Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:18:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: @@ ปัญหาของ Merrisia 3 rd Impression จะ Reprint ทำไม @@  (Read 8917 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #30 on: March 30, 2007, 01:01:44 AM »

รีแหละดีแล้วครับ

ปล. โหลดโหด!!

James KuB
Member

« Reply #31 on: March 30, 2007, 01:46:49 AM »

555 ผมก็ใช้อยู่ Ground Breaker + Shivan Wumpus + Timbermare

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #32 on: March 30, 2007, 08:04:58 PM »

พวกบ่นReprint ...ไม่รักเกมส์จริง   บ่นกันทำเ_ยไร   เด็กเล่นใหม่ไม่มีของ  ไม่มีคนเล่นหน้าใหม่เกมส์ตายการ์ดในแฟ้มแพงแค่ไหนก็กลายเป็นแค่เศษกระดาษ

Reprint มาบ่อยๆ ก็ดีนะครับ  ใบที่จำเป็นๆ นะ  ผมไม่รู้M3มีวัชชิระกับทวินสตาร์ไหม Fallen Spellอีกไอ้นี้เปิดBoxไม่มีนะเออ  อยากให้มี3ใบนี้กลับมาด้วยนะครับ 

สรยุทธต๋า  รูปที่3มันรุ่นไรฟะ  เพิ่งเคยเห็น :o

ป.ล ตอนนี้แคทมัทกับอินคารัสในจังหวัดผมหมดแล้วนะ  คิดเอาเถอะ  ว่ามันจำเป็นแค่ไหนกับคนเล่นใหม่นะ 

saderd_man
Member

« Reply #33 on: March 30, 2007, 10:40:07 PM »

การ์ดถูก ๆ ก้อดีออกคับ จะได้มีคนเล่นเยอะ ๆ แถมเวลาหาของจะได้ง่าย ๆ ด้วย

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #34 on: March 30, 2007, 11:00:33 PM »

ผมว่าที่คุณสรยุทธ ยกมามันมีประเด็นที่เอามาเทียบกันไม่ได้อ่ะครับ
นั่นคือ เมจิกเค้ามีตกไทป์ กัน นั่นหมายความว่า ถ้าตกไทป์ไปแล้ว ก็ไม่สามารถจะเอามาเล่นต่อได้
ดังนั้นการรีปริ้นท์ ก็เหมือนกับการทำให้การ์ดใบนั้นๆ กลับมาเล่นได้อีกครั้ง

ถ้าให้พูดตรงๆก็เหมือนกับ การทำการ์ดใหม่ขึ้นมาใบนึง แต่เผอิญว่ามีความสามารถเหมือนของเก่า ได้เหมือนกัน (แต่เป็นความบังเอิญบนความตั้งใจ ที่ใช้รูปและความสามรถเก่าไปเลย)

เพราะงั้นปัญหา รีปริ้นท์ ของ MTG กับ SMN มันเอามาเทียบตรงนี้ไม่ได้เลยอ่ะ 

---------------------
แต่ถ้าบอกว่า SMN รีปริ้นท์ แล้วดีไหม คำตอบก็คือ ดีแน่นอน
และถ้าพูดกันตรงๆ นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ที่ SMN รีปริ้นท์ ซะด้วยซ้ำ
ถึงไม่ใช่ชุดใหม่ แต่การออกมาอีกครั้ง ก็ถือได้ว่า รีปริ้นท์ แล้ว
ดังเช่นในชุด D4K ที่ออกมาหลายต่อหลายครั้ง แต่ครั้งสุดท้ายที่ออกมา ก็มีการ์ดวาดใหม่ ออกมาซะด้วย
หรือดังเช่น Apollo ที่ออกมาตอนแรก ก็ตกใจกันนิดหน่อย แต่ในแง่ของการสะสมแล้ว มันเทียบกันไม่ได้เลยทั้งสองใบ
แต่ก็ทำให้คนที่หาไม่ได้ ได้เล่นกันมากขึ้น เหมือนเป็นการกระจายของและเพิ่มของออกมารองรับความต้องการ

ส่วนเรื่อง รีปริ้นท์ Limited นี่ก็ต้องมาดูอีกประเด็น ผมว่าถ้ามันควรทำจริงๆ จะออกมาแบ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: