Summoner Master Forum
October 02, 2024, 12:42:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: Nightmare Maiden เธอจะสวยเกินไปรึเปล่า?  (Read 14664 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Acolyte
Guest
« Reply #30 on: April 18, 2007, 02:24:17 AM »

พูดถึง ไนท์แมร์ เมเด้น  ต้องลองเล่นไนท์แมร์เองครับ วันไหน ที่ดวงคุณไม่มี วันนั้น เด็คไนท์แมร์จะ เหมือนเด็ค อะไรก็ไม่รู้ ที่ใส่Seal ให้ครบ 25 ใบ

ชอบประโยคนี้อ่ะ
♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #31 on: April 18, 2007, 02:28:42 AM »

สำหรับคุณ Hiryu ถ้าเกิดการูด้าน้ำจะมูฟต้องมูฟก่อนตีนะคร้าบพอตีแล้วดึงทันทียกเลิกได้ แล้วก็ถึงโดนมูฟใช้สกิลของ Nightmare ดึงมาจาก Remove Zone ได้คร้าบมะช่ายปัญหาเพราะถึงอย่างไรถ้า Maiden ขึ้นก็โม่จนครบ 4 ตัวมันพอจะแก้ได้อยู่แล้วล่ะคับผม
ไม่ได้มีเขียนไว้นี่ครับว่าต้องมูฟก่อนตี เขียนไว้ชัดเจนว่า Seal ที่เข้ามาในสนามจากกองการ์ดใน Subturn นี้ครับ และถึงตีไปทิ้งโอดิน มี .gif[/img].gif[/img] การ์ดตกชายน์จากกองซึ่งสามารถมูฟทิ้งได้ใน step นี้ได้ (อ้างอิงจากเรปของคุณ Hao และ Complete Rule)

สำหรับคุณ Hiryu ถ้าเกิดการูด้าน้ำจะมูฟต้องมูฟก่อนตีนะคร้าบพอตีแล้วดึงทันทียกเลิกได้ แล้วก็ถึงโดนมูฟใช้สกิลของ Nightmare ดึงมาจาก Remove Zone ได้คร้าบมะช่ายปัญหาเพราะถึงอย่างไรถ้า Maiden ขึ้นก็โม่จนครบ 4 ตัวมันพอจะแก้ได้อยู่แล้วล่ะคับผม

ก็ถ้าฝ่ายตรงข้ามเค้ามีการูด้าน้ำเค้าไม่รอตีหรอกคุณ คุณเข้ามาครบทริปเปิลปุ๊บยังไม่ทันสั่งตีเค้าก็มูฟแล้ววว!!!

เทินแรกใช้สกิลไม่ได้ไม่ใช่หลอคร้าบ คุณHiryu ก็เทินแรกให้ร่ายแค่ Seal & Mystic Card นี่ครับ
ฝ่ายตรงข้ามใช้ได้ไม่ใช่หรอครับ เช่น ซินน้ำก่อนผ่าน แบบนี้
ฝ่ายตรงข้ามใช้ได้แน่ครับผมฟันธง  เพราะเจอกับตัวเองบ่อยมาก อะ4.gif[/img].gif[/img].gif[/img]ก่อนผ่านฟรีสออล

แต่เทรินแรกของเราก็ใช้สกิลได้มิใช่รึหรือผมจำผิดหว่า

จำผิดแล้วจ้าในเทิร์นแรกMpของเราใช้ได้ในกา
ขอโทษนะครับฝ่ายที่เริ่มหลัง ใช้ได้ครับ ที่ไม่ได้นั้นมันฝ่ายเริ่มก่อนคับ

โอยปวดหัวง่า กฎเยอะผมว่าเรามาแขวนซองกันดีก่า
คุณ Naruesh ครับ ก่อนที่คุณจะมาเถียงจัดจ์ควรจะไปศึกษากฎมาให้ดีก่อนนะครับ เพราะมันจะทำให้เด็กที่มาอ่านงงกันได้
ไม่ใช้พอรั่วแล้วมาตัดเพ้ออย่างงี้ ถ้ากฎเยอะทำไมคนเค้ายางเล่นกันได้หละคับ ผมหละคนนึงที่จะไม่เลิกเล่นซัมฯเพียงเพราะไม่ศึกษาวิธีเล่นแน่ครับ
« Last Edit: April 18, 2007, 02:37:48 AM by @pp12enTice Nec12om@nce12 » Logged

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #32 on: April 18, 2007, 02:40:59 AM »

ถ้าจะโดนมันคงโดนไปนานแล้วล่ะครับ จริงอยู่ว่าNightmare Maidenเก่งเกินบรรยาย แต่Pesadillos ก็ใช้รุกได้ดีไม่แพ้กัน
แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ ยังไงก็ไม่มีทางแบนอยู่แล้ว เพราะทนอยู่มานานแล้ว มาแบนตอนนี้ก็ดูจะน่าเกลียดไปหน่อย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #33 on: April 18, 2007, 02:47:06 AM »

ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมผู้เล่นถึงชอบมานั่งเถียงกันเรื่องกฎโดยไม่สอบถามจัดจ์หรือ Rule Team ให้แน่ใจก่อน คนนึงผิดคนนึงถูก แต่เถียงกันไปมาจนผมอ่านไปก็งงไปว่าแล้วตกลงใครผิดใครถูก แล้วเราจะเข้าไปแก้ไปตอบให้เข้าใจกันได้ยังไง

เจอมาหลายทีแล้วล่ะ ไม่เฉพาะในบอร์ดหรอก กระทั่งในการแข่งขันก็เถอะจัดจ์นั่งคุมหัวโด่อยู่ตั้ง 2 คนแต่ก็นั่งเถียงกันเองอยู่นั่นแหละ แล้วจะให้จัดจ์มานั่งคุมทำไมไม่มาถามล่ะ ???

แล้วพอสุดท้ายเถียงกันจนงงค่อยมาถาม จัดจ์ก็พลอยงงไปด้วยว่าตกลงเถียงกันเรื่องอะไรกันแน่ แล้วก็ลงเอยด้วยการโทษว่าจัดจ์ผิด ตอบไม่ได้ซะงั้น

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #34 on: April 18, 2007, 02:48:45 AM »

เมื่อก่อนคนเปิดได้ Presadillos ยังแถมแจกเลย จากเหยื่อตอนนั้นกลายเปน1 ในการ์ดที่กำลังโดนจ้องแบนตอนนี้
ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมผู้เล่นถึงชอบมานั่งเถียงกันเรื่องกฎโดยไม่สอบถามจัดจ์หรือ Rule Team ให้แน่ใจก่อน คนนึงผิดคนนึงถูก แต่เถียงกันไปมาจนผมอ่านไปก็งงไปว่าแล้วตกลงใครผิดใครถูก แล้วเราจะเข้าไปแก้ไปตอบให้เข้าใจกันได้ยังไง

เจอมาหลายทีแล้วล่ะ ไม่เฉพาะในบอร์ดหรอก กระทั่งในการแข่งขันก็เถอะจัดจ์นั่งคุมหัวโด่อยู่ตั้ง 2 คนแต่ก็นั่งเถียงกันเองอยู่นั่นแหละ แล้วจะให้จัดจ์มานั่งคุมทำไมไม่มาถามล่ะ ???

แล้วพอสุดท้ายเถียงกันจนงงค่อยมาถาม จัดจ์ก็พลอยงงไปด้วยว่าตกลงเถียงกันเรื่องอะไรกันแน่ แล้วก็ลงเอยด้วยการโทษว่าจัดจ์ผิด ตอบไม่ได้ซะงั้น
คนควรจะเคารพจัดจ์มากกว่านี้
อย่างน้อยเค้าก้อศึกษากฎมามากกว่าเรานะ

Living Storm
Guest
« Reply #35 on: April 18, 2007, 03:05:04 AM »

เมื่อก่อนคนเปิดได้ Presadillos ยังแถมแจกเลย จากเหยื่อตอนนั้นกลายเปน1 ในการ์ดที่กำลังโดนจ้องแบนตอนนี้

คนควรจะเคารพจัดจ์มากกว่านี้
อย่างน้อยเค้าก้อศึกษากฎมามากกว่าเรานะ
นั่นดิ
~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #36 on: April 18, 2007, 04:08:12 AM »

ถ้าแบน/รีเมเดนเหลือ1-2ใบ ไน้ท์แมร์ก็เล่นได้ยากขึ้นมากครับ

รีเหลือ3ใบละกันคับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #37 on: April 18, 2007, 04:16:18 AM »

อย่ารีเลยครับตัวนี้อะเดคไนท์แมร์ก็ไม่ได้โกงไรมากมายจุดอ่อนก็เยอะ นอกจากพวกการุด้า เย่ พวกที่ยกเลิกเคิร์ส-อบิลิตี้ แล้วยังมีอย่างอื่นเช่น
อนูบิสขึ้นมือเทิร์นแรก เพซาดิลลอสอยู่ในมือแล้วยังโดนโม่หมด บลา บลา

โพนี่-เมลวิล น่ารี(หรือแบน)กว่าอีก

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #38 on: April 18, 2007, 07:22:25 AM »

ทีเมื่อก่อนทำ Death curse เทิร์นแรกได้ เสี่ยงน้อยกว่า แรงพอ ๆ กัน ไม่เห็นมีใครโวย

มันโหดเกมเร็วผมก็ไม่เถียง แต่มันก็มีแค่นั้นจริง ๆ ถ้าตบ Seal ชุดแรกตายไปได้ ถ้าเค้าตั้งชุด 2 ชุด 3 ได้มันก็ไม่ใช่ง่ายนะ

แล้วที่เล่น ๆ มา ผมว่าไม่เห็นมันจะชนะ Pony Melville ได้ซักรอบ พวกนั้นโหดกว่าเยอะ

เวลาเจอมัน ให้ทำใจเย็น ๆ ยังไง Seal ชุดแรกโดนตี At 12 แน่นอน ทิ้ง Seal 2 ใบได้เลย เอา mystic ไว้แก้ ถ้าฟลุก ๆ น่าจะได้ศพใหญ่เลยนะ

แถมเดี๋ยวนี้ Seal ช่วยจั่วเยอะจะตาย เจอ Sigmund ใหญ่ เรียก Kobold ลม มาคอม 11 Sp5 มิสติก 4 ใบ ผมว่าก็ร่วงแล้วล่ะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #39 on: April 18, 2007, 08:34:39 AM »

โพนี่-เมลวิล น่ารี(หรือแบน)กว่าอีก

เห็นด้วยครับ

P_JuGGleR
Member

« Reply #40 on: April 18, 2007, 01:16:17 PM »

ไม่ขึ้น ก็ แพ้  ขึ้นมาก็ได้เปรียบไม่ถึงกับชนะเลย

ถ้า Nightmare คุมบอร์ดช่วงแรกไม่ได้ โอกาสแพ้ก็ 70 เปอร์เซนต์และ

MC ChamP
Member

« Reply #41 on: April 18, 2007, 01:30:03 PM »

เมื่อก่อนเวลาเจอการ์ดสู้ไม่ได้ จะมีคนมาตั้งกระทู้ถามว่าสู้ยังไง

เดี๋ยวนี้เวลาเจอการ์ดสู้ไม่ได้ จะมีคนมาตั้งกระทู้ถามว่าจะแบนเมื่อไหร่

boomkung
Member

« Reply #42 on: April 18, 2007, 01:31:26 PM »

เมื่อก่อนเวลาเจอการ์ดสู้ไม่ได้ จะมีคนมาตั้งกระทู้ถามว่าสู้ยังไง

เดี๋ยวนี้เวลาเจอการ์ดสู้ไม่ได้ จะมีคนมาตั้งกระทู้ถามว่าจะแบนเมื่อไหร่

นั่นสิ เหอๆ ปิดเทอมด้วยแหละมั้ง

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #43 on: April 18, 2007, 02:21:35 PM »

เมื่อก่อนผมก็ตั้งกระทู้เกี่ยวกับโรน่าเหมือนกัน ตอนนั้นมีแต่คนแย้งตอนนี้ก็โดนซะแล้ว ที่ไม่ตั้งกระทู้พวกสู้ยังไงเพราะผมก็คิดเองได้ไงขอรับแถมมีไม่รู้ตั้งกี่วิธี ;D 

แล้วไม่คิดเหรอว่า ถ้าไนท์แมร์เมเด้นไม่ออก เด้คไนท์แมร์จะเน่าแค่ไหน
คิดไว้แล้วอยู่แถวล่างสุดงับ แต่ถึงมันจะโหดแค่ไหนแต่ก็ใช่ว่าจะชนะเลยไอนี่ก็เป็นเรื่องจริง

ไม่ได้หวังให้มันโดนมากแค่หวังนิดๆ เพราะถ้าโดนไนท์แมร์มันเล่นแทบจะไม่ได้ก็ต้องรอดูอนาคตต่อไปว่าจะมีตัวใหม่ๆมาซับพอร์ทได้ดีแค่ไหนถึงเวลานั้น(ค่อยโดนก็ไม่ว่ากันอิอิ ;D)

ล็อกกระทู้เลยดีเปล่าหว่าเดี๋ยวจะเครียดกัน

MENN' !*
Member

« Reply #44 on: April 18, 2007, 04:59:13 PM »

เมื่อก่อนผมก็ตั้งกระทู้เกี่ยวกับโรน่าเหมือนกัน ตอนนั้นมีแต่คนแย้งตอนนี้ก็โดนซะแล้ว ที่ไม่ตั้งกระทู้พวกสู้ยังไงเพราะผมก็คิดเองได้ไงขอรับแถมมีไม่รู้ตั้งกี่วิธี ;D 

แล้วไม่คิดเหรอว่า ถ้าไนท์แมร์เมเด้นไม่ออก เด้คไนท์แมร์จะเน่าแค่ไหน
คิดไว้แล้วอยู่แถวล่างสุดงับ แต่ถึงมันจะโหดแค่ไหนแต่ก็ใช่ว่าจะชนะเลยไอนี่ก็เป็นเรื่องจริง

ไม่ได้หวังให้มันโดนมากแค่หวังนิดๆ เพราะถ้าโดนไนท์แมร์มันเล่นแทบจะไม่ได้ก็ต้องรอดูอนาคตต่อไปว่าจะมีตัวใหม่ๆมาซับพอร์ทได้ดีแค่ไหนถึงเวลานั้น(ค่อยโดนก็ไม่ว่ากันอิอิ ;D)

ล็อกกระทู้เลยดีเปล่าหว่าเดี๋ยวจะเครียดกัน
เราเตือนท่านแล้วว่าอย่าโพส ไม่มีใครเห็นด้วยกับท่านหรอก -*-

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #45 on: April 18, 2007, 05:44:29 PM »

เราเตือนท่านแล้วว่าอย่าโพส ไม่มีใครเห็นด้วยกับท่านหรอก -*-
โพสไปก็ไม่เสียหายนิอย่างน้อยบางคนมาอ่านกระทู้นี้ก็อาจได้อะไรดีๆกลับไปเช่นวิธีแก้ทาง(บางคน)

เอาเหอะเด๋วยาวล็อคงับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: