Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:43:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ชนะอังเดรทำยังไง(คอมจอร์อะคับ)  (Read 7294 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
armjaa99
Member

Email
« Reply #30 on: April 06, 2007, 01:41:21 AM »

จ่าย 0 ฉีกอังเดรทิ้งล้อเล่งๆ 

ออมมืดช่วยท่านได้ ใครบอกพ้อยไม่ได้ (ผลของ Skill นี้ไม่สามารถถูกยกเลิก)

LittleRabbit
Member

« Reply #31 on: April 06, 2007, 02:00:58 AM »

จนปันยาเหมือนกันคับเด็คมาวินแสง นิ ก้อคง หาMP เยอะๆ แล้วจั่วไวๆ ซัดกับมันแหละมั้ง
เปงผมเจอก้อตันเหมือนกันแหละ เพราเด็คมาวินแสงมีATขนาดกลางไม่ใหญ่ที่จะสู้อองเดลได้
ก้อต้องเล่นทางอ้อมแหละน้า อย่างสกิว แล้วก้อ เมติกโหดๆ แบบที่เขาบอกๆกันมา 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #32 on: April 06, 2007, 02:10:26 AM »

เดี๋ยวเราตั้ง ชนะ Sigmund ทำไงดีไม๊น้า (มีหมวกกันน๊อค กะดาบอ่ะคับ) ดีไม๊น้า กระทู้อย่างนี้รู้สึกจะดังดีนะ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #33 on: April 06, 2007, 02:39:52 PM »

ก็ตีไปเหอะ มาน ปีด2เองนะ ตียังไงก็เข้แแตก ถ้ามันไม่คาบดาบอะนะ

Charm เลย Aphrodite อังเดรก็อังดิ  ^^ ใหญ่แค่ไหนโดนชามมา

ก็มีเซ็งกันได้

เออ... อังเดรเวลารวมร่างกะมังกรแล้วมันยกเลิก เคิร์ส มะช่ายหรอคับ  ???

Aphrodite Charm Curse ยกเลิก ไม่ได้ครับ

Exodas_X
Member

Email
« Reply #34 on: April 07, 2007, 06:44:30 PM »

เคยเจอรุ่นพี่ ผมเล่นเด็คเทอเรี่ยน (precon อ่ะแหละ เอามาปรับปรุง) ก็ไม่ทำไร นอกจาก poison แหลก พ่นไปเรื่อยๆ อย่าให้อังเดรรวมมังกรได้ พยายามตัดตัวรองเขาไว้ ไหนจะเจอ black boe โม่ stone ตลอด เป็นใครก็ต้องรู้สึกเบื่อ โชคดีเขาอาจขอยอมแพ้ไปเลยก็ได้นา...
แต่สำหรับเด็คอื่นๆ ลองใส่ forest charm fairy ติดเด็คสักตัว 2 ตัวดูสิครับ ผมว่าช่วยได้เยอะเลยล่ะ

singer
Member

Email
« Reply #35 on: April 07, 2007, 10:19:51 PM »

เด็กเลี้ยงแกะน่าจะไหว เพียงแต่ว่าไม่มีมอนสเตอร์คอม

สำหรับมาวิน เจอ อองเดร ทำใจนิดนึง เพราะเราไม่มีตัวที่แคนเคลิสเลย พลังก็ไม่ใช่จะใหญ่อะไรมากมาย

ลองหาโอกาศยัดเด็กแฝดแล้วยัดดาบกลับเข้ากองเลยดีไหมครับ แต่ก็กิน Mp น่าดู

ปล.เคยเอาไฟไปซัดกับตาซูม อองเดร(โปรโม) ตายอนาถ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #36 on: April 08, 2007, 01:34:55 PM »

เอ่อขอนอกเรื่องนะครับ
ไม่ได้เล่นมาวินแต่ผมก็เก็บมันได้
เอา Meยิงสกิลก่อนผ่าน เข้าTurnลง นักบวชหญิง ชี้เค้ายกเลิกมิสติก
เข้าTurnเจส ตบ โดยที่มีนาซาอีเรียงมิสติกกับKyrieคอย+พลังให้อีกครับ
เก็บมาหลายรายแล้วครับ
วิธีง่ายๆก็อยากไปยุ่งกับไอ้มังกรกลัวไข่ แล้วก็ระวังจอคอมปลา2ตัวออลครับ
ส่วนอังเดรเข็นเด็คผมไม่ลงอยู่แล้วเพราะยกเลิกอบิลลิตี้ แต่ถ้าเด็คอื่นคงต้องใส่งูกับไกอาล่ะครับกันพี่เขาลงมาเข็น

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #37 on: April 10, 2007, 04:47:59 PM »

อังเดรคอมจอก็หวานหมูเลย เด็คไฟชนะไสๆเอาตัวที่มันตกใชร์แล้วทำลายใบรองของอีกฝ่าย1ใบอะยืนใว้หลายๆตัวว่างๆก็โหม่งเล่นทำลายจอมัน เวล4แนะ อังเดรอะถ้าจับจุดได้จะรู้ว่ามันไม่ได้เก่งมากมายอะไรเลย

สำหรับมาวินต้องหาโอดินขึ้นมือให้ทันพอมันลงมาก็ร่ายไปจะได้ไม่โดนผลักแล้วก็มันจะคอมก็แปะ ฮอนดินี่ ก็ได้ หรือฟีสมันก็ได้ถ้ามันจะรวมยังไงถ้ามันคอมแล้วเคิสเด้งมันก็ขึ้นมาไม่ได้ เพราะกำหนดLine แล้ว คิดว่าถ้า at14 คงชนะได้ไม่ลำบากครับ

The Wiser
Member

« Reply #38 on: April 12, 2007, 02:03:14 PM »

เราต้องกดดันเขาเช่นตีตัวหลังหรือตีตัวรองหรือใช้toxพ่นใส่จอร์ก่อนเขาคอมคือต้องวัดที่ไหวพริบ

Naruseh
Member

Email
« Reply #39 on: April 16, 2007, 05:14:35 PM »

1. เหวี่ยงจักรแล้วตบ
2. Kali
3. ต่อยหน้าคนเล่น
4. ก่อนผ่าน Ando, เอาเคิสใส่มันแล้วการูด้าน้ำดีดเลย
5. เอาปืนยิงคนที่เล่นซะ

mr.Tu
Member

« Reply #40 on: April 17, 2007, 05:52:33 AM »

ปาไป 3 หน้าแล้วเหรอนี่   กระทู้นี้::010::
การจะให้  มาวิน  ชนะอังเดรอะ มันค่อนข้างลำบาก
เป็นผมก็กลุ้มแทนนะครับ  มันเป็นเมต้าที่โหดร้าย
มาก  คงต้องผสมกับพวก Seal ที่ยกเลิก Ability มา
ช่วยด้วยมั้งนะครับ

เช่น Ishan, the Prophet น่าจะเข้าพวกกับ
Concept ใน Deck Marvin นะครับ (แต่ผมคิดว่า
มันยังไม่แรงพอ น่าใส่ Libera Me ไปเลยแรงกว่า
ทั้งลบทั้งลด)

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: