Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:22:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สภาพสุ่ม...  (Read 937 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
iMnemoniC™
Member

« on: April 07, 2007, 05:42:47 AM »

มีคำถามเกี่ยวกับ การทำการ์ดให้อยู่ในสภาพสุ่มก่อนจะเริ่มเกมส์ คับ...

1. ถามว่าการกระทำใดบ้างที่ถือว่าเป็นการกระทำให้กองการ์ดอยู่ในสภาพสุ่ม...

ผมสันนิษฐานเอาว่าเป็นการกระทำอะไรก็ได้ ที่เราไม่ไปดูหน้าการ์ดเค้า ดังนั้นไม่ว่าจะ สับ ตัด กรีด ได้หมด...

เรื่องมันเกิดตรงที่หลังการ์ดของ SMN บางรุ่น สีมันจะเข้มต่างกัน...

2. ถามว่าถ้าผมจัดเรียงการ์ดที่สีแตกต่างเหล่านั้น ไว้ใต้กอง (โดยที่ผมไม่รู้ว่าหน้าการ์ดเป็นอะไรนะ) จะถือว่ากองการ์ดนั้นอยู่ในสภาพสุ่มไหม...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 07, 2007, 02:08:10 PM »

1. ทำยังไงก็ได้ตามที่ว่ามาครับแต่สุดท้ายขอให้เป็นผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามหรือจัดจ์ที่เป็นคนทำให้สุ่มเท่านั้นแหละครับ

2. ก็สุ่มแหละครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: