิ่มรอบ  side จัง วันนี้ มี5 รอบเอง

รอบแรก เจอ แพล้นครับ สบายๆ

พอรอบ2 เมอแมน ครับ จับทางยังไม่ถูก เลยตกรอบไป

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #3 on: April 29, 2007, 02:13:14 AM »

แข่งรอบ 2 ครับ

เจอเด็คดินนักต่อยชนะบลาๆ

เจอซิกมันต์แพ้นับ Shine ครับ 9-10  เจ็บใจนิดๆแต่สุดๆ(อึ้งที่เด้คตัวเองต้านเมต้าได้สูสี)

แข่งรอบ 5 อีกที

เจอเด็คขั้วโลกเหนือ จับทางไม่ถูก แพ้ไป

Member

« Reply #4 on: April 29, 2007, 02:20:41 AM »

พรุ่งนี้ ครับ พบกับการ Draft   ดราฟ คราบบ ดราฟฟฟ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #5 on: April 29, 2007, 09:00:39 AM »

รอบแรกเจอ ลูท็อกผสมเซอเซสและทาลิแสง มา งงมาก กระอักเลือดมากกว่าจะชนะ
รอบสองเจอ เลราเย่กับสองแม่ครัวจั่วแหลก แทบอ้วก แต่ก็ชนะมาได้ กระอักเลือดกว่ารอบแรกอีก
รอบสามเจอ แมชชีน อันนี้ตาแรกมือเน่า เลยแพ้ไป ตาสองเกือบชนะแล้วอีกแค่สเตปเดียว
(กำลังจะใช้การ์ดใบสุดท้ายทำให้เกมจบ) แต่หมดเวลาก่อน สรุปคือแพ้ไป

เท่าที่ผมเห็นก็มีเดคนอกเมต้าที่เก่งๆเยอะครับ ซิกมัน อังเดร ก็แพ้ได้ง่ายๆเหมือนกันนะ 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #6 on: April 30, 2007, 03:16:50 AM »

วันเสาร์เจอ

เด็คแฮริสันโม่สโตนแต่ผมยกเลิกเลยชนะไสๆไชร์ 0-16 ผล 2-0
รอบต่อมาเจอเด็คแบนดิตตกใจมากเลยสูสีผลคือชนะได้ด้วยสกอ 1-1นับใชร์ผลคือห่างกัน1 เลยเปน 2-1
รอบต่อมาอีก เจอเด็ค ดิน ลงมาป้องกันเคริส-ถูกทำลลาย ผล1-1เล่นแบบตัดสินด้วยการไครมีใชร์ก่อนแพ้ ผมอีริคขึ้น4เลยแพ้ไป1-2

วันอาทิตย์
เจอเด็คเซนทอร์ดินทีแรกนึกว่าจะแพ้ พอรอบต่อมา อีริคขึ้น3แฟรี่-Dfอีก1เลยชนะไสๆด้วยการ - อัดก้น
รอบต่อมาเจอกับพี่ตัวเอง(เมอแมนเหมือนกัน) ผมแพ้ในสกอ 1-2

แค่นี้แล

P_JuGGleR
Member

« Reply #7 on: April 30, 2007, 04:09:15 AM »

แพ้ ตัด mp 2 รอบ ติด เจอ คนเดียวกันด้วย -*-

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #8 on: April 30, 2007, 04:25:33 AM »

ไซด์นรกรอบเก้า

รอบแรกเจอซิกมันด์ ชนะไป 2 - 0

เห็นโต๊ะข้าง ๆ เบนซ์ กับ สาโรจเจอกัน   อ้าว นั่นมันคู่ชิงปีที่แล้วนี่หว่า

สรุป สาโรจ แก้แค้นสำเร็จ

รอบสองเจอ สาโรจ โรน่า พลัดกันรุกรับ และงงกับจัด์สาวท่านนั้นอยู่พักนึงเรื่องนับชายร์ สุดท้าย ชนะมา 2-1 แต่ก็เกือบแพ้ละ

รอบสาม มาเจอศรี อภิมหาลูปชารจ์เคาเตอร์ ชนะไป 2 - 0 เพราะยุให้ศรีมาตบกันสำเร็จ -*-

รอบสุดท้าย เจอน้องมอส กับเด็คใหม่ ซาดิน คิงซาลอม แต่ก็ชนะไป 2- 0 คว้ามาบ็อกนึง

ศรี
Member

Email
« Reply #9 on: April 30, 2007, 06:14:36 AM »

ที่คนข้างบนยุให้ผมตีได้ เพราะสถานการณ์มันบังคับน่ะครับ แปะใบป๊อดไปก็โดนวาเลนเวียพังทิ้งหมด ตีๆไปดีกว่า อาจจะรอด

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #10 on: April 30, 2007, 10:19:54 AM »

รอบวันอาทิตย์

รอบแรกเจอ อังเดร อยากบอกว่าการ์ดโหดมาก แต่คนเล่นตัดสินใจผิดไปหลายช็อต (เค้ากล้าดี) ผมเลยชนะ 2-0 อย่างรวดเร็ว 
รอบสองเจอ น้องตัวเอง เล่น เมอแมน เหมือนกัน เกมแรกเราเริ่มก่อน ตั้งตัวไว เลยชนะอย่างง่ายดาย 
เกมสองเมลสตรอมไม่ขึ้น โดนการ์เดี้ยนเมอแมนโหดแปะ bloody moon+galahad คุมเกม เราพลิกเกมไม่ทัน เลยแพ้ไป 
เกมสามดวงดีหน่อยได้เริ่มก่อน เทิร์นแรกๆเราตั้งเกมได้ดีมากเลยหวดเละ ชนะไป 2-1 
(ตอนเล่นเฉยๆกับน้องตัวเองไม่เคยแพ้เลย พอมาแข่งดันแพ้ไป 1 เกม น้องเรามันเก่งขึ้นเยอะแฮะ  )
รอบสามเจอเซอเซสโหด มาถึงโดนเค้าไล่ตบ จากนั้นเค้าตั้งเกมด้วย katapausis เครียดเลย พอเค้าตั้งได้ก่อนตีก็มี war tear เกน Mp 
เค้าเลยมี Mp 11-12 ตลอด เอา เซอเซสสาด all แก้ไม่ไหว (เหลือ Mp เท่ากัน แต่การ์ดเค้ามากกว่าด้วยการจั่วแหลกของเซอเซส) เลยแพ้ไป 2-0 เลย 

สรุปแล้ว ทั้ง 2 วัน ผมแพ้รอบรองหมดเลย ได้ 5 ซอง กับ แหวนฟอย
โอ๊ย ทำไมดวงซวยจังฟะเรา ดันมาเจอน้องตัวเองก่อน ไม่งั้นอาจได้ลุ้นมากกว่านี้
ถ้าไม่เจอกันแล้วน้องเราชนะ แล้วเราก็ชนะ จะมีสิทธิ์ได้ซองมากกว่านี้ อดเลย 
จั๊ดจ์ใจร้าย จับเราคู่กันทำไมฟะ 

Pa-5
Member

« Reply #11 on: April 30, 2007, 12:25:41 PM »

วันอาทิตย์แข่งไป2รอบ

รอบแรกยกที่1เจอเด็คมังกรโอเบลิสชนะผ่านไปได้แบบไม่ยากลำบากนักก่อนพร้อมขอโทษน้องที่เล่นเพราะผมหวดSealซะเต็มที่ไม่อ่อนข้อให้เลยชนะไปทั้ง2รอบ

รอบที่2เจอซิกมันต์ดีใจมากที่ได้เจอเด็คนี้ยกแรกชนะผ่านไปได้เพราะใช้วิธีผลักกับฟรีซไปที่DFทำให้ตบชนะไปง่ายๆแต่ยกที่2โดนตีข้ามไลน์ทุกๆรอบจนตั้งไม่ทันแพ้ไปยกสุดท้ายตัดสินใจพลาดฝ่ายตรงข้ามใช้การ์ดสวนกลับได้ทุกใบแพ้ไปตกรอบกลับไปแต่ก็ไม่เป็นไรเพราะแพ้ซิกมันต์ก็ยังสนุกค่อยไปแก้ตัวใหม่

Sideอีกรอบ

รอบแรกเจอเด็คสโตนคิมเบอรี่ปูและไก่เล่นนานมากๆฝ่ายตรงข้ามก็มึนไปเหมือนกันว่าSealตัวใหนติดCurseอะไรบ้างแทบไม่มีโอกาสได้ตีเลยจนสุดท้ายได้ใช้มหาเทพโอดีนช่วยยกเลิกAbilityต่างๆแล้วใช้Andreคอมมังกรฟันเข้าใส่ชนะไปได้จนหมดเวลาชนะไป1-0

รอบที่2ยกแรกเจอเด็คToxie ก็คิดว่าไม่น่ากังวลอะไรแต่ที่ปวดหัวคือคนเล่นฝ่ายตรงข้ามมากกว่าไม่ใช่ว่าเด็คนั้นโหดอะไรมากแต่เสียสมาธิกับท่าทางของฝ่ายตรงข้ามซะมากจนสมาธินั้นหลุดไปหลายครั้งทำให้ตัดสินใจพลาดอย่างแรงมากๆรอบแรกฝ่ายนั้นก็พ่นไปทุกๆรอบที่มีมังกรก็พ่นทำให้อันเดรเราไม่ได้คอมจึงต้องติดพิษตายอย่างน่าอนาถ

รอบที่2ยกที่2พลิกเกมกลับมาได้เพราะสามารถหยุดการพ่นของToxie และใช้อังเดรมังกรได้กับการก่อนผ่านFreezeจึงสามารถใช้Andreตบชนะไป

ยกที่3 ยกสุดท้ายคิดว่าน่าจะเป็นฝ่ายชนะได้แล้วแท้ๆเพราะสามารถตั้งอังเดรที่คอมกับมังกรได้และSealฝ่ายตรงข้ามก็ไม่มีอะไรมากแต่พอฝ่ายตรงข้ามลงทาลิแสงมาแทบกระอักเจอเอาออกเอาออกกันได้หลายครั้งก็จริงแต่เจอสุดยอดเทคนิคแบบทุ่มทุนของฝ่ายตรงข้ามโดยเราใช้Sealผลักทาลิแสงฝ่ายตรงข้ามไปที่Dfได้แล้วก็เหลือMP3จึงให้อังเดร คอมมังกรตบเข้าไปใส่แต่ฝ่ายตรงข้ามที่กางยักษ์แดงอยู่นั้นก็ใช้Agnus Duria ดึงทาลิแสงเข้ามาที่AtLineอีกรอบแล้วยิงยักษ์แดงตัวเองทิ้งทำให้AtAndreเหลือ12ก่อนมูฟยักแดงลดพลังไปอีก3โดนสวนกลับตาย

พอแข่งจบไปแล้วมีคนที่แข่งในรอบที่เล่นกับToxieมาบอกว่าฝ่ายตรงข้ามจั่วการ์ดตั้ง3ใบไปรอบนึงแต่เราก็หยวนๆไปเพราะไม่สังเกตุเองนี่นา

สรุปแข่งSideก็ยังไม่เคยผ่านได้ถึงรอบ3เลยไว้GOหรือปีหน้าไว้เจอใหม่

Member

« Reply #12 on: April 30, 2007, 01:12:21 PM »

เมื่อวานครับ รอบแรก เจอ ซิกมัน การ์ดเน่าทั้ง 2รอบ แพ้ปาย

พอลงอีกรอบบ  รอบแรกเจอ อังเดร ผ่านไปอย่างฉิวเฉียด 1-0
                        รอบ สอง เจอ ซิกมัน เสมอกัน 1-1 นับ shine ผมชายเยอะกว่าเค้า3 เลยแพ้ไป

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #13 on: April 30, 2007, 01:51:06 PM »

เจอแต่เมต้าอ่า แต่ก็มีเด็คนอกกระแสที่เก่งนะใช้seeker tamerไรเนี่ย
แต่ไม่เป็นไรลง2รอบ
ได้ที่1 หมดเลยทำไมแข่งเมนไม่ได้ดีงี้มั่งวะ
แต่ขอบอกว่าของในบ็อกซ์เน่ามากคนที่เปิด5ซองยังดีกว่าทั้งบ็อกซ์ผมเลย
« Last Edit: April 30, 2007, 01:53:54 PM by cifa » Logged

bankoong
Member

Email
« Reply #14 on: April 30, 2007, 04:04:33 PM »

มะวานแข่งแล้วโครตเซ็งเลย โดนSlow Time จนแพ้ เล่นช้ามากมาย เซ็งพวกที่เล่นช้า ไม่รู้จาคิดอะไรมากมาย เราก็ใจดีไม่ได้บอกจัดด์ว่าเขาSlow Time เซ็ง วันหลังไม่ปล่อยแล่ะ 

~Yamamoto~
Member

« Reply #15 on: April 30, 2007, 08:29:29 PM »

วันอาทิตย์ ผมได้ไซด์รอบนึง แพ้แหลกเลยครับ
เล่นราโชยุ เจอ โรนาซิกมันต์ ครับ
ครั้งแรก การ์ดไม่ขึ้นแพ้เลย
รอบสอง ผมไม่คิดอะไรมากมายแล้วลงแล้วตบๆๆไม่สนมิสติค ก็เลยแพ้ไป
ตามระเบียบ แต่ก็ได้สนุก แค่นั้นพอครับ 

►•Lucifer•◄►•Demon from Hell•◄
Member

Email
« Reply #16 on: April 30, 2007, 08:40:22 PM »

ไม่มีใครเจอเราเลยแฮะ
ลูปหนุมานอะนะ

ของเราวันแรก
เจอหนุมานเอาวิเวียนไปสู้
เพิ่งเคยเล่นครั้งแรกเพราะเพิ่งขโมยมาได้ก่อนเล่น
ไชย์13เท่าเกือบจะชนะและแต่เขาดันร่าย วอออฟฮาโมนี้ แล้วการ์ดเผาไม่ขึ้นเลย
แพ้ไป2-1

วัน2ตอนแรกเจอเซ็นทอร์ชนะไป บลาๆ
รอบ2 เจออองเดรของพี่สาวที่ไหนม่ายรู้ รอบแรกตีได้ชนะไป
          มาครั้งที่2ลูเครเทียเขาขึ้นเผาpaเราหมดเลยแพ้
          ครั้ง3ก็ขึ้นแพ้เยย

รอบ3 จัดมูนไชย์สดๆเลย
          เจอเด็คไดเมนชั่นแพ้ไปเพราะจุดอ่อนมูนไชย์มันเยอะ
เจอat12หรือ11ก็ไม่กล้าตีและ

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #17 on: April 30, 2007, 10:43:27 PM »

ไซด์นรกรอบเก้า

รอบแรกเจอซิกมันด์ ชนะไป 2 - 0

เห็นโต๊ะข้าง ๆ เบนซ์ กับ สาโรจเจอกัน   อ้าว นั่นมันคู่ชิงปีที่แล้วนี่หว่า

สรุป สาโรจ แก้แค้นสำเร็จ

รอบสองเจอ สาโรจ โรน่า พลัดกันรุกรับ และงงกับจัด์สาวท่านนั้นอยู่พักนึงเรื่องนับชายร์ สุดท้าย ชนะมา 2-1 แต่ก็เกือบแพ้ละ

รอบสาม มาเจอศรี อภิมหาลูปชารจ์เคาเตอร์ ชนะไป 2 - 0 เพราะยุให้ศรีมาตบกันสำเร็จ -*-

รอบสุดท้าย เจอน้องมอส กับเด็คใหม่ ซาดิน คิงซาลอม แต่ก็ชนะไป 2- 0 คว้ามาบ็อกนึง

รอบนี้คุ้นๆ เหมือนเราจะคุมอยู่ 

อยากบอกว่าเป็นรอบที่เหมื่อยมากๆ (เพราะตอนบ่าย แล้วก็แทบมะได้นั่งเลย)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: