Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:35:53 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามSMNปกติการแลกการ์ดด้วยซองจากทางร้านค้า จำเป็นต้อง..  (Read 2414 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Charmlessman
Member

Email
« on: April 02, 2007, 06:45:15 PM »

ขอถามSMNปกติการแลกการ์ดด้วยซองจากทางร้านค้า จำเป็นต้องเป็นลูกค้าประจำเท่านั้นหรือเปล่า
ถ้าเป็นลูกค้าขาจรที่มาซื้อบ้างไม่ซื้อบ้างนี่ ทางร้านเค้าไม่ให้แลกหรือครับ

เพราะร้านที่ผมเจออ่ะ ผมก็ไม่ได้ซื้อกับเค้าบ่อยๆหรอก นานๆผ่านๆปก็ซื้อซัก 3-4 ซองเอง
แต่พอผมจะไปแลกการ์ดเค้า เค้าบอกว่าไม่มีให้แลกครับ แต่หลังจากนั้น1ทิตย์
เพื่อนผมที่เป็นลูกค้าประจำ เนื่องจากผ่านแถวนั้นประจำ ไปแลกการ์ดบ้างก็แลกได้ง่ายๆเลย
แถมเพื่อนบอกเค้าเหลือการ์ดที่ให้แรกเพียบเลย

ผมเลยไม่เข้าใจว่านโยบายของ SMN นี่เป็นยังงัย ให้ทางร้านเลือกผู้แรกได้ จะให้ใครแรกก็ได้ไม่ให้ใครก็ได้
เพราะจากร้านที่ผมเจอรู้สึกเหมือนเป็นอย่างนั้น ถ้าจะบอกว่าทางร้านเก็บไว้ให้ลูกค้าประจำได้แลกก่อนแล้ว
ค่อยปล่อยให้คนอื่นแรกก็ดูจะแปลกเพราะการ์ดมีเหลือเยอะ แถมยังบอกด้วยว่า "ที่ร้านไม่มีให้แรก"

เซงเลยมาบ่นเพราะหาแลกไม่ได้ 5555
จะว่าไปน่าจะมีการแลกทางไปรษณีกับทาง SMN ได้นะครับ ช่วยพิจารณาที
« Last Edit: April 02, 2007, 06:53:12 PM by Charmlessman » Logged

Hiryu
Member

Email
« Reply #1 on: April 02, 2007, 07:45:30 PM »

ถ้าผ่านไปแล้ว 1 อาทิตย์อาจเป็นไปได้ว่าทางร้านเค้าได้ของมาเพิ่มนะครับ อาจจะไม่เป็นในแง่ร้ายอย่างที่คุณคิดก็ได้

ลองไปแลกดูอีกทีละกันนะครับ เพราะของเค้าเหลือเยอะนี่ ถ้าเห็นๆเลยว่ามีเหลือแต่ไม่ให้แลกก็มาโพสบอกได้ครับ

Photo_A
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #2 on: April 02, 2007, 08:59:29 PM »

รบกวนส่ง PM ในส่วนรายละเอียดให้หน่อยครับ
แล้วจะช่วยตรวจสอบให้ครับ

ขอบคุณครับ 

superman
Member

« Reply #3 on: April 02, 2007, 09:02:43 PM »

ใช่ร้าน   ศรีกัญญาหรือเปล่าครับ    เหอะๆผมก็เคยเอาซองไปแลกแต่เขาไม่ให้แลก   ตอนแลกเจฃิดาน่า  อ่ะ   

Son of Fire
Member

Email
« Reply #4 on: April 02, 2007, 09:23:04 PM »

งั้นก็ฝากเพื่อนแลกเลยครับ

Member

Email
« Reply #5 on: April 02, 2007, 10:01:23 PM »

ฝากเพื่อนแลกนี่ผมมองว่าไม่ใช่ทางออกครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ลูกค้าขาจรก็หมดสิทธิตรงนี้สิครับ

เอ่อ PM คือรัยครับ  ::010::เหะๆ

iMnemoniC™
Member

« Reply #6 on: April 02, 2007, 10:28:25 PM »

เปลี่ยนร้านสิคับ...

คงไปหวังให้ทุกร้านจะยุติธรรม มีมนุษยธรรม มโนธรรม ... ไม่ได้หรอก...

ผมว่าทางแก้น่าจะแลกผ่านทาง จั๊ด อ่ะ... เพราะจั๊ดต้องมาคุมแข่งอยู่แล้วทุกอาทิตย์ แล้วจั๊ดก็ต้องไปประชุมทุกอาทิตย์เช่นกัน ดังนั้นแลกผ่านจั๊ดน่าจะดีสุด เพราะจั๊ดถือเป็นพนักงานบริษัท SMN  (หรือเปล่า...) ไม่ต้องมาแลกผ่านคนกลาง ผ่านร้านค้าอ่ะ...

มองในแง่ดี ตอนที่น้องไปแลกตอนแรกอาจจะไม่มีก็ได้ แต่อาทิตย์นึงผ่านไป เค้าอาจจะมีแล้วก็ได้...

มองในแง่ร้าย ลูกค้าประจำอาจจะสั่งจองไว้แล้วก็ได้ คุณขาจรก็ต้องได้ยริการแบบขาจรอ่ะ...

Sak, the Inventor
Member

« Reply #7 on: April 04, 2007, 03:57:32 PM »

ผมว่าทางแก้น่าจะแลกผ่านทาง จั๊ด อ่ะ... เพราะจั๊ดต้องมาคุมแข่งอยู่แล้วทุกอาทิตย์ แล้วจั๊ดก็ต้องไปประชุมทุกอาทิตย์เช่นกัน ดังนั้นแลกผ่านจั๊ดน่าจะดีสุด เพราะจั๊ดถือเป็นพนักงานบริษัท SMN  (หรือเปล่า...) ไม่ต้องมาแลกผ่านคนกลาง ผ่านร้านค้าอ่ะ...

ถ้างั้น เวลา Judge จะไปไหนก็ต้องลากถุงที่ใส่ซองเปล่านับพันซองไปด้วยเหรอครับ

คนไม่รู้เขาจะหาว่า Judge นั้นไม่สมประกอบนะครับ

Member

Email
« Reply #8 on: April 04, 2007, 08:42:13 PM »

ถ้างั้น เวลา Judge จะไปไหนก็ต้องลากถุงที่ใส่ซองเปล่านับพันซองไปด้วยเหรอครับ

คนไม่รู้เขาจะหาว่า Judge นั้นไม่สมประกอบนะครับ

อาจจะลำบากจั๊ดหน่อย แต่ถ้าทำได้ก็ดีนะ
แต่จะให้ดีน่าจะมี แลกทางไปรษณีอ่ะครับ Plzzzz

beekini
Member

« Reply #9 on: April 05, 2007, 01:30:06 AM »

ไม่บอกชื่อร้านมา ก็แก้ปัญหาให้ถูกจุดไม่ได้เหมือนกันนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: