Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:20:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อุทาหรณ์ สำหรับคำว่าไว้ใจ  (Read 4806 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Acolyte
Guest
« on: April 03, 2007, 12:51:51 AM »

คือเนื่องด้วยผมมีร้านการ์ดเป็นของผมเองนะครับ อยู่แถวๆดอนเมืองนี่เอง ตรงข้ามโรงเรียน มารีสวรรค์ (เน้นไว้เดี๋ยวมีคนไม่พอใจ - -'')

เนื่องด้วยผมเองไม่ค่อยว่างครับ จึงใช้วิธีให้เจ้าของร้านเช่าหนังสือดูด้วย แล้วเชคยอดเงินด้วยการนับของว่าขายไปเท่าใด

แล้วกลุ่มลูกค้าผมเนี่ย ไม่ใช่กลุ่มใหญ่มากมายเหมือนในห้างครับ ก็มีแต่หน้าเดิมๆ ทั้งนั้น เวลาคุยกับพวกน้องๆ ผมจะใช้คำว่า "พี่" กับ "เอ็ง" เลยด้วยซ้ำ

เจ้าของร้านทุกคนรู้ดีครับ ว่าเวลามีคนมาดูแฟ้มต้องระวังตัว ผมเองก็ทำตามเช่นกันในช่วงแรกๆ

แต่ทีนี้ในเมื่ออยู่ๆไป มันก็มีแต่คนเดิมๆ หน้าเดิมๆ คุยกันจนสนิทแล้ว บางครั้งเวลาเค้าดูแฟ้มผมก็ปล่อยไปเพราะเนื่องด้วยว่าผมต้องทำอย่างอื่นไปด้วย (คือผมเช่าร้านเช่าหนังสือน่ะ)

ซึ่งน้องที่เค้าช่วยขายการ์ดให้ผมเวลาไม่อยู่ เค้าก็ทำแบบนั้นเหมือนกัน ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ก็คุ้นเคยกันทั้งนั้นนี่นา...

เมื่อวันศุกร์นี้ ผมก็ได้ตรวจแฟ้มตามปกติ ผมก็เห็นว่าเออมีการ์ดถูกขายไป ผมจึงการ์ดลงไปให้เต็ม ในส่วนของ Mystic Card

ก็มีของได้ราคาหลายใบอยู่เช่น Athemis Athena Odin Anubis Bastet ฯลฯ

พอวันนี้ (วันจันทร์) ผมก็ไปเก็บเงินที่ร้านแต่เช้า เพราะว่าต้องไปซื้อของที่ร้านคุณอาทิตย์ เนื่องจากของมันหมดแล้ว

เชคในบัญชี กับเงินที่ได้ มันก็ตรงกัน ผมจึงรีบเดินทางไปสะพานเหล็กเพราะเนื่องจากว่า ผมต้องกลับมาให้ทันก่อนเที่ยง เพราะเด็กโรงเรียนรนี้เลิกเรียน เที่ยง

พอผมกลับมาก็เห็นมีเงินในกระปุก อยู่ 50 บาท ก็คือของที่ขายได้ ระหว่างช่วงที่ผมไปสะพานเหล็ก

และพอผมเชคแฟ้ม ปรากฏ ว่าการ์ดที่ผมเติมเองเมื่อวันศุกร์ ที่กล่าวมานั้น หายไปทั้งหมด

ผมจึงรอน้องคนที่ดูแลร้านให้ แล้วถาม เค้าก็ตกใจเล็กน้อย เค้าก็ช่วยนึกให้ เค้าบอก เสาร์อาทิตย์นี้ ไม่มีเด็กมาซื้อ Smn เลย มีอยู่กลุ่มเดียวเมื่อวันเสาร์ที่เป็นขาประจำ

เค้าบอกว่าตอนที่ดูอยู่ ก็เหนว่าเป็นลุกค้าประจำคุยหยอกล้อกับร้านเราอย่างดีเป็นประจำ

จริงๆน้องเค้าก็ดูแหล่ะ แต่ว่าอาจมีช่วงเผลอไผลบ้าง ด้วยความ ไว้ใจ ลูกค้า

ก็ได้แต่รอว่า กลุ่มนั้นจะกล้ากลับมาซื้อของที่ร้านผมอีกหรือเปล่า

แต่ถ้ากลับมาผมก็คงไม่กล้าพูดอะไรหรอก มันไม่หลักฐานนี่ แต่อย่างน้อยก็ได้รู้ ไว้ว่าเป็นคนพวกนี้จะได้ระวังตัว

ก็ขอเป็นอุทาหรณ์ให้ เพื่อนๆนะครับว่า ไม่ว่าจะสนิทกันแค่ไหน ก็ขอให้ระวังไว้ให้ดีๆ คนเราไว้ใจกันไม่ได้จริงๆ
metalfox69
Member

« Reply #1 on: April 03, 2007, 12:54:58 AM »

รับทราบ ครับ

been117
Member

« Reply #2 on: April 03, 2007, 12:55:52 AM »

อืม เด๋วนี้มันไว่ใจกั๋น บ่ได้เรยเนอะ

ขอแสดงความเสียใจกับการ์ดที่หาย และ ขอเเสดงความเสียใจกับการเสียมิตรภาพของลูกค้าขาประจำด้วยงับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #3 on: April 03, 2007, 01:01:49 AM »

อย่าไว้ใจใครเลยครับ โดยเฉพาะเด็ก และคนสนิท !!

peachkung
Member

« Reply #4 on: April 03, 2007, 01:07:25 AM »

ถ้าสนิทกันขนาดนั้นก็ไม่น่าจาทำอย่างงี้เลยนะครับ

ผมก้เปงคนนึงที่สนิทกะเพ่ร้านกาดช่วยเค้าขายของด้วยให้ตายยังไงผมก็ไม่ทำงงี้หรอก

ปล.รูจักกับเด็กกลุ่มนั้นมานานยังอะครับประมานกี่เดือน

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #5 on: April 03, 2007, 01:14:35 AM »

ใจตัวเองยังไว้ใจไม่ได้เล้ย

ไม่แน่นะ กลุ่มนั้นอาจจะเอาไปจริง ๆ แต่อาจจะแค่ยืม ๆ ก็ได้มั้ง

metalfox69
Member

« Reply #6 on: April 03, 2007, 01:19:50 AM »

อย่าไว้ใจใครเลยครับ โดยเฉพาะเด็ก และคนสนิท !!
เด็กนะเห็นด้วย แต่คนสนิทของผมยกเว้นนะครับ เดียวจะกลายเป็นคนที่ไม่ไว้ใจใครเลย ขำๆครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #7 on: April 03, 2007, 01:24:52 AM »

โรงเรียนเค้าเปลี่ยนชื่อเป็นพระหฤทัยดอนเมืองแล้วครับพี่
(แต่ตอนนี้ออกมาละ อยู่อัสสัมบางรักม.6จะจบแย้วTT-TT)
อ้อ คนที่ร้านคุณสรยุทธ ไม่มีคำว่าขโมยครับ เท่าที่รู้มายังไม่มีประวัติการ์ดหาย การ์ดลืมทิ้งไว้ที่โต๊ะเล่นยังมีคนเอามาส่งให้พี่เค้าเก็บไว้ให้เลยคับ (ไอ้คนทำหายอะเราเอง- -5ใบ รวมๆราคา400+)
« Last Edit: April 03, 2007, 01:27:44 AM by ZeCh@12@iH_E@12TH » Logged

boomkung
Member

« Reply #8 on: April 03, 2007, 01:30:24 AM »

ของผมไม่ได้เจอแบบพี่หมีนะ ของผมนี่โดนเต็มๆจากเพื่อนที่รู้จักกันมาตั้งแต่เด็กเลย ไว้ใจและเชื่อใจมากเกินไปจนโดนทำร้ายสะเอง เฮ้อ

bankoong
Member

Email
« Reply #9 on: April 03, 2007, 01:49:36 AM »

ใจคนยากแท้หยั่งถึงงับ  แต่จิงๆถ้าซี้ก็มะน่าทำกานได้ เงินมะกี่พัน แต่เสียความรู้สึกปายแบบนี้ เป็นผมเจอแบบนี้เซ็งแย่เลย

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: April 03, 2007, 01:55:44 AM »

ผมว่าเป็นสิ่งที่พดูดยากมากๆเลยเพราะเราเป็นฝ่ายเสียหายแต่กลับทำอะไรไม่ได้เพราะไม่มีหลักฐานจะกล่าวหาก็ไม่ได้ดีไม่ดี อาจโดนกลุ่มนั้นไม่ซื้อการ์ดเลยก็ได้และที่หนักกว่าเดิมคือมันอาจไปบอกเพื่อนๆของมันได้     ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #11 on: April 03, 2007, 02:18:49 AM »

มันก็ช่างทำได้นะ -*-

JZK
Member

« Reply #12 on: April 03, 2007, 02:19:26 AM »

มิสติกสามัญ พวก โอดิน บาสเต็ด ซุส ฮาเดส ในกรุงเทพที่ไหนถูกๆมั่งอ่า อยากได้

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #13 on: April 03, 2007, 03:24:47 AM »

มิสติกสามัญ พวก โอดิน บาสเต็ด ซุส ฮาเดส ในกรุงเทพที่ไหนถูกๆมั่งอ่า อยากได้

มีบาส250 กระสือ 250 ฮาเดส85  ยัก 140  โจ๊ก 120 เอาแมะ

ปล ที่ร้านผมก็หายบ่อยเหมือนกัน คนเยอะวุ่นวาย ต้องระวังแต่นี่ คนสนิทยังทำกันได้เนอะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #14 on: April 03, 2007, 03:30:03 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับพี่หมีด้วยครับ

ยังไงก็ขอให้ได้การ์ดกลับคืนมาโดยเร็วครับ

peachkung
Member

« Reply #15 on: April 03, 2007, 05:08:35 AM »

มีบาส250 กระสือ 250 ฮาเดส85  ยัก 140  โจ๊ก 120 เอาแมะ

ปล ที่ร้านผมก็หายบ่อยเหมือนกัน คนเยอะวุ่นวาย ต้องระวังแต่นี่ คนสนิทยังทำกันได้เนอะ

ขายของทันทีเลยวุ้ย

God of Guardian
Member

Email
« Reply #16 on: April 03, 2007, 12:41:22 PM »

อย่าไว้ใจคนสนิทมากเลยครับ
ไว้ใจ"คนดี"จะดีซะกว่า

72 Demons
Member

« Reply #17 on: April 03, 2007, 01:49:59 PM »

มันยังทำกันได้นะ 
...ดีที่ร้าน Mr. I-Tim เราปลอดภัย    แวะมาอีกก็ได้นะ จัดจ์หมีคุง 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #18 on: April 03, 2007, 09:15:10 PM »

ของแพงบ้างถูกบ้างแฮะ ทุกร้านจะมีการ์ดบางใบแพง และมีบางใบถูกกว่าราคาตลาดทั่วไป แทบทุกร้านเลยสังเกตมาละ สงสัยอยู่ที่ความนิยม ของคนในร้านหุๆ

MENN' !*
Member

« Reply #19 on: April 03, 2007, 09:54:23 PM »

ผมก็เคยโดนครับ โดนทั้งเซตประมาณนี้เลย เฮ้อ เป็นกำลังใจให้เจอตัวคนร้ายไวๆครับ ;)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: