Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:28:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Nightmare Maiden เธอจะสวยเกินไปรึเปล่า?  (Read 14629 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« on: April 17, 2007, 06:34:48 PM »

เป็นที่รู้ๆกันว่า Nightmare Maiden เป็นอะไรที่โหดมากขอเพียงแค่ได้ขึ้นมือก็สามารถทำเกมส์ได้อย่างดีเยี่ยมไม่ว่าจะเป็นการโม่กองด้วยอบิริตี้ของเธอเพื่อหาตัวเองมาเรือ่ยๆจนมาถึงใบสุดท้ายแล้วเลือกที่จะหาPesadillos, the Nightmare Centaur ลงมาทริปเปิ้ลคอม ถ้าเป็นผู้เล่นที่เริ่มหลังก็จะสั่งตีแล้วหาการ์ดที่มีอบิริตี้แรงๆต่างๆลงไชน์ไปก็นับว่ารับมือยากมาก โดยเอมพีที่เรียกได้ว่าน้อยมากๆที่ร่ายลงมาแล้วสามารถหาตัวยืนได้เลย หรือ ถ้าเลือกที่จะหา Skeleton Armor Nightmare เมื่อมาก็จะได้ aTถึง12 รวมร่างก็เป็นAt14 แล้ว นับได้ว่า At14เทิร์นแรกมีซีลเพียงไม่กี่ใบเท่านั้นที่จะสามารถรับการโจมตีด้วยAt14นี้ไหว ทั้งการจ่าย3ได้ซีลAt14 ก็ถือว่าเป็นอะไรที่มากเกินไปจริงๆ ถึงแม้จะเสียทรัพยากรณ์Sealไปแต่ก็นับว่าคุ้มค่ามากๆยิ่งถ้าหากโม่โดนDark Wing Nightmare ก็จะสามารถนำมันเข้ามาในสนามได้อีกก็ยิ่งเสียน้อยเข้าไปอีก แล้วยังมีอบิริตี้พ่วงเข้ามาอีกคือยกเลิกDeath Curse ทำให้เป็นตัวล่อตุ๊กตาชั้นเยี่ยมโดยแท้ ทั้งในอนาคตมีไนท์แมร์ออกมาซับพอร์ทเรื่อยๆก็คงเรียกได้ว่าสุดยอดแห่งความโกง

พิมพ์ซะยาวทั้งหมดนี้ก็แค่คิดว่ามันทีความสามารถที่แรงเกินไปแอบหวังให้มันโดนอะไรบ้าง :'( แต่ก็เป็นที่รู้ๆกันว่าหากมันไม่ขึ้นไนท์แมร์แทบเล่นไม่ได้ แต่ถ้ามันขึ้นแล้วทำให้ไนท์แมร์เล่นได้ด้วยความสามารถอันสุดโหดนี้ มันควรจะเป็นแบบไหนละหว่างเล่นแทบจะไม่ได้ กับ เล่นได้เทพสุดๆ ทั้งนี้ไม่ถึงขนาดต้องแบนมันหลอกแค่โดนรีสให้เหลือซัก2ใบ ก็เพียงพอครับ :'(

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #1 on: April 17, 2007, 06:37:32 PM »

มันก็ไม่โกงมากหรอกครับ เพราะว่าเจอตัวใหญ่ๆเค้าหน่อยก้ทำไรไม่ได้ละ ไนแมร์เนี่ย

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #2 on: April 17, 2007, 06:42:10 PM »

.....ถ้าเว้นวรรคให้อ่านง่ายกว่านี้หน่อยจะดีมาก

แล้วไม่คิดเหรอว่า ถ้าไนท์แมร์เมเด้นไม่ออก เด้คไนท์แมร์จะเน่าแค่ไหน :P

หรือต่อให้ออกบางที่ โม่เจ็บๆก็มีนะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: April 17, 2007, 06:43:03 PM »

เสียซีลเยอะ แถมถ้าโม่โดนตัวเองก้อเสียคอมโบ โม่โดนPressadilos ก้อเสียตัวตี
และอย่าง Presadilos มันตบด้วยพลังอันน้อยนิดและเรายังสามารถแก้ได้ใน step ก่อนทิ้งได้
ส่วนตัวคิดว่าการโม่ซีลของเมเดนยังไม่คุ้ม ดวงซวยตาแรกก้อ Shrine 5+ แล้ว Leraje ยังน่ากลัวกว่าอีกนะ

~*hodini*~
Member

« Reply #4 on: April 17, 2007, 07:03:59 PM »

เอาการูด้าน้ำมากระโดดโฉบซิคับ มูฟทิ้งเลย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: April 17, 2007, 07:11:49 PM »

ผมกลับคิดว่าเดคไนท์แมร์มีจุดอ่อนมากเกินไปแล้วมากกว่านะการุด้างี้ เย่งี้ อองเดรงี้
ผมว่าคุณเธอไม่โหดไปหรอกครับ ปัจจุบันในบรรดาเมต้าก็มีแต่ซิกมันด์นี่แหละที่ค่อนข้างแพ้ไนท์แมร์

- Yami Anubis -
Member

« Reply #6 on: April 17, 2007, 07:29:06 PM »

งูกินหางครับ

72 Demons
Member

« Reply #7 on: April 17, 2007, 07:49:34 PM »

...เรื่อง Maiden ไม่ออกนี่...เหอะๆ...ต้องสับ เทพ พอสมควรเลยนะเนี่ย 

ปล...ถึงแม้จะเคยทำได้ 1 ทีก็เถอะ 55555+   

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #8 on: April 17, 2007, 07:52:47 PM »

Nightmare Maiden มันตัวอะไรอยู่ซองไหนครับ

MENN' !*
Member

« Reply #9 on: April 17, 2007, 09:51:32 PM »

ตันนี้ยังไม่สมควรโดนอะไรทั้งนั้นครับ แต่ต่อไปไม่แน่

SuperJong
Member

« Reply #10 on: April 17, 2007, 10:17:52 PM »

ถือว่าเป็นตัวที่ผมคิดว่าเก่งมากเฉพาะทางตัวนึงเลย

bankoong
Member

Email
« Reply #11 on: April 17, 2007, 10:46:10 PM »

ผมว่าจุดอ่อนมานเยอะเกินไปนะคับ ผมก็เป็นคนหนึงที่เล่นไนท์แมนนะ
  ซีล25ใบเมนเด้นใส่ได้แค่4 โอกาศขึ้น ประมาณ6.25ใบจะขึ้น1ใบ คือจั่ว6ใบขึ้น1ใบ
 ซึ่งในขณะเล่นก็ต้องคอยหวาดระวังกะ1.การูด้าน้ำ ซึ่งมานจ่ายเพียง2 จะทำให้เราที่โม่มาศูนย์เปล่าแถมไชน์ก็ไม่กลับมาเท่ากับเราโม่เสียไปฟรี  2. เย่ ซึ่งมานatถึง16 เป็นอย่างต่ำ ไนท์แมนเราอย่างมากก็12ถึงติดหอก2เล่ม(ซึ่งเทิร์นแรกจะขึ้นมา2เล่มเลยโอกาศน้อย แต่ผมขึ้น- - *) ก็atได้แค่เท่ามาน 3. มิสิกติกพวก เลิฟแอนพรีส และ คาทาปูซิส เจอเข้าปายแทบช๊อค 4. ถ้าโม่ไปแล้วโพซาตกไชน์หมดหรืออยู่ในมือ(ซึ่งก็มีโอกาศ)ตัวยันก็จะมะมีหรือจะทำให้เกมส์ช้าลงเยอะ
5. ถ้าเมนเด้นมะขึ้นก็เตรียมเก็บเด๊กเทิร์นแรกมะขึ้นพอยื้อได้ เทิร์นมะขึ้นเก็บเด๊กแล้วเลิกเลย เพราะถึงจะมาเทิร์นถัดไปแต่ไชน์ก็คงเยอะแล้วแล่ะ  6. ริสเหลือ2ใบจะเอาไรเล่นล่ะคับ ซีล25 ใส่ได้2 เท่ากับจั่ว12ใบถึงได้เล่น-  -*
  ก็ประมาณนี้อ่า ถ้าเมนเด้นโดนริสผมคงเลิกเล่นไนท์แมนอ่า มานมะเหมือนโรน่าที่โดนริสแต่เล่นได้เพราะโพนี่มานจั่วเร็ว ก็ทำนองนี้อ่าคับ อย่าริสเลยล่ะกานน

wangyingcharoen
Member

Email
« Reply #12 on: April 17, 2007, 10:52:11 PM »

Nightmare Maiden กะunicon Maiden  ใครสวยกว่ากัน?
ตบกันdeckไหนจะชนะ?

Naruseh
Member

Email
« Reply #13 on: April 17, 2007, 11:04:31 PM »

ผมตอบให้รู้เลยละกันครับสำหรับคุณ K@ng_B@nDiT ว่า Nightmare Maiden เป็นการ์ดโปรโมครับผม
แล้วสำหรับคุณ ♫◄♪!←!Xerxe$kunG!→!♪►♫  ผมไม่คิดนะว่าถ้า Maiden ไม่ขึ้นเล่นไม่ได้อ่ะ ก็ผมเล่นอยู่อ่ะไม่ขึ้นยังตบข่านปูนอนมาแล้ว ตัวตั้งบ้านมีเยอะนะครับ อีกอย่างการูด้าน้ำอ่ะเอา Pesadillos ดึง odin ก็ได้นี่ ถ้าเริ่มก่อนสกิลใช้ไม่ได้ เริ่มหลักยกเลิกสกิล หรือถ้าโดนมูฟจริงๆก็ใช้ Nightmare อีกตัวดึงจาก Remove Zone มาสิคร้าบ ใส่ 2 ตัวไว้แก้ทางก็ได้มาก็มาทั้งชุดพร้อมตบ ยิ่งถ้าเริ่มหลังแล้วมี Draw of Soul นะมันจิงๆจ่าย 1 แต่ได้ Seal มาเปนกลุ่มร่วม 5-6 ตัวแถมได้ Mystic Card แถมมา 3 ใบเรียกได้ว่าเริ่มหลัง 1-4 ตบ ดึง Odin แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวแล้วแก้ได้ 2 ใบเท่ากัน

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #14 on: April 17, 2007, 11:18:10 PM »

Nightmare Maiden มันตัวอะไรอยู่ซองไหนครับ

มันเป็นผู้หญิง อยู่ในซองเงิน

bankoong
Member

Email
« Reply #15 on: April 17, 2007, 11:26:14 PM »

ผมตอบให้รู้เลยละกันครับสำหรับคุณ K@ng_B@nDiT ว่า Nightmare Maiden เป็นการ์ดโปรโมครับผม
แล้วสำหรับคุณ ♫◄♪!←!Xerxe$kunG!→!♪►♫  ผมไม่คิดนะว่าถ้า Maiden ไม่ขึ้นเล่นไม่ได้อ่ะ ก็ผมเล่นอยู่อ่ะไม่ขึ้นยังตบข่านปูนอนมาแล้ว ตัวตั้งบ้านมีเยอะนะครับ อีกอย่างการูด้าน้ำอ่ะเอา Pesadillos ดึง odin ก็ได้นี่ ถ้าเริ่มก่อนสกิลใช้ไม่ได้ เริ่มหลักยกเลิกสกิล หรือถ้าโดนมูฟจริงๆก็ใช้ Nightmare อีกตัวดึงจาก Remove Zone มาสิคร้าบ ใส่ 2 ตัวไว้แก้ทางก็ได้มาก็มาทั้งชุดพร้อมตบ ยิ่งถ้าเริ่มหลังแล้วมี Draw of Soul นะมันจิงๆจ่าย 1 แต่ได้ Seal มาเปนกลุ่มร่วม 5-6 ตัวแถมได้ Mystic Card แถมมา 3 ใบเรียกได้ว่าเริ่มหลัง 1-4 ตบ ดึง Odin แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวแล้วแก้ได้ 2 ใบเท่ากัน

ไนท์แมนคงไม่เทพพอที่จะล้มคานได้ง่ายๆหรอกคับ โพซาจะดึงโอดีนได้การูด้าชิงโฉบก่อนล่ะ(มานเร็วกว่าตอนจะทิ้งโอดีนอ่า) ผมก็รอๆดูก่อนGT เสียวๆ -- *

Hiryu
Member

Email
« Reply #16 on: April 17, 2007, 11:31:04 PM »

เริ่มก่อนผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ Skill ได้ครับ

หาก Pesadillos ตบ เลือก Odin ลง Shrine ฝ่ายตรงข้ามสามารถนำการูด้าน้ำลงมารีมูฟก่อนที่ Odin จะถูกนำลง Shrine ได้ครับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #17 on: April 17, 2007, 11:46:43 PM »

งืมๆ และนี่คือสาเหตุที่ว่าทำไมมันถึงสู้การูด้าน้ำไม่ได้/หรือ/สู้เด็คการูด้าไม่ได้ไงคับ

Naruseh
Member

Email
« Reply #18 on: April 18, 2007, 12:50:52 AM »

เทินแรกใช้สกิลไม่ได้ไม่ใช่หลอคร้าบ คุณHiryu ก็เทินแรกให้ร่ายแค่ Seal & Mystic Card นี่ครับ แล้วที่บอกว่าตบคานปูไม่ใช่ว่าตบคานตายแต่เอาเดคเขาให้แพ้ได้ มันขึ้นอยู่กับมิสติกครับ

boomkung
Member

« Reply #19 on: April 18, 2007, 12:52:02 AM »

เทินแรกใช้สกิลไม่ได้ไม่ใช่หลอคร้าบ คุณHiryu ก็เทินแรกให้ร่ายแค่ Seal & Mystic Card นี่ครับ
ฝ่ายตรงข้ามใช้ได้ไม่ใช่หรอครับ เช่น ซินน้ำก่อนผ่าน แบบนี้

Naruseh
Member

Email
« Reply #20 on: April 18, 2007, 12:53:58 AM »

ถ้างั้นมันไม่เหลื่อมล้ำหลอครับ ถ้าสมมติว่าเทินแรกผู้เล่น A ร่าย Seal 1ใบที่มีค่าร่าย 5 แล้วก่อนผ่านร่ายมิสติกเคิสแล้วสกิลการูด้าน้ำดีดขึ้นมือเข้าเทินตบขึ้นมือโกงไปไหมครับ Mp แค่ 5 ร่ายซีลก็ไม่เหลือละคร้าบจะเอาไหนไปแก้ได้
« Last Edit: April 18, 2007, 12:58:35 AM by Naruseh » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #21 on: April 18, 2007, 01:00:39 AM »

ถ้างั้นมันไม่เหลื่อมล้ำหลอครับ ถ้าสมมติว่าเทินแรกผู้เล่น A ร่าย Seal 1ใบที่มีค่าร่าย 5 แล้วก่อนผ่านร่ายมิสติกเคิสแล้วสกิลการูด้าน้ำดีดขึ้นมือเข้าเทินตบขึ้นมือโกงไปไหมครับ Mp แค่ 5 ร่ายซีลก็ไม่เหลือละคร้าบจะเอาไหนไปแก้ได้

อย่างงั้นมันคงเหลื่อมล้ำมา 6 ปีแล้วสินะ 

Naruseh
Member

Email
« Reply #22 on: April 18, 2007, 01:06:59 AM »

สำหรับคุณ Hiryu ถ้าเกิดการูด้าน้ำจะมูฟต้องมูฟก่อนตีนะคร้าบพอตีแล้วดึงทันทียกเลิกได้ แล้วก็ถึงโดนมูฟใช้สกิลของ Nightmare ดึงมาจาก Remove Zone ได้คร้าบมะช่ายปัญหาเพราะถึงอย่างไรถ้า Maiden ขึ้นก็โม่จนครบ 4 ตัวมันพอจะแก้ได้อยู่แล้วล่ะคับผม

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #23 on: April 18, 2007, 01:12:42 AM »

เทินแรกใช้สกิลไม่ได้ไม่ใช่หลอคร้าบ คุณHiryu ก็เทินแรกให้ร่ายแค่ Seal & Mystic Card นี่ครับ
ฝ่ายตรงข้ามใช้ได้ไม่ใช่หรอครับ เช่น ซินน้ำก่อนผ่าน แบบนี้
ฝ่ายตรงข้ามใช้ได้แน่ครับผมฟันธง  เพราะเจอกับตัวเองบ่อยมาก อะ4ก่อนผ่านฟรีสออล

แต่เทรินแรกของเราก็ใช้สกิลได้มิใช่รึหรือผมจำผิดหว่า

Cookie
Member

« Reply #24 on: April 18, 2007, 01:16:32 AM »

สำหรับคุณ Hiryu ถ้าเกิดการูด้าน้ำจะมูฟต้องมูฟก่อนตีนะคร้าบพอตีแล้วดึงทันทียกเลิกได้ แล้วก็ถึงโดนมูฟใช้สกิลของ Nightmare ดึงมาจาก Remove Zone ได้คร้าบมะช่ายปัญหาเพราะถึงอย่างไรถ้า Maiden ขึ้นก็โม่จนครบ 4 ตัวมันพอจะแก้ได้อยู่แล้วล่ะคับผม

ก็ถ้าฝ่ายตรงข้ามเค้ามีการูด้าน้ำเค้าไม่รอตีหรอกคุณ คุณเข้ามาครบทริปเปิลปุ๊บยังไม่ทันสั่งตีเค้าก็มูฟแล้ววว!!!

ฝ่ายตรงข้ามใช้ได้แน่ครับผมฟันธง  เพราะเจอกับตัวเองบ่อยมาก อะ4.gif[/img]ก่อนผ่านฟรีสออล

แต่เทรินแรกของเราก็ใช้สกิลได้มิใช่รึหรือผมจำผิดหว่า

จำผิดแล้วจ้าในเทิร์นแรกMpของเราใช้ได้ในกา

Naruseh
Member

Email
« Reply #25 on: April 18, 2007, 01:23:41 AM »

สรุปง่ายๆ ติดต่อป๋าโดเรม่อนด่วนเน้อ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #26 on: April 18, 2007, 01:35:24 AM »

เริ่มก่อนผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ Skill ได้ครับ

หาก Pesadillos ตบ เลือก Odin ลง Shrine ฝ่ายตรงข้ามสามารถนำการูด้าน้ำลงมารีมูฟก่อนที่ Odin จะถูกนำลง Shrine ได้ครับ
คำตอบของทุกคำถาม ท่านผู้นี้ตอบถูกแล้วนะครับ

ไม่เชื่อผมก็ได้นะครับ แต่เจอกันงานแข่งใหญ่ ผมตัดสินแบบนี้ครับ

Naruseh
Member

Email
« Reply #27 on: April 18, 2007, 01:42:57 AM »

โอยปวดหัวง่า กฎเยอะผมว่าเรามาแขวนซองกันดีก่า

Matamune
Guest
« Reply #28 on: April 18, 2007, 01:43:12 AM »

ใน Subturn  แรก คนที่เริ่มก่อน เท่านั้น ที่จะ ไม่สามารถ ใช้MP ในการ์ด สั่งใช้Skill and Ability ได้ครับ ดังนั้น ฝ่ายตรงข้าม ทำได้  ตามCR นะครับ

การใช้สกิลของการูด้าน้ำ สามารถ สั่งใช้สกิล รีมูฟ ได้ ทั้งหลังและก่อนโจมตี นะครับ เพียงแต่ ถ้าใช้ในสเต็ป ที่ ฝ่าย เพซาดิลอส นำ Odin ลงShrine  ณ จังหวะที่

โอดิน ตก Shrine จะมี Inf ของการ์ดตกShrine นะครับ ซึ่งในสเต็ปนี้ ผล ของโอดิน ยังไม่เกิด สามารถทำให้ เกิดการรีมูฟจากผลของสกิลของ การูด้าน้ำได้ครับ

ถ้าหลังจาก Inf นี้ไปแล้ว ผลของโอดินจะทำงาน ทำให้ไม่สามารถ รีมูฟ ได้นะ  เข้าใจกันไหมหว่า  

ปล  การที่ CR บอกว่า ใน Subturn  แรก คนที่เริ่มก่อนจะ ไม่สามารถ ใช้MP ในการ์ด สั่งใช้Skill and Ability นั้น การจ่าย MP 0 ก็ไม่สามรถทำได้นะครับ

เพราะถือว่า เป็นการจ่ายเอ็มพี เหมือนกัน  understand?  

พูดถึง ไนท์แมร์ เมเด้น  ต้องลองเล่นไนท์แมร์เองครับ วันไหน ที่ดวงคุณไม่มี วันนั้น เด็คไนท์แมร์จะ เหมือนเด็ค อะไรก็ไม่รู้ ที่ใส่Seal ให้ครบ 25 ใบ

รีสติค มันไปแล้วพวกที่เหลือจะเล่นไงหล่ะ เล่นยากมากเลยนะ  อีกอย่าง โม่ๆๆๆ โดนจุกๆ ก็ 8 เลเวลเข้าไปละ เกิดตีไปพลาดที ตายยกชุด ก็ 14 lv ละ ลองคิดกันดูดีๆนะ

•[S]quaLL_LeonHearT•
Member

Email
« Reply #29 on: April 18, 2007, 02:16:42 AM »

ทำไมกระทู้นี้รู้สึกเครียดๆจังเลยอ่าครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: