Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:26:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck เทพธิดามาเหนือเมฆ V.2 (ภาคมั่วกะRona)  (Read 2074 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ENVY
Member

Email
« on: March 23, 2007, 06:33:45 PM »

Seal25
Goddess of Cloud*2
Rona,the pegasus knight general*2
Meville,the beast tamer*4
Blue sky pegasus*2
Pony pegasus*4
Armored gargoyle*2
Wavy grass fairy*3
Tiny cyan bird*4
Treetop tango fairy*2

Mystic
-สามัญ+ปั๊มพลัง
-เพิ่มCollapsing peak+Katapausis+Zeus

วิธีตั้ง
ตั้งโดยการคอมเร็วของMeville+Tiny cyan bird/การตั้งโดยkatapausisจากการลากของArmored gargoyle+wavy grass fairy

วิธีบุก
เมื่อตั้งได้แล้วใช้การเร่งจั่วของPony pegasusจั่วหาของขึ้นมือ
-ถ้าRonaขึ้นก้จะเข้าสู้stepเด็คRonaโดดจั่วทำATกว่าครึ่ง100(ขอลอกนิดนึง )แล้วตบ
-ถ้าGoddess of Cloudขึ้นใช้Armored gargoyle+Wavy grass fairyเรียกCollapsing peakมาเมื่อเข้าสู้Subturnโจมตี
จ่ายMP1นำMysticชนิดPSปั๊มพลัง1ใบในมือไปติดที่Goddess of Cloudแล้วสั่งโจมตี
-ถ้าTreetop tangoขึ้นให้ใช้ตัวบุกทั้ง2ตีทะลวงแนวหลังได้ด้วย

เชิญติและ/หรือชมครับ
« Last Edit: March 23, 2007, 08:12:17 PM by Maid Guy » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: March 23, 2007, 06:47:50 PM »

มุขใช้ได้

สำคัญที่มิสติก Deck แนวนี้มิสติกเน่า ต้องหาตัวจั่วที่ดูมีสาระหน่อย

กากอยอาจจะดี แต่มันต้องใส่ 4 เลยรึ

ถ้างั้นน่าใส่ Three cheer นะนี่ เข้าล็อกพอดี

ENVY
Member

Email
« Reply #2 on: March 23, 2007, 06:50:41 PM »

มุขใช้ได้

สำคัญที่มิสติก Deck แนวนี้มิสติกเน่า ต้องหาตัวจั่วที่ดูมีสาระหน่อย

กากอยอาจจะดี แต่มันต้องใส่ 4 เลยรึ

ถ้างั้นน่าใส่ Three cheer นะนี่ เข้าล็อกพอดี
ถ้าลดกากอยไปจะใส่อะไรเพิ่มล่ะครับแนะนำที

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: March 23, 2007, 07:02:20 PM »

มุขใช้ได้

ถ้าลดกากอยไปจะใส่อะไรเพิ่มล่ะครับแนะนำที
ผมว่าตัวลดค่าใช้สกิลอย่าง มาวิลเล่ กับ บลูสกายนี่ควรใส่นะ ไม่งั้นมันโดดแพงอะ

ผมว่าเดวผมจัดใหม่อีกทีดีกว่าถอดลิเบร่า+คิริเอใส่โรน่า+เมวิลเล่แทนเลยดีไหมครับ
กลายเป็นเด็คโรน่าซะอีก(กำ)

ENVY
Member

Email
« Reply #4 on: March 23, 2007, 07:14:44 PM »

มุขใช้ได้

ผมว่าตัวลดค่าใช้สกิลอย่าง มาวิลเล่ กับ บลูสกายนี่ควรใส่นะ ไม่งั้นมันโดดแพงอะ

ผมว่าเดวผมจัดใหม่อีกทีดีกว่าถอดลิเบร่า+คิริเอใส่โรน่า+เมวิลเล่แทนเลยดีไหมครับ
จัดเป็นโรน่า+มาวิลเล่+กระต่าย+goc+คาทาปูซิสซะเลยมั้ยครับบ้าบอดี  จำนวนกากอยเอาแค่ที่ว่างที่เหลือก็พอมั้ง (มั่วไปหมดแล้ว)

::010::ง่ะกากอยไว้เรียกหอคอยระเบิด+คาทาปูซิสถอดหมดไม่ได้

ENVY
Member

Email
« Reply #5 on: March 23, 2007, 07:30:26 PM »

มุขใช้ได้

จัดเป็นโรน่า+มาวิลเล่+กระต่าย+goc+คาทาปูซิสซะเลยมั้ยครับบ้าบอดี  จำนวนกากอยเอาแค่ที่ว่างที่เหลือก็พอมั้ง (มั่วไปหมดแล้ว)

::010::ง่ะกากอยไว้เรียกหอคอยระเบิด+คาทาปูซิสถอดหมดไม่ได้
คือไม่ได้ให้ถอดหมดนะ แต่แบบว่า ใส่แค่ที่ว่างที่เหลือ เพราะการ์ดพวกนั้นส่วนใหญ่จะชอบขึ้นมาเน่าบนมือ ก็เอาไว้ dis แล้วให้wavy ลากมา แค่นี้เอง

Quoteกันให้มันมือไปเลยเอิ๊กๆ (ปั๊มเนียนๆ )

Pages: [1]
  Print  

Jump to: