Summoner Master Forum
October 05, 2024, 03:22:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขออนุญาตินำเสนอแนวความคิดในการทำการ์ดชุดพิเศษแบบใหม่ที่ไม่เคยมีที่ไหน  (Read 4182 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
wizardry
Member

Email
« on: March 23, 2007, 09:30:41 PM »

สวัสดีครับ
ก่อนอื่นเลย ผมเป็นแฟนที่ติดตามการ์ด ซัมมอนเนอร์ และ คอยเข้ามาอ่านคำถาม-ตอบที่นี่บ่อยๆ แต่ไม่เคยได้ตั้งกระทูก่ะเขาซักที เพราะเรื่องที่อยากรู้ก็เป็นประเด็นหัวข้อให้ได้อ่านไปหมดแล้แต่ตอนนี้ ผมอยากเห็นการ์ดซัมมอนเนอร์รุ่นพิเศษที่จะมีออกมาให้สะสม อยากจะให้มีซักชุดที่พิเศษไม่เหมือนใคร แบบที่ว่าเปลี่ยนสีหรือแสดงภาพให้เห็นเมือเราไปสัมผัสมัน โดยเป็นกลไกของอุณหภูมิที่เปลี่ยนแปลงไปทำให้สีเปลี่ยน  ผมได้แนวคิดนี้มาจากเพื่อนอีกที พอดีพ่อของเพื่อนเขาขายสีพิเศษที่สามารถเปลี่ยนสี ตามอุณหภูมิได้ โดยกำหนดได้ว่าจะให้เป็นสีอะไร หรือ แสดงผลอย่างไร ผมเองก็อธิบายไม่ถูก แต่เพื่อนผมได้ให้ผมดูเว็บของพ่อเขา ที่มีรูปการ์ดมีสีดำอยู่ตรงกลางอีกภาพหนึ่งเป็นการ์ดแบบเดียวกันโดยสีดำหายไป เห็นเพื่อนบอกว่ามันหายไปเพราะอุณถูมิเพิ่มขึ้น 
      ก็เลยอยากมาเล่าให้พี่ๆฟังเพื่อหวังว่าจะได้เห็นการ์ดในฝันแบบนี้มั่พี่ๆว่าอย่างไงก็บอกด้วยนะครับ หากมีเพื่อนๆคนใดได้อ่านแล้ว คิดว่าไงก็เขียนบ้างน้า อยากรู้ว่า จะมีใครคิดอยากเห็นการ์ดในฝันแบบนี้บ้าง เราจะคอยอ่านนะ

ปล.เกือบลืม เว็บที่เพื่อนกดให้ดู www.bcolors.net ครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

72 Demons
Member

« Reply #1 on: March 24, 2007, 12:40:56 AM »

ดีแฮะ...แต่มันจะยุ่งไปมั้ย...แบบว่าต้นทุนก็สูงกว่าเดิมอีกสิ...ซองราคาเพิ่มขึ้น....ไม่ก็การ์ดในซองน้อยลง
.....ถ้าจะมีก็ควรเป็นของรางวัลล่ะครับผมว่านะ 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #2 on: March 24, 2007, 09:02:12 AM »

น่าสนถ้าเป็นพวก Year ราคาซองเพิ่มขึ้นนิดหน่อยแต่ถ้าควรค่าแก่การสะสมผู้เล่นก็ไม่คิดอะไรมากหรอกครับ

72 Demons
Member

« Reply #3 on: March 24, 2007, 02:36:30 PM »

น่าสนถ้าเป็นพวก Year ราคาซองเพิ่มขึ้นนิดหน่อยแต่ถ้าควรค่าแก่การสะสมผู้เล่นก็ไม่คิดอะไรมากหรอกครับ

คือ...พวก Years มันมี ฟลอยสาก แล้วอ่ะครับผมเลยคิดว่านะจะเป็นของรางวัลงานใหญ่ๆ เพราะอย่างมากมันก็มีแค่ ฟลอย เองจริงไหมครับ.....คือ...สมมุติคุณแข่งขันชนะ GT ได้ที่ 1 คุณอยากได้พวก การ์ดพรีคอนฟลอย หรือครับในเมื่อมันมีอยุ่อีกหลายใบในประเทศ ทั้งๆที่คุณชนะการแข่งขันทั้งที.......
.......ผมเลยคิดว่าการ์ดนี้จะเหมือนกันถ้วยรางวัลให้คนที่เป็นผู้ชนะเพราะคนที่จะมีมันได้ก็จะมีแต่ผู้ชนะการแข่งขันเท่านั้น...ถ้าคุณมีคุณคงไม่คิดจะขายมันง่ายๆหรอกครับจริงมั้ย...

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #4 on: March 25, 2007, 06:50:22 AM »

ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาไปเล่นแบบไหนดี

72 Demons
Member

« Reply #5 on: March 26, 2007, 02:15:30 AM »

ก็แบบที่ผมว่าไงพี่ปอคุง 
ลองคิดดูนะ  .......ทำเป็น การ์ดมากัส ก็ไม่เลว 

-Maguz-
Guest
« Reply #6 on: March 31, 2007, 09:16:56 PM »

ทำเป็นTrinity
James KuB
Member

« Reply #7 on: March 31, 2007, 09:33:18 PM »

ยังไง ถ้ามี  ราคา สูง แน่นอน -*- แต่ก็ควร ค่ากับการสะสม

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #8 on: March 31, 2007, 10:08:27 PM »

ยังไง ถ้ามี  ราคา สูง แน่นอน -*- แต่ก็ควร ค่ากับการสะสม
อะไรก็สู้แม้แต่ราคาแต่กลัวสีละลายออกมาอะดิ

Touya Kazami
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: April 06, 2007, 09:27:01 PM »

ให้เป็นมาร์กัสคงไม่ได้มั้ง เพราะว่าถ้าเป็นการ์ดมาร์กัสก็แจกไม่ได้เลยหน่ะสิ

3DM
Member

Email
« Reply #10 on: April 07, 2007, 12:50:01 AM »

มันคือsmnแบบใหม่ ในรูปโฉม ไฮโซและราคาสูงกว่าเก่าเฉยๆนั้นเอง

Hiryu
Member

Email
« Reply #11 on: April 08, 2007, 01:49:39 AM »

ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาไปเล่นแบบไหนดี

shade of ไงฮะ การ์ดมันเปลี่ยนสีได้นี่ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: