Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:21:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่องทั่วไปนะครับ  (Read 1497 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
NC
Member

« on: April 11, 2007, 07:56:04 PM »

1. ช่วยอธิบายเรื่องการ Vanish ของ Seal เผ่า Ninja หน่อยนะครับ ว่าเป็นยังไง มีกฏอะไรบ้าง
2. การ Vanish เป็น Ability ของ Seal หรือเปล่าครับ
3. ถ้าสมมติเรามี Seal ที่มี Ability ว่า " ตราบเท่าที่ ติด curse At + 2 Df + 2 Sp + 1 " แล้วเราสั่ง Seal
นั้นของเราโจมตี อยากถามว่าถ้ากำลังต่อสู้กับ Seal ที่ถูกมันโจมตีอยู่ แล้วเราติด Houdini ให้มัน มันจะ At +
ไหมครับ แล้วเรายังโจมตีต่ออยู่หรือเปล่า ถ้ามันติด Stone curse ตอนที่ตีไปแล้วอ่ะครับ
4. ถ้าสมมติเรามี Seal ที่บอกว่า " เมื่อ โจมตี + At ตาม Lv. ของ Seal ที่ถูก โจมตี / 1 Turn " แล้ว
Seal นั้นสามารถโจมตี All ได้ อยากถามว่าถ้าเราสั่งมันโจมตี All มันจะ + At ตาม Lv. ของ Seal ในสนามฝ่าย
ตรงข้ามทั้งหมดรวมกันหรือเปล่าครับ ?
5. อยากถามว่า All ถือเป็นการโจมตีไหมครับ ?
6. ถ้าสมมติมี Seal ที่มี Ability " เมื่อถูกโจมตี " แล้วถูกโจมตีแบบ All Ability จะเกิดไหมครับ ?
7. ถ้าสมมติ Seal ฝ่ายเราติด Zeus ที่มี Text ว่า " Seal ที่ติด + At ตามจำนวน Seal ในสนามฝ่ายเรา " อยาก
ถามว่า ถ้า Seal ฝ่ายเราโดนโจมตี All ตายหมด At ที่ + มาจะลบหมดเลยไหมครับ ไม่แน่ใจว่า Zeus นี่ + แล้วบวก
เลยหรือเปล่า
8. ขอถามว่าถ้าสมมติฝ่ายตรงข้ามร่าย Mystic card PS ที่ except Seal [ Machine ] อยากถามว่า ถ้าเราใช้ It's no
joke !!! ย้ายมาเข้า [ Machine ] ในสนามฝ่ายเราเพื่อให้ Mystic นั้นวืดไปได้ไหมครับ ถ้าสมมติว่าได้แล้ว Mystic
card นั้นจะลง Shrine เลยหรือยังติดที่ [ Machine ] ฝ่ายเราอยู่ แต่แค่ไม่ส่งผลเท่านั้น 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 13, 2007, 03:57:06 AM »

1. เป็นอบิลิตี้ทีทำให้ซีลนั้นๆออกจากเกมเมื่อเป็นอินแอคทีฟครับ และหากไม่มีซีลฝ่ายเราใบอื่นในสนามจะไม่สามารถสั่งการซีลที่มีอบิลิตี้ Vanish ได้ครับ

2. เป็นครับ

3. พลังบวกแต่หยุดตีครับ

4. ขอไม่ตอบครับเพราะไม่มีการ์ดแบบที่ว่า ซึ่งคงไม่ทำออกมาด้วยครับ เพราะความสามารถ Error อย่างแรง

5. เป็นครับ

6. เกิดครับ

7. บวกตามจำนวนซีลในขณะนั้นๆครับ ดังนั้นพลังลดลงครับ

8. ย้ายมาได้ แต่มิสติคนั้นจะหลุดลงไชรน์ทันทีครับ

NC
Member

« Reply #2 on: April 14, 2007, 09:49:09 PM »

ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการ Vanish เท่าไรอ่ะครับ มันจะเกิดขึ้นทุกครั้งที่ Seal นั้นเป็น Inactive Seal เลยหรือเปล่าครับ
หรือเราสามารถเลือกได้ว่าจะให้ Ability Vanish ทำงานหรือไม่ พอจะมีลิงค์ที่อธิบายเรื่องนี้แบบละเอียดไหมครับ ถ้ามีก็
ช่วยทำลิงค์ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ส่วนคำถามข้อ4. นั้น มี Seal ใบนึงอ่ะครับที่ + At ตาม Lv. ของ Seal ที่ถูกมันโจมตี นั่นก็คือ Farid , The Zalom' s Headman General เพียงแต่มัน All ไม่ได้เท่านั้น  แต่ถ้าต่อไปทางครีเอทีฟทำการ์ดที่มีความสามารถทำให้
Seal 1 ใบโจมตี All แทนการโจมตีปกติได้ แล้วสั่ง Seal นั้นทำให้ Farid ตี All ผลจะเป็นยังไงอ่ะครับ อยากรุ ถึงเป็นไป
ไม่ได้ก็เถอะ แต่น่าจะมีเหตุผลอธิบายได้นะครับ 

ปล. ยังไงก็ขอรบกวนพี่ไจแอนท์หรือพี่มังกร ช่วยอธิบายการ Vanish อย่าง " ละเอียด " ให้ฟังด้วยนะครับ อยากทราบจริงๆว่ามันทำงานยังไง และมีเงื่อนไขอะไรบ้าง ขอบพระคุณค๊าบบ  ;D ;D ;D

Member

Email
« Reply #3 on: April 14, 2007, 11:50:22 PM »

การ Vanish เป็นอบิลิตี้ที่บังคับออกจากเกมเมื่อซีลนั้นเป็นอินแอคทีฟครับ ส่วนรายละเอียดอื่นๆก็ตามที่อธิบายไปแล้วครับ

ส่วนอีกเรื่องที่ถามนั้นก็ไม่ทำออกมาก็สิ้นเรื่องครับ เพราะตอนนี้ก็หาเหตุผลมาอธิบายไม่ได้อ่ะ

NC
Member

« Reply #4 on: April 16, 2007, 06:44:51 PM »

ขอถามต่อนะครับ
9. ถ้าเราสั่ง Hanuman โจมตี แล้วเรามี Wind Goddess Shaman อยู่ในสนาม เราจะจั่ว Mystic card จาก Ability ของ Wind Goddness shaman ก่อน หรือจะเปิด Mystic card ใบบนสุดจาก Ability ของ Hanuman ก่อนครับ หรือว่าเลือกได้
ว่าจะจั่วก่อนเปิด หรือเปิดก่อนจั่ว ?
10. เหมือนกันกับข้อ 9. ถ้าเรามี Wind Goddess Shaman 3 ใบอ่ะครับ เราเลือกเป็น จั่ว - จั่ว - เปิด - จั่ว ได้หรือเปล่า
ครับ คือให้ Ability ของ Wind Goddess 2 ใบทำงานก่อน แล้วค่อยให้ Ability ของ Hanuman ทำงาน แล้วลำดับสุดท้าย
เป็น Ability ของ Wind Goddess ใบที่ 3 ได้หรือเปล่าครับ ?
11. ถ้าเรามี Pure White Phlox Alraune ในสนาม แล้วสั่ง Rona , The Pegasus Knight General โจมตี ฝ่ายตรงข้าม
ติด Cool Moon หรือ Houdini ที่ Rona ถ้าเราให้ Pony Pegasus ใช้ Skill เข้ามาในสนามจากมือ แล้ว Ability ของ
Pure White Phlox Alraune ที่ว่า " เมื่อ [Light] หรือ [Plant] เข้ามาในสนาม สามารถรักษา Curse ทุกชนิดให้กับ Seal 1 ใบได้ " สามารถรักษา Curse ที่เกิดจาก Cool Moon หรือ Houdini ได้ทันไหมครับ แล้ว Rona ยังโจมตีต่อหรือเปล่า ?
12. ถ้าเราให้ Sigmund King ติดดาบ Felesia Royal Sword โจมตี Seal ฝ่ายตรงข้าม ถ้า Seal ฝ่ายตรงข้ามติด Athena
Seal ฝ่ายตรงข้ามจะแยกการรวมร่างไหมครับ ?

Text Card ครับ  ;D ;D ;D

Hanuman
Type: divine knight Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: rare
At: 8 Df: 9 Sp: 5 Element: wind
+[Wind] Stormy Raid At 10 Mp 3
+[Wind][Wind] Vayuhari At 12 Mp 4
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Hanuman โจมตีแสดง Mystic Card ใบบนสุด 1 ใบของกอง Mystic Card เรา จากนั้นร่าย Mystic Card ใบนั้น โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย ถ้า Mystic Card นั้นไม่สามารถกำหนดเป้าหมายได้ นำ Mystic Card นั้นไปยัง Shrine
เมื่อมี [Wind] เข้ามาในสนาม เราสามารถนำ Seal ใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ด Seal เราไปยัง Shrine จากนั้นนำ Hanuman เข้ามาในสนามจาก Shrine (Effect นี้ยังคงส่งผลแม้ Hanuman อยู่ใน Shrine)
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Wind Goddess Shaman
Type: mage Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 6 Df: 8 Sp: 5 Element: wind
+[Wind] Wind Mana At 10 Mp 3
+[Wind][Light] Wishing Wind At 8(All) Mp 5
Skill:
[Wind] 1 ใบสามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้จนจบ Subturn (Mp 1)
Ability:
เมื่อ [Wind] ฝ่ายเราโจมตี เราสามารถจั่ว Mystic Card 1 ใบ (Df Line) (Ability นี้ทำงานเพียง 1 ครั้งใน 1 Subturn เท่านั้น)
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Member

Email
« Reply #5 on: April 17, 2007, 02:32:44 AM »

9. เลือกได้ครับ

10. เลือกยังไงก็ได้ครับ

11. ทำได้ครับ โจมตีต่อ

12. ไม่แยกครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: