Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:33:36 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 4  All
  Print  
Author Topic: งง โดน โกง มาหลายทีเเล้วช่วยหน่อยครับ  (Read 31065 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
Peace_of_Merrisia
Member

« on: April 03, 2007, 03:37:13 PM »

1. Joseph the deacon เมื่อใช้ สกิลเเล้วป้องกันการโจมตี All เเละ สกิล All ใช่ไหมครับ เพราะใน Text เขียนว่า การโจมตีเเละสกิลเเบบAll เลยไม่รู้ว่าการโจมตี เเบบธรรมดา เเละ การ สกิลเเบบ All หรือเป็นเเบบป้องกันการโจมตี All เเละ สกิล All 
2.  ป้องกัน Ability  ยกเลิก Ability สูญเสีย Ability ต่างกันอย่างไรคับ
3. Seal ที่เป็น Inactive Seal เป็นSupport Seal ได้ไหมคับ
4. หาก Seal ที่ Growth เเล้วได้สกิล มาเเล้วใช้ไปเเล้ว จะใช้อีกต้อง Growth ใหม่หรือไม่ครับ
5. Seal ที่ติด Poisoin Curse 1 Turn  ติดใน Supturn โจมตีของเรา เเล้วSeal นั้นจะถูกทำลายตอน เข้าสู่Supturn โจมตีของเรา หรือ ตอน จบSupturn โจมตีของเราครับ
6. ช่วยบอก Web page ที่บอกเรื่อง Band and Restric cards หน่อยครับ
7. หาก Seal 1 ฝ่ายเราติด Curse Seal นั้นไม่มี Ability ยกเลิก Curse เเล้วได้รับAbility ยกเลิก Curse ภายหลังจากนั้นเป็นเวลา 1 Turn  Curse จะหายไปไหมครับ เเล้วหากได้รับAbility ยกเลิก Curse ตอนที่ฝ่ายตรงข้างกำลังใส่ Curse บน Seal ของเรา Seal ใบนั้นจะติ Curse ไหมครับ
8. เมื่อฝ่ายตรงข้ามโจมตีใส่Seal 1 ใบของเราที่อยู่ที่At line เเละ เป็นSeal เพียงใบเดียวที่อยู่ที่At line ของเรา หลังจากนั้นมี Effect ทำให้Seal ของเราที่ถูกโจมตี ลงไปอยู่ที่ Def line Seal ฝ่ายตรงข้ามจะยังโจมตีต่อตาม Seal ของฝ่ายเรามาที่ Def line หรือ Seal นั้นจะหยุดโจมตีครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 03, 2007, 03:44:16 PM »

1. โจมตีออล และ สกิลออล ครับ

2. ป้องกันทำให้ตกเป็นเป้าหมายของอบิลิตี้ไม่ได้
ยกเลิกเป็นเป้าหมายได้แต่ทำให้ผลของอบิลิตี้ถูกยกเลิกหายไป
สูญเสียคือทำให้เหมือนกับว่าไม่มีอบิลิตี้นั้นครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ไม่ต้องครับ

5. ตอนจบซับเทิร์นโจมตีของฝ่ายตรงข้ามครับ

6. http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=26721.0

7. หายครับ/ถือว่าติดแล้วก็หายไปทันทีครับ

8. โจมตีต่อครับ

Member

« Reply #2 on: April 03, 2007, 04:24:32 PM »

9. หากใช้ สกิล หรือ สั่ง โจมตีไปเเล้วจะเป็น Inactive seal ใช่ไหมครับ เเต่หากใช้สกิลหรือ โจมตีไม่สำเร็จจะเป็น Inactive seal หรือปล่าวครับ
10.  หาก Seal ฝ่าย เรามี Ability +At 2 จากเดิม 10 เป็น 12 เเล้วโจมตีใส่ Seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี Ability ยกเลิก Ability ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม Seal นั้นมี At 11 Seal ทั้ง 2ใบ ต่อสู้กันที่ At line เเล้ว Seal ของเราจะ +At 2 หรือไม่ครับ
11.หากฝ่ายตรงข้ามมี Seal ที่ติด Dimension Curse อยู่ที่At line เพียงใบเดียว ฝ่ายเราสามารถโจมตี ข้ามไปที่ได้ Df line ได้ไหมครับ เเล้วหาก ไม่มี Seal ที่ Def line เเละมีเพียง Seal ที่ติด Dimension Curse อยู่ที่At line เพียงใบเดียว เราสามารถโจมตีขึ้นมือได้ไหมครับ
12. MP Max คือ 8 เเล้ว MP เต็มอยู่เเล้ว มี Effect ของการ์ด บางใบ +MP 1 จาก MP ที่เต็ม 8 อยู่เเล้วจะ กลายเป็น 9ไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)
« Last Edit: April 03, 2007, 04:30:01 PM by Peace_of_Merrisia » Logged

Member

Email
« Reply #3 on: April 03, 2007, 05:07:08 PM »

9. เป็นครับ

10. บวกครับ

11. ซีลที่ติดไดเมนชั่นไม่ถือว่าอยู่ในไลน์ใดๆครับ ดังนั้นจึงถือว่าไม่มีซีลใน At Line จึงตีไปยัง Df Line ได้เลยครับ ส่วนถ้าทั้งสนามมีซีลใบเดียวและติดไดเมนชั่นอยู่ก็ตีขึ้นมือได้เลย

12. ใช่ครับ

Member

« Reply #4 on: April 04, 2007, 12:23:11 AM »

13. หาก เราสั่ง Seal โจมตีหรือ ใช้สกิล Sealนั้นจะเป็นInactive ทันทีที่สั่งใช่ไหมครับ
14. หาก เราสั่ง Seal โจมตี ขณะกำลังโจมตี จะใช้Skill เเบบ ของSeal ที่สั่งโจมตีใบนั้นได้ไหมครับ
15. หาก Shirne เรา 14 เเล้ว Scarlet Reaper ของเราตกShrine เราจะเเพ้ทันทีหรือว่ายังไม่เเพ้เพราะScarlet Reaperจะกลับเข้า กองการ์ด
16. มีการจำกัดจำนวนSeal ใน สนาม หรือในLine ต่างๆไหมครับ
17. มีการจำกัดจำนวน Mystic Card ในสนาม ไหมครับ
18. ถ้า Zechariah Marvin, The Magus ของเราเป็นเป้าหมายของ Ability Mystic card เเล้ว MPเรา+1 หากว่า MPเราเต็ม8
Max ที่สุดเเล้ว จะบวกเพิ่มอีกได้ไหมครับ ที่ว่าMax คือสูงสุดเเล้วจะเกินกว่านั้นได้ต้อง มีText เขียนว่า +MP Max 1 อย่างNorth wind Enchantress ใช่ไหมครับ
19. หาก เราใช้ Skill ของ Red feather robe นำ Seal ที่ติด กลับขึ้น มือSeal ใบรองรวมร่างจะเป็นอย่างไร หาก Seal ที่ติด Red feather robe มีMysticใบอื่นติดอยู่Mystic นั้นจะเป็นอย่างไร เเล้วหากเราใช้Skill นี้ขณะ Sealที่ติด กำลังต่อสู้เเล้วSeal ใบรองรวมร่าง จะเป็นอย่างไรครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: April 04, 2007, 02:06:16 AM »

13. ไม่ทันทีครับ แต่เป็น step หนึ่งภายในการสั่งการนั้น

14. ไม่ได้ครับ

15. แพ้ทันที

16. ไม่มีครับ

17. ไม่มีครับ

18. บวกเพิ่มได้เรื่อยๆ ครับ Mp max เป็น mp ที่จะเติมให้เราเท่าใดทุกครั้งที่บอกผ่านเท่านั้นเองครับ

19. ใบรองกลับขึ้นมือด้วย/นำ mystic นั้นลง shrine /กลับขึ้นมือ

Member

« Reply #6 on: April 04, 2007, 03:48:10 PM »

20. เมื่อ Seal หายจาก Dimension Curse ผู้ควบคุมจะต้องกำหนดLine ใหม่ให้Seal นั้น หรือว่าSeal นั้นจะคงอยู่Lineเดิมเเล้วจะเป็นอย่างไรหากเรารักษาCurse
21.สามารถใช้การโจมตีเเบบ Two Times ขึ้นมือเเล้วจะโจมตีการ์ดได้สองใบหรือไม่ครับ
22.Inactive Seal ในSupturn โจมตีของเราจะกลายเป็นActive Sealใน StepไหนของSubturnไหนของเราครับ
23. หากSeal 1ใบ ติด Curse เเล้วได้รับ Ability ป้องกันCurse ภายหลัง Curse จะเป็นอย่างไรครับ
24. Seal 1ใบมี Ability เมื่อโจมตีเราสามารถนำMystic Card ไปติดที่Seal นี้ได้ เราจะต้อง ติดทันทีที่โจมตีเลยหรือว่าจะมี Stepได้ก่อนครับ
25.หากเราสั่งSealเเยกร่างSupport Sealจะเป็นInactive Sealหรือไม่ครับ
« Last Edit: April 04, 2007, 04:28:14 PM by Peace_of_Merrisia » Logged

Member

Email
« Reply #7 on: April 04, 2007, 04:53:48 PM »

20. กำหนดไลน์ใหม่ครับ

21. ได้ครั้งเดียวใบเดียวครับ

22. เมื่อจบซับเทิร์นโจมตีนั้นๆครับ

23. ยังติดเคิร์สอยู่ครับ

24. นำไปติดหลังอินเตอร์เฟียร์ของการโจมตีครับ

25. ไม่ครับ

Member

« Reply #8 on: April 13, 2007, 12:10:33 PM »

26. เราสามารถใช้Ability ของScale of Libra copy atเเละ df ของSeal ที่ป้องกันAbilityหรือยกเลิก Abilityได้หรือไม่ครับ
27. หากเราสั่ง Griffin Chivalry โจมตีเเล้วนำScale of Libra ที่มี พลัง18 copy มาจากSealใบอื่น เเล้วAbility ของ Griffin Chivalry จะเลือกAt เดิมของ Scale of Libraคือ8 หรือ At 18 ที่ไม่ได้รวมร่าง
28. หากSeal ที่ถูกนำออกจากเกมโดยAbilityของGriffin Chivalry เเต่ Sealนั้นได้รับผลของ Mystic card,Skill, Ability ใดๆ เเต่อยู่ในสภาพไม่รวมร่างSeal นั้น At10 เเล้วได้รับ+At 2 ตามผลของEffect จากการ์ดอื่น เเล้วGriffin Chivalry จะ+At เท่าไหร่

Member

Email
« Reply #9 on: April 13, 2007, 01:06:37 PM »

26. ได้ครับ

27. บวกตาม At ปกติที่ไม่ได้บวกเพิ่มครับ

28. อ่าน 27. ครับ

Member

« Reply #10 on: April 15, 2007, 12:34:05 AM »

29. ขณะที่ฝ่ายตรงข้ามกำลังสั่งSeal รวมร่าง เราสามารถร่าย Untouchable Embled บน Seal นั้นๆ ได้ไหมครับ
30. หากเราใส่สกิลของSeal ที่มีเงื่อนไข [At line] [ Charge 3] [ Mp 3] เเล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย Cool Moon บนSeal ใบนั้นทำให้ไม่ตรงตามเงื่อนไขการกำหนดLine  Mp เเละ Charge เราต้องเสียฟรีหรือไม่ครับ
31. ผู้เล่น A ร่าย Mystic ที่มีAbility " Seal ที่ติด ยกเลิก Ability ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม" บนSeal ของผู้เล่นB เเล้วSeal ใบนั้นจะยกเลิก Ability ของ Seal ทุกใบของผู้เล่นBรวมถึงตัวมันเองด้วย ใช่ไหมครับ 

Member

Email
« Reply #11 on: April 15, 2007, 01:56:11 AM »

29. ได้ครับ

30. เสียครับ

31. ใช่ครับ

Member

« Reply #12 on: April 15, 2007, 05:26:31 PM »

32. Ability Twinkling ของ พวกSeal ในซองRearlm of Fairy คืออะไรครับ เเล้วมีเงื่อนไขอย่างไรครับ
33. Titan ที่ร่ายลงมาใน Subturn นี้จะใช้Ability Charging ได้เลยหรือไม่ครับ
34. หากSeal ใช้ Ability Charging เเล้วSealนั้นจะเป็นInactive Seal หรือเปล่าครับ หากไม่เป็นจะยังสามารถโจมตี หรือใช้สกิลหรือเปลี่ยนLine ได้หรือไม่ครับ
35. Titan ที่เป็นInactive เเล้วจะใข้Ablitiy Charging ได้หรือไม่ครับ
« Last Edit: April 15, 2007, 05:28:37 PM by Peace_of_Merrisia » Logged

Member

Email
« Reply #13 on: April 16, 2007, 02:15:27 PM »

32. เป็นการใช้สกิลจากบนมือซึ่งจะนำการ์ดที่ Twingkling ลงไชรน์จากมือไปเลยครับและจะไม่สามารถนำการ์ดนั้นออกจากไชรนได้ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม และไม่ถือเป็นการ discard ด้วยครับ

33. ไม่ได้ครับ

34. ไม่เป็นครับ ยังสั่งการได้ปกติครับ

35. ได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: April 17, 2007, 02:03:13 AM »

1 เมื่อเราสั่งซีล แยกร่างไป 1 ครั้งแล้ว เราจะสามารถสั่งซีลนั้นรวมร่างอีกครั้งได้หรือไม่(เปลี่ยนตัวรอง)
2 ถ้าMartin, the General of Ekk. combination Martin, the General of Ekk. อยู่ เมื่อร่ายClaroria, the Martin's Adjutant จะร่าย 2 หรือ 1
3 ถ้าจะร่าย 1 ต้องแยก Martin, the General of Ekk. ออกมาก่อนรึป่าวคับ
4 ถ้าแยกแล้วจะรวมได้เหมือนข้อ 1 ใช่ไหมคับ
« Last Edit: April 18, 2007, 12:57:45 AM by gb_seaoer » Logged

Member

Email
« Reply #15 on: April 17, 2007, 02:35:56 AM »

พิมพ์ชื่อการ์ดให้ถูกต้องก่อนนะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #16 on: April 18, 2007, 12:58:06 AM »

แก้แล้วคับพ้ม

Member

Email
« Reply #17 on: April 18, 2007, 02:41:03 AM »

1. ได้ครับ

2. ร่าย 2 ครับ

3. ยังไงก็ร่าย 2 ครับ

4. ไม่เข้าใจคำถามครับ

Member

« Reply #18 on: April 18, 2007, 06:28:49 PM »

36. เมื่อผู้เล่นร่ายSeal ลงมาเเล้วจะส่งรวมร่าง ก่อนการกำหนดLine ได้หรือไม่ครับ
37. Seal ที่เข้ามาในสนาม โดยสกิล"นำเข้ามาในสนาม....."เเบบ ในSubturnป้องกันของเขา ผู้เล่นนั้นจะสั่งSeal นั้นรวมร่างได้ไหมครับ
38. หากเราร่ายObsidian Beetle เมื่อเข้ามาในสนามได้ใช้Ability Remove Insect ไปทำให้ +At เเละ Df เเล้วสั่งมันโจมตีใส่ Lion of Leo เเล้ว Obsidian Beetle ของเราจะสูญเสียSkill เเละ Ability เเล้ว Atเเละ Df ที่บวกไปจะหายไปหรือไม่ครับ
39. หากเราสั่งDivine Dragon โจมตีใส่Lion of Leo เเล้ว Divine Dragon จะสูญเสียSkill เเละ Ability เเล้วAtที่บวกจากAbility จะหายไปหรือไม่ครับ
40. Ability ของ Angel of War Cry จะทำงานหรือไม่หาก ไฟที่ตกShrine คือตัวมันเอง

Member

Email
« Reply #19 on: April 18, 2007, 06:35:20 PM »

36. ต้องกำหนดไลน์ก่อนครับ

37. สั่งรวมร่างในซับเทิร์นป้องกันของตนเองไม่ได้ครับ

38. หายครับ

39. หายครับ

40. ไม่ครับ

ปล. ข้อ 38./39. มันยกเลิกนะครับ ไม่ใช่สูญเสีย

Member

« Reply #20 on: April 20, 2007, 12:09:58 AM »

ข้อ38 ในText Card มัน+ Turn นะครับ เพื่อนผมมันว่า + เเบบ Turn มันเปลี่ยนเเปลงไม่ได้จริงหรือไม่ครับ
41. หากเราส่งSeal ที่รวมร่างเเบบTriple Combination อยู่ เเยกร่าง ออกมา เเล้วสั่งมันรวมร่างกับSeal รองตัวเดิม 1 ตัว เเละ Seal ใบอื่นอีกใบได้ไหมครับ (การรวมร่างตรงตามเงื่อนไขทุกประการ)
42. หากเราส่งSeal ที่รวมร่างอยู่เเล้วเเยกร่าง เเล้วเราร่ายSeal ใบใหม่เข้ามาในสนาม เเล้วจะสั่งSeal ใบใหม่รวมร่างกับ Seal ที่เเยกร่างออกมานั้น เเบบTriple Conbination ได้ไหมครับ
43.  หากเราส่งSeal ที่รวมร่างอยู่เเล้วเเยกร่าง เเล้วเราร่ายSeal ใบใหม่เข้ามาในสนาม เเล้วจะสั่งSeal ใบใหม่รวมร่างกับ Seal ที่เเยกร่างออกมานั้น เเบบDouble Conbination กับ Seal หลักเมื่อกี้นี้ได้ไหมครับ
44.  หากเราส่งSeal ที่รวมร่างอยู่เเล้วเเยกร่าง เเล้วเราร่ายSeal ใบใหม่เข้ามาในสนาม เเล้วจะสั่งSeal ใบใหม่รวมร่างกับ Seal ที่เเยกร่างออกมานั้น เเบบDouble Conbination กับ Seal รองเมื่อกี้นี้ได้ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: April 20, 2007, 01:08:33 AM »

ถ้าเป็นการยกเลิกแบบนี้ ถึงจะ ก็หายได้ครับ

41. ได้ครับ

42. ได้ครับ

43.  ได้ครับ

44. ได้ครับ

Member

« Reply #22 on: April 20, 2007, 05:27:19 PM »

จากข้อ 38 ถ้าเป็นการ ติด Andromeda หล่ะ ครับ มันจะยัง+ At อยู่หรือป่าวครับ
เเล้ว ถ้าเป็นCadmus ที่ยกเลิกAbility ของSeal ทุกใบ จะเป็นเเบบเดียวกับLion of Leo หรือไม่ครับ

45. Seal ที่มี เงื่อนไขการ Sacrifice หากใช้สกิล Sacrifice อยู่ เเต่ฝ่ายตรงข้ามร่ายNo Skill บนSeal ใบนั้น ที่กำลังใช้สกิลอยู่ การSacrifice จะเกิดขึ้นหรือไม่ครับ

46. Seal ที่ยกเลิก หรือป้องกัน Skill จะถูกSacrifice ด้วยSkill ได้หรือไม่ครับ

47. การSteal หาก Seal ที่มีAbility Steal นั้นถูกทำลาย การ์ดที่Steal มาจะเป็นอย่างไรครับ

48. Skillของ Rawega, the Goddess of Sagacity ทำให้ไฟ 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้สกิลโจมตีได้เเม้เป็นInactive Seal  จนจบ Subturn หากสั่งSeal ที่เลือกไว้ตาม สกิลของ Rawega โจมตี [จ่ายMP ค่าโจมตีตามปกติ]เเล้วมันกลายเป็นInactive Seal เเล้วสั่งมันโจมตีครั้งที่2 จะต้องจ่ายMP ค่าโจมตีอีกครั้งหรือไม่ครับ

« Last Edit: April 20, 2007, 07:37:00 PM by Peace_of_Merrisia » Logged

Member

Email
« Reply #23 on: April 20, 2007, 09:01:55 PM »

38. ติด Andromeda ไม่เกิดอะไรขึ้นครับ ถ้าติด Cadmus At หายครับ

45. ถ้าทำการ Sacrifice แล้วไม่มีอินเตอร์เฟียร์ตอนทำการ Sacrifice ครับ ทำให้ร่าย No Skill ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นสกิลที่มีการสั่งการอื่นๆต่อจากการ Sacrifice ก็สามารถใช้ No Skill ให้ Sacrifice ฟรีก็ได้ครับ

46. โดนหมดครับ

47. กลับขึ้นมือเจ้าของครับ

48. จ่ายอีกครับ

Member

« Reply #24 on: April 22, 2007, 01:33:39 PM »

49. Ability ของ Seal ที่บอกว่า "เมื่อโจมตีสำเร็จ เราสามารถจั่วการ์ด1ใบ"  Ability ที่มีคำว่าสามารถ เราจะเลือกให้เกิดขึ้น หรือไม่เกิดขึ้นได้ไหมครับ เเต่ถ้าหากSeal นั้นติดCharm Curseอยู่เเล้วAbility นั้นจะทำงานอย่างไร โดยใครจะป็นคนเลือกให้เกิดผลครับ

50. การโจมตีเเบบ 2Times หรือ 3Times  หากเป็นการโจมเเต่ละครั้งทำลายSeal ได้จากการต่อสู้ครบทุกครั้งจะเรียกว่าโจมตีสำเร็จกี่ครั้งครับ

51. Seal ที่มีAbility เมื่อตกShrine ถูกใช้เป็นSeal รอง หาก SealหลักของSeal นั้นตกShrine AbilityของSeal นั้นจะทำงานหรือไม่ครับ

52. จากข้อ45. ถ้าเป็น Skill เเบบไหนที่จากถูกหยุดได้ใน Step
      52.1 "Sacrifice Seal 1ใบ; ทำลายSeal 1 ที่มีAt น้อยกว่าSeal ที่ถูกSacrificeไป"
      52.2 "Sacrifice Seal 1 ใบ; +At 1/ Turn"

53. ผู้เล่นสามารถใช้ สกิลรักษา Curse ของSeal รักษาให้กับSeal ที่ไม่ได้ติดCurse ได้หรือไม่ครับ

54. หากGrowth สำเร็จตามเงื่อนไข เเล้วSeal จะได้ Skill เเละ Ability ในGrowth Box มาเป็น SkillเเละAbility Text Card ใช่หรือไม่ครับ

55. จากข้อ 54 หากSeal นั้นติด Cadmus หรือAndromeda ก็จะยกเลิก/สูญเสียได้ เหมือนกับSkillเเละ Ability ปกติใช่หรือไม่ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #25 on: April 22, 2007, 02:01:12 PM »

49. ผู้ควบคุมเป็นคนเลือกว่าจะให้ ability เกิดหรือไม่   และเรา(ผู้ร่าย seal ใบนี้) จะได้จั่วเสมอ

50. ตามจำนวน time เลยครับ

51. ทำงานครับ

52. ทั้งสองข้อก็หยุดได้ตอนสั่งใช้ skill ครับ   แต่ทั้งสองข้อนี้จะไม่ได้ sacrifice ฟรี

53. ไม่ได้ครับ

54. ใช่ครับ

55. ใช่ครับ

Member

« Reply #26 on: April 23, 2007, 11:04:01 PM »

56. หากเราร่ายSealที่มีGrowth Box เเต่ยังไม่ส่งGrowth ในStepที่ร่ายSeal นั้นลงมา เเล้วจะสั่งGrowth ในTurnต่อไปได้หรือไม่ครับ

57. Ability <Shade of> จะทำงานใน Hand Zone, Shrine Zone, Libery Zone เเละ Remove Zone ด้วยหรือไม่ครับ

58. Ability <Shade of>จะทำงานอัตโนมัติหรือผู้ควบคุม สามารถเลือกได้ว่าให้เกิดขึ้นหรือไม่ครับ

59. หากเราร่ายAndromeda บน Obsidian Beetle ขณะที่กำลังRemove Seal เพื่อ+At คือStep ที่ร่ายลงมาในสนาม การRemove จะไร้ผล หรือว่าRemove ไปฟรีครับ

60. Seal ที่ยกเลิกAbilityของSeal ใบอื่น จะยกเลิกเฉพาะAbilityที่มีผลกับSeal นั้นๆใช่หรือไม่ครับ

61. Mystic Card ที่ไม่มีประเภท PS, PM, PA อย่างเช่น Holy Prayer หากร่ายเเล้วเเสดงผลของAbility เเล้วเเละไม่มีSkillใดๆ มันจะถูกส่งลงShrine หลังจากเเสดงผลเสร็จใช่หรือไม่ครับ
« Last Edit: April 23, 2007, 11:46:47 PM by Peace_of_Merrisia » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #27 on: April 24, 2007, 02:13:58 AM »

56. ไม่ได้ครับ

57. ทำงานทั้งหมดครับ

58. ทำงานอัตโนมัติ(ตลอดเวลา)

59. seal ที่กำลังร่ายจะติดการ์ด PS ไม่ได้ครับ

60. ใช่ครับ

61. ใช่ครับ

Member

« Reply #28 on: April 24, 2007, 02:34:48 PM »

62. Seal ที่มี Ability Steal หากSeal นั้น ถูกนำออกไปที่Remove การ์ดที่Steal มาจะเป็นอย่างไรครับ

63. Text card ที่ว่า (Penguin)  หรือ (Andre) รวมถึง Mystic Card ด้วยหรือไม่ครับ

64. ถ้าSeal ติดCurse จากSkill เเล้วอีก 1 Turn Seal นั้นได้รับ Ability Cancel Skill เเล้วCurse จะหายหรือไม่ครับ

65. เราติดCadmus หรือ Andromeda บน Heaven Knight ของฝ่ายตรงข้าม เเล้วCadmus หรือ Andromedaของเราจะมีผลหรือว่าจะถูกยกเลิกครับ

66. Seal ที่Cancel Curse หากมีSkill หรือ Ability ทำให้ Seal นั้นสูญเสียหรือยกเลิกAbility Cancel Curseนั้น ขณะที่CurseกำลังติดบนSeal นั้น Curseจะถูก ยกเลิกหรือไม่ครับ

67. Seal ฝ่ายเราโจมตีใส่Seal ฝ่ายตรงข้าม เเล้วพลังของSeal ฝ่ายตรงข้ามมากกว่า ถ้าSeal ฝ่ายเราเปลี่ยนLine Seal ฝ่ายตรงข้ามจะตามมาสวนกลับเราที่Df Line หรือไม่ครับ (ในกรณีที่ทั้ง2ฝ่ายมีSeal ในสนามฝ่ายละใบ)
« Last Edit: April 24, 2007, 02:44:56 PM by Peace_of_Merrisia » Logged

Member

Email
« Reply #29 on: April 24, 2007, 02:59:53 PM »

62. กลับขึ้นมือเจ้าของครับ

63. ถ้าไม่ได้ระบุเฉพาะว่าเป็นซีล หรือมิสติคการ์ด ก็หมายความถึงการ์ดทุกอย่างที่มี N[name] นั้นๆครับ

64. หายครับ

65. ถูกยกเลิกครับ

66. ไม่ครับ

67. ขึ้นอยู่กับว่าเปลี่ยนไลน์ในสเต็ปไหนครับ ถ้าเปลี่ยนไลน์ในช่วงการโจมตีก็จะหยุดตี ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ถ้าเปลี่ยนไลน์ตอนช่วงต่อสู้ก็จะเกิดการต่อสู้ปละมีการสวนกลับตามปกติครับ

Pages: [1] 2 3 4  All
  Print  

Jump to: