Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:16:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องการcancelกับการยกเลิกหน่อยครับ  (Read 2543 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
play
Member

« on: March 28, 2007, 03:32:17 PM »

การcancelกับการยกเลิกมันเหมือนกันมั้ยคับ ผมต่อยกับเพื่อนเพราะเรื่องนี้มาแล้ว -         -

เช่น
เพื่อนมันบอกว่าcancelเคิร์ท จะไม่เจอผลเคิร์ทเลย
ส่วนยกเลิกจะเกิดผลแค่ช่วงอินดิเฟียสเต็ปแล้วหายไป

ขอความเห็นหน่อยครับว่าจริงๆแล้วมันเป็นยังไง

จะได้ไปต่อยมันถูก เฮ้ย เถียงมันถูก

►•Lucifer•◄►•Demon from Hell•◄
Member

Email
« Reply #1 on: March 28, 2007, 05:47:31 PM »

เหมือนกันแน่ แต่รู้สึกว่าจะดบอร์ดน้า
ปลcancleไม่ได้แปลว่ายกเลิกหรือไง เอาง่ายๆ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #2 on: March 28, 2007, 05:54:38 PM »

การcancelกับการยกเลิกมันเหมือนกันมั้ยคับ ผมต่อยกับเพื่อนเพราะเรื่องนี้มาแล้ว -         -

เช่น
เพื่อนมันบอกว่าcancelเคิร์ท จะไม่เจอผลเคิร์ทเลย
ส่วนยกเลิกจะเกิดผลแค่ช่วงอินดิเฟียสเต็ปแล้วหายไป

ขอความเห็นหน่อยครับว่าจริงๆแล้วมันเป็นยังไง

จะได้ไปต่อยมันถูก เฮ้ย เถียงมันถูก
ผิดบรอทนะครับ   
ไม่ทราบว่าเพื่อนคุณจบป.6รึเปล่าวนะแฮะๆ เหมือนกันคับ ยกเลิกก็คงเป็นยกเลิก ติดตอนใหนก็ยกเลิกตอนนี้นเลย

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: March 28, 2007, 06:33:20 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิดเกิดการติดcurseแต่ผลของcurseถูกยกเลิกไปทั้ง2กรณีทั้งcancelและยกเลิกเพราะcancelมันแปลว่ายกเลิก

ผิดบอร์ด

play
Member

« Reply #4 on: March 28, 2007, 10:56:53 PM »

อืม ใช่ตั้งผิดบอร์ด -  - ดทดทีคับ

ปกติเข้าบอร์ดนี้บ่อยๆมันชินน่ะ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #5 on: March 28, 2007, 11:37:17 PM »

Cancel = ยกเลิก Curse จาหลุดออกจากซีลไปครับ - -" ยกเลิก อะไรยกเลิกอ่ะ Seal มันมีเขียนว่า ยกเลิก Curse หรือ Cancel Curse Curse จะไม่มีผลกับตัวมัน แต่ถ้าเป็น Mystic Card ที่ทำให้ยกเลิก Curse หรือ Cancel Curse ที่ระบุไว้แค่ 0 Turn พอแสดงผลมันก็จะหายไป ยกเว้นแต่มันจะเขียนว่า Seal นั้นได้รับผลยกเลิก Curse กี่เทอนก็ว่าไป แต่ถึงยังไง Curse ก็ไม่มีผลกับ Seal ที่มันเขียนว่า ยกเลิก Curse หรือ Cancel Curse อยู่ดีไม่ว่าจะเป็นช่วงไหน

JZK
Member

« Reply #6 on: March 28, 2007, 11:40:38 PM »

มันอันเดียวกัน มั่ง -*-

peachkung
Member

« Reply #7 on: March 29, 2007, 02:11:18 AM »

เอางี้ผม ชัว ร้อบ เปอเซนนะ

Cancel Curse  = ยกเลิก Curse คือติดแล้วไม่มีผลติดแล้วหลุดแต่ต้องติดก่อนในคืออยู่ในอินเตอเฟียสเต๊ปช่วงเคริสยังไม่ส่งผล (ถึงสามารถใช้มอลลี่ยิงยกเลิกอะบิลีตี้ได้ไงละ) มีอีกสเต๊ปก็คือการรักษาเคิสจะรักษาช่วงเคิสติดอต่ยังไม่ส่งผลครับ ไม่งั้นเค้าจารักษาเดทเคิสยังไงละ

แล้ว โพรเทก เคิส = ป้องกัน เคิส ไม่มีทางเป็นเป้าหมายของเคิสยกตัวอย่างก็คานครับ

ชีวร้อยเปอเซนเด้อ

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: March 29, 2007, 02:25:44 AM »

Cancel Curse  = ยกเลิก Curse คือติดแล้วไม่มีผลติดแล้วหลุดแต่ต้องติดก่อนในคืออยู่ในอินเตอเฟียสเต๊ปช่วงเคริสยังไม่ส่งผล (ถึงสามารถใช้มอลลี่ยิงยกเลิกอะบิลีตี้ได้ไงละ) มีอีกสเต๊ปก็คือการรักษาเคิสจะรักษาช่วงเคิสติดอต่ยังไม่ส่งผลครับ ไม่งั้นเค้าจารักษาเดทเคิสยังไงละ

แล้ว โพรเทก เคิส = ป้องกัน เคิส ไม่มีทางเป็นเป้าหมายของเคิสยกตัวอย่างก็คานครับ

ถูกต้องตามนี้เลยครับ  คือ ถ้าใช้ mystice card ติดก็ติดแวบเดียว  จากนั้นพอถึงช่วงก็หลุดลง Shine

สรุปคือ  ยกเลิก Curse ก็คือติดแต่ผลของยกเลิกทำให้ หลุดหายไป (ไม่ติดนั่นแหละ)

เคยถามมาแล้วละคับ   

(เด่วจะมี  ป้องกัน Curse กับยกเลิก Curse อีกนะ เขียนต่างกันความหมายคนละเรื่องเลย)
« Last Edit: March 29, 2007, 02:27:38 AM by mr.Tu » Logged

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #9 on: March 30, 2007, 01:47:57 AM »

Cancel มันแปลว่ายกเลิกมะใช่เหรอคับ -*-
เพราะฉะนั้นมันเป็นคำๆเดียวกัน แค่เขียนต่างกันแค่ภาษาอังกฤษกับไทยแค่นั้นเอง ความหมายเหมือนกันอะคับ
« Last Edit: March 31, 2007, 02:43:20 AM by ZeCh@12@iH_E@12TH » Logged

bankoong
Member

Email
« Reply #10 on: March 30, 2007, 10:26:07 PM »

อือ อันนี้ชัวถามคนที่เล่นนานๆมาแล่ะเหอๆ แตยังไงก็ปวดอยู่ดี - -  * สรุปช่างมันเถอะฮ่าๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: