Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:28:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับหนุมานคับ  (Read 1858 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
wat_tup
Member

Email
« on: April 07, 2007, 04:36:05 PM »

1.เมื่อหนุมานโจมตีแล้วเปิดได้ It's No Joke!!!จะโจมตีพวกตัวเองไหม แล้วเกิดไรขึ้น

2.เมื่อหนุมานโจมตีแล้วเปิดได้Katapusisจะโจมตีได้ไหม แล้วเกิดไรขึ้น

3.เมื่อซิกมันต์ที่แปะดาบสองใบจะโจมตีได้กี่ครั้ง

4.ซิลที่มีAbillity"เมื่อซิลใบนี้เป็นใบรองรวมร่าง"เมื่อรวมร่างกับซิลหลักแล้วจะสามารถใช้Thunder Bolt  จักร  หรือ
Gaia  Logos  Odin Athena... ทำให้Abillityไม่มีผล

5.Obsidian Beetle ใช้การ์ดไหนจึงทำให้ATที่บวกหายไป Gaia  Logos  Odin Athena  และที่ผมเข้าใจคือมิสติกที่เขียนว่า
"Sealที่ติดยกเลิกAbillityของSeal ทุกใบ"  ใช่หรือไม่

ตอบด้วยคับอยากรู้จิงๆเพราะGTจะมาแล้ว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 07, 2007, 06:02:04 PM »

1. ก็ต้องเปลี่ยนเป้าหมายการโจมตีเป็นใบไหนก็ได้ฝ่ายเราครับ

2. โจมตีอยู่ครับ

3. ? ใบไหนครับ

4. การ์ดที่ทำให้แยกร่างก็ต้องมีผลให้ ability ไม่เกิดอยู่แล้ว
ยกเลิกได้ใบเดียวคือ odin

5. odin
เข้าใจถูกแล้วครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: April 08, 2007, 12:10:23 AM »

1.เมื่อหนุมานโจมตีแล้วเปิดได้ It's No Joke!!!จะโจมตีพวกตัวเองไหม แล้วเกิดไรขึ้น

ถ้าผมร่ายการ์ดใบอื่นแทรกจะได้ไหม...

เช่น ร่าย HerCourage ไปที่ไหนก็ได้แล้วให้ NoJoke ที่เกิดได้ย้าย HerCourage มาที่หนุมานได้ม่ะ...

wat_tup
Member

Email
« Reply #3 on: April 08, 2007, 03:36:08 AM »

จากข้อ3.ซิกมันแปะดาบซิกมันต์2ใบอ่าโจมตีได้กี่ครั้ง ::020::แล้วไอ้ที่ขีดเพื่ออะไรคับงงเห็นเขาทำกันเยอะ ???

รู้สึกว่าจะย้ายHerCourage มาที่หนุมานได้นะ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: April 08, 2007, 05:53:52 AM »

1. ร่ายแทรกได้แต่ย้ายเป้าหมายไม่ได้นะครับ เพราะว่าร่าย It's No Joke เข้ามาก่อนมิสติคการ์ดนั้นจึงเลือกเป้าหมายเป็นมิสติคที่ร่ายมาทีหลังไม่ได้ครับ

2. Sigmund Lv.3 ติดดาบกี่ใบก็ตีได้ 2 ครั้งครับ

เรื่องขีดเป็นเพราะคุณไม่เว้นวรรคเวลาพิมพ์ [ S ] ครับ และห้ามตอบคำถามในบอร์ดนี้นะครับ
« Last Edit: April 10, 2007, 08:13:11 PM by GiantPaladin » Logged

iMnemoniC™
Member

« Reply #5 on: April 08, 2007, 07:08:56 PM »

ผมเข้าใจงี้ถูกป่ะ...

คือ กรณีร่าย Her Courage แทรก No Joke คือ หลังเกิดก่อน นั่นคือ Her Courge จะเกิดผลสำเร็จไปแล้ว พอ NoJoke ทำงานมันก็เลยย้ายไม่ได้ (หรือเปล่า...)

งั้น กรณีปกติร่าย NoJoke แทรก HerCorage ทำไมมันถึงย้าย HerCourage ได้อ่ะ เพราะถ้าคิดแบบเดียวกัน NoJoke ก็ต้องเกิดผลสำเร็จไปแล้ว ซึ่งมันเกิดก่อนที่ HerCourage จะเกิดด้วยซ้ำไป...

ผมว่า NoJoke เป็นใบที่เหมือนจะอยู่นอกกฏ SMN ยังไงไม่รู้อ่ะ...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #6 on: April 09, 2007, 03:56:02 PM »

ไม่ใช่ครับ

อธิบายแล้วว่า No Joke มันเข้ามาแล้วมันต้องเลือกเป้าหมายที่จะย้ายทันที Her Courage มันเข้ามาทีหลังเลือกเป้าหมายทีหลังก็เลยย้ายไม่ได้ครับ

ส่วนที่พูดว่าอยู่นอกกฎนั้นการ์ดแทบทุกใบมันก็อยู่นอกกฎทั้งนั้นแหละครับ เพราะ Text คือข้อยกเว้นของกฎครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: