Summoner Master Forum
October 03, 2024, 10:15:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีข้อสงสัยเล็กน้อยกรุณาตอบด้วย อย่าใจร้ายกะเค้าแล้วไม่ตอบน้า  (Read 1489 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
peachkung
Member

« on: April 03, 2007, 05:05:43 AM »

Seal ที่ Adapted Pestol ติด At +1 Df –1 Mp –1
ถ้า Seal ที่ Adapted Pestol ติดคือ [Gunner] Seal ที่ Adapted Pestol ติดสามารถโจมตีจาก Df Line ได้และสามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้และตราบเท่าที่มี [Machine] ตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปใน Shrine เรา Seal ที่ Adapted Pestol ติด At +2 ด้วย

อันนี้สงสัยว่าต้องเป็น กันเนอ อย่างเดียวไหมถึง + atk 3 (ถ้าเรามี แมนชีนไนไชเรียนร้อยแล้ว)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 03, 2007, 02:46:20 PM »

ต้องเป็น gunner ครับจึงจะบวก 3

คราวหน้ากรุณาเขียนให้อ่านรู้เรื่องกว่านี้ด้วยนะครับ
"ใน"         "shrine"

ไม่เช่นนั้น ผมจะต้อง "ใจร้าย" กับคุณอีกคนหนึ่ง

peachkung
Member

« Reply #2 on: April 04, 2007, 04:03:31 AM »

ต้องเป็น gunner ครับจึงจะบวก 3

คราวหน้ากรุณาเขียนให้อ่านรู้เรื่องกว่านี้ด้วยนะครับ
"ใน"         "shrine"

ไม่เช่นนั้น ผมจะต้อง "ใจร้าย" กับคุณอีกคนหนึ่ง

ง่ะขอโทดครับผิดไปแล้ว อย่าใจร้ายแบบ..........นะ

คราวหน้าคราวหลังจะปรับปรุง

2.Avani Therion อะครับ text มันบอกว่า Skill:
นำการ์ดใบบนสุด 2 ใบของกองการ์ด 1 กองผู้ใช้ Skill ไปยัง Shrine; แสดง N[Therion] 1 ใบจากกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill นำเข้ามาในสนาม จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 2)

สามารถคุ้ยกองก่อนแล้วแสดงหรือว่าต้องประกาศชื่อของ N[Therion]  นั้นก่อนครับ
« Last Edit: April 04, 2007, 04:11:00 AM by peachkung » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 04, 2007, 02:43:26 PM »

2. ต้องประกาศชื่อตอนสั่งใช้ skill เลยครับ

peachkung
Member

« Reply #4 on: April 05, 2007, 01:50:26 AM »

3.การพ่นพิษของ Toxic Therion การที่เราจะเอาความสามารถของกาดร์ที่ตก shrine ขณะใช้สกิล ถ้าเรา โม่ได้ Nehebkau
Kuku Clock  Kuku Clock  Athena และอะไรก็ได้อีกใบอะนะ (สมมุตพ่นใส่ไอ้เย้)

3.1 คือการพ่นพิษได้ effect โม่มิสติกนั้น จำเป็นต้องเรียงอันดับ effect ของ card ตามที่โม่ไหมครับหรือว่าสามารถเลือกอันไหนเกิดก่อนก็ได้

3.2 ถ้าได้เร่งดังตัวอย่างถ้า เลือก Kuku Clock  Kuku Clock ให้ซีลตายไปเลยได้ไหม(ถ้าสเต๊ปโม่ไม่สำเร็จจะถือว่าติด Curseแล้วเร่งตายไปเลยหรือเปล่าครับ)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: April 05, 2007, 03:03:00 AM »

3.1 เลือกให้ใบไหนเกิดก่อนก็ได้ครับ

3.2 ได้

(ไม่เข้าใจคำถามในวงเล็บ)

peachkung
Member

« Reply #6 on: April 05, 2007, 03:04:16 AM »

3.1 เลือกให้ใบไหนเกิดก่อนก็ได้ครับ

3.2 ได้

(ไม่เข้าใจคำถามในวงเล็บ)

ไม่เปงไรครับผมเข้าใจแล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: