Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:19:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามบางสิ่งบางอย่าง  (Read 3054 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« on: April 11, 2007, 11:27:36 PM »

ถ้าผมลง treetop tange fairy มาที่ df line แล้วใช้ ability ไปที่ seal 1 ใบฝ่ายผม
แล้วสั่ง seal ใบนั้นโจมตี (ที่ at line) ไปที่ seal 1 ใบใน df line ของฝ่ายตรงข้าม
หากฝ่ายตรงข้ามใช้ cadmus หรือ ordonus ใส่ผม หรือทำให้ seal ผมตัวนั้นยกเลิก ability ของ seal ใบอื่น
แล้ว seal ผมจะหยุดโจมตี หรือโจมตีใส่ seal ใน at line เค้า ครับ

อีกข้อครับ ถ้ากองการ์ดมิสติกเราหมด แล้วโดน skill สั่งให้เราโม่กองมิสติก
หรือร่ายการ์ดใบบนสุดของกองมิสติก (ไม่ใช่สั่งให้จั่ว) เราจะแพ้มั้ยครับ

อีกข้อครับ ถ้าเราสั่ง seal เราใช้ skill poison curse 1 turn ใส่ seal 1 ใบที่ยกเลิก curse ของฝ่ายตรงข้าม
แล้วเราใช้ skill ของ ganesh โม่ได้ kuku clock เราจะสามารถทำให้ seal นั้นตายได้เลยหรีอเปล่าครับ
ช่วยอธิบาย step ด้วยครับ ว่าได้เพราะอะไร ไม่ได้เพราะอะไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
« Last Edit: April 11, 2007, 11:35:37 PM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 13, 2007, 04:02:03 AM »

1. ตีใส่ At Line ครับ

2. ถ้าสั่งให้โม่หรือร่ายโดยไม่มีการแสดงก่อนก็แพ้เลยครับ

3. ไม่ได้ครับ เพราะตอนที่ Kuku Clock ตกไชรน์เคิร์สยังไม่เกิดครับ

Member

« Reply #2 on: April 14, 2007, 10:15:03 AM »

หาก seal เราโดน death curse แล้วเราร่าย paris & helen สั่งให้ seal ตัวนั้น รวมร่างกับ cool fever แล้วยกเลิก death curse นั้นทันมั้ยครับ

Member

Email
« Reply #3 on: April 14, 2007, 07:04:00 PM »

ทำได้ครับ

Member

« Reply #4 on: April 18, 2007, 04:51:20 AM »

สงสัยอะครับ ว่า water grave merman เมื่อต่อสู้ seal ที่ต่อสู้จะยกเลิก ability ของ seal ใบอื่นทุกใบที่ไม่มี N[merman]

คือ seal ที่ต่อสู้กับ water grave merman เนี่ย อย่างสมมติเป็น python d4k มันจะไม่เอา df รับรึเปล่า?

ยังไงช่วยอธิบายไอ้ ability ของ water grave merman ให้ชัดนิดนึงครับ วันนี้ไปเจอสถานการณ์เหมือนจะรั่วมาอะครับ

Member

Email
« Reply #5 on: April 18, 2007, 03:19:07 PM »

จะยกเลิกอบิลิตี้ทุกอย่างของซีลที่ไม่ใช่ N[Merman] ที่ส่งผลไปยังซีลที่ต่อสู้กับ Water Grave Merman ครับ

แต่อย่าง Python ที่ยกตัวอย่างมาเป็นอบิลิตี้ที่ใช้การยกเลิกแก้ไม่ได้ครับ ยังไงก็ใช้ Df รับการโจมตีอยู่ดี

Member

« Reply #6 on: April 19, 2007, 01:19:05 AM »

ขอบคุณครับ

Member

« Reply #7 on: April 19, 2007, 07:47:50 AM »

ถ้าเราร่าย transmigrate pendant ไปติดที่ seal เรา

1. ยังไม่ได้บอกชื่อการ์ด แล้วฝ่ายตรงข้าม ใช้ it's no joke ย้ายไปติดที่ seal เค้า ใครจะเป็นคนเลือก mystic ใน shrine แล้วเลือกใน shrine ใคร ครับ
2. ถ้าข้อ 1 เลือกใน shrine เรา เราสามารถเลือกใบที่ except ต่อ seal ตัวนั้นได้หรือไม่ อย่างไร
3. หากเราบอกชื่อการ์ดที่จะเอามาติดแล้ว ฝ่ายตรงข้าม ใช้ vajra remove การ์ดที่เราเลือก เราต้องเลือกใบอื่นหรือแป้กไปครับ
4. หาก seal เราที่เป็นเป้าหมายนั้นหายไปก่อนที่จะร่ายสำเร็จ เราต้องเลือกเป้าหมายอื่นแทนให้ transmigrate pendant หรือไม่
5. เราจะต้องประกาศเลือกชื่อการ์ดที่ต้องการนำมาติด ตอนกำลังร่ายหรือตอนร่ายสำเร็จแล้ว หากเป็นตอนร่ายสำเร็จแล้ว หากเราประกาศแล้วจะไม่โดน high priest ทำลายใช่หรือไม่ อย่างไร
6. หากเราร่ายสำเร็จพร้อมประกาศชื่อการ์ดที่ต้องการนำมาติดแล้ว ฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ it's no joke นำมิสติกที่เราเลือกไปติดที่ seal เค้าได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #8 on: April 19, 2007, 02:32:54 PM »

1. ตอนร่าย transmigrate pendant ต้องประกาศชื่อเลยนะครับ/shrine เรา

2. เราจะเลือกใบที่ตรงกับ except ไม่ได้ครับ

3. เลือกใบอื่นครับ

4.  เลือกใบอื่นครับ

5. ตอนร่ายเลย

6. ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #9 on: April 20, 2007, 03:25:50 AM »

ถามต่อครับ ในกรณีของ bastet

ถ้าเราร่าย bastet ไปติดที่ seal

1. เราต้องประกาศชื่อการ์ดตอนร่ายเหมือนกันใช่ไหมครับ
2. หากประกาศแล้วโดนทำลายขณะกำลังร่าย เราต้องนำการ์ดที่ประกาศไว้ออกมาไหมครับ
3. หากฝ่ายตรงข้ามจะใช้ it's no joke สามารถใช้ตอนเราประกาศชื่อไปแล้วได้ใช่ไหมครับ
4. หากฝ่ายตรงข้ามใช้ it's no joke ก่อนเราประกาศชื่อ ใครจะเป็นฝ่ายเลือก และกองใครครับ
5. หากการ์ดที่ประกาศไว้ ไม่มีในกองการ์ด ผลจะเป็นยังไงครับ ต้องเลือกใหม่หรือแป้กครับ

ในกรณีที่ถ้าจะใช้ it's no joke ย้ายเป้าหมายมิสติกการ์ด ต้องใช้ขณะมิสติกใบนั้นกำลังร่ายเท่านั้นใช่ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #10 on: April 20, 2007, 04:11:14 PM »

1. ใช่ครับ

2. ไม่ต้อง

3. ได้

4. กรณีนี้เป็นไปไม่ได้ครับ

5. ไม่ต้องเลือกใหม่ และ bastet ตก shrine ไปครับ

ใช่ครับ เว้นแต่ถ้าเป็น skill ของ mystic card ในสนาม

Member

« Reply #11 on: April 20, 2007, 09:36:09 PM »

ถามเรื่องการใช้ skill

1. ไอ้พวก skill ที่มีเครื่องหมาย ; คั่น กล่าวคือ ต้องทำบางสิ่งบางอย่าง; skill (mp ค่าใช้ skill)
หากจ่าย mp ค่าใช้ skill เพื่อสั่งใช้ skill แล้วโดนหยุด ทำต้องทำบางสิ่งบางอย่าง ที่อยู่หน้าเครื่องหมาย ; ด้วยหรือเปล่าครับ
เช่น skill ของ guardian mermaid of poseidon ถ้าโดนหยุด เราต้องทิ้ง seal หรือเปล่าครับ

2. skill ของ maiden of virgo หากเราจ่ายค่าใช้ skill เพื่อนำ mystic PS มาติดให้ knight ฝ่ายเรา ฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ it's no joke ย้ายเป้าหมายของ skill ไปในช่วงไหนครับ ระหว่างช่วงก่อนที่ผมจะเลือก mystic มาติด (เขายังไม่รู้ว่าผมจะเอาอะไรมาติด) หรือช่วงที่ผมเอา mystic ลงมาติดแล้ว หรือได้ทั้ง 2 ช่วง

มังกร
Moderator
Member

« Reply #12 on: April 21, 2007, 01:27:58 AM »

1. ใช้แทนคำว่าและ หมายถึงต้องทำพร้อมกัน
แต่ guardian mermaid of poseidon ไม่มี ; นี่ครับ   ดังนั้นถ้าโดนหยุดก็ต้องทิ้ง seal นะครับ

2. ย้ายได้แค่ช่วงใช้ skill นะครับ ระหว่างที่ skill กำลังทำงานนั้นไม่มี ให้ย้าย
พอย้ายไปแล้ว skill จะไม่ทำงานต่อ

Member

« Reply #13 on: April 21, 2007, 10:05:23 AM »

ขอโทษครับผมมึนไปเอง เข้าใจแล้วครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: