Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:32:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากถามอ่ะคับมาใหม่  (Read 2987 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Panarin
Member

Email
« on: April 13, 2007, 08:45:29 PM »

คือผมพึ่งเริ่มเล่นมาได้สัก2อาทิตย์แล้วอ่ะคับ แล้วก็มีพวกรุ่นพี่เขาก็เล่นกันอยู่เห็นพวกเค้าคุยเรื่องการ์ดsumอะครับ  แล้วก็ได้ยังเค้าพูดคำแปลกๆกันก็เลย สงสัยอะครับ ว่า

1.เด็คโชเน้นจั้ม (ถูกเป่าหว่า) มังเปงยังไงหรอคับ
2.เด็คจับฉ่ายมันคือเด็ด ยังไงหรอคับ
3.กระสือ มันเปงการ์ดด้วยป่ะคับ
4.ถ้าสมมุติว่า อยากจะลองจัดเด็คแนะนำหน่อยได้ไหมคับว่า จัดเด็คอะไรดี คือ ผมลองเปิดแล้วหาดูอ่แต่คือไม่รู้ว่าใบไหนมันมีพลังหรือรูปร่างเป็นยังไง แล้วพวกพี่ก็ใช้คำที่ผมออกจะงง คือถ้าเข้าใจไม่ผิดมันเป็นชื่อของการ์ดใช่ไหมครับคือมี seal หลายตัวที่โพสในบอร์ดนี้แล้วมันเป็นคำที่พวกที่ใช้เรียกกันเองอ่ครับเลยงง ช่วย หน่อยนะครับสะนับสะหนุนหน่อยนะค้าบ ขอบคุนค้าบ

ปล.ที่จริงมีเรื่องอยากจะถามอีกแต่ขอรบกวนแค่นี้ดีกว่าครับไว้วันหน้านึกได้จะขอรบกวนใหม่นะครับ

armjaa99
Member

Email
« Reply #1 on: April 13, 2007, 09:18:51 PM »

1.กระสือชื่อจริงเรียกว่า

Transmigrate Pendant
Type: relic
Mp Cost: 3 Pasted: PS : yes Turn: 0 Rarity: rare
Skill:
NULL
Ability:
นำ Mystic Card ชนิด [PS] 1 ใบจาก Shrine เรา มาติดที่ Seal ที่ Transmigrate Pendant ติด

2.เดคเหรอชอบเล่แนวไหนล่ะ Msn มาคุยกันดีก่า arm_dhoomdhoom_ibelieve_ciderella_crushonyou_dangerous@hotmail.com

http://www.smnforum.com/card_database/home.php - วันหลังหาการ์ดใช้นี่ Search เอานะค๊าบ

Orpheuz
Member

Email
« Reply #2 on: April 13, 2007, 09:42:30 PM »

เมลท่านข้างบนยากมากมาย

ข้อ1.มะทราบ

ข้อ2.เด็คที่เอาการ์ดมารวมกันแต่ก็เก่งอ

bankoong
Member

Email
« Reply #3 on: April 13, 2007, 09:47:25 PM »

ข้อแรก มะรู้- -*
 ข้อสอง เด๊กที่เอาการ์ด(นิยมอันคอมม่อนกับคอมม่อน) มาจัดเป็นเด๊กๆหนึง ไว้ฮาๆ
 ข้อสามเหมือนrepแรก -- *
 ข้อสี่ แล้วแต่นิสัยของคนและความถนัดส่วนบุคคล แต่คนเล่นใหม่แนะนำเด๊กแนวตีๆ จะได้เล่นง่ายๆ

Panarin
Member

Email
« Reply #4 on: April 13, 2007, 09:54:28 PM »

อ๋อ ขอบคุนคับ  ส่วนเด็คโชเน็นจั้มมันไม่มีใช่ม่ะคับ  สงสัยผมฟังมาผิดเอง แต่ก็ขอบคุนน่ะครับที่ช่วยตอบข้อสงสัย
แล้วเรื่องเด็ค อยากเล่นแบบ เด็คที่ตีอ่ะคับ แบบ บ้าพาวอาไรปามานนี้อ่ะคับ มันมีเด็คแบบไหนบ้างไหมอ่ะคั ::001::บ

been117
Member

« Reply #5 on: April 13, 2007, 09:56:07 PM »

ข้อ1.มันน่าจะเปน เนโกะจั้มหรือป่าวคับ 

bankoong
Member

Email
« Reply #6 on: April 13, 2007, 09:57:30 PM »

เด๊กเย้อ่า บ้าพาวเวอร์100% - - * เหอๆ ซิกมันผมก็ว่าเล่นง่ายดีนะ แล้วแต่จะชอบด้วยล่ะง๊าบ แต่รอm3ออกก่องก็ดีง๊าบ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #7 on: April 13, 2007, 10:06:22 PM »

ข้อ1.มันน่าจะเปน เนโกะจั้มหรือป่าวคับ 

แล้วมันคืออะไรอ่า
เด๊กเย้อ่า บ้าพาวเวอร์100% - - * เหอๆ ซิกมันผมก็ว่าเล่นง่ายดีนะ แล้วแต่จะชอบด้วยล่ะง๊าบ แต่รอm3ออกก่องก็ดีง๊าบ
คือเด็คเลราเย่คับ Leraje, the Torment of war คับ
มีทุนเท่าไหร่อ่าคับ เลราเย่มันแพงใช่เล่นนา

armjaa99
Member

Email
« Reply #8 on: April 13, 2007, 10:06:39 PM »

ถูกแล้วล่ะมันคือเด็กเนโกะจั๊ม จริงๆเรียกว่าเดคปู (เดคจุดธูปเล่นต้องไหว้พระทั่วสารทิศก่อนเล่น) แนวแบบว่าถ้ามันขึ้นตาแรกนะชนะได้ในTurn เดียว ถ้าตัวหลักไม่ขึ้นตาแรกก็แพ้เปงแบบนี้แล่ะ 2 ตัด MP 3 ตัด Mp 4 ตัด Mp สุดท้ายเราตัด MP ไปเรื่อยๆเค้าไม่มีซีลลงแพ้เลย แต่อย่างที่บอก ถ้าตัวหลักไม่ขึ้นตาแรกก็ยอมแพ้เถอะ

จับฉ่ายคือเดคมั่วน่ะแล่ะ 
« Last Edit: April 13, 2007, 10:13:25 PM by armjaa99 » Logged

Panarin
Member

Email
« Reply #9 on: April 13, 2007, 10:19:58 PM »

เดคปูมัน เล่นยากขนาดนั้นเลยอ๋อคับ ถึงขนาด ถ้าขึ้นมาไม่ดีแพ้เลยหรอคับ
แล้วเรื่องเดค Leraje, the Torment of war  มันต้องใช้ทุนเยอะเลยหรอคับ แล้วมันเล่นยากเหมือนเดคปูป่ะงับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #10 on: April 13, 2007, 10:47:56 PM »

ยากคนละแนวคับ
Leraje จะมีตัวยืนในเด็คแค่ตัวเดียวคือ Leraje ซึ่งต้องใส่ใบเดียว
ฉะนั้น เราก้อต้องถ่ววววงเวลามัน รอพี่เย่
ปล. มีทุนเท่าไหร่

Panarin
Member

Email
« Reply #11 on: April 14, 2007, 12:09:10 AM »

โหตัวยืนตัวเดียว แล้ว at มันเท่าไหร่อ่ะงับ แล้วไม่มีเด็คอื่นแล้วหรองับที่มันมีตัวยืนเยอะหน่อยอ่ะงับ

เรื่องทุนก็มีพอได้อ่ะน่ะงับ

bankoong
Member

Email
« Reply #12 on: April 14, 2007, 12:16:47 AM »

Seal id: 1487
Leraje, the Torment of War
Type: evil Mp: 5 / 4 Lv: 5 Rarity: rare
At: 13 Df: 13 Sp: 5 Element: dark
NULL
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Leraje, the Torment of War เข้ามาในสนาม ทำลายการ์ด 3 ใบในสนามฝ่ายเราหรือนำ Seal ใบบนสุด 3 ใบจากกองการ์ด Seal เราไปยัง Shrine
Leraje, the Torment of War +At ตามจำนวน Seal ใน Shrine เรา
Leraje, the Torment of War ยกเลิก Ability ของ Seal ใบอื่น
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: The Saint Final
Verno: 93

ปล. วิธีเร่งมากมาย ใส่2ก็ได้  แต่เสี่ยงหน่อย

kantkung
Member

« Reply #13 on: April 14, 2007, 12:23:08 AM »

เด๊คมันขึ้นอยู่กับความชอบอะครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เล่นกันเขาเรียกว่า Meta เช่นเลลาเย่ คาน ซิกมัน อังเดร

ถ้าเกิดอยากจัดเด๊คสนุกๆ แล้วก็แนวๆลองถามผมได้ครับที่เมลล์ Kantsuwan@hotmail.com

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #14 on: April 14, 2007, 12:56:05 AM »

ถูกแล้วล่ะมันคือเด็กเนโกะจั๊ม จริงๆเรียกว่าเดคปู (เดคจุดธูปเล่นต้องไหว้พระทั่วสารทิศก่อนเล่น) แนวแบบว่าถ้ามันขึ้นตาแรกนะชนะได้ในTurn เดียว ถ้าตัวหลักไม่ขึ้นตาแรกก็แพ้เปงแบบนี้แล่ะ 2 ตัด MP 3 ตัด Mp 4 ตัด Mp สุดท้ายเราตัด MP ไปเรื่อยๆเค้าไม่มีซีลลงแพ้เลย แต่อย่างที่บอก ถ้าตัวหลักไม่ขึ้นตาแรกก็ยอมแพ้เถอะ

จับฉ่ายคือเดคมั่วน่ะแล่ะ 

เอ่อ deck ปูเกี่ยวอะไรกะตัด mp อะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: