Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:33:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: คุณคิดว่าใบนี้สมควรโดนBanหรือRestrictedรึปล่าว  (Read 12078 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: April 12, 2007, 10:35:08 PM »

Seal id: 954
Valpionos, the Holy Dragon
Type: dragon Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: rare
At: 8 Df: 9 Sp: 4 Element: light
+[Light] Secular Star At 10 Mp 3
+[Light][Dragon] Centric Sacrament At 11 Mp 3
Skill:
Seal X ใบในสนามสูญเสีย 1 Charge Counter; ทำลาย Mystic Card X ใบในสนาม (Mp X)
Ability:
ขณะที่ Valpionos, the Holy Dragon ต่อสู้กับ [Knight] Valpionos, the Holy Dragon At -2
Growth Condition: [Dragon] หรือ [Light]
Skill Growth:
Seal ทุกใบในสนามสูญเสีย Charge Counter ทั้งหมด; ผู้ใช้ Skill +Mp ตามจำนวน Charge Counter ที่สูญเสียไปนั้น (Mp 2)

Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Charge Counter ทั้งหมด; Seal 1 ใบ +At ตามจำนวน Charge Counter ที่สูญเสียไปนั้น 1 Turn (Inf) (Mp 2)

คือผมคิดว่าตัวนี้เกนMPได้มากเพราะดึงชาจจากซีลทุกๆใบ เกนMpมากกว่านักเวทย์หญิงอีก แต่นักเวทย์หญิงโดนซะงั้น
EX ซีลเรามีมังกรแสงโปรโมตัวใหม่ที่ได้ชาจง่ายๆ4ตัว กับโปรโม ลมที่มี4ชาจได้จั่วมิสติก1ใบยังไม่รวมLibera Meการ์ดพวกนี้ได้ชาจง่ายๆกันทั้งนั้น

แล้วการGrowthก็ง่ายเกินไปคือแค่มีแสงก็พอแล้ว
ลองคิดดูว่า ร่าย3ค่าสกิลอีก2รวม5แก้อีก1ที รวมใช้ไป 7ได้เกนMPอีกเยอะแยะเลยหลังจากการเกนMpแล้วก็เอาการ์ดจำพวกจั่วทั้งหลายเร่งทรัพยากรณ์จากนั้นเอาซีลพลังสูงๆของเราตีแล้วถ้าซีลที่พลังสูงนั้นAllได้ล่ะครับ

มันก็คลายๆกับเด็คเซอเซสที่มีนักเวทย์หญิงแต่ก่อน4ใบหละครับผมว่านะ
แล้วสำหรับตัวนี้ถ้ามันเล่นคู่กับLibera Meแล้วมีMeสัก2ใบ
Growthได้แล้วเกนMPอีกทีก็ง่ายๆครับ ผมคิดว่า มันคือการสร้างทรัพยากรณ์+MPไว้เยอะๆจากนั้นAllล้มเกมดีๆนี่เอง

ก็อยากให้พวกพี่ๆRule Team รับไว้พิจารณาด้วยนะครับ
อ้อ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
« Last Edit: April 12, 2007, 10:40:36 PM by The Hight Light Reel » Logged

topfreedom
Member

Email
« Reply #1 on: April 12, 2007, 10:41:48 PM »

ผมก็ใช้นะ ละผมก็ว่าโกงเกิน ทำให้ไม่ค่อยหนุกเลย
จะให้เหลือใบเดียวก็กะไลอยู่มังกรขุดจากกองขึ้นมมือได้ ชุบลงสนามก็ได้
ในความคิดผมก็เลยว่า รอเวลาโดนแบนอย่างเดียว
แต่ขอว่าถ้าเวลาโดนแบนให้มีการนำไปทำใหม่ละแลกเหอะ
แบบ Thaliwilya น้ำอะคับเอาที่โกงมาแลกใบที่อ่อนลง

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: April 12, 2007, 10:49:32 PM »

รอให้คนเอามาเล่นก่อน  ค่อยแบน

Member

« Reply #3 on: April 12, 2007, 10:54:19 PM »

ผมว่าให้ถูกRestricted เหลือ1ใบพอกับมังกรน้ำนักเข็นลงDefเพื่อนมันน่ะหละครับ

boomkung
Member

« Reply #4 on: April 12, 2007, 10:57:04 PM »

หาคนเล่นน้อยมาก ถ้าคนเล่นเยอะกว่านี้อาจจะโดนครับ ลองไปสนับสนุนให้คนเล่นเยอะๆดูครับ

เรื่องการแบน/รีสติก ผมว่าอยู่ที่จำนวนการใช้งานนะ อย่าง hwastara คนใช้เยอะมาก ดันลงกันทั้งวัน ไม่แปลกที่จะโดน นักเวทย์หญิง lv 1 ค่าร่าย 1 จ่าย mp1 ในการเกณฑ์ เงื่อนไขน้อยไป โดนรีสติกก็ไม่แปลก ตัวนี้ค่าร่าย 4 ต้อง growth สกิลจ่าย 2 ต้องหา charge อีก เงื่อนไขเยอะแยะครับ

ส่วนเรื่องโดนแบนแลกการ์ดใหม่ผมว่าบริษัทมีให้ก็ดีไป ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ ผมยังไม่เห้นการ์ดเกมส์ตัวไหนมีให้แลกเลย แล้วเหล่า player ก็ไม่เห็นออกมาเรียกร้องว่าให้มีแลกด้วย

« Last Edit: April 12, 2007, 11:17:10 PM by BooMKunG » Logged

Member

« Reply #5 on: April 12, 2007, 11:00:38 PM »

รอให้คนเอามาเล่นก่อน  ค่อยแบน
ครับๆ ลองจัดทดลองเล่นดีกว่าเพื่อ เก่งเอาเล่นงานGTสะเลย
ปล.ใครเล่นLoopเก่งๆเข้ามาคอมเมนหน่อยสิครับ

« Last Edit: April 12, 2007, 11:03:04 PM by The Hight Light Reel » Logged

Member

« Reply #6 on: April 12, 2007, 11:04:59 PM »

หาคนเล่นน้อยมาก ถ้าคนเล่นเยอะกว่านี้อาจจะโดนครับ ลองไปสนับสนุนให้คนเล่นเยอะๆดูครับ

เรื่องการแบน/รีสติก ผมว่าอยู่ที่จำนวนการใช้งานนะ อย่า hwastara คนใช้เยอะมาก ดันลงกันทั้งวัน ไม่แปลกที่จะโดน นักเวทย์หญิง lv 1 ค่าร่าย 1 จ่าย mp1 ในการเกณฑ์ เงื่อนไขน้อยไป โดนรีสติกก็ไม่แปลก ตัวนี้ค่าร่าย 4 ต้อง growth สกิลจ่าย 2 ต้องหา charge อีก เงื่อนไขเยอะแยะครับ

เงื่อนไขไม่เยอะครับแค่แสงหรือมังกร
แล้วค่าร่ายมัน3ด้วยครับไม่ใช่4
แล้วปัจจุบันหาตัวทำให้โกรทไม่ได้ ยากครับ

boomkung
Member

« Reply #7 on: April 12, 2007, 11:16:54 PM »

โอ้วจำค่าร่ายผิด ขอโทษที

ผมก็ยังว่าเงื่อนไขมันเยอะอยู่ดีแหละ เหอๆ ให้ผมใช้ ผมเองไม่ใช้นะ

ยังไงลองหาคนมาเล่นตัวนี้เยอะๆละกันครับ เผื่อจะโดนแบน

แต่สำหรับผมตอนนี้ ยังไม่เห็นสมควรที่จะโดนแบนครับ

SuperJong
Member

« Reply #8 on: April 12, 2007, 11:25:55 PM »

เพื่อนเคยเอามาเล่นช่วง Libera Me มาใหม่ๆ

คิดว่ามันก็เก่งดี   แต่ไม่สมควรเอามาเทียบกับนักเวทย์หญิงแน่นอนครับบ  เพราะนักเวทย์หญิงมันทุกเทริน   ส่วนเจ้าตัวนี้   รอตั้งนานกว่าจะได้ใช้

Member

« Reply #9 on: April 12, 2007, 11:32:30 PM »

เพื่อนเคยเอามาเล่นช่วง Libera Me มาใหม่ๆ

คิดว่ามันก็เก่งดี   แต่ไม่สมควรเอามาเทียบกับนักเวทย์หญิงแน่นอนครับบ  เพราะนักเวทย์หญิงมันทุกเทริน   ส่วนเจ้าตัวนี้   รอตั้งนานกว่าจะได้ใช้
ใช่แล้วครับไม่สมควรจะเทียบกับนักเวทย์หญิง
แต่การเกนMPทำง่ายๆกว่าแต่ก่อนนะครับเพราะมีมังกรแสงโปรโม มาใหม่อีกครับ

bankoong
Member

Email
« Reply #10 on: April 12, 2007, 11:50:20 PM »

เนื่องจากมานพอมีวิธีแก้เยอะอ่า แล้วคนยังไม่แผ่หลาย และเงื่อนไขที่เยอะ น่าจะยังไม่โดนทั้ง2อย่าง(มั้ง)

boomkung
Member

« Reply #11 on: April 12, 2007, 11:52:46 PM »

เอ่อ ผมเทียบให้ดูเฉยๆครับว่า ทำไมใบนั้นถึงโดนริสติก ทำไมใบนี้ถึงไม่โดนอะไรเลย

"เพราะนักเวทย์หญิงมันทุกเทริน   ส่วนเจ้าตัวนี้รอตั้งนานกว่าจะได้ใช้"

เงื่อนไขมันต่างกันตรงนี้แหละ ทำให้ใบนึงโดนใบนึงไม่โดน

และอย่างที่บอก อยากให้โดนแบน ก็เอามาเล่นกันเยอะๆครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #12 on: April 13, 2007, 12:00:13 AM »

แล้วมาร์วินแสงทำไมต้องแก้ไขTextด้วยง่าคับ- - มันก็ไม่ได้มีคนเล่นเยอะ และไม่ได้เก่งอะไรมากมายนี่คับ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #13 on: April 13, 2007, 12:02:27 AM »

1.มันทำลูปยาก
2.มันเฉพาะทางง
ง่ายๆแค่นี้ครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #14 on: April 13, 2007, 12:44:18 AM »

มันทำลูปได้ยากฮะ จนกว่าจะมีทรัพยากรมากกว่านี้
เพราะถ้าเอาเจ้านี้ไปทำลูป ก็ต้องใส่ ทรัพยากรช่วยมันอีก

เปลืองพื้นที่ในการใช้สอยมาก

และอีกอย่าง รอให้เค้าเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองก่อนแล้วกัน ค่อยแบนมัน ก็ได้

หรือถ้าเห็นว่ามันรุนแรง ก็ลองเอามันไปแข่ง GT ให้ได้ที่ 1 มา ก็จะมีคนเล่นตามแล้วสุดท้าย อาจจะ โดนแบน ไปเองครับ  ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #15 on: April 13, 2007, 12:45:55 AM »

มันใช้เวลาในการสร้างคอมโบเหมือนกันนะครับ ถ้าจะใช้เจ้าตัวนี้

แต่ผมคิดว่า ในอนาคตถ้ามีตัวที่สร้างคอมโบได้รวดเร็ว แล้วใช้เจ้าตัวนี้   รับรองว่าคงไม่รอด 

Moonshiny Doll
Member

« Reply #16 on: April 13, 2007, 12:52:18 AM »

มันไม่ติดง่ายอย่างที่คุณคิดหรอก ถ้ามีคนใช้เด็คนี้คว้าที่1 GT มาได้ค่อยมาพิจารณาเรื่องการริส-แบน

ปล เด็คValpinos gain MPอาจติดอันดับในGTก็ได้ ปีที่แล้วยังมีมาตินติดTop 10 GT มาด้วยเลย

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #17 on: April 13, 2007, 12:58:25 AM »

deck นี้แรงทีเดียวเชียว แต่คนเล่นยังน้อยอยู่ เพราะ ไอนัลก้า มันแจกแรนดอม   

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #18 on: April 13, 2007, 12:59:45 AM »

จขกท. ไปเจอกับเด็คโหดมารึเปล่าอ้ะ  ถึงได้มาตั้งกระทู้น่ะ   

ผมว่าถ้าจะโดนรีฯ หรือ โดนแบน วาปิโอนอส ไม่โดนหรอกครับ  ที่จะโดนน่ะ  มังกรสร้างชาร์จ  -*-

MENN' !*
Member

« Reply #19 on: April 13, 2007, 01:03:02 AM »

เจอตีข้ามไลน์ก็ตายแล้ว-*-
ผมเล่นอยู่เนี่ย

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #20 on: April 13, 2007, 01:07:38 AM »

ไม่น่าโดนอย่างยิ่ง เพราะเดคลูปจะหายไปอีกเดค 

~*hodini*~
Member

« Reply #21 on: April 13, 2007, 01:10:33 AM »

ตัวนี้ไม่น่าโดนหรอกคับ  มังกรแสงโปรโมยังน่าโดนกว่าอีกผมว่า

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #22 on: April 13, 2007, 01:20:49 AM »

ไม่สมควรครับ

MENN' !*
Member

« Reply #23 on: April 13, 2007, 01:27:02 AM »

ไม่รู้ทำไม กระทุ้นี้เหมือนปลุกกระแส - -*

จขกท.เจออะไรมารึเปล่าเลยมาโพสเนี่ย คนที่เล่นอยู่น้อยใจ

Masamu
Member

« Reply #24 on: April 13, 2007, 01:31:37 AM »

มันไม่ติดง่ายอย่างที่คุณคิดหรอก ถ้ามีคนใช้เด็คนี้คว้าที่1 GT มาได้ค่อยมาพิจารณาเรื่องการริส-แบน

ปล เด็คValpinos gain MPอาจติดอันดับในGTก็ได้ ปีที่แล้วยังมีมาตินติดTop 10 GT มาด้วยเลย

ใช่ๆ ..ผมว่ามันเป้นเดคที่ช้า กว่าคอมโบจะติด  ขึ้นเอาเข้า GT โดนเดคเร็วๆตบร่วงกราวๆเลย  ผมว่า เดคแมลง ของผมเร็วแล้วนะ เดคไนท์แมร์เร็วกว่าอีก ขี้โกงจริงๆเลย

(...ทำไมใครต่อใครมันชอบเรียกเดคแมลง เลเวล 2 ของตูว่า เดค อ็อบซิเดียนฟะ ตูใช้แค่ 2ใบ แถมขึ้นมามาก็โยนลงหลุมมันดื้อๆ ใช้คอมโบตัวอื่นยังเก่งกว่าอีก  ถ้าไม่เจอตัวใหญ่ๆควายๆอย่างราริเย ตูไม่มีทางเอาเจ้า ด้วงมืดลงสนามหรอกเฟ้ย_แง่ง...)

มาซามุ

P_JuGGleR
Member

« Reply #25 on: April 13, 2007, 02:03:45 AM »

ตัวนี้ มานทำคอมโบด้วยตัวมันเองไม่ได้ครับ

ต่างจากนักเวทย์หญิง

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #26 on: April 13, 2007, 02:23:53 AM »

ไม่ง่ายนะ
เพราะว่าพอชาจเยอะ จะจั่วหามันลงมาก็ไม่ง่าย
พอชาจน้อย ก็ไม่รู้จะ Growth มันไปทำไม

เงื่อนไขมันเหมาะสมแล้วล่ะครับ Gain ได้ดอกเดียว การ์ดก็ไม่ได้จั่ว ลงมาก็เสีย Seal

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #27 on: April 13, 2007, 02:25:13 AM »

1.คนเล่นเด็คนี้ยังน้อยมากครับ ขาดคนพัฒนา ซึ่งจริงๆ มันก็เก่งในระดับหนึ่ง ถ้าคอมโบติดมันก็ชนะได้ใน Turn เดียว แต่ใช้ของเยอะมาก จนแทบจะไม่นับเป็น Combo (นับเป็นโคตร Combo ระดับ Loop)

2.ลองมาเล่นเองจะทราบว่า เจ้าตัวน่ะ ตายง่ายมาก ถึงแม้ Charge Counter จะหาได้ง่าย แต่ก็ใช่ว่าจะมีโอกาสได้ใช้นะครับ

3.อุปกรณ์ในเด็คนี้ คนยังมีน้อย ฉะนั้นไม่ค่อยเห็นคนเล่นก็ไม่แปลกจ้า

4.มี Mp มหาศาล แต่ขาดตัวปิดเกม ก็ไม่มีประโยชน์นะ เหอะๆ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #28 on: April 13, 2007, 03:01:26 AM »

ตอนที่ปลาน้อยครีบรุ้งยังไม่โดนแบน ผมก็เล่นนะ เกนร้อยล้าน +AT ร้อยล้านให้เฮเว่นไนท์ แล้วก็ออล แต่"ทานโทษ
คอมโบโค-ตะ-ระ ติดยากมาก ใช้ซีลขั้นต่ำ6ซีลในการสร้างคอมโบ รวมถึงเวลาการจั่วที่ยาวนานสุดๆ สรุปคือไม่ค่อยเวิร์คหรอกครับ เทียบนักเวทย์หญิงไม่ได้ทุกกรณี ทิ้งได้แม้กระทั่งซีลเพื่อเอาMP สุดๆจริง

Dean
Member

« Reply #29 on: April 13, 2007, 03:02:56 AM »

คอมโบง่าย ๆ ก็

Pony Pegasus
Valpinos
Ainalcar
กระต่าย
Circle of Time *2

วิธีตั้งเกมก็ใช้ Melville เหมือนเด็คเปกาซัสทั่วไป แค่นี้ mp ร้อยล้านแล้ว แถมหาของง่าย ๆ ด้วย Pony Pegasus

ถ้าจะแบน ผมว่า Circle of Time กับ Ainalcar น่าโดนที่สุด ไม่มีเหตุผลที่จะออกการ์ดพรรค์นี้มาเลย นอกจากเพื่อเล่นลูป

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: