Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:22:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~~Deck Charles~~ Return~~  (Read 3756 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Metha
Member

Email
« on: April 06, 2007, 12:16:44 PM »

Seal 26
Charles, the general of felasia  * 4
Thor  * 2
Lucretia  * 2
Wing goddess shaman  * 2
Naedia  * 4
Ursa Ashley  * 4
Pony pegasus  * 2
Evening flok dance fairy  * 2
Treetop tango  * 2
Naomi  * 2

Mystic  46
Kunigunde  * 2 (ดาบชาร์ล)
Thor  * 2
Galahud  * 2
Kataragama  * 2
Her courage  * 2
Hercules  * 2
Trishula  * 1
Whirl to win  * 1
Alexandrite  * 1
Cool moon  * 2
Houdini  * 2
Aphrodrite  * 2
Icarus  * 1
Fallen spell  * 2
Odonus  * 2
Kuku clock  * 2
Baldavee Guanlet  * 1
Silent phohibiter  * 2
Ares  * 1
Andromeda  * 1
Logos  * 1
Bastet  * 1
Horus  * 1
Perzeus  * 1
It's no joke!!!  * 2
Athena  * 2
High priest  * 2
Holy prayer  * 2
Inquistion  * 2

วิธีเล่น
1. ลง Naedia ลงมาเปิดกอง แล้วลง Naomi หา Kunigunde แล้วลงชาร์ลมาดาบชาร์ลเเปะฟรี
2. ตีข้ามไลน์ได้เลย แล้วลง Seal ให้หมดมือ
3. เมื่อมี Thor ใน Shine ก็ให้ลง Thor, the thunder god มายันแทน ชาร์ล แล้วลง Treetop มาเลือกให้ชาร์ล ข้ามไลน์ได้
4. แปะ Aphrodrite ให้ thor, the thunder god แล้ว Charm แล้วนำลง DF Line แล้วใช้ชาร์ลข้ามไลน์ไปหา
5. ทำวนไปทุกเทิร์น

ช่วยเปรียบเทียบกับ เด้กนี้ด้วยนะครับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=24739.0;all
ติชมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« Last Edit: April 07, 2007, 12:10:07 AM by Metha » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #1 on: April 06, 2007, 12:49:21 PM »

ผมว่าชาลจะเป็นตัวตีตัวใหม่ให้เด็คซิกมัน
ดังนั้นเลยไม่ต้องโมใหม่ครับเพียงแค่เปลี่ยนตัวตีของเด็คซิกมันเท่านั้นเอง

saderd_man
Member

« Reply #2 on: April 06, 2007, 01:33:57 PM »

ผมว่าชาลจะเป็นตัวตีตัวใหม่ให้เด็คซิกมัน
ดังนั้นเลยไม่ต้องโมใหม่ครับเพียงแค่เปลี่ยนตัวตีของเด็คซิกมันเท่านั้นเอง

มันยังสู้เมลสตรอม กะหนุมานไม่ค่อยได้มั้งคับ
2 ตัวน่น่าจะดีกว่า ทั้งตบไหล ตบเปิด ชาลได้แค่ตบสูญเสียอบิลิตี้เท่านั้นเอง ซึ่งตัวยืนหลาย ๆ ตัวก้อยกเลิกอบิลิตี้อยู่แล้ว

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: April 06, 2007, 01:56:59 PM »

มันยังสู้เมลสตรอม กะหนุมานไม่ค่อยได้มั้งคับ
2 ตัวน่น่าจะดีกว่า ทั้งตบไหล ตบเปิด ชาลได้แค่ตบสูญเสียอบิลิตี้เท่านั้นเอง ซึ่งตัวยืนหลาย ๆ ตัวก้อยกเลิกอบิลิตี้อยู่แล้ว

ผมว่าถ้าออกมาก้คงได้เห็นในเด็คซิกมันด์แหละครับแต่จะกี่ตัวอันนี้แล้วแต่คนเล่นล่ะครับ
(คงได้ใช้สมมติว่าเจอคาร์นแต่เจอคาร์นคงข้ามไลน์กัดเด็กหมดสินะครับ )

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #4 on: April 06, 2007, 10:03:38 PM »

ผมก็ว่า เมลสตรอม กับ หนุมาน เก่งกว่าเหมือนกัน

Metha
Member

Email
« Reply #5 on: April 07, 2007, 12:10:24 AM »

เหอๆ ก็คงจริงแต่ผมชอบ ชาร์ล มาแต่ไหนแต่ไรแล้วง่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: April 07, 2007, 12:18:11 AM »

ผมว่านะ ถ้าชอบตัวไหนก็เล่นตัวนั้นไปเถอะมันจะเก่งหรือเปล่ามันไม่ใช่ประเด็นสำคัญหรอกครับ ประเด็นสำคัญคือเล่นแล้วสนุกตามความคิดผมนะ อย่างผมยังเล่นไรเดอร์แสงเลยถึงตอนนี้มันจะยืนไม่อยู่แล้วก็ตาม ถ้าอยากให้เด๊กที่ตัวเองชอบเกเงๆละก็ ต้องทดลองไปเรื่อยๆ อาจจะใส่ตัวอื่นเข้ามาเพื่อช่วยCharle ให้เก่งขึ้นก็ได้ มันไม่ยากเกินไปหรอก

Danger!
Member

« Reply #7 on: April 07, 2007, 12:23:32 AM »

ช่ายเลยเห็นด้วย ชาร์ลเก่งออก ตีกลับตัวที่อยู่ Df Attack +2 เลยอ่ะ โหดนะ ใส่ Aphrodrite แล้วชาร์มเค้าลง Df ตบนี่ก็ Combo สุดยอดเลยเหอๆ

Member

« Reply #8 on: April 07, 2007, 12:29:45 AM »

ช่ายเลยเห็นด้วย ชาร์ลเก่งออก ตีกลับตัวที่อยู่ Df Attack +2 เลยอ่ะ โหดนะ ใส่ Aphrodrite แล้วชาร์มเค้าลง Df ตบนี่ก็ Combo สุดยอดเลยเหอๆ

ตัวโดนชาร์ม ไม่สามารถโดนตบได้ไม่ใช่หรอ ถือว่าอยู่พวกเดียวกะเราน่ะ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #9 on: April 07, 2007, 12:30:06 AM »

จริงๆพอมี Sigmund St.3 ออกมาแม้แต่ Charles ตัวเก่าก็ยังเก่งขึ้นครับ ทั้งบวกพลังบวก Sp ก็ตีข้ามไลน์ได้ง่ายขึ้นเยอะ แต่ตัวใหม่ออกมาจะเล่นง่ายขึ้นอีกมาก

Danger!
Member

« Reply #10 on: April 07, 2007, 12:36:09 AM »

ตัวโดนชาร์ม ไม่สามารถโดนตบได้ไม่ใช่หรอ ถือว่าอยู่พวกเดียวกะเราน่ะ
ผมหมายถึง ชาร์มเค้าเสด ก็เอาตัวที่โดนชาร์ม ลงไปไว้ Df ไงครับ เราควบคุมอยู่ แล้วเราก็ตีเค้าเลยได้ไม่ใช่หรอครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #11 on: April 07, 2007, 12:38:00 AM »

ผมหมายถึง ชาร์มเค้าเสด ก็เอาตัวที่โดนชาร์ม ลงไปไว้ Df ไงครับ เราควบคุมอยู่ แล้วเราก็ตีเค้าเลยได้ไม่ใช่หรอครับ

ตีตัวที่โดนชาร์มอะไม่ได้แต่ถ้าตัวอื่นที่อยู่ในDF lineอะได้

Member

« Reply #12 on: April 07, 2007, 01:31:55 AM »

ตีตัวที่โดนชาร์มอะไม่ได้แต่ถ้าตัวอื่นที่อยู่ในDF lineอะได้

ใช่แล้น 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #13 on: April 07, 2007, 01:54:28 AM »

ชาร์ลใหม่ออกมายังไม่ช่วยเสิรมเด็คได้ดีพอ ขอบอกว่าผิดหวังอ่ะ :-\
Shade of Felasia ก้อไม่มีอีก แล้วก้อตียากกว่าชาร์ลเก่าอีกอ่ะ :-\

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: April 08, 2007, 05:27:17 PM »

ชาร์ลใหม่ออกมายังไม่ช่วยเสิรมเด็คได้ดีพอ ขอบอกว่าผิดหวังอ่ะ :-\
Shade of Felasia ก้อไม่มีอีก แล้วก้อตียากกว่าชาร์ลเก่าอีกอ่ะ :-\

ขอtextหน่อยซิงับ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #15 on: April 08, 2007, 10:32:03 PM »

ผมว่าเก่งดีนะครับติดดาบชาร์ล ตีข้าม Line ไม่ตายก็ ลบ Ability กับ Skill เขาไป

Member

« Reply #16 on: April 08, 2007, 11:26:32 PM »

ผมก็ว่ามันเก่ง

saderd_man
Member

« Reply #17 on: April 09, 2007, 12:11:38 AM »

ผมชอบรูปเก่ามากกว่า
แต่เจ้าตัวนี้ออกมาทำเอาอยากเล่น ซิกมันขึ้นมาเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: