Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:24:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Lu-tox หัดเล่นดูให้ทีคับ  (Read 2054 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« on: April 13, 2007, 01:52:30 AM »

ลองจัดแต่ยังไม่ได้ลองเอามาจริง รบกวนติชมและให้คำแนะนำทีคับ

ซีล26ใบ

Lucretia*2 ตัวตบกระจาย
Toxic*2 พ่นพิษ หากระสุนให้ป้าลู
Libara Me*3 ยืนหน้า ล้มช้าง(ที่Abilityแรงๆ)
Nazae*2 (จัดเรียง+หากระสุน)
Bakery Girl*3 (จั่วๆ)
Deadly papilon*1 (เปิดดูกอง)
Amber5ปี*4 (รองชั้นยอด)
Kyrie Eleison *2 (+พลังยามคับขัน)
Valencia*3 (เผามิสติก)
Xerxes5ปี*4 (จั่ว+โม่)

วิธีการเล่น
ตั้งตัวด้วยLibera Me + Amber5ปี ก่อน แล้วลงตัวอื่นมาเรื่อยๆ ใช้Toxicพ่นพิษก่อกวน(แต่หวังผล)ไปเรื่อยๆและ
ใช้เซอเซจ5ปี ตีจั่วไปเรื่อยๆโดยปล่อยให้ตายได้ ป้าลูใช้กระหน่ำตีหลังจากมีมิสติกในShineมากๆ ถ้าเค้าใช้มิสติกเราก็ใช้Toxicดิสวาเลนเซียเผาก็ได้
มีนาซาอี + เบอเกอรี่ไว้ช่วยดิส+จั่วขึ้นมือ ส่วนคิริเอใช้ตอนที่Toxicโดนจ้องเล่นง่ายก็+พลังพี่แกซะหน่อย...

« Last Edit: April 13, 2007, 03:32:21 AM by ZeCh@12@iH_E@12TH » Logged

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: April 13, 2007, 01:57:20 AM »

ใช้กระรอกลมแทน amber น่าจะเหมาะกว่าครับ

ลูเครเซีย 4 ไปเลยมังครับ 

กิริเอจะคงไว้ก็ได้นะ แต่ผมว่า พลังมันเยอะอยู่แล้วน่ะ ไม่ต้องมีกิริเอบัฟก็ได้ เพราะยังไงเราใช้ toxic ทิ้งลบเอาได้เหมือนกัน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: April 13, 2007, 01:59:34 AM »

ไม่มี ซินไฟ วาเลนเซียก็ไร้ค่า อ่ะนะ - - เอาอ๊อกกกก

ถ้ามีปาปิยอง ลอง ใส่ ซินน้ำ สัก 2 ตัวนะครับ

ถ้า Lu Tox หรอ ลองเล่น เด็ค มอนเตอร์ดูครับ +  Avani กะ Black Boa  ดูนะ เพราะ  มันก็ โม่ได้เหมือนกัน ป่วนได้เยอะพอควร ท่าจะแรงกว่าด้วยนะ

Member

Email
« Reply #3 on: April 13, 2007, 02:13:04 AM »

ใช้กระรอกลมแทน amber น่าจะเหมาะกว่าครับ

ลูเครเซีย 4 ไปเลยมังครับ 

กิริเอจะคงไว้ก็ได้นะ แต่ผมว่า พลังมันเยอะอยู่แล้วน่ะ ไม่ต้องมีกิริเอบัฟก็ได้ เพราะยังไงเราใช้ toxic ทิ้งลบเอาได้เหมือนกัน
คือถ้าเอาAmberออก มันจะแทบไม่มีตัวรองคอมลิเบร่าอะคับ

bankoong
Member

Email
« Reply #4 on: April 13, 2007, 11:32:47 AM »

วาเลนเซียไว้ท๊อกซิสทิ้ง-at ยิงไงคับ ผมว่าKyrie Eleison  ไม่ต้องใส่ก็ได้มั้ง ผมว่าใส่งู6ปีให้มันยื้อดีก่า หึหึ ถ้างูรอดก็เอามาเป็นตัวคอมท๊อกซิสได้อีก - - *

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: April 13, 2007, 12:12:56 PM »

ส่งลิสของเราให้ดู มันไม่เคยเชื่อเลย -*- เอาพวกวาเลนเซีย ปาปิยอง เบเกอรี่ นาซาอี ออกให้หมด เติมเป็นทิมเปอร่า อิสควาเทีย ไฮดร้า ดีกว่า  แอมเบอร์น่าเปลี่ยนเป็นกระรอก แต่ถ้าใส่ลิเบร่าก็ใช้เป็นแอมเบอร์ก็ได้

Member

Email
« Reply #6 on: April 13, 2007, 05:02:10 PM »

ส่งลิสของเราให้ดู มันไม่เคยเชื่อเลย -*- เอาพวกวาเลนเซีย ปาปิยอง เบเกอรี่ นาซาอี ออกให้หมด เติมเป็นทิมเปอร่า อิสควาเทีย ไฮดร้า ดีกว่า  แอมเบอร์น่าเปลี่ยนเป็นกระรอก แต่ถ้าใส่ลิเบร่าก็ใช้เป็นแอมเบอร์ก็ได้
ก็ไม่มีของที่ว่ามานี่หว่า-*-

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #7 on: April 14, 2007, 01:44:52 AM »

อืม มัเป็นเด็คมืดนะ

ไม่ค่อยเป็น lutox เท่าไหร่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: