Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:13:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้m3มีการ์ดช่วยmermage/idบ้าง  (Read 4046 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
light of dark
Guest
« on: April 02, 2007, 03:59:29 AM »

ช่วงหลังๆรู้สึกมีการ์ดช่วยmermage/idน้อยมาก ที่เห็นออกมาก็มี guardian mermaid of poseidon
กะ aquariusที่น่าสนใจ แต่ mermage /id เก่าๆ เล่นได้ยากมาก เพราะพลังก็น้อย ใช้สกิลยุ่งยาก
ผิดกลับmermanที่นับวันๆยิ่งเก่งขึ้นเรื่อยๆเพราะเอาของข้างบนไปเสริมdeckได้อีก แล้วยังมี
ของใหม่ๆโหดๆอีก
ปล.เราอาจจะจัดdeckไม่ได้เรื่องเอง ถ้ามันเล่นได้ดีแล้วต้องขอโทษด้วย
Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #1 on: April 02, 2007, 04:23:18 AM »

ตระกูล mermage mermaid เก่งๆก็เยอะนะ อย่าง blue fin หรือ supannamacha ก็ใช่ย่อย ชุดใหม่ๆคาดว่าน่าจะมีพวก mermaid mermage เก่งๆเพิ่มแน่ๆ

อีกอย่าง ผมว่าเดคพวกเนี้ยเหมือนให้ merman บุก ส่วน mermaid กะ mermage คอยใช้ skill ช่วยมากกว่านะ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #2 on: April 02, 2007, 04:27:13 AM »

ตระกูล mermage mermaid เก่งๆก็เยอะนะ อย่าง blue fin หรือ supannamacha ก็ใช่ย่อย ชุดใหม่ๆคาดว่าน่าจะมีพวก mermaid mermage เก่งๆเพิ่มแน่ๆ

อีกอย่าง ผมว่าเดคพวกเนี้ยเหมือนให้ merman บุก ส่วน mermaid กะ mermage คอยใช้ skill ช่วยมากกว่านะ

ผู้ชายเป็นหน่วยปกป้องผู้หญิงเป็นหน่วยพญาบาลว่างั้น

แต่ถ้าจัดเมอเมจ/เมด จริงๆจัดได้แต่จาเก่งม่ายพออะดิ

cmt
Member

« Reply #3 on: April 02, 2007, 10:14:40 PM »

ตอนนี้คือ
- ไม่มีตัวยืนที่อยู่รอดแน่ๆในเทิร์นแรก แต่ก่อน Rowena ใช้ได้แต่ตอนนี้ไม่แล้ว
- เรียกพวกได้ช้าไป

แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น ไม่อยากให้เก่งจนเป็นเมต้าเพราะไม่ชอบเมต้า

saderd_man
Member

« Reply #4 on: April 02, 2007, 11:25:05 PM »

ตอนนี้คือ
- ไม่มีตัวยืนที่อยู่รอดแน่ๆในเทิร์นแรก แต่ก่อน Rowena ใช้ได้แต่ตอนนี้ไม่แล้ว

แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น ไม่อยากให้เก่งจนเป็นเมต้าเพราะไม่ชอบเมต้า

ผมกลับคิดว่าอยากให้มันเก่งมาก ๆ แบบเมต้า
ไม่ใช่แค่เด็คเงือกแต่ทุก ๆ เด็ค แล้วในที่สุดทุกเด็คก้อจะเก่งพอ ๆ กัน เมต้าก้อจะหายไป เหอเหอ

จะเป็นไปได้ไหมน้า

Seraphim Ferre
Member

« Reply #5 on: April 03, 2007, 12:44:23 AM »

ตอนนี้คือ

คิดเหมือนกันเลย

เพราะถ้าเป็นเมต้า มันก็จะมีคนเล่นเยอะ

วัตถุดิบก็จะแพง ถึง แพงคอตๆ

แล้วมันก็ซ้ำๆจำเจ ไม่มีไรน่าสนใจเพราะแทบจะก็อปเด็คกันมา

ถึงมันจะเก่ง แต่ก็น่าเบื่อ

Member

« Reply #6 on: April 03, 2007, 12:50:15 AM »

ตอนนี้คือ

ผมเชื่อว่ามันเก่ง ถ้าจัดดีๆก็สู้เมต้าได้เหมือนกัน เพราะผมก็เล่นอยู่ครับ 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: April 03, 2007, 02:59:25 AM »

ผมกลับคิดว่าเงือกหญิงนั้นเก่งกว่าเงือกชายอยู่แล้วนะ

Guest
« Reply #8 on: April 03, 2007, 03:24:53 AM »

ผมกลับคิดว่าเงือกหญิงนั้นเก่งกว่าเงือกชายอยู่แล้วนะ
ใช้ตัวอะไรยืนหรือทำเกมเหรอ
จะได้เอาไปปรับปรุงdeckตัวเอง
ขอบคุณครับ ถ้าตอบ
Member

Email
« Reply #9 on: April 03, 2007, 03:29:52 AM »

Rowena นั่นไงเก่งตั้งแต่ออกมาและตอนนี้ผมก็ว่ามันก็ยังเก่งอยู่(ถ้ารวมร่างได้น่ะนะ)

Member

« Reply #10 on: April 03, 2007, 04:21:53 AM »

Rowena นั่นไงเก่งตั้งแต่ออกมาและตอนนี้ผมก็ว่ามันก็ยังเก่งอยู่(ถ้ารวมร่างได้น่ะนะ)
เห็นด้วยครับ

Guest
« Reply #11 on: April 03, 2007, 04:24:29 AM »

ถึงรวมร่างได้ก็ได้แค่10นะครับ มันตายง่ายไปหน่อยในยุคนี้ แต่สกิลดีจริงๆครับ
แต่การ์ดรักษามันก็เยอะขึ้นอีก-*- ท่าทางm3จะมีการ์ดแก้เยอะขึ้นอีก-*-
Member

Email
« Reply #12 on: April 03, 2007, 02:13:46 PM »

ถึงรวมร่างได้ก็ได้แค่10นะครับ มันตายง่ายไปหน่อยในยุคนี้ แต่สกิลดีจริงๆครับ
แต่การ์ดรักษามันก็เยอะขึ้นอีก-*- ท่าทางm3จะมีการ์ดแก้เยอะขึ้นอีก-*-

แล้วมี Poseidon ไว้ทำอะไรล่ะครับ Guardian Mermaid ก็มีแป๊บเดียวก็เรียกได้แล้ว

Guest
« Reply #13 on: April 03, 2007, 08:50:57 PM »

แล้วมี Poseidon ไว้ทำอะไรล่ะครับ Guardian Mermaid ก็มีแป๊บเดียวก็เรียกได้แล้ว
poseidonพังง่ายช่วงนี้-*-
Member

« Reply #14 on: April 04, 2007, 12:20:07 AM »

poseidonพังง่ายช่วงนี้-*-

คิดยังงี้ก็ไม่ต้องเล่นเดคอะไรแล้วมั้ง เดคอังเดร ซิกมัน ดาบก็พังง่ายเหมือนกันแหละ มันอยู่ที่คนเล่นมากกว่า 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #15 on: April 04, 2007, 12:56:11 AM »

^
จริงนะ  คิดแบบนี้ไม่ต้องเล่นอะไรแล้วครับ

ผมว่าเงือกตอนนี้เก่งแล้วนะครับ  ไม่ใช้ไม่เคยเจอ  จัดแบบร่วนๆ ยังเก่งเลย

Rowenaนะ  ตัวนี้ถูกตีTurnแรกยากมากนะครับ  ถึงฝ่ายตรงข้ามจะตีได้ก็ต้องใช้Mpไม่ตำกว่า4-5แน่ๆ แล้วเงือกสาวยังมี Mermage of Aqruiesช่วยซับได้ด้วยนะ  ผมว่าเล่นCurseได้2-3ชนิดมันดีมากแล้วนา

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #16 on: April 04, 2007, 06:48:40 AM »

คงไม่มีใครพัง Poseidon หรอกครับ ไม่คุ้มเลย
เมื่อ G mermaid of Poseidon ขุดได้

[O]ver[L]ord
Member

Email
« Reply #17 on: April 04, 2007, 07:10:39 AM »

ผมมีปัญหาเจอซิกมันอ่ะสู้ไม่ได้เลย หรือปันหาอื่นๆ

1 . โดนสอยข้ามไลน์ด้วยAt ไม่ต่ำกว่า 7 แน่นอน (สำหรับซิกมันก็คงไม่ต่ำกว่า 9 อยู่แล้ว)
2 . เมอเมจที่เรียกโพไซดอนเวลาโดนซิกมันตีก็จะเหลือAt6 ถ้ามีโพไซดอน At 8  ถ้ามี2ก็ At 10 ซึ่งก็ตามอยู่ดี ซ้ำยังDfแสนน้อย โดนMdall เชือดได้ง่ายๆ ยกแผง ยิ่งถ้าทริปเปิ้ลคอมแล้วด้วยเนี่ยนะ เศร้ามาก
3 . จั่วช้ากว่าแด๊คอื่นๆ
4 . Lucretia มันทำลายPoseidon ง่ายๆ ด้วยเงื่อนไขง่ายๆ แค่ลมตกShine หรือแสงตกShine ซึ่งก็เป็นไปได้อย่างง่ายๆ

ถ้าจะให้ตั้งได้คือมี Rowena คอยฟรีซตลอดก็พอเล่นได้  แต่เด๊คนี้ถ้าใส่ Luciana แล้วสั่ง ตีall เรื่อยๆ มันดี อิอิ

สรุปคือ เอาไว้แข่งเพื่อหนุกๆขำๆ ไปแข่งเอาชนะเลยคงไม่ได้อ่ะนะ แต่เล่นแล้วสนุกดี  เพราะCurse หลายชนิดดี ทั้งชาม พ้อย ฟรีซ  มันๆๆ หรือDeath ถ้าใส่ตุ๊กตา สำหรับบางคนที่ชอบเปนการส่วนตัวอ่ะนะ หุหุ

Guest
« Reply #18 on: April 05, 2007, 01:55:27 AM »

อาจจะเก่งเเล้วก็ได้งั้น แต่ปกติเล่นที่ร้านเจอแต่เด็ค
sigmundซึ่งเอาlucretiaทำลายposeidonเราเเหลกเลย
จะตั้งเกมก็โดนข้ามไลน์ ถ้าใช้ guardian mermaid of poseidonเรียก
poseidonก็เสียlevelเยอะอีก เพราะหาmermaid/ge lv 1แถบไม่ได้
กะจะใส่bumyipก็ไม่อยากใส่เพราะไม่น่ารัก-*-
พวกrelicมันก็ยังขุดขึ้นมาได้ง่ายกว่าposeidonอีก
เจอเด็ค karn ก็เเถบเเพ้ได้เลย เพราะ ป้องกัน curseอีก
แต่ที่โพสมาก็แค่อยากให้ออกการ์ดที่ทำให้มันเร็วขึ้นเท่านั้นเเหละไหนๆก็เป็น
เด็คที่มีมานานแล้ว
Pages: [1]
  Print  

Jump to: