Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:26:23 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยเช็คให้หน่อยครับ Deck เล่นขำๆกับเพื่อน ไม่รู้จะเล่นไหวป่าว  (Read 4184 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
jkairi01
Member

« on: March 28, 2007, 12:57:46 AM »

เล่นของเก่าเป็นหลักมากๆเลยนะครับ
เพราะผมพึ่งกลับมาเล่นใหม่ เลยไม่ค่อยรู้จักการ์ดใหม่ๆ

Seal

Nazae 2
Bakery Girl 4
Phoebus 4
นอนละเมอร์ชุดแรก 3
Zalom headman 4
Naris 2
Ishan ไฟ 3
Brenda 1
Lava war shark 3
Firat 4

มิสติกก็เล่นพื้นๆ
กะจะไปจัดที่สะพานเหล็กวันพรุ่งนี้แล้วไม่รู้จะหาได้ครบรึเปล่า
กะเอา Bakery Girl เร่งจั่วเอาฟีบัสมายืน
มือปูตีตัวเปล่าไม่รวมร่างก็ได้ 10 กว่าอยู่
เจอ Deck Eric ก็หลับลึกเลย

มีข้อแนะนำในการจัด Seal แบบอื่นอีกมั๊ยครับ

peachkung
Member

« Reply #1 on: March 28, 2007, 01:44:32 AM »

เด็กชุด ดีไวดิ่ง ออฟ โฟคิงดอม ฮุฮุ

ผมว่าไม่ทันเด็กสมัยนี้นะใหญ่ก็ใหญ่ไม่เท่า ฮื่อๆ

promboon
Member

Email
« Reply #2 on: March 28, 2007, 02:50:30 AM »

ผมว่าจะเจอเค้าตีตายก่อนนะสิ ไม่ทันได่เล่น มันจะไม่สนุกเอานะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: March 28, 2007, 03:04:04 AM »

ตัวรองดี ๆ กว่า Firat มีเยอะครับ
ฟักทองก็น่าสนนะ

Altavariya
Member

Email
« Reply #4 on: March 28, 2007, 03:54:20 AM »

ฟีบัสเยอะงี้ อย่าลืมแอมเบอร์ล่ะ คอมได้เลย

ดรอว์ออฟโซลด้วย

ENVY
Member

Email
« Reply #5 on: March 28, 2007, 06:34:36 PM »

Deckโบราณ

armjaa99
Member

Email
« Reply #6 on: March 28, 2007, 08:26:24 PM »

Deckโบราณ

ไปว่าเขาทำไมเด็วตีตายเลย แต่ก็อย่างที่เขาพูดจริงๆแล่ะ 5555+

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #7 on: March 28, 2007, 08:42:21 PM »

Deckโบราณ

ไปว่าเขาทำไมเด็วตีตายเลย แต่ก็อย่างที่เขาพูดจริงๆแล่ะ 5555+
เรียกว่าเด็คดึกดำบรรจะดูดีกว่านะ

ผมชนะสบายเลยดิอีริค4ยืนตระหง่าน

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #8 on: March 28, 2007, 10:05:04 PM »

เดคสมัยน้าโบ(ราณ)ยังไม่เกิด ตัวรองดีกว่า firat มีเยอะแยะไป เช่น ฟักทอง

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: March 29, 2007, 02:47:35 AM »

เล่นขำๆ ก็สนุกแล้วครับ เหอๆ

jkairi01
Member

« Reply #10 on: March 29, 2007, 03:59:35 AM »

มันโบราณจริงๆครับ
วันนี้เอาไปเล่นกับเพื่อนที่สะพานเหล็ก TT

เอา firat ออกเนี่ย ฟักทองที่ว่ามันคือตัวอารายอะคับ TTผมไม่รู้จัก

แอมเบอร์นี่ตัวไหนคับ
ดรอวออฟโซล ชื่อคุ้นๆแต่จำมะได้ TT
แค่นาซาอี อบิลิตี้ประหลาดผมก็มึนแล้ว TT

ช่วยบอกความสามารถกับการทำคอมโบให้ฟังหน่อยคับ TT
« Last Edit: March 29, 2007, 04:04:14 AM by jkairi01 » Logged

armjaa99
Member

Email
« Reply #11 on: March 29, 2007, 02:21:37 PM »

มันโบราณจริงๆครับ
วันนี้เอาไปเล่นกับเพื่อนที่สะพานเหล็ก TT

เอา firat ออกเนี่ย ฟักทองที่ว่ามันคือตัวอารายอะคับ TTผมไม่รู้จัก

แอมเบอร์นี่ตัวไหนคับ
ดรอวออฟโซล ชื่อคุ้นๆแต่จำมะได้ TT
แค่นาซาอี อบิลิตี้ประหลาดผมก็มึนแล้ว TT

ช่วยบอกความสามารถกับการทำคอมโบให้ฟังหน่อยคับ TT

ฟักทอง เป็น Evil Mage แนะนำว่าจัดเดคใหม่ไปเลยนะ -*-

NuttoKung
Member

Email
« Reply #12 on: March 29, 2007, 03:06:09 PM »

เล่นไฟใส่ Headman เล่น deck headman + Farid เลยจิครับ ใส่ฟักทองด้วย(ฟักทองจำชื่อไม่ได้ แต่เมื่อรวมกับมันแล้ว Seal หลัก At+1)

ENVY
Member

Email
« Reply #13 on: March 29, 2007, 03:09:37 PM »

เปลี่ยนเด็คไปเถอะครับดูแล้วไม่น่าทันเด็คสมัยนี้หรอกครับ ถ้ายังอยากเล่นเด็คนี้อยู่ก้หาfarid-zuleikaมาใส่ครับเร็วขึ้นอีกบานเลยครับ

MENN' !*
Member

« Reply #14 on: March 29, 2007, 03:21:06 PM »

โบราณได้ใจ -*-  แนะนำฟาริด ซูไลก้า เจสสิก้า เนอร์ริมอร์โปรโม เล่นพวกนี้ดีกว่าไหม

jkairi01
Member

« Reply #15 on: March 29, 2007, 03:52:39 PM »

ตอนนี้มีโปรเจค จะจัดเด็ค 4 สี
ที่เอาแฟรี่ที่มันไม่ตายเป็นตัวยืน

มันเล่นยังไงหรอครับ TT

peachkung
Member

« Reply #16 on: March 29, 2007, 04:27:23 PM »

ไม่เหงยากก็ใส่หลายๆทาตไปเลย

แนะนำ ก็ซูไรก้า แทงโก้ แกะสวรรค์ ฟาริด อะไรอะไร ที่มันจับฉ่ายได้อ่า

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #17 on: March 29, 2007, 10:56:57 PM »

ตอนนี้มีโปรเจค จะจัดเด็ค 4 สี
ที่เอาแฟรี่ที่มันไม่ตายเป็นตัวยืน

มันเล่นยังไงหรอครับ TT
Wiser เล่มช่วงบอลโลกครับ

Water welfare มิย
ตั้งกำแพง ปั่น Freekick
สวัสดีครับ กลับมาพบช้างน้อยอีกครั้งนะครับ ไม่ว่า Wiser ฉบับนี้จะไปถึงมือเพื่อน ๆ เมื่อไร แต่ช้างน้อยว่ากลิ่นอายของฟุตบอลโลกยังไม่จางไปแน่นอนครับ ตอนที่ช้างน้อยเขียน(ปั่น -_-‘) ต้นฉบับ มหกรรมฟุตบอลโลกยังไม่เริ่มครับ แต่เชื่อว่าเพื่อน ๆ คงได้ดูบอลตาแฉะกันแน่นอนแล้ว คราวนี้ช้างน้อยเอา Deck ที่เกี่ยวกับฟุตบอล(ตรงไหนฟะ แกปั้นเรื่องเองมากกว่า) มาเสนอให้ดูกันครับ

Deck คู่หู Freekick & Wall
Watery Wall Fairy   4
Treetop Tango Fairy   4
Fruit peddler      4
Naedia         4
Joyful fairy      3
Lazal mage      4
Zuleiga,the Lazal princess   2

Mystic
Fairy Lover      2
Andromeda      2
No skill         2
Houdini         2
Gaia         2
Coolmonn      2
Cunning Clown      2
Inquisition      2
High priest of Ekklesia   2
Holy prayer      2
It’s no joke      2
Fallen spell      2
Ordonus,the sphere of order   2
Kuku clock      2
Alexandrite,the Sword of Bryna   2
Bastet         2
Transmigrate pendent   2
Chakra         1
Thunderbolt      2
Kali         1
You must die      2
Yin         2
Whirl to win      1
Discouragement      2

เหอ ๆ เมื่อเราเล่น Deck นี้แล้ว อารมณ์เราจะเหมือนเดวิด เบคแฮมปั่นฟรีคิกอะไรทำนองนั้นครับ ในขณะเดียวกันเราก็จะรู้สึกอุ่นใจราวกับพอล โรบินสันที่มียักษ์ปักหลั่นอย่างจอน เทอร์รี่ และปีเตอร์ เคร้าซ์มาตั้งกำแพงตอนเสีย Freekick ครับ เพราะความเหนียวหนึบของ Watery Wall Fairy นั่นเอง (สีข้างแถกไปได้เนอะ -_-‘)
ส่วนหลาย ๆ คนคิดว่า “เฮ้ย ตั้ง 4 ธาตุเชียวนะ จะลงได้เร้อ” ผมก็คิดเรื่องนี้เหมือนกันครับ -_-‘ แต่เรื่องนี้ไม่เป็นไรครับ ของแบบนี้มันหาตัวช่วยกันได้ โดยเราจะมีทั้ง Naedia ที่ลงมาจะได้เปิด Seal เพิ่มอีกใบครับ เรียกได้ว่าลุ้นธาตุที่ 2 กันเลย และยังมี Seal ทางลัดอย่าง Fruit peddler ที่มี 2 ธาตุในตัวเดียวครับ ซึ่งเท่ากับว่า Naedia + Fruit peddler + Watery Wall Fairy ก็ครบ 4 ธาตุพอดีครับ ง่ายไหมล่ะ แถมถ้าตั้งไม่ทัน ยังมี Zuleiga (อีกแล้ว -_-‘) มาช่วยยื้อเวลาครับ
มาเข้า Step การเล่นกันดีกว่าครับ หลัก ๆ คือการตั้งกำแพงด้วย Watery Wall Fairy ครับ แล้วทำการตีแบบปั่นไซด์เข้า Df line ด้วย Treetop Tango fairy ซึ่งทำให้ปลอดภัยแบบชัวร์ ๆ สุด ๆ ไปเลย เพราะ Watery Wall Fairy ยังไงก็ไม่ตายครับ โดน It’s no joke ก็ไม่ตาย โดนตีกลับก็ไม่ตาย เรียกได้ว่า Deck ตีที่ไม่ว่าพลังเท่าไร เป็นอันเลิกเล่นครับ
แล้วทีนี้เราแพ้อะไรบ้าง ก็ต้องตอบเต็มปากเลยว่า Skill และ Ability ครับ เพราะมันป้องกันแค่การต่อสู้เองง่ะ แต่ในเมื่อเรารู้แล้วเราก็ต้องยัดใบแก้ Skill มาเต็มพิกัดครับ เห็นได้ว่า มีทั้ง Andromeda, No skill แต่ไม่มี Odin ครับ เพราะเราใช้ไม่ได้ เลยเลือกเอา Gaia มาแทนครับด้วยค่าร่ายที่น้อยกว่าแม้ว่าจะใช้ไม่ได้เหมือนกัน - * -   ส่วน Fairy lover เอามา Twinkling ครับ ซึ่งก็จะกันเค้าใช้ Skill ได้นานมาก แล้วเราก็รีบ ๆ ปั้มตบไปเลยครับ   อ้อ แล้วอย่าลืมนะครับ ว่าเรายกเลิก Mystic card เพราะงั้นใบปั้มห้ามใส่ครับ เอาใบลบมาใช้แทนครับ แล้วก็อย่าลืมกันการตีออลนะครับ ไม่งั้นแผงหลังเราตายเรียบแล้วจะซวยครับ
ก็จบไปอีก Deck นึงนะครับ ถือว่าเป็น Deck ที่โชว์ความสามารถของการ์ดได้เต็มที่ทีเดียวครับ ช้างน้อยว่าเล่นแบบนี้ก็สนุกไปอีกแบบนะครับ อย่าลืมว่าเราต้องกล้าลองครับ
งั้นตอนนี้ขอช้างน้อยขอตัวไปเชียร์บอลต่อนะคร้าบ -------
“โปรตุเกสได้ฟรีคิก คริสเตียโน โรนัลโด รับหน้าที่เป็นคนสังหารครับ   ยิง!!! ข้ามคานไปไกลเลยครับ -_-‘”
ปล. ดูบอลให้ดีต้องไม่มีการพนันนะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------
ตอนนั้น Tango 4 ได้อยู่ ตอนนี้ก็ไปใส่เป็น โคโบลลมแทนก็ได้ครับ จอยฟูลก็เป็น Pony แทน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: