Summoner Master Forum
September 29, 2024, 05:28:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Deck Poison Therion  (Read 9386 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: April 02, 2007, 02:57:58 AM »

ปรับใหม่แล้วจ้า

3 Chernobias, the Dark Sorcerer พระเอกตัวทำระเบิด
3 Agrippa, the Dreadful One    นักขุด
3 Thunder Scale Therion      ตัวจั่ว
3 Dark Saber Therion      ตัวจั่ว
3 Cursed Wing Therion      ตัวทำ Poison
3 Grim Therion      ตัวรองเมื่อ Agrippa เข้ามา
1 Toxic Therion      พี่ใหญ่ Therion
2 Avani Therion     จัดไปครับผม
2 Black Boa Therion แข็งขันกันไป
2 Lucretia
1 Fierce Therion   ลบ "Ability ยกเลิก Curse"
1 Blaze Sage’s Necromancer   ขุดของมาหากินต่อ
1 Curse Therion  ไม่เน้นเยอะเลเวล3แนะ ใส่มา1
                            คิดว่า Chernobias, the Dark Sorcerer&Avani Therion
                            Search หาได้
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
2 Aphrodite         Curse ไม่ได้ก็ Charm มาเลยครับ
2 Nephtys         เพื่อการหา Devasอย่างรวดเร็ว
2 Love and Peace      การ์ดนี้ต้องมีครับ หยุดตัวใหญ่ตีเรา
2 Ghanta         จะเอามาปิด Love and Peace ก็ฮาอีกแบบ
2 Take Back Magic      ขุดของ
1 Cool Moon         แข็ง
2 Houdini         แข็ง
2 Holy Prayer         เผา
2 Inquisition         เผา
2 It's no Joke!!!      ย้าย
2 High Priest of Ekklesia   เผา   
2 Andromeda         ติดเค้านะ
1 Voodoo         ขุดของ
1 Twin Stars         จั่ว
2 Fallen Spell         หาของ
2 Lost Soul             หาของ
2 Cursed Ghost      จัดไปสำหรับพวก ยกเลิก Curse
2 Kuku Clock      เร่งกันไป
2 Ordonus, the Spear of Order   เผาหรือปั้มแล้วแต่จะเลือกเหอๆ
1 Odin
1 Artemis         เผาตั้งโต๊ะ
1 Athena
2 Bastet
2 Yin
2 Polemos Basinet
2 Polemos Pike
1 Thunder Bolt
1 Whirl to Win

Mystice 46 เลยครับผม
--------------------------------------------------------

Concept 

โยน Therion ไป  Poison curse ด้วย Chernobias, the Dark Sorcerer
 Poison 1 Subbturn ม้วยไปเลย  แล้วก็เรียก Therion ต่างๆ มาเร่งจั่ว
Agrippa, the Dreadful One เข้ามาเพื่อทำวัฏจักร  แห่งความมืด
ขุดพวก Therion ใน Shine เพื่อให้ Chernobias, the Dark Sorcerer Sac. ต่อ

Mystice card จะเป็นเน้นเผา กับหยุดการโจมตีมากกว่าครับ  เพื่อป้องกันเนื่องจาก
ทีมเราแต่ตัว At น้อยๆ กันทั้งนั้นจึงจำเป็นต้องมี Love and Peace หากเค้าจะตีก็ต้อง เผากันละ
เปลือง MP ไม่ใช่น้อย ถ่วงเวลาได้อีกนานโข  เป็นอีก Deck ที่มีตัวจั่วแน่นอน
รับรองว่า Mystice แดงเต็มมือแน่ครับผม
(หากเราขึ้นครบองค์ประชุมก็เตรียมสวดศพกันได้  ตายกันไวว่องแน่นอนครับ)
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มันเป็น Starter Deck ที่จัดออกมาปรับปรุงนิดหน่อยแต่สนุกมากครับ
อาจจะสู้พวก Meta Game ไม่ได้ก็จริง  แต่ผมว่ามันเป็นอีกทางเลือก
ที่จะจัดเล่นกันอย่าง สนุกสนานนะครับ 
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อเสียก็คือ
1. ถ้าChernobias, the Dark Sorcerer หรือ Agrippa, the Dreadful One หรือ
Toxic Therion  ไม่ขึ้นมือ ก็มีโอกาสเหนื่อยกันหน่อยละครับ

2. เจอพวกป้องกัน หรือ ยกเลิก Curse จังหวะการฆ่าก็จะสะดุด
3. เจอพวกชี้หน้าลบ Ability ก็ลำบากอยู่เหมือนกันครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อาจจะปรับใส่ Libera me มาใส่ก็ได้นะครับ ชิ่วๆ Deck นี้  จัดมาฮาเฮหนุกหนาน
คลายเครียด (เพราะเบื่อกับ Deck Meta เห็นกันหน้าเดิมๆจนเอียน)

อ้อ  อาจจะใส่กระต่าย 12 ราศีก็ได้นะครับซักใบ2ใบ ไว้วน Mystice Card แทน
Blaze Sage’s Necromancer  แล้วแต่ใครจะมีของ เศรษฐกิจพอเพียงมีไร
ก็ใส่อันนั้นไปก่อนก็แล้วกันครับ

ปล. จะหา Starter ชุดนี้ยากยิ่งกว่างมเข็มครับพี่น้อง
« Last Edit: April 08, 2007, 02:20:46 AM by mr.Tu » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #1 on: April 02, 2007, 03:02:22 AM »

ผมใส่ซินแสง กะลูเคเทียไปด้วยนะสิ

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: April 02, 2007, 03:04:01 AM »

ผมใส่ซินแสง กะลูเคเทียไปด้วยนะสิ

จัดไปครับ ก็ประมาณนี้เลย ชี้หน้าลบ Ability ตามด้วย Poison ดับสนิท

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: April 02, 2007, 02:03:16 PM »

ผมว่าDoom arms therionได้ใช้น้อยมากๆครับใส่Avani therionไว้คอยsearchจะดีกว่าไหมครับ

John Cena
Member

« Reply #4 on: April 02, 2007, 02:23:01 PM »

มีToxicมิสติกแค่40ใบจะพอหรอคับ ???

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: April 02, 2007, 02:55:45 PM »

ผมว่าDoom arms therionได้ใช้น้อยมากๆครับใส่Avani therionไว้คอยsearchจะดีกว่าไหมครับ

ไม่ต้องใส่ครับผม Chernobias, the Dark Sorcerer มัน Search อยู่แล้ว

Chernobias, the Dark Sorcerer
Type: mage Mp: 4 / 3 Lv: 3 Rarity: rare
At: 9 Df: 10 Sp: 3 Element: dark
+[Dark] Blinking Shadow At 11 Mp 3
+N[Therion] Darkness Swallow At 12 Mp 4
NULL
Skill:
Sacrifice Seal 1 ใบ ; เลือก Seal 1 ใบ At –X / 3 Turn เมื่อ X
คือ Lv ของ Seal ที่ถูก Sacrifice ถ้า Seal ที่ถูก Sacrifice มี N[Therion] เราสามารถให้
Seal ที่เลือกติด Poison Curse 1 Subturn แทนเมื่อ
Chernobias, the Dark Sorcerer รวมร่าง (At Line) (Mp 3)
Ability:
เมื่อ N[Therion] ตก Shrine จากสนาม เราสามารถแสดง Seal N[Therion] 1
ใบจากกองการ์ด Seal เรา แล้วนำเข้ามาในสนาม จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น
 (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้งใน 1 Subturn)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีToxicมิสติกแค่40ใบจะพอหรอคับ ???

น่าจะพอ ใส่มากไปเด่ว Love and Peace ไม่ขึ้นจะซวยเอาได้

แล้วอีกอย่างตัวทำเกมมากมายไม่จำเป็นต้องพึ่งพี่ Toxic เท่าไหร่นัก
« Last Edit: April 02, 2007, 03:03:42 PM by mr.Tu » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: April 02, 2007, 03:01:58 PM »

ผมว่ายังไง Avani Therion ก้อน่าใส่นะเพราะเราได้โม่มิสติคตั้ง 2 ใบ แล้วตายเลือก Inactive Seal ฝ่ายตรงข้ามได้ด้วย บวกกับเด็คของพี่โอมก้อใส่ จบ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #7 on: April 02, 2007, 04:12:45 PM »

Deck นี้พลังไม่อ่อนนะ At 11 - 12 มีดิสลบ มี Skill ที่ต้องเปลืองค่าแก้ตลอด

จะเจ็บอยู่อย่างเดียวคือพวกยกเลิก Poison มีเยอะพอตัว

จริง ๆ Black boa 1 ใบ ก็น่าใส่ ๆ เอาไว้นะครับ

มิสติกจัดเป็นสายต่อสู้ได้เลยครับ Deck นี้จั่วเยอะ พลังพอตัว ไม่ต้องไปหยุดตีหรอก เอาตายเลยดีกว่า

ENVY
Member

Email
« Reply #8 on: April 02, 2007, 08:24:14 PM »

ผมบอกแล้วว่าต้องใส่Avani therionอิอิแล้วนายจะรู้ว่าของเค้าดีจริงๆ(ดีจนโดนRestrictเลย )

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: April 02, 2007, 08:29:24 PM »

Black Boa น่าใส่มาก ตัดเกมเค้าได้แทบสมบูรณ์ และได้โม่อีกตาละครั้ง
Mystic ต้องเยอะๆ หน่อยและต้องมีพวกตก Shrine จากกองการ์ดเยอะๆ
เด็คพี่ Bird Mystic 80 กว่าใบ

mr.Tu
Member

« Reply #10 on: April 03, 2007, 01:13:17 AM »

Black Boa น่าใส่มาก ตัดเกมเค้าได้แทบสมบูรณ์ และได้โม่อีกตาละครั้ง
Mystic ต้องเยอะๆ หน่อยและต้องมีพวกตก Shrine จากกองการ์ดเยอะๆ
เด็คพี่ Bird Mystic 80 กว่าใบ

เหอๆ Black Boa  ถ้าใส่ก็ต้องใส่อีกหลายตัวเหอๆ
Mystice 80  เหอๆอะไรจะมากมายเช่นนี้
ยังไงก็ขอลองเอา Deck ไปสู้คนก่อนนะครับ  ส่วนใหญ่
Deck ที่ผมสู้ก็ คาน Leraje ครับ  หนักใจก็คานนี่แหละครับ

mystice 40  Love and Peace แค่40 จั่วออกยากอยู่ครับ 
ถึงจะโม่เยอะแต่ไม่ได้ตัว
 Blaze Sage’s Necromancer   มาก็ ดั๊บ บา ดู๊ แน่เลย
ขอตัวไปทดลองสู้คนก่อนนะครับ  ว่าที่ปรับใหม่จะบาลานซ์ขนาดไหน
(ตอนนี้มันหลุดจาก Concerpt Poison ไปสายตีแล้ว เหอๆ)

ปล.ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้คำแนะนำใหม่ๆ นะครับ

ปรับใหม่แล้วจ้า  (ล่าสุด)

3 Chernobias, the Dark Sorcerer พระเอกตัวทำระเบิด
3 Agrippa, the Dreadful One    นักขุด
3 Thunder Scale Therion      ตัวจั่ว
3 Dark Saber Therion      ตัวจั่ว
3 Cursed Wing Therion      ตัวทำ Poison
3 Grim Therion      ตัวรองเมื่อ Agrippa เข้ามา
1 Toxic Therion      พี่ใหญ่ Therion
2 Avani Therion     จัดไปครับผม
2 Black Boa Therion แข็งขันกันไป
2 Lucretia
1 Fierce Therion   ลบ "Ability ยกเลิก Curse"
1 Blaze Sage’s Necromancer   ขุดของมาหากินต่อ
1 Curse Therion  ไม่เน้นเยอะเลเวล3แนะ ใส่มา1
                            คิดว่า Chernobias, the Dark Sorcerer&Avani Therion

Seal 28
--------------------------------------------------
2 Aphrodite         Curse ไม่ได้ก็ Charm มาเลยครับ
2 Nephtys         เพื่อการหา Devas อย่างรวดเร็ว
2 Love and Peace      การ์ดนี้ต้องมีครับ หยุดตัวใหญ่ตีเรา
2 Ghanta         จะเอามาปิด Love and Peace ก็ฮาอีกแบบ
2 Take Back Magic      ขุดของ
1 Cool Moon         แข็ง
2 Houdini         แข็ง
2 Holy Prayer         เผา
2 Inquisition         เผา
2 It's no Joke!!!      ย้าย
2 High Priest of Ekklesia   เผา   
2 Andromeda         ติดเค้านะ
1 Voodoo         ขุดของ
1 Twin Stars         จั่ว
2 Fallen Spell         หาของ
2 Lost Soul            หาของ
2 Cursed Ghost      จัดไปสำหรับพวก ยกเลิก Curse
2 Kuku Clock      เร่งกันไป
2 Ordonus, the Spear of Order   เผาหรือปั้มแล้วแต่จะเลือกเหอๆ
1 Odin
1 Artemis         เผาตั้งโต๊ะ
1 Athena
2 Bastet
2 Yin
2 Polemos Basinet
2 Polemos Pike
1 Thunder Bolt
1 Whirl to Win

Mystice 46 เลยครับผม
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
« Last Edit: April 12, 2007, 05:54:11 PM by mr.Tu » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: April 03, 2007, 03:28:10 AM »

Avani กับ Black Boa นี่ยังไงก็ขาดไม่ได้ครับคอนเฟิร์ม

และเนื่องด้วยเดี๋ยวนี้มีตัวกันพอยซั่นเยอะมากก็ควรใส่ Curse Therion มาบึ้มตัวที่ติดสโตนจาก Black Boa แทนพอยซั่นครับผม ไม่เชื่อลองถามคนที่สลิงกิ้งกับผมดูก็ได้นะ

mr.Tu
Member

« Reply #12 on: April 03, 2007, 03:38:46 AM »

Avani กับ Black Boa นี่ยังไงก็ขาดไม่ได้ครับคอนเฟิร์ม

และเนื่องด้วยเดี๋ยวนี้มีตัวกันพอยซั่นเยอะมากก็ควรใส่ Curse Therion มาบึ้มตัวที่ติดสโตนจาก Black Boa แทนพอยซั่นครับผม ไม่เชื่อลองถามคนที่สลิงกิ้งกับผมดูก็ได้นะ

โอว  แนวทางข้อมูล หลั่งไหลมาเรื่อยๆ  ลัทธิสายมืด 

ปรับใหม่ตามนี้รอบ 3

4 Agrippa, the Dreadful One    นักขุด
2 Toxic Therion      พี่ใหญ่ Therion
2 Blaze Sage’s Necromancer   ขุดของมาหากินต่อ

Seal 28
-------------------------------------------------------------------------------------------------------

« Last Edit: April 03, 2007, 03:40:55 AM by mr.Tu » Logged

...WinChesTer...
Member

« Reply #13 on: April 03, 2007, 03:44:08 AM »

ถ้าใส่ Curse Therion    ก็ใส่นี่เลย หุหุ สุดยอด  มิสติก Perseus   

promboon
Member

Email
« Reply #14 on: April 03, 2007, 01:26:59 PM »

[

3 Agrippa, the Dreadful One    นักขุด << ใส่3
2 Thunder Scale Therion      ตัวจั่ว << 2
4 Dark Saber Therion      ตัวจั่ว
2 Cursed Wing Therion      ตัวทำ Poison  <<< เวล2มันนักไป - -
4 Grim Therion      ตัวรองเมื่อ Agrippa เข้ามา  อาจจะเอาออก
2 Toxic Therion      พี่ใหญ่ Therion
1 Avani Therion     จัดไปครับผม    เอาไปเผื่อ
2 Black Boa Therion แข็งขันกันไป  << ไม่ได้ใส่เลย แต่ว่าจะลอง
2 Blaze Sage’s Necromancer   ขุดของมาหากินต่อ  << ไม่ใช้เลย ซินแสง - -

Seal 28

Member

Email
« Reply #15 on: April 03, 2007, 02:17:23 PM »

ถ้าใส่ Curse Therion    ก็ใส่นี่เลย หุหุ สุดยอด  มิสติก Perseus   

ถ้าร่ายได้มันก็ดีมาก แต่เท่าที่เล่นมาแทบไม่เคยได้ร่ายหรอกครับ

promboon
Member

Email
« Reply #16 on: April 03, 2007, 02:19:25 PM »

ถ้าร่ายได้มันก็ดีมาก แต่เท่าที่เล่นมาแทบไม่เคยได้ร่ายหรอกครับ

ใช่คับเพราะมันมักจะไปอยุ่ในชายก่อนนะ

MENN' !*
Member

« Reply #17 on: April 03, 2007, 10:08:45 PM »

ตัวโม่เยอะแยะ ลูเครเทียไปไหนล่ะนี่

mr.Tu
Member

« Reply #18 on: April 05, 2007, 01:29:23 AM »

ได้ลองมาแล้วครับ  มันส์มากๆๆ ฮาๆๆๆ

เด๋วใส่เพิ่มเลยครับ  เหอๆ 

2 Blaze Sage’s Necromancer   ขุดของมาหากินต่อ
2 Lucretia, the Sword Magician   จัดไป ย๊ากกกก
Seal 28 แล้วจ้า
---------------------------------------------------------------------------------------------------

Avani Therion มันแรงจริงๆๆ  ตามด้วย Blaze Sage’s Necromancer
พอมากันพร้อมหน้า พี่แกขุดการ์ด  mystice card  จาก Shine เป็นว่าเล่นเลย
แล้วก็ Black Boa Therion  เป็นอะไรที่โหดร้ายมากครับ  โม่มิสติก แล้วแข็งกันถ้วนหน้าเลย
Agrippa, the Dreadful One จ่าย2 ขุด Curse Therion และก็จ่าย 2ตี ระเบิดกันถ้วนหน้า
ยังเหลือแก้อีก 4  ถึงโดนเค้าแก้มา  ก็ปล่อยไป ไว้ทำต่อใน Turn หน้าได้อีกให้เค้าปวดหัว
พวกยกเลิก Curse ก็โดน Curse Ghost หาเข้ามาแปะได้ง่ายๆ จาก Fallen spell
แล้วก็ Lost Soul ถึงเผาไป Blaze Sage’s Necromancer ก็ขุดมาแปะใหม่ได้
ฝ่ายตรงข้ามเจอหยุดมากๆ  ก็ต้องเสี่ยงตบเข้ามา มันส์จริงๆ Deck นี้
ส่วนพวก Leraje หรือ Grandcross เจอ Thunder Scale Therion
ยกขึ้นมือมาร่ายใหม่กันให้ปวดหัวหลายต่อหลายรอบ โดยตัวที่ Sac. เราก็ขุดมาจากสุสานทั้งนั้น
Aphrodite อันนี้จำเป็นยิ่งต้องใส่นะครับ  ไม่งั้นเจอพวก ยกเลิก Ability
และยกเลิก Curse มันจะทำไรเค้าไม่ได้เอา ใส่ไว้อุ่นใจครับ
Aphrodite หาได้ง่ายมากๆ จาก Nephtys อุ่นใจมากๆ อิอิ

(ปล. แต่เล่นมากๆ มันจะปวดหัวตรง เด่วจั่วๆ  เด่วหา Therion นี่แหละ )

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
วันนี้ที่ได้ไปเล่นก็ไปเจอกับ  มังกรขาว+ดำ
Amankris/Grandcross/Thaliwiya มืด  ผลการดวลก็ 5-3 ชนะประมาณนี้
คือเจอ Amankris มันยกเลิก Curse เล่นเอาหน่วงเกมพอตัว
ซึ่งประมาณว่าถ้าตอนแรกมีตัว Chernobias, the Dark Sorcerer ในมือ
ก็ชนะไป 70% แล้ว

ปล.เด่วพรุ่งนี้จะไปลองดวลกับ ซิกมันจัด Deck แบบเมต้า  ดูซะหน่อย

ถ้าสู้พอสูสี   ก็โอเชเลยจัดเป็นเมต้า  อีกตัวได้เลยนะเนี๊ยะ
« Last Edit: April 05, 2007, 04:44:44 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #19 on: April 05, 2007, 03:28:19 PM »

ขุด Curse Therion ไม่ได้เอามาตบตายนะครับไม่คุ้ม เอาไปให้ Chernobius sac ต่อจะดีกว่าได้ทำลายอีกตัวไม่งั้นก็บอกผ่านมันก็กลับลงไชรน์ไปเองก็ได้ทำลายอยู่ดีล่ะครับ

bankoong
Member

Email
« Reply #20 on: April 05, 2007, 04:01:59 PM »

ท๊อกซิส ใส่2 เหอะ - - * ผมยังอยากใส่4 (โดนริส- - *)

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #21 on: April 05, 2007, 04:15:52 PM »

มิสติกน่าหนากว่านี้เนอะ Black Boa Therion, Avani Therion, Toxic Therion ตัวโม่มิสติกเต็มประดา ใส่เมจไนท์มาก็ดี เมื่อก่อนผมใส่ Doom Deal Necromancer ด้วย เหอๆ

MENN' !*
Member

« Reply #22 on: April 05, 2007, 04:43:00 PM »

จะให้ดีเติมมิสติคหน่อยเหอะท่าน ซัก 55-65 เนี่ยกำลังดี

mr.Tu
Member

« Reply #23 on: April 06, 2007, 03:22:09 AM »

จะให้ดีเติมมิสติคหน่อยเหอะท่าน ซัก 55-65 เนี่ยกำลังดี

ขุด Curse Therion ไม่ได้เอามาตบตายนะครับไม่คุ้ม เอาไปให้ Chernobius sac ต่อจะดีกว่าได้ทำลายอีกตัวไม่งั้นก็บอกผ่านมันก็กลับลงไชรน์ไปเองก็ได้ทำลายอยู่ดีล่ะครับ

อิอิ  ครับผม กำลังคิดอยู่ว่าจะใส่ Mystice ไรดี  ให้มันหนากว่านี้

Toxic Therion หลังจากลองเล่นดูแล้วใส่ แค่1 พอแล้วละครับ  มันตายยากนะ ถึงตายก็ขุด

ขึ้นมา Poison ได้อีก เด็ค Zombie เลย 

เข้า Turn ป้องกันก็ให้พวก Black Boa Therion สาปให้แข็งไปก่อน ถ่วงเวลาได้เยอะมากมาย เลย หุหุ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อิอิแบบว่าไม่ทันใจไงครับตีเข้าไปเลย ตายไวเลย อิอิสะใจดี

(ปล. วันนี้ไปลองกับ Deck Archer มาผลปรากฏว่า  ชนะ 5-0 ชนะใสๆ เลย)

Love and Peace+Ghanta  ถึงกับเซ็งกันไปตามๆ กัน  จากนั้นก็โดน Poison ไปเรื่อยๆ

(อาจจะสู้กับเมต้า  อังเดรไม่รอด เหอๆ  แต่จะพยายามหาทางแก้)

« Last Edit: April 06, 2007, 06:31:16 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #24 on: April 06, 2007, 03:55:29 PM »

สู้อังเดรพอได้นะครับ ถึงจะพอยซั่นไม่เข้าแต่เราสามารถจั่วตุนของไว้ได้เยอะรอเคาน์เตอร์เวลาอังเดรตีมานี่แหละนิ่มแน่นอน

mr.Tu
Member

« Reply #25 on: April 07, 2007, 03:15:40 AM »

สู้อังเดรพอได้นะครับ ถึงจะพอยซั่นไม่เข้าแต่เราสามารถจั่วตุนของไว้ได้เยอะรอเคาน์เตอร์เวลาอังเดรตีมานี่แหละนิ่มแน่นอน

แนะนำเช่นนี้  ผมอุ่นใจเลยครับ  แสดงว่า Deck นี้เจ๋งจริง

แต่แปลกทำไมมันไม่มีคนจัดใน 7  ดาวอะครับ 

ทั้งๆ ที่ Starter ชุดนี้ออกมานานแล้ว เหอๆ หรือว่าไม่มีคนจัดกัน 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #26 on: April 07, 2007, 07:12:27 AM »

มี แต่ไม่โดนใจ
การจะอยู่ใน 7 ดาวมันต้องเป็นของใหม่ (ในขณะนั้น) ด้วยครับ พอนาน ๆ เข้ามันก็ไม่ได้ลง 7 ดาวไปเลย

อ้อ
ใช้ Black boa จ่าย 1 สโตน แล้วขุด Curse therion มาด้วย Agrippa แล้วรอมันตายไปเองน่าจะง่ายกว่าไปโหม่งเองอีกครับ

mr.Tu
Member

« Reply #27 on: April 07, 2007, 11:34:52 AM »

มี แต่ไม่โดนใจ
การจะอยู่ใน 7 ดาวมันต้องเป็นของใหม่ (ในขณะนั้น) ด้วยครับ พอนาน ๆ เข้ามันก็ไม่ได้ลง 7 ดาวไปเลย

อ้อ
ใช้ Black boa จ่าย 1 สโตน แล้วขุด Curse therion มาด้วย Agrippa แล้วรอมันตายไปเองน่าจะง่ายกว่าไปโหม่งเองอีกครับ

เป็นแบบนี้นี่เอง  มิน่าเลยไม่เห็นใน 7 ดาว

ใช้สเต็ป Black boa แล้วเรียก Curse Therion มาปล่อยให้ตายได้ด้วยเหรอครับงั้นก็เยี่ยมเลยยิ่งขี้เกียจตีด้วย

เพราะมันต้องจ่าย 2 (คือผมกลัวรั่วไม่แน่ใจว่าทำสเต็ปนี้ได้   คือว่าการทำงานระหว่าง Stone 1 subturn กับ
Curse Therion ถูกเรียกมาแล้วจบ Subturn จะต้องลง Shine ยังงงๆ อยู่ว่า มันตายก่อน หรือหาย Stone ก่อน
แต่การันตีมาแบบนี้  ก็แสดงว่าได้   อิอิ)

Member

Email
« Reply #28 on: April 07, 2007, 02:12:13 PM »

ผมก็บอกไว้ตั้งแต่รีพลายนี้แล้วนะ

mr.Tu
Member

« Reply #29 on: April 08, 2007, 01:14:03 AM »

ผมก็บอกไว้ตั้งแต่รีพลายนี้แล้วนะ

ยัง งงๆ กับ Deck นี้นะครับ เหอๆ  สเต็ปมันเยอะเหมือนกัน

ขอบคุณ มากๆ เลยครับคุณ GiantPaladin  ผมจำได้เลยช่วยตอบปัญหาที่ผมถามตลอดเลย
กับคุณมังกร  (หลังจากที่ได้เล่นเกมการ์ด SMN มาได้เกือบๆ 3 เดือนแล้ว พยายามติดตาม
ข้อมูล Text ทั้งชุดใหม่ชุดเก่า  คิดคอมโบโน่นนี่ กับพวกน้องๆ แต่ถึงยังไงก็ยังไม่ค่อยจะ
คล่องอยู่ดี  บางทีก็งง กับคำที่เขียน  บุพบท  ต่างๆ )

แล้วก็ขอบคุณมากๆ เลยครับ ที่สมาชิกทุกๆคนในบอร์ดมาร่วมกันช่วยโพส จนDeck เริ่มมี
ความลงตัวและสมบูรณ์ในระดับนึงครับผม  ซึ้งใจยิ่งนักครับ  ช่วงนี้ยังไงผมก็จะรอ
การ์ดใหม่ๆ  ผมคิดว่าจะพัฒนา Deck นี้ต่อไปเรื่อยๆ ให้สุดยอดไปอีก  ทั้ง Mystice card
หรือ Seal Card เอาให้ทัดเทียม กับเหล่าเมต้าทั้งหลายในปัจจุบัน 

แล้วเด่วจะมารายงานผลการต่อสู้กับ  เมต้าซิกมันครับ  ศึก Therion Master VS Sigmund man in Wind
« Last Edit: April 08, 2007, 08:34:25 PM by mr.Tu » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: