Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:37:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มันคือความผิกพลาดประการใดหรอครับ  (Read 3746 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
peachkung
Member

« on: April 02, 2007, 12:00:10 AM »

ในไวเซอ มีตัวที่มีความสามารถเหมือนตัวโทรสัพที่ สปอย ใน บอด เปี๋ย

อยากรุ้ว่าตัวไหนคือตัวจริงครับ

ปล.จึงเรียนมาเพื่อทราบ

MC ChamP
Member

« Reply #1 on: April 02, 2007, 12:02:04 AM »

ในไวเซอ มีตัวที่มีความสามารถเหมือนตัวโทรสัพที่ สปอย ใน บอด เปี๋ย

อยากรุ้ว่าตัวไหนคือตัวจริงครับ

มังเปงความผิดพรากทางพาสาไทคับ
ช้ายพาสาทัยกันหั้ยชัดๆ ถุกๆด้วยนะคับ

แล้วถ้ามีหลายตัวที่ความสามาดค้ายๆกัง ก็มั่ยแปกนิคับ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #2 on: April 02, 2007, 12:03:56 AM »

ช้ายพาสาทัยกันหั้ยชัดๆ ถุกๆด้วยนะคับ

แล้วถ้ามีหลายตัวที่ความสามาดค้ายๆกัง ก็มั่ยแปกนิคับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ 

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: April 02, 2007, 12:47:41 AM »

เห็นจัดจ์เค้าบอกว่าGreen gigasมันเปลี่ยนไปเป็นTerrorphoneไปแล้วแต่ว่าในไวเซอร์ยังเอารุปเก่ามาลงประมาณนี้อ่ะครับ

peachkung
Member

« Reply #4 on: April 02, 2007, 12:49:36 AM »

อ้อหรือครับโทดที พอดีไม่ค่อยรู้เท๊กอ่าครับเหงซ้ำเลยงงเลยต้องถามคนที่รุ้ text อ่าครับ โทดด้วยครับ

เรื่อง พาสาไท จาพยายามปรับปรุ้งนะครับ
เห็นจัดจ์เค้าบอกว่าGreen gigasมันเปลี่ยนไปเป็นTerrorphoneไปแล้วแต่ว่าในไวเซอร์ยังเอารุปเก่ามาลงประมาณนี้อ่ะครับ

อ้อหรออืมๆ
« Last Edit: April 02, 2007, 12:51:52 AM by peachkung » Logged

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #5 on: April 02, 2007, 12:51:06 AM »

ครับ ความผิดพลาดคือได้มีการเปลี่ยนรูปและชื่อเป็น Terror Phone ไปแล้ว แต่ในไวเซอร์เกิด
ความผิดพลาดเอารูปเก่ามาลงครับ

ต้องขอโทษมาน่ะที่นี้ด้วย 

peachkung
Member

« Reply #6 on: April 02, 2007, 12:52:42 AM »

ครับ ความผิดพลาดคือได้มีการเปลี่ยนรูปและชื่อเป็น Terror Phone ไปแล้ว แต่ในไวเซอร์เกิด
ความผิดพลาดเอารูปเก่ามาลงครับ

ต้องขอโทษมาน่ะที่นี้ด้วย 

ขอบคุนไขความกระจ่างให้ครับ

(ชอบไอ้โทรศัพท์ผีมากกว่าน้าา เท่ดี งุงิ)

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #7 on: April 02, 2007, 01:02:59 AM »

ตอนแรกผมก็อ่าน เอ๊ะ ตัวธาตุมืดมีความสามารถเดียวกับโทรศัพท์ผีนั่นด้วยหรือนี่ - -

JZK
Member

« Reply #8 on: April 02, 2007, 01:52:23 AM »

ผิดพลาดจิงๆ ผมอ่านกะตุกๆ -*-

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #9 on: April 02, 2007, 01:53:33 AM »

อ่านไม่รู้เรื่อง

-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #10 on: April 02, 2007, 02:01:46 AM »

ยังไม่ได้อ่านwiserเลยอะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อดีก่า

ปล.อยากรู้ว่าไอ้ภาพเนี่ยมันมาจากเรื่องแฝด หรือแฝดอายุ100ของญี่ปุ่น

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #11 on: April 02, 2007, 02:15:03 AM »

ก็คิดอยู่เป็น Green gigas  ทำไมมันลงธาตุมืดได้ฟะ  ต้อง Black  gigas   ดิ

เดี๋ยวได้มีออกมาครบ 5  สีแน่  กลายเป็นขบวนการ gigas  แรนเจอร์ + หุ่นยักษ์อีก 1  ตัว  555+ 

ป.ล.แล้วรูป Green gigas  ล่ะ  จะเอาไปใส่กับความสามารถใหม่ใช่ป่ะ   ???

S_A_Y
Member

Email
« Reply #12 on: April 02, 2007, 03:16:08 AM »

อ่านไม่รู้เรื่อง

อ่านไม่รู้เรื่องเหมือนกันครับพี่ -_-"

กว่าจะรู้เรื่องต้องมาอ่าน Reply ต่อๆ ไป

โฮโจ ซาโตชิ
Member

« Reply #13 on: April 02, 2007, 03:33:43 AM »

จะว่าไปก็มีอีกตัวนะครับช้างน้ำอ่ะคับที่เอารูปเก่ามาโพสใช่หรือป่าวนะถ้าจำไม่ผิด ถ้าผิดก็โทษทีแล้วกัน

72 Demons
Member

« Reply #14 on: April 02, 2007, 05:06:10 PM »

บ้านผมไวเซอร์ยังไม่มาเรย 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #15 on: April 02, 2007, 05:34:41 PM »

จะว่าไปก็มีอีกตัวนะครับช้างน้ำอ่ะคับที่เอารูปเก่ามาโพสใช่หรือป่าวนะถ้าจำไม่ผิด ถ้าผิดก็โทษทีแล้วกัน
จริงด้วย แถมที่บอกว่าเปลี่ยน Text พอมาเทียบกับ Summoner Theory ก้อไม่ต่างกันด้วย :-\
รู้สึกว่า wiser เล่มนี้เหมือนไม่พร้อมในหลายเรื่องเลยอ่ะ
ตรง Combo Corner ก้อรั่วอันนึงที่ Minotaur M3 ชุบ Serre Falcon อ่ะ มันต้องร่าย 2 ลงไปไม่ใช่เหรอ :-\
ถ้าผมผิดเองก้ขอโทษด้วยครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #16 on: April 02, 2007, 06:36:29 PM »

จริงด้วย แถมที่บอกว่าเปลี่ยน Text พอมาเทียบกับ Summoner Theory ก้อไม่ต่างกันด้วย :-\
รู้สึกว่า wiser เล่มนี้เหมือนไม่พร้อมในหลายเรื่องเลยอ่ะ
ตรง Combo Corner ก้อรั่วอันนึงที่ Minotaur M3 ชุบ Serre Falcon อ่ะ มันต้องร่าย 2 ลงไปไม่ใช่เหรอ :-\
ถ้าผมผิดเองก้ขอโทษด้วยครับ
อันนั้นก็ผิดครับ เพราะมีการแก้ไข Text การ์ดในภายหลัง แต่การส่งต้นฉบับ ส่งไปก่อน ฉะนั้นจึงไม่สามารถตามไปแก้ได้ จึงมีหลายๆ จุดผิด อย่างที่เห็นในเล่มครับ

Longinus
Member

« Reply #17 on: April 04, 2007, 03:16:11 AM »

ยังไม่ได้อ่านwiserเลยอะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อดีก่า

ปล.อยากรู้ว่าไอ้ภาพเนี่ยมันมาจากเรื่องแฝด หรือแฝดอายุ100ของญี่ปุ่น

มันมาจากเกมครับ เกม Fatal Frame II : Crimson Butterfle ไม่แน่ใจว่าชื่อเกมเขียนถูกรึเปล่าน่ะ

Aurora_spacE
Member

« Reply #18 on: April 04, 2007, 07:27:28 PM »

แสดงว่านางฟ้าแห่งเมอริเซียก็ต้องลงชื่อคนวาดผิดด้วยรึเปล่าในไวเซอร์น่ะ เพราะว่าเคยเห็นรูปนี้อยู่ในเว็บที่คุณสินาดเขาเอาไปลงไว้ง่ะ

ปล.สังเกตไหมว่า
1.ชื่อท่าของM3ใช้แบบอักษรไม่เหมือนM1 M2
2.การ์ดบางใบอย่างเช่นของคุณชัยณรงค์ บางใบนั้นก็มีทั้งชื่อ+สกุล บางใบก็มีแต่ชื่ออย่างเดียว
3.อยากรู้ว่าคุณBoonyalidแห่งsmnกับคุณBoonyarijแห่งstนี้คนเดียวกันหรือเปล่าครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: